เคลีย์หนี้ได้แล้ว #แชร์เรื่องราวหนี้และแผนการปลดหนี้สองล้านกว่า

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #93831 โดย Anderton
ธนาคารเมืองเก่าโทรมาเสนอปรับปรุงโครงสร้างพูดเพราะมาก แต่ยังไม่สามารถจ่ายได้เลยปฎิเสธไป
ผมยังไม่เคยเจอพวกปากร้ายๆโทรมาเลย สงสัยจะยังโชคดีอยุ่

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #93896 โดย s.chalitta

Anderton เขียน: งานเข้า บ้านท่อประปาใต้ดินรั่ว เสียเงินอีกแล้วสิ

เหมือนกันค่ะ รถเกิดเสียขึ้นมาอีก แต่ยังไงก็จะสู้ต่อไปค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94321 โดย Anderton
วันนี้ SCB เสนอส่วนลดให้จาก หนี้รวมดอก 360,000 เหลือ 260,000 ผ่อนสามงวด
ปัญหาคือไม่มีเงินขนาดนั้นนี่สิ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #96620 โดย Anderton
วันนี้ได้ข่าวดีจากธนาคาร แต่กำลังรอเจรจาอยู่ครับ และตอนนี้มีทรัพย์ที่จะเข้ามาช่วยเลยน่าจะดีขึ้น

ทั้งนี้การหยุดจ่ายนี่คือดีจริงๆ ครอบครัวก็ยังอยู่ได้ เราก็รู้ตัวไม่ใช้เงินในสิ่งที่ไม่จำเป็น รอเก็บเงินคืนเจ้าหนี้

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #96935 โดย Anderton
อัพเดทตอนนี้หนี้ของ SC ถูกขายต่อให้บริษัท กม แล้ว คาดว่าสักพักคงได้เจรจาหรือแจ้งฟ้องมา

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100246 โดย 1sara
มีอัพเดทอีกมั้ยคะ สู้ ๆ นะคะ หนี้เราก็เยอะเหมือนกัน

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107612 โดย Anderton
วันนี้อัพเดทอีกทีแล้วครับยังไม่โดนฟ้องเลย และปิดไปได้หลายตัวแล้ว

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107924 โดย Panokan
เราติดตาม Update อยู่นะครับ

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #108753 โดย Fullmoon
เขาแจ้งเรามาเหมือนกันค่ะว่าให้0%=5เดือน
แต่เราต้องได้หนังสือกลับใช่ไหมค่ะ
เจ้าหน้าที่บอกว่าเช็คบอดได้ว่า หักต้นทั้งหมดในใบแจ้งหนี้ต่อไป เชื่อได้ไหมค่ะนั่น555

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #108754 โดย Fullmoon

Anderton เขียน: สงสัยเจ้าหนี้จะมาอ่าน
วันนี้แบ็งค์ชื่อในเมือง(สำนักงานกฎหมาย)เสนอให้ส่วนลดดอกเบี้ย 0% 60งวดมาให้
แต่ต้องทำสัญญาเจรจาประนอมหนี้

คุยแล้วเขาบอกก่อนจะจ่ายเข้าไปผมต้องได้เอกสารยืนยันก่อน
ส่วนตัวอยากจ่ายหนี้อยุ่แล้วติดเรื่องยอดผ่อนรายเดือนและดอกเบี้ยนี่แหละ

เจอแบบนี้ผมคิดว่าผมโอเคนะคงจ่ายเข้าไปแต่ต้องขอดูเอกสารให้แน่นอนก่อน
ว่าผ่อนต่อเดือนต้องไม่เยอะและดอกเบี้ยตามตกลง

0 นาที ที่ผ่านมา#108753
Fullmoon

รูปประจำตัวของ Fullmoon

เขาแจ้งเรามาเหมือนกันค่ะว่าให้0%=5เดือน
แต่เราต้องได้หนังสือกลับใช่ไหมค่ะ
เจ้าหน้าที่บอกว่าเช็คบอดได้ว่า หักต้นทั้งหมดในใบแจ้งหนี้ต่อไป เชื่อได้ไหมค่ะนั่น555

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #108834 โดย Anderton

Fullmoon เขียน:

Anderton เขียน: สงสัยเจ้าหนี้จะมาอ่าน
วันนี้แบ็งค์ชื่อในเมือง(สำนักงานกฎหมาย)เสนอให้ส่วนลดดอกเบี้ย 0% 60งวดมาให้
แต่ต้องทำสัญญาเจรจาประนอมหนี้

คุยแล้วเขาบอกก่อนจะจ่ายเข้าไปผมต้องได้เอกสารยืนยันก่อน
ส่วนตัวอยากจ่ายหนี้อยุ่แล้วติดเรื่องยอดผ่อนรายเดือนและดอกเบี้ยนี่แหละ

เจอแบบนี้ผมคิดว่าผมโอเคนะคงจ่ายเข้าไปแต่ต้องขอดูเอกสารให้แน่นอนก่อน
ว่าผ่อนต่อเดือนต้องไม่เยอะและดอกเบี้ยตามตกลง

0 นาที ที่ผ่านมา#108753
Fullmoon

รูปประจำตัวของ Fullmoon

ควรให้เขาส่งหนังสือยืนยันมาก่อนครับ ว่าให้เงื่อนไขอะไร

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #108835 โดย Anderton

Panokan เขียน: เราติดตาม Update อยู่นะครับ

ตอนนี้เคลียได้เกือบหมดแล้วครับ แต่หนี้ยังไม่หมดนะแค่เจรจาได้เกือบครบทุกเจ้า

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109127 โดย Anderton
เดือนนี้โชคดีได้เงินกู้ดอกเบี้ยถูกหลักล้านมา ปิดหมดทุกตัวแล้วครับ(ยกเว้นบ้านยังผ่อนปกติต่อไป)

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109179 โดย Phiangpen
เราสนใจขอข้อมูลเพิ่มคะ ขอปรึกษาหลังไมค์ได้มั้ยคะ พอดี เราได้รับหมายศาล และถืกฟ้องขึ้นศาลแล้ว ของกรุงศรีเฟริสช้อย และ เทสโกโลตัส ยอดบัตร ใบละ 40,000 แต่มันให้ผ่อนเดือนละ 2,000 ทั้ง 2 บัตร พอดีเรามอบอำนาจให้ทนายไป แต่ไม่ได้ไปเอง เราอยากรุ้ว่าพอจะมีวิธีเจรจา ต่อรองไรได้อีกมั้ย หรือ ถ้าขึ้นศาลแบบนี้แล้วก้คือตามนี้เลย

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109243 โดย Anderton
ของผมจบก่อนไปศาลหมดเลยทั้งที่บางตัวนานเกือบสองปียังไม่ฟ้อง(งงเหมือนกัน)
ถ้าไปถึงศาลแล้วและเราไม่มีเงินก้อนจะปิดเลยอย่างส่วนใหญ่ถ้ายอดต้นรวมดอก
ผมจะขอปิดที่ 60%(แต่บางเจ้าก็ไม่ได้) ถ้ายอด้อง 40,000อาจจะลองขอปิดสัก 28,000 ดูนะครับ

หรือถ้าไม่ได้ก็ขอผ่อนดอกเบี้ยน้อยๆ สามสี่ปีดูครับแล้วพอช่วงที่ผ่อนหาเงินได้ก็เอามาปิดครับ

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110051 โดย ami9177
รบกวนสอบถามได้ไหมคะ มีวิธีเคลียร์หนี้อย่างไร พอดีเป็นสมาชิกใหม่ กำลังจะเริ่มหยุดชำระ เดือนหน้าค่ะ ขอคำแนะนำได้ไหมคะ

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110070 โดย Anderton

ami9177 เขียน: รบกวนสอบถามได้ไหมคะ มีวิธีเคลียร์หนี้อย่างไร พอดีเป็นสมาชิกใหม่ กำลังจะเริ่มหยุดชำระ เดือนหน้าค่ะ ขอคำแนะนำได้ไหมคะ

หยุดจ่ายให้มากรายที่สุด รับสายเขาที่โทรมาผ่อนผันให้นานที่สุดเพื่อเก็บเงินไว้ขอปิดบัญชี เจ้าใหนให้ส่วนลดมากปิดไปก่อนเลย ทำไปเรื่อยๆ บางเจ้าให้ดอกเบี้ยดีก็ทำเรื่องปรับปรุงกับเขา(ดอก 5% ผ่อนสามปี)
ผมก็ทำไป 2 ปีกว่าก็ไม่เคยโดนฟ้องสักเจ้า(รับสายคุยตลอดด้วยความจริงใจ ถ้าเขาช่วยได้เราก็รับข้อเสนอเขา)
จนปิดได้หมดครับ ซึ่งในเคสผมปิดเสร็จเดือนนึงลองไปสมัครบัตรเครดิตตัวของแบงค์กรุงเทพ ผ่านนะ
อีกวันเลยไปทำเรื่องรีไฟแนนซ์บ้านก็ผ่านอีก แปลว่าถ้าเราแสดงออกว่าพยายามจ่าย และจ่ายไปเรื่อยๆจนหมด เครดิตก็กลับมาโอเคได้นะครับ เป็นกำลังใจให้

4 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #110702 โดย noonidnid
อยากสอบถาม เวลาทวงหนี้ เค้าโทรหาคนอื่นที่เราให้เบอร์โทรไว้ไหมคะ เช่น แม่ รึ สามี

4 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #110705 โดย dnavawongse
จากประสบการณ์ ถ้าเค้าติดต่อเราไม่ได้ บางเจ้าโทรหาบุคคลอ้างอิงที่เราให้ชื่อไว้ตอนสมัครสินเชื่อ/บัตรเครดิตครับ

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111076 โดย kitty91
อยากขอไลน์ หรืออีเมลล์ไว้ขอคำปรึกษาจังเลยค่ะ
พอดีเรามีหนี้มาก 2 ล้านกว่าละ เกิดจากการหมุนบัตร
จะปล่อยเสีย ก็กลัวจะส่งจดหมายไปที่ภูมิลำเนา กลัวจะไปตามที่บ้าน
กลัวที่บ้านจะรู้ มีที่ไหนที่ไม่ส่งจดหมายไปที่ภูมิลำเนาไหมคะ เจ้าของกระทู้มีวิธีการเจรจายังไงคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.774 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena