เริ่มหยุดจ่ายหนี้

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #106329 โดย sunday
ได้อ่านเรื่องเล่าของทุกคนทำให้มีกำลังใจขึ้นมากค่ะ ตอนนี้ก็ติดหนี้สินเชื่อหลายตัว รวมๆ แล้วก็ตก 800,000 ตอนนี้กำลังรวมรวมข้อมูล สรุปยอดของแต่ละตัว และสิ้นเดือน ตค. นี้ก้คิดว่าจะหยุดจ่าย คงต้องสู้ๆ สักตั้งค่ะ เพราะตอนนี้เราต้องรับผิดชอบทางบ้านหลายอย่าง

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #106332 โดย taennet

sunday เขียน: ได้อ่านเรื่องเล่าของทุกคนทำให้มีกำลังใจขึ้นมากค่ะ ตอนนี้ก็ติดหนี้สินเชื่อหลายตัว รวมๆ แล้วก็ตก 800,000 ตอนนี้กำลังรวมรวมข้อมูล สรุปยอดของแต่ละตัว และสิ้นเดือน ตค. นี้ก้คิดว่าจะหยุดจ่าย คงต้องสู้ๆ สักตั้งค่ะ เพราะตอนนี้เราต้องรับผิดชอบทางบ้านหลายอย่าง

8 แสน!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! OMG

]วางแผนดีๆครับ ทำตารางบัตรแต่ละใบ

ยอดเงินต้นคงเหลือหลังจ่ายขั้นต่ำไปครั้งสุดท้าย เรียงลำดับ น้อยไปหามาก

จากนั้นทำตารางรายรับรายจ่ายแต่ละเดือน คำนวณหาเงินคงเหลือในแต่ละเดือน

วางแผนใช้หนี้ทีละใบ จากใบที่ยอดน้อยสุดไปหามากสุด

โดยคำนวณไปประมาณ 10เดือน โดยเฉลี่ย จะฟ้องประมาณเดือนที่สิบ

นับจากครั้งสุดท้ายที่ชำระเข้าไปของแต่ละบัตร

ขอให้ใช้หนี้หมดไวๆครับ

และ อย่าไปเครียด ถ้าครบสิบเดือนแล้วยังปิดไม่ได้สักใบก็อย่าตกใจ

ไปศาลด้วยทุกครั้ง และรออายัตเงินเดือนไป

ถ้าเงินเดือนน้อยกว่า 2หมื่นก็ไม่ต้องสนใจ อายัติเงินเดือนไม่ได้

ก็ค่อยๆเก็บเงินก้อนไป

ที่เหลือหาอ่านเอานะครับ ในนี้มีทุกคำตอบ

สู้ๆและโชคดีครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #106359 โดย 10021986
สู้ๆคะ ถ้าขั้นต่ำไม่ไหวแล้วก็ปล่อยคะ ช่วง 1-3 เดือนอาจจะเครียดกับการทวง แต่เดียวก็ชินและดีขึ้น ของดิฉันหยุดเดือนนี้เข้ารอบบิลที่ 3 คะ โทรมา 3 วันครั้ง ชวนปรับโครงสร้างอยู่แต่ยังไม่ตอบตกลง

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.312 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena