ยิ้มสู้หนี้ 90,000 บาท ((มือใหม่))

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111230 โดย Nokiixxx
เข้ามาสิงมาส่องเพจนี้มาสักพักแล้วค่ะ. เลยถือโอกาสสมัครสมาชิกเพื่อมาบอกเล่าหนี้ของตัวเอง
มีหนี้อยู่ 2 บัตรค่ะ

1 FC ยอดหนี้ 60,000. หยุดจ่าย 6/62
2 โลตัส ยอดหนี้ 30,000 หยุดจ่าย 6/62

เป็นลูกหนี้ชั้นดีมาตลอด ตั้งใจหยุด 2 ใบพร้อมกัน เพราะพอแล้วค่ะ กับการใช้เงินของอนาคต ใช่แบบไม่คิด จ่ายเท่าไหร่หนี้ก้ไม่หมด เลยฮึบๆๆ กลั้นใจหยุดจ่ายเพื่อ H/C

((มียูเมะ อีก 1 ใบ ยอด 10,500 ยังจ่ายอยู่เผื่อฉุกเฉิน ))

ผ่านมา 1 รอบบิล โทรมาทุกวันค่ะทั้ง 2 ใบ วันล่ะ 1 ครั้ง แต่พูดดี แจ้งยอดปกติ ตอบไป ค่ะๆๆ ยังไม่มีปัญหาอะไร พยายามพูดเพราะๆ สวยๆ 5555.

ช่วงระหว่างนี้เก็บเงินวนไปค่ะ คาดหวังอยากปิดทั้ง 2 ใบ ที่ 50,000 ไม่รู้เค้าจะใจดีไม๊น้อ...

*** สู้ๆๆ เป็นกำลังใจ สุ้ไปด้วยกันค่ะ มาส่องเพจนี้แล้วรู้สึกเราไม่ได้สู้เพียงลำพัง ❤️ เดี๋ยวจะพยายามมาอัพเดตเรื่อยๆ ค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111296 โดย Nokiixxx
27/6/62 ผ่านกำหนดจ่ายมา 2 อาทิตย์ วันนี้เงียบมาก ไม่มีสักสายเลย....
ก่อนหน้ามีโทรมาหยอด โทรถามยอดขั้นต่ำทุกวัน
แต่ยังรับไหวอยู่ ยังไม่มีอะไรรุนแรง พูดจาไพเราะเสนาะหู 5555

เตรียมพร้อมเข้าสู่รอบบิลที่ 2

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #111343 โดย jutaratzzz
รอเจ้าของกระทู้อัพเดรตเหตุการณ์นะคับ

4 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #111353 โดย Nokiixxx
2-7-62 ตรงเวลากันทั้ง 2 เจ้า ช่วงเช้าประชุมเลยไม่ได้รับโทรศัพท์
ตกบ่ายก็รับเหมือนเดิม ก็ตอบเหมือนเดิม ค่ะๆ ได้ค่ะ ((เค้าโกหกอย่าโกดกันนะ)) แอบหยอดๆ พนักงานบัตรโลตัสว่ารอก่อนน้า ช่วงนี้ช็อต เพราะต้องจ่าย กยศ. ด้วย นางก็เข้าใจตอบค่ะ ๆ งั้นขอไม่เกินพรุ่งนี้นะคะ ..... รอไปก่อนนะนาง เราต้องเจอกันอีกหลายสาย

ช่วงนี้กำลังเร่งเก็บตัง ก็ยังมีรายจ่ายอื่นๆ มาแบบไม่ได้ตั้งตัว ทั้ง กยศ ประกันรถ ยางรถยนต์ ฯลฯ

***สู้โว้ยยย ((ตะโกนดังๆ 555))

4 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #111451 โดย Nokiixxx
อัพเดต 18/7/62 เข้าสู่บิลรอบ 2 เต็มตัวว

- โลตัสสสทวงหนักมากกกก มาทุกเวลา เช้า เที่ยง เย็น ได้แต่ตอบแบบเหนียมอายว่า ค่ะๆ กำลังหาให้อยู่นะคะ ยอดจ่าย 2 บิลนี้ อยู่ที่ 7,XXX บาท โลตัสขอจ่ายก่อน 1 บิล เฮ้อออออ สู้ๆ นะตัวเรา ใครมีประสบการณ์บัตรโลตัสมาแชร์หน่อยค่ะ ยอดก่อนหยุดจ่าย 29,xxx บาท ยอดไม่เยอะนะคะ แต่ทวงแบบนี้จิตตกมาก 55555 ละอายใจนะตัวเองจิกแบบนี้

-เฟริสช็อย เรื่อยๆ มาเรียงๆ แต่ไม่บ่อย มาวันละสาย พอหอมปากหอมคอ แจ้งยอด แล้วก็วางสายไป บัตรนี้ยอด 60,xxx คาดว่ายอดพร้อมดอกน่าจะพุ่งไปอย่างไวแล้ว

**เดี๋ยวมาอัพเดตเป็นช่วงๆ นะคะ ใครมีประสบการณ์ดีๆ มาแบ่งปันกันนะคะ ขอกำลังใจโหน่ยย :)

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #111790 โดย alashizero
เป็นไงบ้างครับFCเป็นไงบ้าง

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #111831 โดย kengza
ย้อนกลับไปได้ทำไม ไม่เจอชมรมนี้ตอนเป็นหนี้เท่าคุณนะครับ ดันมาเจอตอน ล้านกว่า ชีวิต แต่ก็ยังดีที่ได้เจอครับ เอาใจช่่วยครับ

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #111898 โดย nokiixxx
มาแว้ววว มาอีพเดตค่ะ 29/9

และแล้วก้ย่างเข้าสู้รอบบิลที่ 5 เรื่มหนักใจ เหนื่อยใจ บลาๆๆๆ ช่วงนี้เครียดค่ะยอมรับเลย.. ?

เข้าสู่บิลที่ 5 แล้ว lotus เสนอมาแล้ววค่ะ h/c ที่ 18,000 งวดเดียว เลยขอหย่งเชิงไปก่อน ขออีกนินะ เฮ้อออออ เจ้านึ้ดีค่ะ หลังๆ ทวงไมม่โหดแล้ว ชวนปรับก็แล้ว เลยเสนอส่วนลด รอก่อนค่ะ

ส่วน คุณเฟริสช้อยนี้ก้อนใหญ่อยู่ ตอนนี้รวมดอกอยยุ่ประมาณที่ 65,xxx งืออ ใจร้ายดอกวิ่งไม่เหน็ดไม่เหนื่อยเลย โทรทุกวันค่ะ เช้าคน บ่ายอีกคน พูดเหมือนกัน ยังงงว่าทำไมไม่คุยกัน เหมือนกันกับโลตัส คงเป็นเพราะเคคือกรุงศรีเหมือนกัน ชวนปรับ ไม่ปรับก้เสนอลดให้ เสนอ h/c มาที่ 40,000 แอบแรงงอยู่ เงินเก็บยังไม่พอ เครียดมากกกเลยค่ะ กลัวคุณพี่เฟริสบัตรนี้ฟ้องก่อนจัง แงๆๆๆๆๆ. เห็นว่าฟ้องไวอยู่ ถ้าฟ้องแล้วจะไม่มีลดต้นให้ ใจร้ายสุด

ตอนแรกตั้งใจจะเก็บเงินปิด 2 ใบให้ได้ภายใน 5 รอบบิล แต่ดันผิดแผน ลูกป่วยหมดไปกับค่าใช้จ่ายต่างๆ อื่น เลลยทำให้เก็บเงิน h/c ไม่พอ เครียดกลัวหมายสาแปะหน้าบ้านสะก่อน ขอกำลังใจตรงนี้หน่อยค่ะ

*****เผื่อมีผู้รู้เข้ามาอ่าน สอบถามเป็นแนวทางนะคะ ตอนนี้เก็บเงินได้ประมาณ 2หมื่น ใจอยากปิดยอดใหญ่ก่อน เพราะกลัวโดนฟ้องยอดจะไม่ลดให้ เก็บเพื่อปิดต่อ หรือปิด ยอดเล็กก่อนดี. สับสน งุนงง งุนงวยไปหมดแล้วว ไม่อยากถึงขั้นศาล หนูกลัววววว ?

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #111899 โดย nokiixxx
สู้ๆ นะคะ หนูก้สู้เครียดจนนอนไม่หลับเลยค่ะ กลัวหมายศาล

4 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #111914 โดย nokiixxx
วันนี้เงียบบจังง ไม่มีสักสายเลยย ...
เงียบๆ แบบนี้ใจไม่ดี

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.454 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena