ตัดสินใจหยุดจ่ายเดินหน้าอดทนปิดหนี้ใน3ปี

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107997 โดย pui3972
แอบเข้ามาส่องในชมรมสักพักแล้วค่ะ
ศึกษาข้อมูลได้พอสมควรตัดสินใจหยุดจ่าย
สินเชื่อพรอมิส 71000 หยุด กย.61
FC 16500 หยุด กย.61
um+ 27000 หยุด พย.61
อิออน 36500 หยุด พย.61
เอมันนี่ 27000 หยุด พย.61
พยายามเก็บเงินแต่เงินเดือนมีน้อยนิด..หารายได้เสริมทุกทางค่ะ...
พรอมิสกับFCจะเข้ารอบบิลที่4แล้ว
ที่เหลือรอบบิลแรกโทรจิกสามเวลาค่ะแถมก่อนนอนอีกมื้อ
ได้แต่ท่องไว้ในใจอดทนๆจะรอจนกว่าจะมีข้อเสนองามๆค่ะ
ถ้ามีความคืบหน้ายังไงจะเล่าสู่กันฟังนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #108036 โดย pui3972
อีซี่บายสมคำร่ำลือค่ะ จิกกัดสารพัด มีแบบว่าโทรเข้ามาโชว์เบอร์ไม่ได้รับสาย 3วินาทีค่ะ
เจ้แกยิงค่ะกำลังจะหยิบรับไม่ทันค่ะ
โทรเข้าที่ทำงานค่ะบอกเราโทรมือถือไม่รับ
อี...สวัสดีค่ะ..ชื่อมันเร็วมากฟังไม่ทัน......ขอสายคุณปอค่ะ
ปอ...พูดสายอยู่ค่ะ..ช่วยโทเข้ามือถือค่ะเดี๋ยวนี้ค่ะ(เสียงดุๆ)
ประมาณ15นาทีค่ะโทรเข้ามือถือสงสัยทำใจก่อนไอ้เราเตรียมด่าค่ะโมโหมากเล่นยิงมา3วิ
รู้สึกว่าจะพูดได้แค่สวัสดีค่ะกับชื่อจากนั้นเราเลยสวดไปค่ะ
บอกว่าถ้ามีครั้งหน้าจะร้องเรียนไปที่บริษัทใหญ่...และวางสายด้วยความโมโหค่ะ
....เสียสุขภาพจิตมากค่ะเจอแบบนี้.....เพลีย
.......
....... :vomit: :vomit: :vomit:
พรุ่งนี้วันจันทร์จะเข้ารอบบิลที่2...อดทนต่อไปค่ะ :upset:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #108091 โดย 10021986
สู้ๆคะ รับสายวนไป เดือนที่ 3 ก็จะเริ่มเบาลง อาทิตย์ละครั้ง

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #108107 โดย pui3972
ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะคะ
ยูเมะเป็นอะไรที่พูดเข้าใจยากมากกกก
แต่ก้อจะพยายามรับทุกสายค่ะ

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #108115 โดย ยิ้มอ่อน
เหนื่อยแค่3-4เดือนแรก หลังจากนั้นเงียบยาวๆ
เป็นกำลังใจให้นะคะ หนทางของเราก็ยังต้องสู้ต่อไปเช่นกันค่ะ
:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #108147 โดย pui3972
อัพเดทค่ะ7/12/61
อิออนโทรเข้ามาผู้ชายค่ะเสียงดุมาก
อิ..มีจ่ายไหมครับเงินเดือนก้อออกแล้ว
เรา.ก้อบอกแล้วว่ามีปัญหาทางการเงินค่ะยังไม่มีเลยค่ะ
อิ..แล้วจะมีเมื่อไรจ่ายได้วันไหน
เรา.คงนัดวันไม่ได้ค่ะถ้ามีแล้วจะจ่ายให้ค่ะ
อิ..แบบนี้ไม่ได้ครับยังไงก้อต้องจ่ายวันนี้เข้ามาก่อนมีเท่าไรจ่ายได้เลยครับ
เรา..(เริ่มมีอารมณ์นิดๆ)ก้อบอกว่าไม่มีค่ะจะทำงานขอวางนะคะ ตอนนี้ยังจ่ายไม่ได้จริงๆ
อิ..งั้นผมคงต้องทำตามระบบนะครับ
เรา..ค่ะ(น้ำเสียงเริ่มกระแทก)
(จะรอดูระบบที่ว่าค่ะ....อดทนๆ)
.
.
.
ส่วนอีกเจ้าเฟริสช้อยค
เสียงผู้ชายยังพูดดีค่ะ..ถ้าพี่ยังไม่จ่ายผมส่งเรื่องไปสำนักงานกฎหมายนะครับ
เราตอบ..ค่ะ แล้ววางไป
ถ้าไม่ได้อ่านกระทู้หาข้อมูลต่างๆจากในชมรมคงตกใจมากกับคำว่าสำนักงานกฎหมาย
เข้าStepที่2แล้วสินะ
พร้อมลุยค่ะ.... :wo: :wo:

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #108149 โดย Killer6639

pui3972 เขียน: อัพเดทค่ะ7/12/61
อิออนโทรเข้ามาผู้ชายค่ะเสียงดุมาก
อิ..มีจ่ายไหมครับเงินเดือนก้อออกแล้ว
เรา.ก้อบอกแล้วว่ามีปัญหาทางการเงินค่ะยังไม่มีเลยค่ะ
อิ..แล้วจะมีเมื่อไรจ่ายได้วันไหน
เรา.คงนัดวันไม่ได้ค่ะถ้ามีแล้วจะจ่ายให้ค่ะ
อิ..แบบนี้ไม่ได้ครับยังไงก้อต้องจ่ายวันนี้เข้ามาก่อนมีเท่าไรจ่ายได้เลยครับ
เรา..(เริ่มมีอารมณ์นิดๆ)ก้อบอกว่าไม่มีค่ะจะทำงานขอวางนะคะ ตอนนี้ยังจ่ายไม่ได้จริงๆ
อิ..งั้นผมคงต้องทำตามระบบนะครับ
เรา..ค่ะ(น้ำเสียงเริ่มกระแทก)
(จะรอดูระบบที่ว่าค่ะ....อดทนๆ)
.
.
.
ส่วนอีกเจ้าเฟริสช้อยค
เสียงผู้ชายยังพูดดีค่ะ..ถ้าพี่ยังไม่จ่ายผมส่งเรื่องไปสำนักงานกฎหมายนะครับ
เราตอบ..ค่ะ แล้ววางไป
ถ้าไม่ได้อ่านกระทู้หาข้อมูลต่างๆจากในชมรมคงตกใจมากกับคำว่าสำนักงานกฎหมาย
เข้าStepที่2แล้วสินะ
พร้อมลุยค่ะ.... :wo: :wo:

สู้ๆ ครับ ... รอตามFC อัพเดทบ้างนะครับ

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #108209 โดย pui3972
12/12/61
ยูเมะ..เสนอปรับโครงสร้างหนี้เสนอมาหยุดจ่ายก่อนจ่ายอีกทีเดือนกพ.62
จะลดดอกไม่ต้องจ่ายเบี้ยปรับที่เกิดขึ้น...สนใจในไหมคะ(ตอนนั้นทำงานจ้ะยุ่งๆอยู๋
เลยบอกให้โทราใหม่นะจ้ะ)
เอมันนี่...ต้องจ่ายนะคับวันศุกร์นี้นะคับ...(พูดเองเออเองหมดแล้วก้อวางไป)
เฟริสช้อย...จ่ายให้ได้นะวันศุกร์นี้ถ้าไม่จ่ายจะส่งไปสนง.กฎหมายนะคะ
(จะส่งหลายรอบแระ..)
อิออนเงียบเลยจร้า...มีแต่จดหมายมาทวง
พรอมิสหายไปในกลีบเมฆ...(แอบหวั่นๆ)
:pray: :pray: :pray:

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #108238 โดย browniez89
สู้ๆ คะ เป็นกำลังใจให้ ตอนนี้เข้าสู่รอบบิลที่ 3 เหมือนกันคะ
จดหมายทวงพี่อิออน ถึงแผนกบุคคลกันเลยทีเดียว T_________T

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #108340 โดย pui3972
18/12/61
ยูเมะชวนปรับโครงสร้างหนี้...ยังไม่ปรับคร้าาาา...แล้วพี่แกก้อเงียบไปเลย
ส่วนแม่นางเอรักกันมากโทรหาทุกวัน
เจ้าอื่นเงียบกริบ.........หวั่นๆในใจไมเงียบจัง :เฮ้อ: :เฮ้อ:

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #108343 โดย pui3972
มาแล้วจ้าวันนี้18/12/61 เจ้เฟริสช้อย แกเล่นโทรเข้าที่ทำงาน เรารับสายแล้วทำเสียงดุใส่
โทรเข้ามือถือค่ะ...
...โทรมาแล้วจ้ะ...ให้จ่ายขั้นตำ่ก่อนถ้าไม่ไหว
ถ้าอยากปิดเสนอที่12,000บาทตอนนี้ยอดปัจจุบัน 16,800 บาทจ้า
บอกเจ้แกไปว่ายังไม่ไหวจร้า
เจ้แกบอกเดี๋ยวสิ้นเดือนโทรมาใหม่...แล้วก้อวางไป

....ตอนนี้มีเงินเก็บอยู่12kพอดีแต่ขอลดอีกนิดนะ 71% ยังเยอะไป....
เดินหน้าเก็บเงินต่อไป......รอยอดปิดงามๆๆๆ
:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108550 โดย pui3972
28/12/61
หลังจากที่หยุดจ่ายเฟริสช้อยมาสักระยะหนังสือยกเลิกบัตรมาถึงแล้วจ้าาา
แต่ในหนังสือบอกว่าเราค้าง70วันเราก้องงๆจ่ายงวดสุดท้ายเดือนสค.นะ
ยอดพุ่งไปเป็น16696.40 บาท เปลี่ยนบริษัททวงเป็นบริษัทที่ 2 แล้วจร้า
บริษัทยูพีกฎหมาย..ส่งจม.มาทวง ยังไม่มีวี่แววการโทร...ใครรู้จักบ้างคะ..แรงไหม
จะได้เตรียมรับมือ
:upset: :sweat: :No: :เฮ้อ:

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108554 โดย sssskk
รอติดตามของ FC คะ เข้าหยุดจ่ายตั้งแต่ พ.ย.61 วันนี้โทรมานัดจ่าย 16.30 น. เสียงผู้ชายพูดจานุ่มนวลแต่ก็ว่าจะไม่จ่ายคะ รอยอด HC เหมือนกัน กะว่าจะรับสายหลังปีใหม่ หยุดยาวขอพักคะ
ยอดเงิน 45,000 สู้ ๆ คะ

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108787 โดย pui3972
หลังจากที่ห่างหายไปนาน...14/1/62
เจ้าหนี้ยังโทรทวงเหมือนเดิมจัดลำดับการโทรทวงบ่อยตามลำดับ
1.อีซี่ โทรเช้าเย็นจากที่กะหน่ำโทรวันละ 5-6 สาย ตอนนี้เหลือวันละ 2 สายสบายหูได้นิดหนึ่งแต่ระดับความแรงของการทวงอัพขึ้น
2.เอมันนี่ จิกเหมือนกันโทรวันละ 2 รอบ เจ้านี้แรงค่ะ
3.อิออน นี่ก้อจิกค่ะส่วนใหญ่จะจิกตอนเย็นวันละสาย เริ่มมีน้ำเสียงไม่พอใจบ้างบางครั้ง เสนอให้จ่ายเข้าไปก่อนกี่บาทก้อได้....
4.เฟริสช้อย อาทิตย์ละครั้งหลังจากไม่รับข้อเสนอจะโทรมาให้จ่ายขั้นต่ำ
5.พรอมิส ตอนนี้เงียบไปเลยไม่โทรหาแต่ยังส่งจม.มาทวงเมื่อต้นเดือน
........ตอนนี้ยังรับโทรศัพท์วนไป เก็บเงินยังได้ไม่มากต้องอดทนไปเรื่อยๆก่อน คาดว่าพรอมิสคงจะส่งฟ้องแน่ๆเตรียมตัวเตรียมใจรอเลย...
:wake: :sweat: :เฮ้อ:

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108790 โดย Annietiya
อิออนกี่งวดกว่ามันจะเลิกโทรจิกค่ะ คือเหนื่อยมากกก รอบบิล 3 แล้วยังตามอยู่เลยค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.540 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena