ตรงกว่าเวลา ก็ "คนทวงหนี้" เนี่ยอะ !!!

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #98742 โดย FrozenHeart
ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณผู้ก่อตั้งชมรมฯ ทุกท่าน ที่เปิดโอกาสให้ได้เข้ามาเก็บเกี่ยวประสบการณ์สายตรงได้
ขอบคุณเพื่อนสมาชิกในชมรมที่แบ่งปันเรื่องเล่าและเรื่องราวของตนเองให้ได้ศึกษาเป็นแนวทาง
และในที่สุดก้อได้เวลา "หยุดจ่ายทุกอย่าง เพื่อรอเวลา...."
ขอเป็นกำลังใจให้ทุกท่านและขอเติมกำลังใจให้ตัวเองด้วย :สู้ๆ:

ด้วยภาระหนี้สินรุงรังยังกะรังนกกระจอกตามนี้คะ (ตัวเลขกลมกลม) :cry2: :cry2: :cry2:

1. SCB / บัตรเครดิต / ยอด 140,000.- / หยุด เมื่อ 14 พย 17 ---> เข้าคลีนิคแก้หนี้
2. SCB / บัตรกดเงินสด / ยอด 140,000.- / เพิ่งชำระไปต้นเดือน พย. จะหยุดเดือน ธค 17 ---> เข้าคลีนิคแก้หนี้
3. รวงข้าว/ บัตรเครดิต / ยอด 120,000.- / หยุดเมื่อ 27 พย 17 ---> ้hair cut
4. รวงข้าว / บัตรกดเงินสด / ยอด 99,000.- /เพิ่งชำระไปต้น พย. จะหยุดเดือน ธค 17 --->hair cut
รวงข้าว ทำ hair cut พร้อมกันสองบัตร ที่ 125,000 บาท
5. UMAY / สินเชื่อหมุนเวียน / ยอด 114,000.- / เพิ่งชำระไปต้น พย. จะหยุดเดือน ธค 17 ---> ฟ้อง 3 สค 61 ขึ้นศาล 4 กย 61 --> ยอดวิ่งไปที่ 120,711.00 จ่ายตามศาลสั่งไป 4 เดือน เดือนละพัน ณ 31 เมษายน 2562 ทำ hair cut ที่ 53,000 รวมจ่ายเป็น 57,000 บาท :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:
6. ทิสโก้ (โอนมาจากสแตนดาร์ดชาร์เตอร์)/ ยอด 286,252.54 / หยุดเดือน ตค 17 --->โอนเรื่องให้ทาง CITI BANK ตั้งแต่ มีค 61(ไม่แน่ใจว่าจะยังไงต่อไปติดต่อมาแค่ครั้งเดียวแล้วก็หายไป) ---> เข้าคลีนิคแก้หนี้
7. CIMB / สินเชื่อส่วนบุคคล / 150,000.- / จ่ายปกติ เดือนละ 3,810.-

จะมาอัพเดทนะคะ อัพเดทเมื่อ 2เมษายน 2562
ขอบคุณคะ ชมรมหนี้บัตรเครดิต/คนยิ้มสู้หนี้ ขอบคุณประสบการณ์ของทุกท่านที่เป็นแนวทางให้เราก้าวเดินตาม ก็มีเหตุผลในการเลือกจบและยังคงค้างคาต่อไปบ้างในบางตัวแต่ที่ทำลงไปเพราะคิดว่าเหมาะสมกับสถาณการ์ณของเราเองที่สุดแล้ว ทั้งนี้เป็นกำลังใจให้เพื่อนเพื่อนร่วมสู้กันต่อไปนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98748 โดย FrozenHeart
ยอดโอนจากสแตนดาร์ชาร์เตอร์ไปทิสโก้ ทำให้ถึงกับอึ้งกันเลยทีเดียว ยอดตั้งต้นที่ชาร์เตอร์ 204000บาท บำระไป 10งวดงวดละ 5810 บาท ตอนนี้ยอดที่ทิสโก้เรียกเกบคือ 280000++บาท มันคืออะไร......เงินต้นที่จ่ายไป 10*5810บาท คือ ดอกเบี้ย โอ้วแม่เจ้า :hurt:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98805 โดย FrozenHeart
อัพเดท 30พย17....
ทั้งที่เตรียมใจเรื่องการรับโทรศัพท์มาแล้วจากการอ่านกระทู้เกือบทุกอันแต่เอาเข้าจริง..หัวใจจะวาย.....จนได้....อาการมือสั่นเหงื่อตกเหมือนจะลงสังเวียนชกครั่งแรก :sweat:
เอาน่ะ สู้สู้...คุณแม่ใบเลี้ยงเดี่ยว เพื่อคุณลูก....
เราจะไม่ถอยเด็ดขาด เราจะอดทน เราจะต้องทำให้ได้....

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98809 โดย Cyberplaygo
เป็นกำลังใจให้ครับ แล้วมา update นะครับ ผมก็หยุดจ่ายวันนี้เป็นวันแรก ลุยไปด้วยกันเป้าหมายขอปิดบัญชี สู้ๆ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98817 โดย tongsamit

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98823 โดย FrozenHeart
เข้ามาส่งคลิปหัวเราะเป็นกำลังใจให้ทุกคนและตัวเองคร่า :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:
อดทน อดทน อดทน :No: :No: :No:
อ้าว คลิปไม่มา ขออภัยด้วยนะคะ คิดว่าทุกคนคงเครียด เลยจะเอาคลิปน่ารักมาฝาก (หมดกัน)

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98902 โดย Cyberplaygo
0ุ6/12/2560

มา Update ของผมครับ

Umay+
- 08.23 แจ้งให้ชำระยอดก่อนเที่ยง แล้วจะติดต่อมาใหม่
- 13.50 แจ้งให้ชำระขั้นต่ำ แล้วจะติดต่อมาใหม่
- 16.15 แจ้งให้ชำระยอดก่อน 6 โมงเย็น แล้วจะติดต่อมาใหม่
- 18.15 แจ้งให้ชำระยอดเพราะล่าช้าแล้ว แล้วจะติดต่อมาใหม่

เหนื่อยใจ บอกไม่พร้อมชำระไปอย่างเดียว แต่ก็ไมไ่ด้การรับฟัง เอ้าสู้ๆกันไป :pray:

ธนชาต - วันนี้ยังไม่โทรมา

SCB -วันนี้ยังไม่โทรมา

CIMB - วันนี้ยังไม่โทรมา

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98903 โดย Cyberplaygo
บอกเลยว่า Umay+ ชนะเลิศจริงๆโทรตามสุดๆ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98961 โดย FrozenHeart
8ธค17
ยกนิ้วให้อีซี่บายเลยคร่า.....เช้า กลางวัน เย็น กอนนอน....ดีนะ เสา อาทิต วันหยุด พักรบ :No:

ทิสโก้ มีจดหมายมาว่าค้างชำระสามงวดตั้งแต่ ตุลาคม โทรมาแจ่งให้ชำำระภายใน 20 นี้
กสิกรโทรมาให้ขำระด้วยย.....ยังพูดดีอยู่
SCB โทรมาใหห้ชำระสองยอดนะคะ สองเดือนเลย :pray: :pray:
สู้สู้คร่า ตัวเอง และทุกทุกคนนะคร๊า

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98963 โดย Cyberplaygo
มาติดตามครับ :สู้ๆ: เพราะผมกับคุณเจ้าหนี้เดียวกันเลย 3 เจ้า สู้ๆกันต่อไป :สู้ๆ:

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98991 โดย FrozenHeart

Cyberplaygo เขียน: มาติดตามครับ :สู้ๆ: เพราะผมกับคุณเจ้าหนี้เดียวกันเลย 3 เจ้า สู้ๆกันต่อไป :สู้ๆ:

อัพเตพ 12/12/60
ขอบคุณคร่าคุณ cyberplaygo อย่างที่เราทราบกันดี ยูเมะ ยังตามติดเป้นแชมป์เรื่องพูดเวิ่นเว้ออย่างที่คุณบอกทุกอย่าง
9.02 นาฬิกา จาก UMAY+
หลังจากพักรบเสาร์-อาทิตย์และวันหยุดก้อมีโทรมาเป็นแพทเทิรน์ (แต่ไม่รับสาย)
เริ่มต้นวันนี้ด้วยน้ำเสียงปกติ พอตอบคะ ค่ะ อย่างเดียวฟังบ้างไม่ฟังบ้าง น้ำเสียงเริ่่มเปลี่ยนเป็นแข็งกร้าว พร้อมเริ่มรุกรุานถึงบุคคลอ้างอิงอีกครั้ง (ซึ่งบุคคลอ้างอิงก็ได้เปลี่ยนเบอร์โทรศัพท์ไปเรียบร้อยเลยรอดตัวไป-คิดว่าคงโทรไปหาบุคคลอ้างอิงแล้วละคะ) พร้อมกับบอกว่านโยบายให้ชำระขั้นต่ำคุณก็ไม่เอา ชำระแล้วก็กดออกมาอีกได้ก็ไม่เอา เดือนหน้าคุณต้องชำระสองงวดติดต่อกันนะคะ ไม่มีโปรโมชั่นให้ชำระขั้นต่ำนะคะ ดิฉันบอกว่าขอไม่ชำระและบอกว่าถ้าคาดคั้นให้รับปากจะชำระหรืออะไรอีก ก็ขออนุญาติวางสาย จนท.หญิง เลยตัดจบว่างั้นขอติดต่อที่เบอร์นี้ต่อนะคะ มีอะไรสอบถามไม๊คะ (ไม่มีจ่ะ ฉ้านรอปิดยอดจ่ะ)

10.45 นาฬิกา จาก UMAY+
Umay+ : เสียงคุณผู้ชายอธิบายซ้ำไปซ้ำมาให้ชำระยอดต่ำ เวิ่นเว้อมาก ขอความกรุณาให้ชำระและเชื่อว่าคุณพี่มีเงินชำระแน่นอนดูจากฐานเงินเดือนแล้ว
Frozen : อืม คุณน้องคะ เงินเข้ากับเงินออกมันไม่ได้บอกอะไรนะคะ โดยเฉพาะตอนนี้คือเงินออกมันติดลบนะคะ หนี้ท่วมหัวนะคะ เข้าใจคำนี้ไม๊คะ
Umay+ : แต่ถึงอย่างไรทางเราก้อช่วยเหลือคุณพี่นะครับ ชำระเข้ามาก่อนนะคะจำนวน .....บาท แล้วเราจะไม่โทรไปรบกวนการทำงานของคุณพี่และคนรอบข้างอีกเลยนะครับ ขอความกรุณานะครับ
Frozen : อืม คุณน้องคะ ไม่รบกวนอีกเลยในเดือนใช่ไม๊คะ ขอบคุณที่คุณน้องแนะนำนะคะ สำหรับการแก้ไขปัญหาระยะสั้น แล้วระยะยาวละคะ พี่ต้องกดเข้ากดออกเพื่อให้ดอกไม่เดินต้นและเงินต้นไม่ลดใช่ไม๊คะ พี่คิดว่าพี่ไม่ใช้วิธีแก้ไขปัญหาระยะสั้นอีกแล้วคะ เพราะทำแบบนี้มาตลอดเลยทำให้ตกอยู่ในสถานการณ์แบบนี้

แต่ก้อขอบคุณนะคะที่พยายามช่วยเหลือลูกหนี้และจะให้ดีกว่านี้อย่าโทรมาบ่อยนักนะคะ อย่าคาดคั้นให้ชำระเวลานู้นนั้นนี้ นะคะแล้วก้อคุณเป็นเจ้าหนี้ที่มียอดน้อยที่สุด เทียบกับเจ้าอื่น ถ้ามีเงินคงจะรีบปิดให้ก่อนนะคะ ยังไงก็ขอบคุณที่ติดตามทวงหนี้และขออนุญาติวางสายเลยนะคะ ขอบคุณคะ ...

ต้องยอมรับว่าน้ำเสียงดีมาก คุมสติได้ดีมาก (ฝึกเอาไว้ ฝึกเอาไว้) อย่ามาเอาเสียงหล่อมาหลอกฉ้านให้หยอดนะคะ :pray:

12.10 และ 13.24 : UMAY+ ไม่ได้รับคะ กลัวทานข้าวไม่อร่อย
15.50 : Umay+ โทรเข้าที่ทำงาน บอกไม่สะดวกให้โทรเข้ามือถือ ก็ไม่ยอมวาง เลยบอกว่าจะประจานกันใช่ไม๊ คุณ..... จะได้ไปแจ้งบันทึกกับตำรวจไว้เป็นหลักฐานว่าโทรมาก่อกวน และประจานลูกหนี้

9: 18 SCB ไทยพาณิชย์โทรมาแต่รับไม่ทัน (เก๊าขอโทด น๊า เจ้าหนี้ที่รัก) :pray:

เพิ่มเติม : ได้รับจดหมายจากทิสโก้ว่าส่งรายละเอียดให้ทางเครดิตบูโรแล้ว ยอดค้างตั้งแต่เดือนตุลาคม 60

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99006 โดย Cyberplaygo
สู้กันต่อไปงานนี้ยาวๆกันไปครับ

:pray: :pray: :pray:

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99009 โดย FrozenHeart

Cyberplaygo เขียน: สู้กันต่อไปงานนี้ยาวๆกันไปครับ

:pray: :pray: :pray:

หัวอกเดียวกัน ขอบคุณนะคะ ที่เป็นกำลังใจให้กันและกัน เราจะสู้สู้ เก็บเงินต่อไป .....

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99026 โดย FrozenHeart
กฏหมายใหม่ว่าด้วยเรื่องการอายัติเงินเดือนส่วนที่เกินสองหมื่นบาททั้งหมดเหลือให้ลูกหนี้ใช้เพียงสองหมื่นบาทเท่านัน ถ้าต้องเข้าสู่โหมดอายัดเงินเดือนแล้วละก้อ คงไปไม่รอดอย่างแน่นอน เฮ้อ กลุ้มหนักเข้าไปอีก :ไม่ยอม:

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99046 โดย pokobo

FrozenHeart เขียน: กฏหมายใหม่ว่าด้วยเรื่องการอายัติเงินเดือนส่วนที่เกินสองหมื่นบาททั้งหมดเหลือให้ลูกหนี้ใช้เพียงสองหมื่นบาทเท่านัน ถ้าต้องเข้าสู่โหมดอายัดเงินเดือนแล้วละก้อ คงไปไม่รอดอย่างแน่นอน เฮ้อ กลุ้มหนักเข้าไปอีก :ไม่ยอม:

เพิ่งหยุดจ่ายไม่กี่เดือนเอง อย่าเพิ่งคิดถึงอายัดเงินเดือนสิ อธิฐานให้แต่ละเจ้า ยังไม่ฟ้องนานๆก่อน
สู้ๆ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99049 โดย FrozenHeart

pokobo เขียน:

FrozenHeart เขียน: กฏหมายใหม่ว่าด้วยเรื่องการอายัติเงินเดือนส่วนที่เกินสองหมื่นบาททั้งหมดเหลือให้ลูกหนี้ใช้เพียงสองหมื่นบาทเท่านัน ถ้าต้องเข้าสู่โหมดอายัดเงินเดือนแล้วละก้อ คงไปไม่รอดอย่างแน่นอน เฮ้อ กลุ้มหนักเข้าไปอีก :ไม่ยอม:

เพิ่งหยุดจ่ายไม่กี่เดือนเอง อย่าเพิ่งคิดถึงอายัดเงินเดือนสิ อธิฐานให้แต่ละเจ้า ยังไม่ฟ้องนานๆก่อน
สู้ๆ

ขอบคุณจ้า pokobo เดินเครื่องแล้วก้อต้องไปต่อชิมิ แต่ว่าอนาคตไม่แน่นอนจิงจิ๊ง เก็บเงินเก็นเงิน เพราะ ยังคงต้องเลือก second way อยู่ดี

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99166 โดย FrozenHeart
ช่วงนี้อยู่ในช่วงต่อสู้กับความกลัวของตัวเองในสถานการณ์การรับโทรศัพท์ทวงหนี้ เดิมเดิมซ้ำซ้ำก็คงเป็นพี่ยูมิ มีทั้งขู่ทั้งปลอบ เราวีนแตกไปหนึ่งที ไปทำบันทึกประจำวันที่โรงพักว่าโทรก่อกวนการทำงาน โทรวันละเจ็ดแปดรอบ คุณตำรวจบอกว่าวันละสามครั้งก็มากไปแล้วนะ แล้วแนะนำวิธีรับมือให้อีกพร้อมให้กำลังใจเพียบ ขอบคุณมากคะ จะสู้สู้นะคร๊า

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99177 โดย pokobo

FrozenHeart เขียน: ช่วงนี้อยู่ในช่วงต่อสู้กับความกลัวของตัวเองในสถานการณ์การรับโทรศัพท์ทวงหนี้ เดิมเดิมซ้ำซ้ำก็คงเป็นพี่ยูมิ มีทั้งขู่ทั้งปลอบ เราวีนแตกไปหนึ่งที ไปทำบันทึกประจำวันที่โรงพักว่าโทรก่อกวนการทำงาน โทรวันละเจ็ดแปดรอบ คุณตำรวจบอกว่าวันละสามครั้งก็มากไปแล้วนะ แล้วแนะนำวิธีรับมือให้อีกพร้อมให้กำลังใจเพียบ ขอบคุณมากคะ จะสู้สู้นะคร๊า

สู้ๆครับ ยูมิ นี่อันดับต้นให้ทวงโหด แต่ได้ข่าวตอนจะลดก้อเยอะพิเศษ
ขอให้ได้ลด50-60% ครับ

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99184 โดย FrozenHeart

pokobo เขียน:

FrozenHeart เขียน: ช่วงนี้อยู่ในช่วงต่อสู้กับความกลัวของตัวเองในสถานการณ์การรับโทรศัพท์ทวงหนี้ เดิมเดิมซ้ำซ้ำก็คงเป็นพี่ยูมิ มีทั้งขู่ทั้งปลอบ เราวีนแตกไปหนึ่งที ไปทำบันทึกประจำวันที่โรงพักว่าโทรก่อกวนการทำงาน โทรวันละเจ็ดแปดรอบ คุณตำรวจบอกว่าวันละสามครั้งก็มากไปแล้วนะ แล้วแนะนำวิธีรับมือให้อีกพร้อมให้กำลังใจเพียบ ขอบคุณมากคะ จะสู้สู้นะคร๊า

สู้ๆครับ ยูมิ นี่อันดับต้นให้ทวงโหด แต่ได้ข่าวตอนจะลดก้อเยอะพิเศษ
ขอให้ได้ลด50-60% ครับ

ขอบพระคุณมากคะ กำลังใจเพิ่มจากเพื่อนร่วมทางเดิน ขอให้ได้ส่วนลด งามงามทุกที่เช่นกันคะ :สู้ๆ:

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99240 โดย FrozenHeart
อัพเดท 21ธค17
Umay ติดตามทวงให้ชำระตามสเตปให้รำคาญอยู่เรื่อยไป 3200 ไม่ไหว 2000 ก็ได้ 1000ก็ได้
ถ้าไม่ไหวจริงจริ๊ง เป็นนโยบายช่วยเหลือลูกค้าไม่ขอทวงยอดเต็ม (แอร๊ย.... หลอกลูกหนี้จ่ายดอกอีกแล้ว)

กสิกร โทรมาแจ้งรายละเอียดปรับโครงสร้างหนี้ (ขอไปก่อนที่จะตัดสินใจหยุดจ่่าย เพิ่งติดต่อมาเพราะหยุดจ่ายไปแล้ว 1งวด) ฟังรายละเอียดแล้วสมชื่อสัญญานรก บัตรเครดิต ผ่อน 5ปี บัตรกดเงินสด ผ่อน 7ปี ผ่อนบัตรใบละ2500 บาท บอกไม่ไหว เลยคำนวณให้ใหม่ บัตรเครดิต ผ่อน 2000 บาท7ปีเท่ากัน กริ๊ด สัญญานรก.....เจงเจง พอบอกว่าไม่ไหว น้ำเสียงเริ่มโหดขึ้นทันที แล้วคุณจะเอายังไงคะ เห็นบอกมีหลายที่ ที่อื่นว่าอย่างไรบ้าง.......ตกลงคุณจะเอาไงคะ เลยถามว่าต้องตัดสินใจเลยหรือเปล่า จนท.บอกใช่คะ ถ้าไม่ทำ ก็ไม่มีการช่วยเหลืออย่างอื่นแล้วคะ เลยตอบไปว่างั้นขอเลือกไม่ทำ จนท.บอกว่างั้นขอบันทึกว่าลูกค้าไม่รับการปรับโครงสร้างหนี้นะคะและจะตัดเข้าระบบเลยนะคะ (คะ ตัดเข้าระบบเลยคะ )..........
^^

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.722 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena