บันทึกเส้นทางของคนอยากหมดหนี้ อิออน อีซี่บาย กสิกรไทย

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #95937 โดย kamao
30/07/2560
เช้านี้ อิออน โทรติดตามยอดชำระ ก็เลยตอบมันไปว่า วันนี้ไม่หยุดกันหรือครับ วันอาทิตย์ก็ยังทำงานกันหรือครับ ขยันกันจริง ๆ น่ะ ไม่มีวันหยุดกันเลย....มันก็อ้ำ ๆ อึ้ง ๆ ยังไงรบกวนชำระยอดเข้ามาให้หน่อยน่ะครับ แล้วก็วางสายไป...

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #95941 โดย atcharos
เป็นหนี้ยูเมะอยู่เหมือนกันค่ะ โทรจิกมากจนหงุดหงิด เมื่อวันศุกร์ที่ 28/07/60 ยูเมะติดต่อเข้ามาสอบถามเกี่ยวกับแผนการชำระเงินค่ะ ว่าจะทำยังไง จะชำระได้วันไหน เราก็บอกว่ากำหนดไม่ได้หรอกค่ะ คงต้องเลื่อนไปก่อนตอนนี้ยังไม่มีชำระคะ นี่ก็ยังติดค่างสดรถยนต์อยู่ 2 งวดเลย เจ้าหน้าที่บอกว่าลูกค้าตะพูดอย่างนี้ไม่ได้นะคะ จะต้องกำหนดให้เราค่ะว่าจะจ่ายได้เมื่อไหร่ ถ้าลูกค้าไม่กำหนดให้เราจะกำหนดเองนะคะ เราเลยบอกเอาเลยค่ะ แล้วแต่คุณเลย เจ้าหน้าที่ก็เลยตอบกลับมาว่าให้เวลาถึงวันที่ 31/07/60 นะคะ จะต้องมียอดขำระเข้ามา ถ้าไม่อย่างนั้นจะดำเนินการตามจั้นตอนแล้วนะคเ เราเลยบอกตามนั้นเลยค่ะ แล้วก็วางสายใส่ไป เฮ้อ นี่เพิ่งครบรอบบิลเดียวเอง เพิ่งเข้ารอบบิลที่สอง ไม่รู้จะทนได้อีกนานมั้ย อยากจ่ายนะคะ แต่เงินมันไม่มีจริง ๆ ถึงจะเงินเดือนเพิ่งออก เราก็แบ่งไปชำระในส่วนที่จำเป็นก่อน เช่น ค่าเช่าบ้าน ค่าน้ำค่าไฟ ค่ากินค่าอยู่ เงืนเดือนไม่ได้เยอะมากค่ะ แต่รายรับมันไม่พอกับรายจ่ายน่ะสิ เฮ้อ !!

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96004 โดย kamao

atcharos เขียน: เป็นหนี้ยูเมะอยู่เหมือนกันค่ะ โทรจิกมากจนหงุดหงิด เมื่อวันศุกร์ที่ 28/07/60 ยูเมะติดต่อเข้ามาสอบถามเกี่ยวกับแผนการชำระเงินค่ะ ว่าจะทำยังไง จะชำระได้วันไหน เราก็บอกว่ากำหนดไม่ได้หรอกค่ะ คงต้องเลื่อนไปก่อนตอนนี้ยังไม่มีชำระคะ นี่ก็ยังติดค่างสดรถยนต์อยู่ 2 งวดเลย เจ้าหน้าที่บอกว่าลูกค้าตะพูดอย่างนี้ไม่ได้นะคะ จะต้องกำหนดให้เราค่ะว่าจะจ่ายได้เมื่อไหร่ ถ้าลูกค้าไม่กำหนดให้เราจะกำหนดเองนะคะ เราเลยบอกเอาเลยค่ะ แล้วแต่คุณเลย เจ้าหน้าที่ก็เลยตอบกลับมาว่าให้เวลาถึงวันที่ 31/07/60 นะคะ จะต้องมียอดขำระเข้ามา ถ้าไม่อย่างนั้นจะดำเนินการตามจั้นตอนแล้วนะคเ เราเลยบอกตามนั้นเลยค่ะ แล้วก็วางสายใส่ไป เฮ้อ นี่เพิ่งครบรอบบิลเดียวเอง เพิ่งเข้ารอบบิลที่สอง ไม่รู้จะทนได้อีกนานมั้ย อยากจ่ายนะคะ แต่เงินมันไม่มีจริง ๆ ถึงจะเงินเดือนเพิ่งออก เราก็แบ่งไปชำระในส่วนที่จำเป็นก่อน เช่น ค่าเช่าบ้าน ค่าน้ำค่าไฟ ค่ากินค่าอยู่ เงืนเดือนไม่ได้เยอะมากค่ะ แต่รายรับมันไม่พอกับรายจ่ายน่ะสิ เฮ้อ !!

สู้ ๆ ครับ ถือซะว่าเขาก็ทำไปตามหน้าที่เขา ส่วนเราก็ทำไปตามหน้าที่ของเรา เป้าหมายคือ ต้องหมดหนี้ ไม่ใช่เป็นหนี้เพิ่ม เขาจะพูดอะไรก็เรื่องของเขา เราก็บอกแค่ว่าจะพยายามครับ มันบอกว่าให้กำหนดวันจ่าย เราก็บอกว่า กำหนดไม่ได้หรอกครับ เพราะมันไม่มีเงินเลย จะกำหนดวันได้ยังไง เอาเป็นว่า ถ้ามีเงินเมื่อไหร่ ก็จะไปชำระให้แล้วกัน ถ้าไม่อยากต่อปากต่อคำกับมัน ก็วางสายไปเลยครับ หรือไม่ก็ปล่อยให้มันคุยไปคนเดียวเลยครับ ^^

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96005 โดย kamao
2 วันที่ผ่านมา มีโทรตามของเจ้าอิออน กับอีซี่บาย บอกว่าเกินรอบที่กำหนดแล้ว จะต้องจ่ายที่ยอดเต็ม แต่เรายังให้คุณจ่ายที่ยอดขั้นต่ำแค่เดือนเดียวเข้ามาก่อน จะได้ไม่เสียเครดิตลูกค้าด้วย...ตอนนี้ยังไม่มี ถ้ามีแล้วจะจ่ายให้น่ะครับ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96009 โดย kamao
02/08/2560
อีซี่บาย : สวัสดีค่ะ วันนี้เป็นวันสุดท้ายแล้วน่ะค่ะ ที่จะดึงเรื่องคุณไว้ ให้คุณจ่ายที่ยอดขั้นต่ำเข้ามา ถ้าหากพ้นวันนี้ไปแล้ว อำนาจการต่อรองของคุณจะไม่มีอีกแล้ว คุณจะต้องจ่ายที่ยอดเต็ม 2 งวดเท่านั้น
เรา : ครับ ตอนนี้ไม่มีเลยครับ ถ้ามีจะชำระให้น่ะครับ
อีซี่บาย : ค่ะ อำนาจการตัดสินใจขึ้นอยู่กับคุณ อยู่ที่คุณจะเลือก แต่ดิฉันเชื่อว่าคุณสามารถหามาชำระให้ได้ เพียงแค่คุณจ่ายเข้ามา ประวัติทางการเงินของคุณก็จะไม่เสีย ถ้าวันนี้คุณไม่จ่าย บัตรก็จะไม่สามารถกดเงินได้อีกแล้วน่ะค่ะ
เรา : ครับ จะพยายาม ถ้ามีเงินจะชำระให้ครับ ตอนนี้ไม่มีไม่สามารถชำระให้ได้
อีซี่บาย : ค่ะ อยู่ที่คุณเลือกแล้วน่ะค่ะ ว่าจะยังคงประวัติการเป็นลูกค้าที่ดีอยู่หรือไม่
เรา : ครับ ถ้ามีเงินจะชำระให้ครับ
อีซี่บาย : ค่ะ คือต้องภายในวันนี้น่ะค่ะ บลา ๆๆๆ
เรา : ครับ จะพยายาม แต่ตอนนี้ต้องทำงานแล้ว ไม่คุยแล้วน่ะครับ
อีซี่บาย : ค่ะ มีข้อสอบถามเพิ่มเติมไหมค่ะ
เรา : ไม่มีครับ วางสาย

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96016 โดย atcharos

kamao เขียน:

atcharos เขียน: เป็นหนี้ยูเมะอยู่เหมือนกันค่ะ โทรจิกมากจนหงุดหงิด เมื่อวันศุกร์ที่ 28/07/60 ยูเมะติดต่อเข้ามาสอบถามเกี่ยวกับแผนการชำระเงินค่ะ ว่าจะทำยังไง จะชำระได้วันไหน เราก็บอกว่ากำหนดไม่ได้หรอกค่ะ คงต้องเลื่อนไปก่อนตอนนี้ยังไม่มีชำระคะ นี่ก็ยังติดค่างสดรถยนต์อยู่ 2 งวดเลย เจ้าหน้าที่บอกว่าลูกค้าตะพูดอย่างนี้ไม่ได้นะคะ จะต้องกำหนดให้เราค่ะว่าจะจ่ายได้เมื่อไหร่ ถ้าลูกค้าไม่กำหนดให้เราจะกำหนดเองนะคะ เราเลยบอกเอาเลยค่ะ แล้วแต่คุณเลย เจ้าหน้าที่ก็เลยตอบกลับมาว่าให้เวลาถึงวันที่ 31/07/60 นะคะ จะต้องมียอดขำระเข้ามา ถ้าไม่อย่างนั้นจะดำเนินการตามจั้นตอนแล้วนะคเ เราเลยบอกตามนั้นเลยค่ะ แล้วก็วางสายใส่ไป เฮ้อ นี่เพิ่งครบรอบบิลเดียวเอง เพิ่งเข้ารอบบิลที่สอง ไม่รู้จะทนได้อีกนานมั้ย อยากจ่ายนะคะ แต่เงินมันไม่มีจริง ๆ ถึงจะเงินเดือนเพิ่งออก เราก็แบ่งไปชำระในส่วนที่จำเป็นก่อน เช่น ค่าเช่าบ้าน ค่าน้ำค่าไฟ ค่ากินค่าอยู่ เงืนเดือนไม่ได้เยอะมากค่ะ แต่รายรับมันไม่พอกับรายจ่ายน่ะสิ เฮ้อ !!

สู้ ๆ ครับ ถือซะว่าเขาก็ทำไปตามหน้าที่เขา ส่วนเราก็ทำไปตามหน้าที่ของเรา เป้าหมายคือ ต้องหมดหนี้ ไม่ใช่เป็นหนี้เพิ่ม เขาจะพูดอะไรก็เรื่องของเขา เราก็บอกแค่ว่าจะพยายามครับ มันบอกว่าให้กำหนดวันจ่าย เราก็บอกว่า กำหนดไม่ได้หรอกครับ เพราะมันไม่มีเงินเลย จะกำหนดวันได้ยังไง เอาเป็นว่า ถ้ามีเงินเมื่อไหร่ ก็จะไปชำระให้แล้วกัน ถ้าไม่อยากต่อปากต่อคำกับมัน ก็วางสายไปเลยครับ หรือไม่ก็ปล่อยให้มันคุยไปคนเดียวเลยครับ ^^

ขอบคุณค่ะคุณ kamao ที่แนะนำ วันนี้ยูเมะโทรมาคาดคั้นจะให้ชำระให้ได้เลยค่ะ บอกว่าเงินเดือนเราก็ออกแล้วนะทำไมไม่มีจ่าย ทางเค้าอุตส่าห์ให้ความช่วยเหลือให้จ่ายขั้นต่ำแล้ว นี่ถ้าเลยวันนี้ไปจะเป็นอีกทีมที่ติดตามแล้วนะคะ ลูกค้าจะต้องจ่ายเต็มจำนวนแล้วนะคะ เราก็ได้แต่ค่ะ ๆๆๆ แล้วก็วางสายไปเลยค่ะ เพราะถ้าไม่วางนางพูดไม่จบแน่

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96017 โดย ben10
ติดตามอิออนด้วยคนครับ ของผมเข้าเดือนที่ 7 แล้ว ล่าสุดเป็น acs แต่ตอนนี้เงียบไปเป็นเดือนละ ยอด 5x,xxx บาท ชวนปรับโครงสร้างหนี้อย่างเดียว คืบหน้าอย่างไรแจ้งด้วยนะครับ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96024 โดย kamao
2/8/2560
อิออน บอกเข้างวดที่ 2 แล้ว รบกวนหามาชำระให้หน่อย เข้าใจว่าลูกค้ามีปัญหา เพราะจ่ายตรงมาตลอด ยังไงรบกวนชำระให้ด้วยน่ะครับ แล้วก็วางสาย ยังคุยดีครับ

อีซี่บาย โทรมาแต่เช้า บอกว่าวันนี้วันสุดท้ายแล้ว ให้หาหยิบยืมมาชำระให้ด้วย พอบอกไม่มี มันก็บอกว่า เรามีเงินเดือน ยังไงเชื่อว่าลูกค้ามีความสามารถหามาชำระให้แน่นอน พอจะคุยต่อ ก็เลยตัดบทว่า จะขอทำงานก่อนน่ะ มีอะไร รบกวนโทรมาหลังเลิกงาน มันก็บอกว่าเดี๋ยวก่อน ขอคุยกันให้รู้เรื่องก่อนว่าจะยังไง เราก็เลยบอกว่า อยากคุยใช่ไหม งั้นคุยมาเลยแล้วกัน แล้วเราก็วางโทรศัพท์ลง ปล่อยให้มันพล่ามไปล่ะกัน แต่ยอมรับว่ามันเก่งจริง ๆ คุยคนเดียวได้เกือบสองนาทีได้มั้ง เราลองยกโทรศัพท์มาฟัง มันก็ยังพล่ามไม่เลิก ก็เลยปล่อยมันคุยกับสายลมต่อซะเลย ^^

ส่วนกสิกรไทย เงียบกริบเลย ไม่รู้ซุ่มทำอะไรหรือเปล่า :shy:

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96026 โดย kamao

ben10 เขียน: ติดตามอิออนด้วยคนครับ ของผมเข้าเดือนที่ 7 แล้ว ล่าสุดเป็น acs แต่ตอนนี้เงียบไปเป็นเดือนละ ยอด 5x,xxx บาท ชวนปรับโครงสร้างหนี้อย่างเดียว คืบหน้าอย่างไรแจ้งด้วยนะครับ

ผมเป็น acs ทวงตั้งแต่่แรกเลยครับ นี่ก็เพิ่งเข้างวด 2 เองครับ คงต้องคุยกันอีกยาวครับ ขอแค่อย่าเพิ่งฟ้องเร็วล่ะกัน ขอเก็บตังค์ก่อนน่ะ คุณ ben10 มีวิธีรับมืออย่างไรบ้าง เล่าสู่กันฟังบ้างน่ะครับ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96027 โดย ben10

kamao เขียน:

ben10 เขียน: ติดตามอิออนด้วยคนครับ ของผมเข้าเดือนที่ 7 แล้ว ล่าสุดเป็น acs แต่ตอนนี้เงียบไปเป็นเดือนละ ยอด 5x,xxx บาท ชวนปรับโครงสร้างหนี้อย่างเดียว คืบหน้าอย่างไรแจ้งด้วยนะครับ

ผมเป็น acs ทวงตั้งแต่่แรกเลยครับ นี่ก็เพิ่งเข้างวด 2 เองครับ คงต้องคุยกันอีกยาวครับ ขอแค่อย่าเพิ่งฟ้องเร็วล่ะกัน ขอเก็บตังค์ก่อนน่ะ คุณ ben10 มีวิธีรับมืออย่างไรบ้าง เล่าสู่กันฟังบ้างน่ะครับ

acs ยังไม่เคยเสนอส่วนลดปิดบัญชีมาสีกครั้งเลย ก็รออยู่ครับ ถ้าฟ้องก็ไปไกล่เกลี่ยที่ศาลเอา หลังฟ้องจ่ายไปซัก 2-3 งวด ก็ขอส่วนลดใหม่ครับ แฮะๆ เอาเท่าที่ไหวครับ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96031 โดย halaluya
เป็นหนี้ยูเมะเหมือนกันค่ะ เข้าสุ่รอบบิลที่2เห็นมันส่งให้คนใหม่มาทวงแล้วพูดว่ามีแนวจะให้ส่วนลดแต่เรายังไม่มีตังเก็บค่ะ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96033 โดย kamao
3/8/2560
อิออน ให้หามาชำระให้ แล้วกดออก เพราะบัตรยังกดได้อยู่ ก็เลยตอบไปว่าตอนนี้ยังไม่มี จะพยายาม

อีซี่บาย บอกเข้ารอบบิลที่ 3 แล้ว จะชำระให้ได้หรือเปล่า ก็ตอบไปว่า ยังไม่มีชำระให้ พยายามหาอยู่ อีซี่บายก็เลยบอกว่าสนใจปิดบัญชีไหม มีส่วนลดให้ ก็ตอบไปว่าสนใจปิดบัญชีน่ะ แต่ตอนนี้ไม่มีตังค์เลย ขอยืดระยะเวลาให้หน่อยน่ะ อีซี่บายเลยบอกมาว่ายืดเวลาให้ไม่ได้ แต่สนใจที่ปรับโครงสร้างหนี้ไหม ก็บอกว่า จะปรับโครงสร้างหรือส่วนลดปิดบัญชีตอนนี้ก็ทำไม่ได้ทั้งสองแหล่ะ เพราะไม่มีเงินเลย พยายามหาเงินให้อยู่น่ะ

กสิกรไทย หลังจากเงียบหายไปนาน วันนี้เพิ่งโทรมา บอกว่ายอดหนี้เข้างวด 3 แล้วจะชำระได้ตอนไหน พอตอบไปว่า ตอนนี้ยังไม่มี มันก็เลยบอกว่า ถ้างั้นจะส่งเรื่องตามระบบแล้วกัน ครับ ๆ ส่งไปตามระบบเลย (อย่าเพิ่งฟ้องเค้าน่ะ) :pray:

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96038 โดย atcharos
3/8/60 วันนี้มีเจ้าหน้าที่จากยูเมะโทรมาเสนอให้ปรับโครงสร้างค่ะ หรือถ้าไม่ทำจะปิดบัญชีเลยก็ได้ เค้าเสนอส่วนลดมาจากยอดปิด 79,742 บาท จ่ายปิดที่ 54,000 บาทถ้วนค่ะ แบ่งจ่าย 12 งวดโดยที่งวดแรกจ่าย 5,600 บาท งวดต่อไปเดือนละ 4,400 บาท เราว่ายอดมันยังสูงไปนะคะ เราเลยบอกไปว่าขอตัดสินใจก่อนนะคะ ซัก 2-3 วันค่อยโทรมานะ ปลายสายก็โอเคนะคะ บอกเด๋วจะโทรมาขอคำตอบนะคะ มีอะไรปรึกษาเพิ่มเติมมั้ย เราแจ้งเลยค่ะว่าไม่มี วางสาย จบค่ะ .... เพื่อน ๆ คิดว่าไงคะ ยอดมันยังสูงอยู่เลย ถ้ารอไปอีกซักหน่อยน่าจะได้ส่วนลดอีกเนอะ ...

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96052 โดย kamao

atcharos เขียน: 3/8/60 วันนี้มีเจ้าหน้าที่จากยูเมะโทรมาเสนอให้ปรับโครงสร้างค่ะ หรือถ้าไม่ทำจะปิดบัญชีเลยก็ได้ เค้าเสนอส่วนลดมาจากยอดปิด 79,742 บาท จ่ายปิดที่ 54,000 บาทถ้วนค่ะ แบ่งจ่าย 12 งวดโดยที่งวดแรกจ่าย 5,600 บาท งวดต่อไปเดือนละ 4,400 บาท เราว่ายอดมันยังสูงไปนะคะ เราเลยบอกไปว่าขอตัดสินใจก่อนนะคะ ซัก 2-3 วันค่อยโทรมานะ ปลายสายก็โอเคนะคะ บอกเด๋วจะโทรมาขอคำตอบนะคะ มีอะไรปรึกษาเพิ่มเติมมั้ย เราแจ้งเลยค่ะว่าไม่มี วางสาย จบค่ะ .... เพื่อน ๆ คิดว่าไงคะ ยอดมันยังสูงอยู่เลย ถ้ารอไปอีกซักหน่อยน่าจะได้ส่วนลดอีกเนอะ ...

ผมว่าอยู่ที่เงินในมือเรามากกว่าน่ะครับ ถ้าคิดว่าปิดได้ และพอใจก็ตกลงไปครับ แต่ถ้าคิดว่ามันสูงไป เราไม่ไหว ก็ลองต่อรองกันดูอีกครับ ผมคิดว่าน่าจะได้ลดอีกน่ะครับ สู้ ๆ ครับ

วันนี้ 4/8/2560 อีซี่บาย โทรมาเสนอปรับโครงสร้างหนี้ เลยตอบไปว่าตอนนี้ไม่สะดวกปรับ อีซี่บายเลยถามยังไม่ได้คุยรายละเอียดแล้วรู้หรือยังว่าปรับโครงสร้างเป็นยังไง ก็ตอบไปว่า เป็นการผ่อนจ่ายเหมือนเดิมใช่ไหมล่ะ ผมไม่อยากผ่อนจ่าย แต่ผมอยากปิดบัญชีมากกว่า ทางอีซี่บายก็เสนอว่า ถ้าสนใจปิดบัญชีก็มีส่วนลดให้น่ะ แล้วมันก็กดเครื่องคิดเลขมั้ง สักครู่ก็แจ้งมาว่า ถ้าจะปิดยอดบัญชี จากยอดตัวเลขกลม 42,000 เสนอส่วนลดปิดที่ 28,000 ผ่อน 10 เดือน เราก็บอกไปว่ายังสูงไป ไม่ไหวครับ ไม่มีเงินเก็บมากขนาดนั้น ตอนนี้ถ้าจะหยิบยืมมาได้จริง ๆ ก็ได้ที่ 10,000 บาทเอง ยังไงช่วยดูให้หน่อยล่ะกัน มันก็บอกว่าไม่ได้หรอก ยังไงก็อยากให้จ่ายเข้ามาก่อนสักเดือนนึง แล้วจะเสนออีกที ก็ตอบไปว่า ยังไงผมขอไปพิจารณาแล้วกัน ถ้าได้ที่ 10,000 ก็จะหยิบยืมมาปิดทันที เพราะไม่อยากเป็นหนี้หลายทาง... :pray: :pray:

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96054 โดย Mammoth.s
เมื่อวาน ของหนูอีซี่ย์บายโทรมาค่ะ บอกว่าเดือนนี้เค้าดูแลหนูแค่คนเดียว ถ้ามีมาตรการอะไรออกมาจากทางผู้ใหญ่เค้าจะติดต่อมาอีกที

หนูเดาว่า ไม่ปรับโครงสร้างหนี้ ก็เสนอให้ปิด

โทรมาจนจำชื่อได้แล้ว เลยบอกว่า รบกวนคุณชนัดดา ติดต่อมาใหม่นะคะ ช่วงนี้ไม่สะดวกค่ะ 55555

ดีมาดีกลับ ร้ายมาร้ายกลับไม่โกง

กัดฟันเก็บเงินต่อไปฮึบๆ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96171 โดย kamao
ช่วงนี้ไม่มีอะไรน่าตื่นเต้น เจ้าหนี้พากันหนีหาย นาน ๆ จะโทรมาที มีเสนอส่วนลดมาเจ้าเดียว คือ อีซี่บาย ยอดหนี้ 56000 เสนอส่วนลดมาที่ 28000 ผ่อนได้ 10 เดือน ยังไม่มีเงิน เลยปฏิเสธไป

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96238 โดย kamao
เช้านี้ กสิกรโทรมา ว่าจะชำระได้ตอนไหน ตอบไปว่ายังไม่สะดวกช่วงนี้ ก็วางสายไป
อิออน บอกให้ชำระมาก่อนสัก 1000 ก็ตอบไปว่ายังไม่มี หาเงินอยู่
อีซี่บาย เงียบ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96825 โดย kamao
ห่างหายไปนานเลย ด้วยเพราะไม่ค่อยมีอะไรตื่นเต้นเหมือนช่วงเดือนแรกที่หยุดจ่าย ช่วงนี้ นาน ๆ จะมีเจ้าหนี้โทรมา เมื่อสักครู่ก็มี อีซี่บาย โทรมาเสนอประนอมหนี้ เราก็บอกไม่สะดวกทำ อยากปิดบัญชีเลย นางก็บอกในเมื่อประสบปัญหาทางการเงิน ทางเราก็เสนอทางเลือกที่ดีให้แล้ว คือประนอมหนี้ ถ้าไม่รับก็จะส่งเรื่องตามระบบ ก็เลยตอบมันไปว่า ครับ ทำตามระบบของคุณไปเลย ดูท่าทางคุยไม่เข้าหู เราก็วางสายเลย
เฮ้อ ! พยายามเก็บเงินอยู่ ตอนนี้ยังเก็บไม่ได้เลย พยายามต่อไปครับ :pray:

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96831 โดย atcharos
ยูเมะครบ 3 งวดแล้วค่ะจะเข้างวดที่ 4 แล้ว วันนี้ 13/9/60 มีเจ้าหน้าที่ติดต่อมาเสนอปรับโครงสร้างหนี้รอบสอง หลังจากที่ครั้งแรกโทรมาตอนงวดที่ 2 เราปฏิเสธไป และเสนอส่วนลดปิดบัญชี ยอดพุ่งไปที่ 82,200 แล้วค่ะ จากครั้งแรกที่แจ้งคือ 79,000 เสนอส่วนลดปิดบัญชีมา 46,000 บาท 12 งวด แต่งวดแรกต้องจ่าย 7,500 บาท งวดต่อไป 2,400 เราเลยบอกขอตัดสินใจก่อนเพราะยอดยังสูง ยังไงจะแจ้งอีกที ตามที่ได้หาข้อมูลจากในชมรมเราคิดว่าถ้ารอต่อไปอีกน่าจะได้ส่วนลดมากกว่านี้ใช่มั้ยคะ ??? จะลองรอส่วนลดต่อไปค่ะ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97014 โดย ฟ้าใส
เป็นยังไงกันบ้างค่ะ เรารบรากับเจ้าหนี้อิออนจากacsทุกวันเลย ปวดประสาทมากๆค่ะ วันนี้วีนแตกไปเลยค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.662 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena