เส้นทางนักสู้ หนี้เกือบ7แสน

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107017 โดย Tatchai7922
เริ่มต้นก่อนเลยครับ ชีวิตเด็กๆ เห็นเพื่อนมีเกมบอย เกมเพลย์สเตชั่น ก็อยากมี ที่บ้านก็พอมีพอกิน โตมาทำงานได้ รู้จักกับบัตรแรกเลย เฟริสชอย เลยทำมาผ่อนคอม กดเงินสด สรุปตอนนี้ ผมมีหนี้เกือบ6แสนดังนี้

1.เฟริสชอย ต้น 22000 ยอดวิ่งตอนนี้ 33000
2.ซิตี้เรดดี้เครดิต 23000 ยอดวิ่งตอนนี้ 19900
3.อีซี่ 26500 ยอดวิ่งน่าจะไปที่ 35000
4.กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด 30000 ยอดวิ่ง 42000
5.ธนชาติ กดเงินสด 11000 ยอดหยุด 11500 อยากเหลือไว้ใบนึง
6.ไทยพาณิชย์ 39000 เหลือ29000 ปรับโครงสร้างใหม่ 930 เดือน เพราะเงินเดือนเข้าธนาคารนี้
7.อิออน 830 ขายไปJMT เดี๋ยวไปเช็คบูโร
8.รถยนต์ 8900 ต่อเดือน ผ่อนไปแล้ว40/84 งวด
9.สินเชื่อจำนำทะเบียนรถ 1185ต่อเดือน ผ่อนไปแล้ว 9/30 งวด

สินทรัพย์และรายได้ที่เป็นชื่อตัวเอง

รถจักรยานยนต์2คัน

รายได้หลัก 15510
รายได้รอง 8900

รวมๆแล้วต้องใช้หนี้หนักเลย

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107018 โดย Tatchai7922
หยุดตั้งแต่ปีใหม่59 จนปัจจุบัน
อีซี่บายโทรหนักมากๆตอนแรกๆ จนผมต้องจัดระเบียบ และเคยเปิดลำโพงให้ตำรวจฟังด้วย (ผมตีซี้ตำรวจไว้) นั่งกินข้าวกัน ตำรวจบอกว่า ถ้าโทรมาอีก จะดำเนินคดีฐานทวงหนี้อันเป็นการรบกวน ตอนนี้รอ H/C
ไทยพาณิชย์ให้ปรับโครงสร้าง อันนี้ผมยอม จ่ายไป มีเงินปิดเลย
อิออน ก็หยุดบ้าง จ่ายบ้าง โทรมาเวลาผมพักผ่อนผมจัดหนักเลย แต่มีการเถียงกันบ้าง หยุด830 ตอนนี้ไปJMT ช่างแมร่ง
ซิตี้ อันนี้รอH/C
กสิกรไทย รอH/C วันนี้22/10/61โทรมา เสนอลด21000 บอกว่าเป็นการไกล่เกลี่ยก่อนฟ้อง ฟ้องมาเถอะ ถ้าฟ้อง ก.ค62 เสียใจด้วย หมดอายุความ แต่ผมอยากปิด
ธนชาติ. อยากใช้บัตร เพราะวงเงินน้อย ประคองไป
เฟริสชอย เสนอลดมา 18000 รอเก็บเงินปิด
สินเชื่อจำนำทะเบียน(เครือทิสโก้) 1185/ด มีเงินขอปิดเลย ลดดอกเบี้ย60%
รถ ผ่อนอยู่8900 พ่อค้ำให้
ผมมาเจอชมรมเมื่อปลายปี60 เคยได้คุยกับคุณอาไพโรจน์ 2-3หน ได้ความรู้ครับ
ตอนนี้ผมเรียน นิติรามด้วย ขออ่านหนังสือก่อน
ทำงานประจำ เย็นรับเดลิเวอรี่ เกือบๆหมื่น ช่วยกันไป

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107050 โดย ty099
สวัสดค่ะ
ไทยพาณิชย์ 39000 เหลือ29000 ปรับโครงสร้างใหม่ 930 เดือน เพราะเงินเดือนเข้าธนาคารนี้ >>กี่เดือนถึงใด้ปรับโครงสร้างหนี้คะ

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107085 โดย Tatchai7922

ty099 เขียน: สวัสดค่ะ
ไทยพาณิชย์ 39000 เหลือ29000 ปรับโครงสร้างใหม่ 930 เดือน เพราะเงินเดือนเข้าธนาคารนี้ >>กี่เดือนถึงใด้ปรับโครงสร้างหนี้คะ

3เดือนครับ และไปเซนต์เอกสารที่ธนาคารครับ นัดไว้สาขาที่สะดวกที่สุดครับ

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107086 โดย Tatchai7922
อัพเดทจ้า อิออน หนี้ผมไปอยู่ในความดูแลของ สนงกฎหมายครับ ยอดน้อย 1910 บาท รอปิด ตัดบูโรออกได้1ตัว

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107096 โดย Tatchai7922
นอนไม่หลับ เลยมาอัพเดทสถานะล่าสุดหน่อย 24/10/61

ซิตี้ เรดดี้ 19800 เสนอลดหนี้14000 ผ่อน12ด ชั่งใจอยู่ ปิดทีเดียว9500
อิออน 1910 ว่าจะปิด ธ.ค.61 (โบนัสก้อนเล็ก)
เฟริสชอย ปิดจบ18000 ทีเดียว ถ้าผ่อนจ่าย20000ได้10งวด
สินเชื่อจำนำทะเบียนรถ (เครือทิสโก้) เคยค้าง2ด.มันมาที่บ้าน อ้างติดต่อไม่ได้ ถ้าเจอต่อหน้า จะสอนเรื่องมารยาทหน่อย ว่ามาแบบนี้ไร้มารยาท เลยร้องเรียนเข้าไป แถมขู่ว่าถ้าผมไม่อนุญาต (เขตบ้านพักผมเป็นบ้านข้าราชการ ป้ายติดไว้ ห้ามเข้า!ก่อนได้รับอนุญาต) ถ้าผู้ใหญ่(เจ้ากรม)มาเจอ จะให้เค้าดำเนินคดีฐานบุกรุกได้ทันทีเลย แต่เจ้านี้ลดดอกเบี้ย60% ถ้าปิดก่อน

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107182 โดย Tatchai7922
นอนไม่หลับ เดี๋ยวเล่าเรื่องหนี้ก่อน

กสิกรไทยของผม ตอนนี้ได้เตรียมการตั้งรับหมายศาลแล้ว ทะเบียนบ้านอยู่ ต่างจังหวัด(ชลบุรี) เขตอำนาจศาลอยู่ที่ศาลแขวงชลบุรี ได้เตรียมปรึกษาแล้ว ทั้งทนายความ น้องชาย(เรียนการเงิน) ชมรมแห่งนี้ และ เพื่อนรุ่นน้อง(มีแฟนทำงานเป็นเสมียนศาล) เลยขอข้อมูลการขึ้นศาลไว้ และผมเป็นคนชื่นชอบเกี่ยวกับ โรงและศาล จนทุกวันนี้ ตั้งแต่เพื่อนร่วมงานยันแม่บ้าน มาขอคำปรึกษาหนี้ อ่านจากชมรมนี้ไว้ มีเคสนึงผมช่วยเจรจาหนี้กับ KTC ยอดแสนต้นๆให้พี่ร่วมงานแกถูกตัดสินแล้ว รอบังคับคดี เลยช่วยคุยให้ และ ให้กำลังใจแก ว่าถ้าบังคับคดี KTC สามารถเจรจาชั้นบังคับคดีได้ ก่อนยึดทรัพย์ แกเลยฮึดสู้ต่อ อีกเคส JMT รายนี้ช่วยไม่ทันการ ดันไปจ่ายหยอดต่ออายุความแล้ว กลัวถูกฟ้อง เลยให้หยุดจ่าย แกโดน พิพากษา คดีทิสโก้มาแล้ว (จำเลยร่วม) ทุกวันนี้ผมจะเรียนนิติให้จบและ ขอตั๋วทนาย เพื่อมาช่วยคนเป็นหนี้ต่อไป

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107220 โดย Tatchai7922
อัพเดท 30/10/61

ธนชาติ ตัดสินใจหักบัตรทิ้งและหยุดจ่ายเลย 4เดือนก็4เดือน รอปิดแบบมีส่วนลด ถ้าผ่อนรายเดือนได้ก็ดี

กังวลตอนนี้ที่บ้าน มีญาติยั่วยุให้คุณแม่ไปร้องศาลสั่งให้ตัวผมเป็นบุคคลไร้ความสามารถ เพราะหนี้สิน ถ้าทำแบบนี้ ผมเลยบอกไปว่า ถ้าถูกให้ออกจากงาน ญาติคนนั้นต้องรับผิดชอบ พูดตรงๆเลย เกลียดมาก ไม่ช่วยแถมซ้ำเติมอีก

อัพเดทครับ

ที่บ้านก็ไม่เข้าใจ ยิ่งเข้าทางญาติเลย เรื่องร้องให้เป็นบุคคลไร้สามารถ ขนาดเล่าให้แม่ฟังแล้ว แม่บอกว่าคบเพื่อนติดหนี้เลยติดหนี้ไง ไม่เข้าใจ ทำไมติดหนี้เหมือนเราไปฆ่าคนตาย ค้ายาทีล้านๆเม็ด หรือ เป็นอาญญากรเลย ดีแล้วครับ เราคือนักสู้ ถ้าหมายศาลมา คงไม่โดนเตะออกจากบ้านเลยหรอ ทุกวันนี้คุยไม่ได้เลย ถ้าคุยคือจบไม่สวยครับ

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107254 โดย Tatchai7922
สิ้นเดือนแล้ว เริ่มเข้าหน้าหนาว

อัพเดทหน่อย

สินเชื่อมอไซ ค้าง2งวด มีโทรตาม แต่เจ้าหนี้ไม่บอกชื่อ สกุล เดี๋ยวถ้าพรุ่งนี้โทรมา จะถามก่อน และค่อยคุย ถ้าด่า จะอัดวีดีโอไว้ เดี๋ยวเจอกันที่ โรงพัก อ่านวีรกรรมของเจ้าหนี้รายนี้เยอะและ ยังกะหนี้นอกระบบเลย

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107380 โดย Tatchai7922
เข้าเดือน11 แล้ว อัพเดทหน่อย

Citi ยอด19000 กว่าๆ เสนอส่วนลดให้14600 ผ่อนได้12เดือน เดือนละ1พัน งวดที่12 จ่ายที่3600 เลยรับข้อเสนอ ให้citi แฟกซ์เอกสาร HC มาเลย

ส่วนเฟริสชอย เสนอมาที่ 20000 ปิดจบ ถ้าผ่อน 25000 ผ่อนได้10 เดือน เดี๋ยวจะใช้ทักษะเจรจา ขอผ่อนเดือนละ1พันอัพ และปิดหนักๆ งวดสุดท้ายเลย

ถ้าได้ จะเพิ่มค่าใช้จ่ายตกเดือนละ2500 พอดีผ่อนประกันรถหมดพอดี เส้นทางปลดหนี้ก็เริ่มสดใสแล้ว

แบ่งเป็น Citi เดือนละ1พัน

เฟริสชอย 1500 ต่อเดือน

เหลืออีซี่บาย ธนชาติ กสิกร รอเจรจา

ไทยพาณิชย์ ผ่อนต่อ (มีเงินขอปิดเลย)

เส้นทางนักสู้ ต้อง มีวินัย อดทนต่อความเจ็บใจ ตั้งใจทำงานเสริม งานประจำก็ทำไป อย่าบ่น เส้นทางต่อจากนี้ไปจะเป็นเส้นทางที่ราบรื่นแล้ว ทำในสิ่งที่ไม่อยากทำ แต่ต่อไปก็เป็นอิสระ

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107614 โดย nppar

Tatchai7922 เขียน: นอนไม่หลับ เดี๋ยวเล่าเรื่องหนี้ก่อน

กสิกรไทยของผม ตอนนี้ได้เตรียมการตั้งรับหมายศาลแล้ว ทะเบียนบ้านอยู่ ต่างจังหวัด(ชลบุรี) เขตอำนาจศาลอยู่ที่ศาลแขวงชลบุรี ได้เตรียมปรึกษาแล้ว ทั้งทนายความ น้องชาย(เรียนการเงิน) ชมรมแห่งนี้ และ เพื่อนรุ่นน้อง(มีแฟนทำงานเป็นเสมียนศาล) เลยขอข้อมูลการขึ้นศาลไว้ และผมเป็นคนชื่นชอบเกี่ยวกับ โรงและศาล จนทุกวันนี้ ตั้งแต่เพื่อนร่วมงานยันแม่บ้าน มาขอคำปรึกษาหนี้ อ่านจากชมรมนี้ไว้ มีเคสนึงผมช่วยเจรจาหนี้กับ KTC ยอดแสนต้นๆให้พี่ร่วมงานแกถูกตัดสินแล้ว รอบังคับคดี เลยช่วยคุยให้ และ ให้กำลังใจแก ว่าถ้าบังคับคดี KTC สามารถเจรจาชั้นบังคับคดีได้ ก่อนยึดทรัพย์ แกเลยฮึดสู้ต่อ อีกเคส JMT รายนี้ช่วยไม่ทันการ ดันไปจ่ายหยอดต่ออายุความแล้ว กลัวถูกฟ้อง เลยให้หยุดจ่าย แกโดน พิพากษา คดีทิสโก้มาแล้ว (จำเลยร่วม) ทุกวันนี้ผมจะเรียนนิติให้จบและ ขอตั๋วทนาย เพื่อมาช่วยคนเป็นหนี้ต่อไป

ซึ้งน้ำใจจริงๆค่ะ คิดดีทำดี ต้องได้ดี สู้ๆนะคะ

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107652 โดย Tatchai7922
อัพเดทครับ
CITI จ่าย1พัน12เดือน เดือนสุดท้ายจ่ายเงินก้อน จาก14600
งวดที่1-11 1พัน/เดือน งวด12 3600
เฟริส 2500/10เดือน ที่25000

2เจ้านี้มีหนังสือชัดเจน ผมชอบวัดดวงหวย ถ้าถูก ปิดเลย จบหมด

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.541 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena