"ขอเป็นไท" ในชาตินี้

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #5127 โดย ทานตะวัน
"ขอเป็นไท" ในชาตินี้ was created by ทานตะวัน
:love: ขอเป็นส่วนหนึ่งในการบันทึกการ "ปลดแอก" ชีวิตของการเป็นหนี้ค่ะ

เพิ่งเริ่มปลดหนี้ เดือนนี้ค่ะ

Power Buy = 15,000 ฿ กำหนดจ่าย 31/1/55
UOB Ready Credit = 30,000 ฿ " 3/2/55
City Advance = 18,000 ฿ " 4/2/55
Kasikorn Bank = 32,000 ฿ " 9/2/55
UOB Cash = 12,000 ฿ " 19/2/55
City Ready = 43,600 ฿ " 20/2/55

ช่วงที่ถึงคิวจ่ายก็มีโทรมาทวงเป็นระยะๆ ..รับบ้างไม่รับบ้างค่ะ แล้วแต่..อารมณ์ :sick:

ถ้ารับก็จะบอกว่ายังไม่มี (ก็มันไม่มีจริงๆ นี่นา) :say: ..ยังไม่พร้อม ..จะพยายามค่ะ..ตลอด อิอิ

พยายามทำเสียงเนิบๆ..เสียงแข็งๆ..ถามคำ ตอบคำค่ะ จะไม่พูดมาก กลัวเข้าตัว มันจะได้รีบวางสาย :555:

ยังไงจะพยายาม อ่านกระทู้อื่นๆ ให้มากๆ เป็นวิทยาทาน เพื่อเสริมภูมิคุ้มกันต่อไปค่ะ

**ขอขอบคุณ คุณอาไพโรจน์ ที่ให้คำแนะนำ โดยที่ไม่แสดงความรำคาญเลย

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #5130 โดย Ly89
เอากำลังใจมาเติมให้นะครับ.....

ตั้งชื่อกระทู้ซะน่ากลัวเลย...แหม...เป็นชาติเลย

เอาแค่ปีสองปีก็พอมั๊งครับ....

^^ ^^ ^^
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: ทานตะวัน

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #5133 โดย ทานตะวัน
ขอบคุณค่ะคุณ batk ^^

ช่วงที่พิมพ์อยู่ ก็มีตอด มาเป็นพักๆ เฮ้อ! :wake:

ขอให้ผ่านพ้นไปได้ด้วยดี พูดเก่งๆ เหมือนคนอื่น ด้วยเถิด.... :sweat:

สู้ๆๆ o_)

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #5134 โดย ทานตะวัน
ขอบคุณค่ะคุณ batk ^^

ช่วงที่พิมพ์อยู่ ก็มีตอด มาเป็นพักๆ เฮ้อ! :wake:

ขอให้ผ่านพ้นไปได้ด้วยดี พูดเก่งๆ เหมือนคนอื่น ด้วยเถิด.... :sweat:

สู้ๆๆ o_)

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #5137 โดย Lyncns31
เก็บไว้นะ..ไอ้ขั้นต่ำที่เคยจ่ายทุกเดือนน่ะ...(ประมาณหมื่นนึง..ใช่มั้ย?)

รอเวลา...อดทน..แล้วจะพ้นทุกข์ไปได้..ตั้งใจดีๆ

สามปีก็ยาวเกิน...ไม่ต้องเป็นชาติหรอก...น่ากลัวไป..

^^ ^^

และแล้ว...หนี้ข้าก็สิ้นสุด..อิสรภาพมาถึงแล้ว.
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: ทานตะวัน

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #5141 โดย ทานตะวัน
ช่ายค่ะคุณ Devil angel ทุกเดือนประมาณ 14,000-15,000 กว่าบาท :sweat:

ขอบคุณคะ :555:

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #5149 โดย Nok2865
ไม่อยากเจอกันชาติหน้า ดอกเหรอ ว้า...

เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆค่ะ

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #5168 โดย Sky23099
อดออม และอดทน ค่ะ ไม่เกิน 2 ปี ก็หมดแล้วค่ะ อ่านเยอะๆ จะเป็นประโยชน์ต่อตัวคุณเอง

สู้สู้ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

ไฟล์แนบ:

Three irrevocable things in your life are . . .
3 สิ่งในชีวิตเราที่ไม่สามารถเรียกร้องกลับคืนมาได้ . . .
Word // คำพูด
Time // เวลา
and Change // โอกาส
"เป็นกำลังใจให้ทุกท่าน"

ไฟล์แนบ:

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #5184 โดย ทานตะวัน
ขอบคุณ คุณกอบัว และ คุณ noui ค่ะ

ว่าแต่...ชาติหน้า จะมีรึเปล่าน๊าา ..แค่นี้โลกก็จะแย่อยู่แระ :(

วันนี้โล่งหูดีจัง :woohoo:

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5369 โดย ทานตะวัน
อัพเดทเมื่อวันที่ 20/2/ 55 เวลา 9.35 น.

uob ready : คุณทานตะวันใช่ไหมค่ะ
ทานตะวัน : ใช่ค่ะ
uob ready : ยอดเงินจำนวน .xx.. ชำระเข้ามาหรือยังค่ะ
ทานตะวัน : ยังค่ะ
uob ready : กำหนดชำระได้ไม่เกินวันศุกร์นี้ วันที่ 24/2/55 นี้นะค่ะ ขอบคุณค่ะ
ทานตะวัน : คร่า.... :P

ส่วนวันนี้ 21/2/55 เป็นวันพระ :pray: ได้ทำบุญแต่เช้า...สบายใจดีจังเลย :)

เวลา 8.45 น. ได้เวลา บัตรเครดิต กสิกรโทรมา....(ทวง)

หลังจากถอนหายใจไปฟอดดด.. นึง :say: .. แล้วก็รับสาย

กสิกร : เรียนสาย คุณทานตะวันครับ
ทาน : พูดสายอยู่ค่ะ
กสิกร : ไม่ทราบว่ายอดเงินชำระเข้ามาหรือยังครับ
ทาน : ยังค่ะ
กสิกร : ได้วันไหนครับ
ทาน : ยังให้คำตอบไม่ได้ค่ะ
กสิกร : อืมมม..ยังให้คำตอบไม่ได้ เดี๊ยวให้เจ้าหน้าที่ ติดต่อมาใหม่นะครับ ขอบคุณครับ
ทาน : ค่ะ

ต่อไปใครอีกน๊า... :shy:

:เฮ้อ: :No: :pray:

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5381 โดย Mommyangel
หนูทานตะวัน...พี่ลีเป็นกำลังใจให้นะคะ....

ขอให้ปฏิบัติตามแนวทางของชมรมอย่างเข้มแข็ง...แล้วจะประสบความสำเร็จค่ะ...

ไม่ต้องรอถึงชาติหน้าหรอกค่ะ..ลืมซะแป๊บ...ก็หมดหนี้แล้ว....สู้ๆ ค่ะ

ขอเป็นเก้าอี้พักใจ....
ให้เธอได้พักพิง...

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5860 โดย ทานตะวัน
ขอบคุณค่ะพี่ลี...น้องจะพยายามปฏิบัติตามนะค่ะ :sweat:

วันนี้โทรมากันจังเลย..ทั้ง UOB. โทรมา 2-3 รอบ

Power buy ใช้เบอร์มือถือโทรมา 2-3 รอบเหมือนกัน
คงจะเป็นวันสุดสัปดาห์ ..กะละมัง

แต่ Power buy นี่สิชัก จะเริ่มมีอารมณ์แล้วมั๊ง

พูดประมาณว่า..

Power buy : ชำระเข้ามาหรือยังค่ะ
ทานตะวัน : ยังค่ะ ยังไม่มี
Power buy : คุณทานตะวันปรับปรุงโครงสร้างหนี้ แล้วนะค่ะ ยัง
ไงเหลือไว้ชำระให้ตรงหน่อยนะค่ะ
ทานตะวัน : ค่ะจะพยายามค่ะ
Power buy : ค่ะภายในอาทิตย์หน้านะค่ะ อย่าให้เกินเดือน พยายามหามาหน่อย
ทานตะวัน : ค่ะ

จะรอดมั๊ยนิชั้น... :No: :cry2:

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #7129 โดย ทานตะวัน
วันนี้ 12/3/55

ตอนนี้ก็เข้าเดือนที่ 2 แล้วสินะ... :เฮ้อ:

หลังจากหยุดจ่ายหนี้ มีแต่ชวนให้ปรับปรุงโครงสร้างหนี้ ..แต่เราไม่สน :No: เบื่อ

ไม่รุเดือนไหนนะที่เค้า จะใช้คำพูดรุนแรงเหมือนพวกพี่ๆ

สงสัยคงอีกไม่นาน :laughing:

วันนี้ City Bank กับ UOB โทรกระหน่ำ

City Bank : จ่ายภายในวันศุกร์นี้ได้ไหม

ทานตะวัน : ไม่ทราบ

City Bank : ถามเหตุผล เพราะอะไร

ทานตะวัน : พี่ชายโดนรถชน (อันนี้เรื่องจริงนะค่ะ) จำเป็นต้องใช้เงิน

City Bank : อ๋อ เหรอค่ะ ..ดิฉันจะเข้าระบบให้นะค่ะ แต่ว่าจะมีคนอื่นโทรไปอีก โดยจะเป็นการโทรอัตโนมัติ

ทานตะวัน : ถ้าโทรมาก็ช่วง บ่ายโมง - 5 โมงเย็น นะค่ะ ถ้าโทรมาตอนเช้าจะไม่รับ ไม่ว่าง

City Bank : อ๋อ ของเราเป็นระบบโทรอัตโนมัติค่ะ ไม่รับไม่เป็นไร ขอบคุณค่ะ

ทานตะวัน : เงียบ ....แล้ววางสาย (นึกในใจ พ่อง..มึงดิ อัติโนมัติ ตรูกินข้าวนะ..ไม่ได้กินหญ้า :im_here: )

ส่วนคนอื่นๆ พยายามใช้เบอร์แปลกๆโทรมากันจัง หลังจากที่เราไม่ค่อยรับสาย ..บางครั้ง..อิอิ
(ช่างมัน..ถ้าโชคดีก็ได้คุย ถ้าไม่มีโชคก็รอไปเถอะนะ .. รำคาญ) :No:

อยากให้ถึงวันที่ hair cut เร็วๆจัง :ลั่ลล้า:

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #10972 โดย ทานตะวัน
นี่จะเข้าเดือนที่ 4 แล้วสินะ :upset:

UOB..บอกจะส่งให้ฝ่ายกฎหมาย

ให้มันเป็นไป .... :pray:

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #10976 โดย prapapan
ของผมเพิ่งจะเริ่มเองครับ ยังรู้สึกว่าหัวใจมันเต้นเร็วผิดปกติเลยครับ :pray:

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #10977 โดย Lyncns31
หนูทานตะวัน...

ที่ซุ่มๆไปพักใหญ่น่ะ...เก็บได้รึยัง?สาม-สี่หมื่นน่ะ...?

อย่าลืมนะ....เก็บเงินๆ ๆ..เวลาผ่านไปเรื่อยๆ...เวลาสำคัญจะมาไม่ช้านี้...

ส่วนลดมา..เงินไม่มี..จบข่าวเลยนะ.....อย่าประมาทล่ะ...นิ่งใข้ได้นะ...

และแล้ว...หนี้ข้าก็สิ้นสุด..อิสรภาพมาถึงแล้ว.

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14146 โดย ทานตะวัน
เอ๊ะ..เวลามีคนมาตอบกระทู้ไม่เห็นมันส่งไปที่เมล์เลยแฮะ :-( :cry2:

สู้ๆ ต่อไปนะค่ะคุณ prapapan เป็นกำลังใจให้กันเสมอค่ะ

คุณ devil angel ยังเก็บเงินไม่ได้เลยอะค่ะ .. พอดีเปิดร้านเสริมสวยอยู่อะค่ะ ..ตอนนี้ย้ายร้าน..แต่มาที่ใหม่ทำเลไม่ดีเท่าไหร่ ..ลูกค้าน้อย... เงินเก็บเลยยังไม่มีเลยอะค่ะ ..จะอยู่ที่เก่า ก็เสี่ยงชีวิตเหลือเกิน ยาบ้าเยอะแถวนั้น ..มันเสี่ยง..ชีวิต ทำไมมันอาภัพเช่นนี้ หนอ
:cry2:

ตอนนี้ก็เข้าเดือนที่ 5 แล้ว.....เงียบหูไปบ้าง...แต่ใจยังตุ้มๆ ต่อมๆ

ว่า...จะไปประชุมที่สวนลุมบ้าง
อาทิตย์นี้ จะมีพี่ๆท่านไหนไปบ้างค่ะ

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14152 โดย mlek
เข้ามาเป็นอีกหนึ่งกำลังใจนะคะ สู้สู้ค่ะ "ชาตินี้" เป็น "ไท" แน่นอน ถ้าเราท่อง 3 อ. ให้ขึ้นใจเสมอๆค่ะ

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14156 โดย ทานตะวัน
ขอบคุณค่ะ คุณ mlek ^^

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #14593 โดย ทานตะวัน
วันอาทิตย์แต่งตัวว่าจะไปสวนลุม ..ลูกค้ามาแต่เช้า..ทำยันดึก ..ก็เลยเอาเงินก่อน..555+

เจ้าหนี้โทรมาประปราย..

UOB..พูดจาไม่รู้เรื่อง..จะให้จ่ายให้ได้..บอกเจ้าหนี้อยากได้ตังค์..ไม่ได้มาเล่นขายของนะ...(กรู...รู้) กรูไม่มี..แค่นี้นะ...วางสาย

city bank ...ถามถึงเรื่องปรับปรุงโครงสร้าง...พูดจาดี แล้วบอกว่า..จะส่งเรื่องตามระบบ
สงสัย..ใกล้จะแจ๊กพ็อต..แล้วเรา :wake:

สวดมนต์ให้บายใจ..ดีก่า :pray: :sleep:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.814 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena