บันทึกเส้นทางของคนอยากหมดหนี้ อิออน อีซี่บาย กสิกรไทย

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102620 โดย kamao

Maifar18 เขียน:

kamao เขียน: ...รอผลพิจารณาส่วนลดปิดหนี้ที่ 20,000 บาท ของกสิกรไทย :pray: :pray:

ของเรา กสิกร 8 รอบบิลแล้ว ยอด56,xxx. เสนอมาล่าสุด 44,000 คือลดน้อยมาก รอๆต่อไปค่า

มาติดตามกสิกรค่ะ ได้ปิดจบหรือยัง

ตอนนี้ยังครับ นาน ๆ จะโทรมาที เราก็ตอบไปว่ายังไม่มี ซึ่งเขาก็ถามเราว่าจะดำเนินการให้ได้อย่างไรบ้าง เราก็ตอบไปว่าจะขอเก็บเงินปิดบัญชีเลย แต่ตอนนี้ยังไม่มีตัวเงินขอเวลาหาเงินก่อน ซึ่งเขาก็เสนอมาที่ยอดปิด 28,000 บาท จากยอดหนี้ทั้งหมดประมาณ 60,000 กว่าบาท เราก็เลยลองเสนอไปที่ 25,000 บาท เขาก็เลยให้เราส่งเอกสารไป เราก็ส่งไป ก็รอดูว่าจะได้หรือไม่ ซึ่งถ้าได้เราก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะไปเอาตัวเงินมาจากไหน เอาว่่ะ รอดูก่อนล่ะกันว่าจะได้หรือไม่ได้ :sweat: :sweat:
สำหรับเจ้าหนี้อิออนนั้นก็เงียบกริบเลยครับ ไม่รู้ว่าซุ่มทำอะไรกันหรือเปล่า :shy: :shy:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102682 โดย kamao
23/5/2561
กสิกรไทย แจ้งส่วนลดปิดบัญชีที่ 25,000 บาท ชำระภายในสิ้นเดือน พฤษภาคม 2561 งานนี้คงต้องหวังพึ่งญาติพี่น้องล่ะครับ เพราะไม่มีเงินในมือเลย แต่อยากจบล่ะ ได้ไม่ได้ค่อยว่ากันอีกที :sweat: หลังจากต่อสู้กันมาเกือบปีล่ะ :hurt:

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102743 โดย jheejhee123
ของอิออน เป็นยังไงบ้างค่ะ พอดีของปอขาดการติดต่อไปเลยค่ะ ไม่เห็นมีสายไหนโทรมาทั้งอิออน เจมันนี่

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102794 โดย kamao

jheejhee123 เขียน: ของอิออน เป็นยังไงบ้างค่ะ พอดีของปอขาดการติดต่อไปเลยค่ะ ไม่เห็นมีสายไหนโทรมาทั้งอิออน เจมันนี่

เงียบเหมือนกันครับ ไม่รุว่าพากันซุ่มทำอะไรกันอยู่หรือเปล่า แต่ก็ดีครับ ไม่ต้องต่อปากต่อคำ :555:

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #102855 โดย Maifar18

kamao เขียน: 23/5/2561
กสิกรไทย แจ้งส่วนลดปิดบัญชีที่ 25,000 บาท ชำระภายในสิ้นเดือน พฤษภาคม 2561 งานนี้คงต้องหวังพึ่งญาติพี่น้องล่ะครับ เพราะไม่มีเงินในมือเลย แต่อยากจบล่ะ ได้ไม่ได้ค่อยว่ากันอีกที :sweat: หลังจากต่อสู้กันมาเกือบปีล่ะ :hurt:

ดีใจด้วยค่ะ ขอให้ปิดให้ได้นะคะ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103131 โดย kamao
ยังปิดไม่ได้เลยครับ หาเงินไม่ทัน :sweat: :sweat: ไม่รุว่าจะยังไงต่อดี ตอนนี้รู้แต่ว่า เราจะหาทางเก็บเงินได้ยังไง :say: :shy:

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103413 โดย Tatchai7922
เกลียดคำว่าหายืมมมาจ่ายก่อนมากๆครับ ผมเคยเจอ ผมด่าเลย

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103469 โดย Sophy
ยังเก็บไม่ได้ก็คงต้องปล่อยไปค่ะ เรามี UOB ยอด 19,000 ยอดหนี้รวม 37,000 ติดต่อมา ให้ปิดยอด 9,000 เราก็ไปขอยืมญาติมา สรุป ธนาคารไม่ให้ จะให้ปิดที่ยอด 20,000 เราก็เลยต้องปล่อยไปก่อนค่ะ ดีว่าเหลืออีกแค่ 2 ตัว สุดท้าย ตัวนึงหมดอายุความไปแล้ว ยังไงก็สู้ๆนะคะ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #103998 โดย kidd2561
มาเก็บข้อมูลของ #อิออน ด้วยค่ะ บิลแรก โทรตามจิก ข้อความจิก แต่วันนี้แปลกหยอดเบอร์มา แล้วเงียบค่ะ
:laughing: :laughing: :laughing: :laughing: :laughing: :laughing:

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104255 โดย Maifar18

kamao เขียน: ยังปิดไม่ได้เลยครับ หาเงินไม่ทัน :sweat: :sweat: ไม่รุว่าจะยังไงต่อดี ตอนนี้รู้แต่ว่า เราจะหาทางเก็บเงินได้ยังไง :say: :shy:

ของคุณ กสิกรมีส่งเอกสารยอดปิดที่ 25,000 ยังปิดไม่ได้หรอคะ แล้วจะมีผลอะไรมั้ยคะ
ถ้าเราขอส่วนลดแล้ว ไม่สามารถปิดได้ อันนี้ไม่ทราบจริงๆค่ะ เพราะของเรารอส่วนลดตัวนี้อยู่
แล้วทางคุณได้มีส่งเอกสารอะไรให้ทาง บ.กฏหมายบ้างมั้ยคะ

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108484 โดย kamao
ไม่ได้อัพเดทซะนานเลย วันนี้แวะมาขออัพเดทข้อมูลหนี้สักหน่อยครับ ก่อนหน้านี้เจ้าหนี้กสิกรก็โทรตามยอดหนี้อยู่เรื่อย ๆ ครับ เราก็ตอบว่าจะขอปิดอย่างเดียว เขาก็เสนอมาว่าถ้าจะปิดได้ที่ยอด 40000 จาก 60000 กว่าบาท พร้อมกับบอกว่า ยอดปิดแต่ละเดือนจะไม่เท่ากัน ผมก็เลยบอกไปว่างั้นคงปิดไม่ได้ ขอเวลาหาตัวเงินก่อนแล้วกัน หลังจากนั้นก็โทรมาถามกันอยู่เรื่อย ๆ ครับ พอมาเดือน ธันวาคม 2561 ก็มีมาเสนอให้ปิดที่ยอด 25000 บาท และก็บอกว่าทางเราขอส่วนลดปิดให้อีก 2000 บาท สรุปแล้วยอดปิดที่ 23,000 บาทจากยอดหนี้ปัจจุบัน 66,457.54 บาท พอดีกับที่พอมีเงินเลยตกลง แล้วก็มีการยื่นเอกสารขอส่วนลดปิดกับทางธนาคารไปเมื่ออาทิตย์ก่อน มาวันนี้โทรมาบอกว่าข้อเสนอปิดบัญชีที่ยอด 23000 บาท ได้รับการอนุมัติแล้ว รอเอกสารยืนยันมาอีกที ก็จะได้จบหนี้กันเสียทีสำหรับเจ้าหนี้กสิกรไทย :bye:

ส่วนอิออน นาน ๆ จะโทรมาที โทรมาเสนอส่วนลดปิดบัญชี ยังสูงอยู่เลย โดยเสนอปิดที่ 40000 บาทจากยอดหนี้ 60000 กว่าบาท จึงได้ปฏิเสธไป คงต้องสู้กันไปเรื่อย ๆ ครับ กว่าจะได้ปิด อาจจะต้องเจรจากันที่ศาลก็เป็นได้ รอดูกันต่อไป :pray:

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108485 โดย kamao

kamao เขียน: ยังปิดไม่ได้เลยครับ หาเงินไม่ทัน :sweat: :sweat: ไม่รุว่าจะยังไงต่อดี ตอนนี้รู้แต่ว่า เราจะหาทางเก็บเงินได้ยังไง :say: :shy:

ของคุณ กสิกรมีส่งเอกสารยอดปิดที่ 25,000 ยังปิดไม่ได้หรอคะ แล้วจะมีผลอะไรมั้ยคะ
ถ้าเราขอส่วนลดแล้ว ไม่สามารถปิดได้ อันนี้ไม่ทราบจริงๆค่ะ เพราะของเรารอส่วนลดตัวนี้อยู่
แล้วทางคุณได้มีส่งเอกสารอะไรให้ทาง บ.กฏหมายบ้างมั้ยคะ

ส่วนลดก่อนหน้านี้ยังปิดไม่ได้ครับ เพราะไม่มีตัวเงิน ส่วนเอกสารอื่น ๆ ไม่มีการส่งเพิ่มเติมครับ

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108510 โดย kamao
วันนี้ไปชำระหนี้ของกสิกรไทยเรียบร้อยแล้ว ครับ กระเป๋าแฟ้บกันเลย จบหนี้ไปอีกที่ รอเอกสารยืนยันจบหนี้ประมาณ 45 - 90 วันครับ ^^ ^^ ยังเหลืออีกเจ้านั่นคือ อิออน คงต้องเจรจากันอีกนานครับ เพราะตอนนี้งบหมดเกลี้ยงแล้ว :sweat:

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108515 โดย ยิ้มอ่อน

kamao เขียน: วันนี้ไปชำระหนี้ของกสิกรไทยเรียบร้อยแล้ว ครับ กระเป๋าแฟ้บกันเลย จบหนี้ไปอีกที่ รอเอกสารยืนยันจบหนี้ประมาณ 45 - 90 วันครับ ^^ ^^ ยังเหลืออีกเจ้านั่นคือ อิออน คงต้องเจรจากันอีกนานครับ เพราะตอนนี้งบหมดเกลี้ยงแล้ว :sweat:

ดีใจด้วยค่าาา

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #108575 โดย Sosaddydee

kamao เขียน: วันนี้ไปชำระหนี้ของกสิกรไทยเรียบร้อยแล้ว ครับ กระเป๋าแฟ้บกันเลย จบหนี้ไปอีกที่ รอเอกสารยืนยันจบหนี้ประมาณ 45 - 90 วันครับ ^^ ^^ ยังเหลืออีกเจ้านั่นคือ อิออน คงต้องเจรจากันอีกนานครับ เพราะตอนนี้งบหมดเกลี้ยงแล้ว :sweat:

สวัสดีค่ะ เราคิดว่าจะทำ HC บัตร k express กสิกรไทย ยุ่งยากไหมคะขอคำแนะนำหน่อยค่ะ ตอนนี้ไม่ส่งมาจะครบ3 รอบบิลแล้วค่ะ ธนาคารไม่เคยโทรมาทวงเลย

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #108586 โดย kamao

Sosaddydee เขียน:

สวัสดีค่ะ เราคิดว่าจะทำ HC บัตร k express กสิกรไทย ยุ่งยากไหมคะขอคำแนะนำหน่อยค่ะ ตอนนี้ไม่ส่งมาจะครบ3 รอบบิลแล้วค่ะ ธนาคารไม่เคยโทรมาทวงเลย

เดี๋ยวก็จะมี จนท. โทรมาเสนอส่วนลดให้เองครับ ถ้าเขาไม่โทรมาก็ดีครับ เราจะได้มีเวลาหาเงิน ถ้าเขาโทรมาเสนอส่วนลดให้ ถ้ายอดมันยังสูงไป เราก็เจรจาต่อรองกันไป เอาที่เราจ่ายได้น่ะครับ

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109505 โดย power_mangpor
กสิกร ของเรายอด40,xxx เขาให้ปิดจบที่ 23,000 แต่เราขอปิดจบ 18,000
แต่เขาให้กรอกเอกสารที่เขาแฟ็กซ์มา+ส่งเอกสารภาระหนี้อื่น+สำเนาบัตรไป แล้วธนาคารถึงจะพิจจารณาส่วนลดที่ขอไปให้ว่าจะได้ไหม
ของคุณเป็นแแบนี้ไหม เราไม่กล้าส่งเอกสารไปกลัวเป็นกำดักค่ะ ผู้รู้ช่วยแนะนำทีค่ะ

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109521 โดย Tonpai

power_mangpor เขียน: กสิกร ของเรายอด40,xxx เขาให้ปิดจบที่ 23,000 แต่เราขอปิดจบ 18,000
แต่เขาให้กรอกเอกสารที่เขาแฟ็กซ์มา+ส่งเอกสารภาระหนี้อื่น+สำเนาบัตรไป แล้วธนาคารถึงจะพิจจารณาส่วนลดที่ขอไปให้ว่าจะได้ไหม
ของคุณเป็นแแบนี้ไหม เราไม่กล้าส่งเอกสารไปกลัวเป็นกำดักค่ะ ผู้รู้ช่วยแนะนำทีค่ะ

คุณ power _mangpor

ของเราส่งเอกสารกลับไปให้ จนท. ของสำนักงานกฎหมาย
มีกรอกเอกสาร และส่งภาระหนี้สิน โดยแนบใบแจ้งยอด
และสำเนาบัตรประจำตัวประชาชนไป และก็ได้รับยอดปิดบัญชี
ตามที่ขอไปค่ะ ของเราสำนักงานกฎหมายกรัณฑ์ค่ะ

5 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #109730 โดย power_mangpor

Tonpai เขียน:

power_mangpor เขียน: กสิกร ของเรายอด40,xxx เขาให้ปิดจบที่ 23,000 แต่เราขอปิดจบ 18,000

ของเราส่งเอกสารกลับไปให้ จนท. ของสำนักงานกฎหมาย
มีกรอกเอกสาร และส่งภาระหนี้สิน โดยแนบใบแจ้งยอด
และสำเนาบัตรประจำตัวประชาชนไป และก็ได้รับยอดปิดบัญชี
ตามที่ขอไปค่ะ ของเราสำนักงานกฎหมายกรัณฑ์ค่ะ

คุณ @Tonpai
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ เราทำตามที่คุณบอก แล้วได้ยอดH/C ตามที่ขอไป 18,000
เราไปจ่ายปิดจบหนี้เรียบร้อยแล้ว สบายใจขึ้นมากเลยค่ะ ขอบคุณนะคะ

5 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #109768 โดย Tonpai

power_mangpor เขียน:

Tonpai เขียน:

คุณ @Tonpai
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ เราทำตามที่คุณบอก แล้วได้ยอดH/C ตามที่ขอไป 18,000
เราไปจ่ายปิดจบหนี้เรียบร้อยแล้ว สบายใจขึ้นมากเลยค่ะ ขอบคุณนะคะ

@ คุณ power_mangpor
ยินดีจ้า สู้ๆนะคะ หมดหนี้ไปพร้อมๆกันจ้า

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.674 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena