เริ่มหยุดจริง เจ็บจริง หักดิบไปเลย

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98740 โดย winwin321
สวัสดีค่ะเริ่มศึกษาในเว็บนี้มาสักพักแล้วคิดว่าคงถึงเวลาที่จะแก้ไขหนี้เสียเหล่านี้ซะที เพิ่งเริ่มหยุด
1.ยูเมะ 34000 หยุด 17/11/60
2.โลตัส 34000 หยุด 27/11/60
3.อิออน 86000 หยุด 2/12/60
4.เฟิร์สช้อย 50000 หยุด 2/12/60
5.ทีเอ็มบีแคช 75000 หยุด 2/12/60
6.ทีเอ็มบีโซชิล 45000 หยุด 15/11/60
7.พรอมิส 25000 หยุด 05/12/60
คาดการณ์ว่าจะหยุดตามนี้ แต่ตตอนนี้ที่ถึงกำหนดหยุด มีทีเอ็มบีโซชิลกับยูเมะพลัสและก็โลตัส
ยูเมะ-โทรมาตั้งแต่วันแรกที่เริ่มหยุดเลย วันละไม่ต่ำกว่าสามรอบ เช้ากลางวันเย็นรับทันมั่งไม่ทันมั่งแล้วแต่โอกาส มีโทรเข้าที่ทำงานด้วย แต่แจ้งน้องที่ทำงานไว้แล้ว
ทีเอ็มบี-โทรมาครั้งเดียวแจ้งไปว่าเดือนหน้าจะดูให้ว่าสามรถชำระได้หรือป่าวแล้วเงียบไป
โลตัส-โทรมาตามว่ามีกำหนดให้ถึงวันที่30นี้ ที่เหลือยังไม่ถึงวัน รอดูต่อไป ตอนนี้รับมือกับยูเมะพลัสก่อน
ขอความรู้จากเพื่อนๆพี่ๆที่มีประสบการณ์ด้วยค่ะ และจะพยายามศึกษากระทู้ต่างๆให้มากที่สุด

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98741 โดย FrozenHeart
เข้ามาเป็นกำลังใจให้นะคะ แล้วก้อเริ่มหยุดจริงด้วยเหมือนกันคะ สู้สู้น๊า....... ยูเมะ ก้อมีเหมือนกัน :สู้ๆ:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98743 โดย winwin321

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98762 โดย winwin321
หลังจากที่กระหน่ำโทรมาวันละหลายสายวันนี้เงียบมาก โทรมาช่วงเช้ารอบเดียว หายไปเลย รอดูกันต่อไป

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98829 โดย winwin321
ยูเมะโทรมาทุกวัน เช้ายันเย็นแต่ช่วงเย็นจะไม่รับโทรศัพท์เลย มีโทรมาแจ้งให้ไปชำระขั้นต่ำก่อนเพื่อเดินบัญชีและชี้แจงข้อเสียผลเสียถ้าทำแบบนี้จะเกิดอะไรขึ้นบ้าง และก็พยายามให้เรากำหนดวันเวลาในการชำระ
ยังพูดดีอยู่

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98855 โดย FrozenHeart
เข้ามาเป็นกำลังใจให้นะคะ เราก้อรับโทสับเช้ากลางวันเยนก่อนนอนอยุ่เหมือนกัน สงสัยเปนนโยบายบริษัทคะ :No:

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98868 โดย TongPilot
ผมก็ อิออนยัวแคชครับ โทรมาตลอดเลย บอกให้หาเงินไปจ่ายยอด ของงวดที่ค้างให้ได้ ถ้าหาไม่ได้ จะทำการขอ โยกย้ายเงินในบัตรเครดิต อิออนที่เรามี เพื่อทำการตัดยอดที่เราค้างของงวดที่ผ่านมา คือ งง มาก เค้าสามารถทำได้หรอครับ ?

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98908 โดย winwin321
เขาโยกเงินเราไม่ได้หรอกค่ะ ไม่งั้นเขาจะเสนอมาให้เหรอว่าให้ไปจ่ายบัตรนี้แล้วกดออกมาจ่ายบัตรนี้ต่อ น่าจะเป็นแค่คำขู่ รอผู้รู้มาตอบอีกทีค่ะ เพื่อความชัดเจนถูกต้อง :shy:

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98909 โดย winwin321
ตอนนี้-ยูเมะยังโทรมาเช้า+กลางวัน+เย็น+ก่อนอน เหมือนเดิมค่ะ เซ้าซี้ให้ไปจ่าย พูดเดิมๆวกไปวนมาทั้งที่เราชี้แจงให้ฟังหมดแล้ว
- โลตัสโทรมาแจ้งยอดค้างชำระแล้วก็วางสายไป
- เฟิร์สช้อยโทรมาแจ้งยอดค้างชำระแล้วก็วางสายไป
- อิออนโทรมาเมื่อสามวันก่อนเสนอแนะทางเลือกให้ต่างๆนาๆ แล้วก็เงียบไป ยังไม่มีติดต่อมาอีก

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98920 โดย Cyberplaygo

winwin321 เขียน: ตอนนี้-ยูเมะยังโทรมาเช้า+กลางวัน+เย็น+ก่อนอน เหมือนเดิมค่ะ เซ้าซี้ให้ไปจ่าย พูดเดิมๆวกไปวนมาทั้งที่เราชี้แจงให้ฟังหมดแล้ว
- โลตัสโทรมาแจ้งยอดค้างชำระแล้วก็วางสายไป
- เฟิร์สช้อยโทรมาแจ้งยอดค้างชำระแล้วก็วางสายไป
- อิออนโทรมาเมื่อสามวันก่อนเสนอแนะทางเลือกให้ต่างๆนาๆ แล้วก็เงียบไป ยังไม่มีติดต่อมาอีก

เหมือนกันครับเพิ่งหยุดได้รอบบิลแรก Umay+ เวิ่นเว้อมาก และโทรมาเช้า กลางวัน เย็น อย่างที่เพื่อนสมาชิกบอกเลยครับ แต่อดทนรับเพื่อรอ H/C เห็นว่าเจ้านี้ลดได้ถึง 50% - 60% เลย

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98933 โดย TongPilot
ขอบคุณมากๆครับ ผมก็ไม่ทราบเหมือนกัน ผมก็ถามเค้านะครับว่ามีสิทธิ์ทำได้หรอ เค้าก็บอกว่า เค้าทำได้ครับ ไปอ่านในข้อสัญญาดู งง เลยทีนี้ ทำได้ ทั้งๆที่เราไม่ได้ เซ็นต์ยินยอมให้โยกย้ายวงเงินในบัตรเครดิตของ อิออน เพื่อไปจ่ายค่างวดที่ค้างชำระ แต่อย่างงันก็ขอบคุณมากๆครับ คุณ winwin321

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98977 โดย winwin321
เสาร์-อาทิตย์ที่ผ่านมาเงียบมาก ยูเมะไม่โทรเข้ามาเลย มีแต่อิออนที่โทรมาแต่ไม่ได้รับ
วันนี้ 11-12-60 เฟิร์สช้อยโทรมาแปดโมงกว่าแจ้งยอดให้ไปชำระก่อย 13-12-60 แล้วก็วางสายไป
ไม่เซ้าซี้ รอออิออนอีกรอบ คาดว่าน่าจะมีโทรเข้ามา ยูเมะเช้านี้ก็ยังไม่มีโทรมาปกติจะโทรมาแล้วนะเนี่ย สบายหูไปอีก

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98982 โดย Cee
สู้ ๆ ค่ะ เพิ่งเริ่มต้องอดทนหน่อย

พอรอบเดือนที่ 4 ก็จะเริ่มเบาลง
ถ้ารับโทรศัพท์มากแล้วกลัวจิตตก ก็งดรับบ้างก็ได้ค่ะ
ของเรามือถือ ไม่ให้ใช้เวลาทำงาน ก็เลยไม่รับโทรศัพท์ แต่โทรมาที่ทำงานเลย :sweat:

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98992 โดย winwin321
รับไม่ทันก็โทรเข้าที่ทำงานเหมือนกันค่ะ ยูเมะเพิ่งได้เครดิตมาชำระไปสามเดือนเองค่ะ ไม่แน่ใจว่าแฮร์คัทจะได้ส่วนลดมากน้อยแค่ไหน ต้องรอดูค่ะ ตอนนี้เงียบมา 3 วันแล้วยูเมะพลัส

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99050 โดย FrozenHeart

winwin321 เขียน: รับไม่ทันก็โทรเข้าที่ทำงานเหมือนกันค่ะ ยูเมะเพิ่งได้เครดิตมาชำระไปสามเดือนเองค่ะ ไม่แน่ใจว่าแฮร์คัทจะได้ส่วนลดมากน้อยแค่ไหน ต้องรอดูค่ะ ตอนนี้เงียบมา 3 วันแล้วยูเมะพลัส

มาเป็นกำลังใจคะ โดนหนักเหมือนกัน ยูเมย์ เนี่ย ... (ผ่านอันนี้ได้ อันอื่นคงง่าย :laughing: ) ถ้าหลุดพ้นได้ขออย่าให้ได้เจอะเจอกันอีก

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99068 โดย winwin321
อ่านกระทู้ต่างๆของอิออนบอกว่าโหดมากตามจิกถึงที่บ้านและที่ทำงานแอบกลัว ทั้งที่เตรียมใจไว้แล้ว
ตอนนี้อิออนโทรมาสามสี่วันต่อครั้ง ยังไม่เยอะค่ะ ส่วนยูเมะพลัส เงียบมาหลายวันแล้ว ยิงเบอร์มาอย่างเดียว ขอบคุณทุกกำลังใจนะคะ สู้ๆค่ะ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99070 โดย FrozenHeart

winwin321 เขียน: อ่านกระทู้ต่างๆของอิออนบอกว่าโหดมากตามจิกถึงที่บ้านและที่ทำงานแอบกลัว ทั้งที่เตรียมใจไว้แล้ว
ตอนนี้อิออนโทรมาสามสี่วันต่อครั้ง ยังไม่เยอะค่ะ ส่วนยูเมะพลัส เงียบมาหลายวันแล้ว ยิงเบอร์มาอย่างเดียว ขอบคุณทุกกำลังใจนะคะ สู้ๆค่ะ

เข้ามาเป็นกำลังใจคะ ยูเมะวันนี้เงียบเหมือนกัน ยิงเบอร์มาแล้ววางเหมือนกัน อ่านกระทู้รับมือคนทวงหนี้เยอะเยอะนะคะ แต่ก็ไม่ชอบเหมือนกันโทรเข้าที่ทำงาน เข้าใจความรู้สึกคะ
อดทน อดกลั้น ไว้คะ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99096 โดย Cyberplaygo

FrozenHeart เขียน:

winwin321 เขียน: อ่านกระทู้ต่างๆของอิออนบอกว่าโหดมากตามจิกถึงที่บ้านและที่ทำงานแอบกลัว ทั้งที่เตรียมใจไว้แล้ว

เข้ามาเป็นกำลังใจคะ ยูเมะวันนี้เงียบเหมือนกัน ยิงเบอร์มาแล้ววางเหมือนกัน อ่านกระทู้รับมือคนทวงหนี้เยอะเยอะนะคะ แต่ก็ไม่ชอบเหมือนกันโทรเข้าที่ทำงาน เข้าใจความรู้สึกคะ
อดทน อดกลั้น ไว้คะ

สู้ๆครับมาเป็นกำลังใจเดินหน้าสู้ครับ :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99426 โดย winwin321
อัพเดทกันหน่อยหลังจากห่างหายไปนานหลังจากหยุดได้2รอบบิลต้องตั้งรับกับเจ้าหนี้ทั้งหลาย
อิออน- โทรมาให้จ่ายขั้นต่ำต่ำจริงๆ แต่ยังไม่จ่ายอยู่ดีค่ะ เซ้าซี้มากเจ้าหน้าที่จากACS
โลตัส- โทรมาสอบถามการชำระว่ามีพอจะชำระได้วันไหนขั้นต่ำก่อนได้ไหม ก็ปฏิเสธไปค่ะเจ้านี้ไม่เซ้าซี้
ยูเมะ - ก็ยังโทรมาให้จ่ายขั้นต่ำไปก่อน ไม่ค่อยพูดมากเหมือนก่อนเริ่มเบาๆลงแล้ว
TMB - โทรมาทวงถามแล้วก็วางสายไปนานๆมาที นานจริงๆ
กรุงศรี - โทรเสนอปรับปรุงโครงสร้างหนี้จ่ายเดือนละพันกว่าไหวไหมเราก็แจ้งไปว่าไม่ไหวอยู่ดีขอคิดดูก่อน
ปีใหม่เจ้าหนี้คงหยุดไม่มีใครตามเลย
สวัสดีปีใหม่นะคะ ขอให้เป็นปีที่ดีในการเริ่มต้นใหม่ค่ะทุกคน

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99495 โดย winwin321
ตอนนี้ที่โทรมาล่าสุดมี
1.กรุงศรี ให้แจ้งชำระไม่เกินวันที่ 8 นี้ พูดไม่มาก แล้วก็วางสายไป
2.โลตัส ให้แจ้งชำระไม่เกินวันที่ 7 นี้ พูดนิดหน่อยแล้วก็วางสายไป
3.ACS มาจากอิออน โทรมาให้ชำระขั้นต่ำเข้าไป พูดเยอะมากแต่เราก็สวนกลับแบสุภาพเช่นกัน ต่างคนต่างพูดไม่มีใครฟังใคร จะได้รู้ว่าเราไม่ได้มานั่งฟังเขาฝ่ายเดียว พูดไม่หยุดเราไม่หยุดเหมือนกัน จบลงด้วยเดี๋ยวติดต่อมาใหม่ พูดซ้ำๆเดิมๆ 4-5 รอบเราก็ตอบกลับไปซ้ำๆเดิมๆเหมือนกัน แบบสุภาพและไม่ใช้อารมณ์ค่ะ พยายามควบคุมอารมณ์ค่ะ เจ้าอื่นเงียบ รอดูต่อไป จะเข้ามาอัพเดทเรื่อยๆค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.668 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena