หยุดจ่ายเดือนเเรกโทรไม่หยุดเลยUmay+

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92278 โดย จอยสู้หนี้
ขอจอยกำลังจะหยุดจ่ายงวดแรก 02-02-60 คิดว่าคงจะโดนกระหน่ำโทรตามเหมือนกัน แต่สู้ค่ะ เราต้องสู้

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92320 โดย Poky24082559
เข้ารอบบิลที่2 ยูเม ยังโทจิกเช้าเที่ยงเย็นเหมือนเดิมค่ะ พยายามจิกให้จ่ายยอดขั้้นต่ำอยู่ตลอด
เจ้าอื่นนานๆทีโท สู้ๆค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92321 โดย Poky24082559

จอยสู้หนี้ เขียน: ขอจอยกำลังจะหยุดจ่ายงวดแรก 02-02-60 คิดว่าคงจะโดนกระหน่ำโทรตามเหมือนกัน แต่สู้ค่ะ เราต้องสู้

เป็นกำลังใจให้ค่ะ สู้ไปด้วยกันจะได้หมดหนี้กันค่ะ

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92327 โดย happydead
ของผม UMay เมื่อวานโทรมาเช้าสายเดียว

วันนี้ยังไร้วี่แวว โทรศัพท์ยังเงียบอยู่ :ลั่ลล้า:

หยุดจ่ายเมื่อวันที่ 27/1/60 ยังต้องสู้อีกยาวไกล

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92332 โดย Poky24082559
วันนี้โทหนักมากคะ โทหาบุคคลอ้างอิงด้วย ทั้งๆที่เรารับโทสัพตลอด สุดยอดของการจิกยูเม

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92341 โดย เหมียวยิ้มสู้

Poky24082559 เขียน: วันนี้โทหนักมากคะ โทหาบุคคลอ้างอิงด้วย ทั้งๆที่เรารับโทสัพตลอด สุดยอดของการจิกยูเม

ของเราเจอโทรหามือถือพ่อด้วยค่ะ ทั้งที่ไม่ได้ระบุบุคคลอ้างอิงเลย ก็ช่างไปสรรหาเบอร์มาได้

ตอนนี้วิธีของเราคือรับสายพูดแปป แล้ววางหนีไปเลยค่ะ

สู้ๆนะคะ

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92383 โดย จอยสู้หนี้
หยุดชำระงวดแรก 02-02-60
นางโทรทั้งวัน เหมือนคนพูดไม่รู้เรื่องยังไงไม่รู้ เฉพาะวันนี้วันเดียวนางโทรมา 4 สาย เข้า สาย บ่าย เย็น
ดูท่าจะว่างมากๆ เลย

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92385 โดย Poky24082559
อัพเดต4-1-60
เข้ารอบบิลที่2
ยูเมะ
ไม่หนักเหมือนเดือนเเรก นางบอกว่าเดือนนี้นางเป็นคนดูเเลคนเดียว
อิออน
พูดดีน่าฟัง2-3วันโททีวันละครั้ง
เฟริชช้อย
2-3วันโทที
เอมันนี่
2-3เหมือนกัน
พอได้หายใจ นึกว่าจะเอาให้เป็นประสาทก่อน

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92403 โดย happydead

เหมียวยิ้มสู้ เขียน:

happydead เขียน: ผมยังอยู่ช่วงเดือนแรกที่หยุดจ่าย
โทรมาเช้าเย็นเลยช่วงนี้
ต่อไปคงเช้ากลางวันเย็นอาจจะรวมดึกอีกรอบ :No:
สู้ๆคับ

ยูเม่เราผ่านครบเดือนแรกแล้วค่ะ กว่าจะผ่านมายากเย็นจริงๆ โทรยันจะ 2 ทุ่มนู้น สู้ๆค่ะ

ของผมเมื่อวันที่ 3 ยูเมะอย่างเดียว 5 สาย TT^TT :ไม่ยอม:

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92445 โดย Poky24082559
7/2/2560
เดือนนี้ รอบบิล2
วันนี้ยูเมะเสนอปรับโครงสร้างนี้เริ่มจ่าย 2เมษายน 2560 รอต่อไป

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92472 โดย จอยสู้หนี้
หยุดจ่ายรอบแรก เมื่อวานโทรมาทั้งได้รับและไม่ได้รับรวม 6 สาย
สายที่ 5 โทรไปหาบุคคลอ้างอิง แต่บังเอิญว่าเบอร์อ้างอิงพี่สาวไม่ได้ใช้แล้ว เราเอามาใช้เอง
ก่อนที่มันจะโทรหาคนอ้างอิง มันยิงค่ะ อย่าเรียกว่าโทร เพราะถือไว้กับมือยังไม่ทันยกดูเบอร์มันวางแล้ว

U: สวัสดีครับ ผมพรพิมน ขอสายคุณวรรณธนา
Joy: ติดต่อเรื่องอะไรค่ะ (เขาโทรหาพี่สาวเลยจะรับฝากเรื่องแล้วโทรบอก)

U: โทรจากอีซี่บาย แจ้งเรื่องคุณศุภาณัฐค้างชำระค่างวดและไม่สามารถติดต่อได้ครับ
Joy: อ๋อ...จากอีซีบายเหรอค่ะ จะแจ้งให้นะคะ (ตอนนั้นอารมณ์ขึ้นแล้วบอกติดต่อไม่ได้คืออะไรรับทุกสาย มีไม่รับก็คือตะกี้ที่รับไม่ทัน)

วางสายจากมัน รอแป๊บแล้วโทรไปหา

Joy: สวัสดีค่ะ ขอสายคุณพรพิมน (รอนานมากกกกกกก)
U: สวัสดีครับ ผม........ (จำชื่อมันไม่ได้มัวแต่โมโห) เป็นผู้ช่วยของคุณพรพิมน ติดต่อเรื่องอะไรครับ

Joy: ดิฉันศุภาณัฐ ต้องสารคุยสายกับคุณพรพิมนค่ะ
U: คุณพรพิมนไม่สามารถรับสายได้ครับ ติดต่อผมได้เลย

ตอนนั้นอยากคุยกับคนที่โทรตามมากกว่า แต่อยากโดนแทนก็ช่างมัน

Joy: มีการโทรตามค่างวดกับเบอร์บุคคลอ้างอิง อันนี้ดิฉันเข้าใจค่ะ แต่การที่ต้องไปแจ้งว่าดิฉันค้างชำระค่างวดจากที่ไหน คุณมีสิทธิ์ที่จะแจ้งได้เหรอค่ะ
U: ครับ........เอ่อ

Joy: อย่าพึ่งพูดค่ะให้ดิฉันพูดจบก่อน แล้วที่ว่าติดต่อไม่ได้ วัดจากอะไรค่ะ สักครู่มีสายยิงมา ไม่เรียกว่าโทรนะคะ เพราะวางเร็วมาก ดิฉันถือไว้กับมือยังไม่ทันได้ยกดู แต่คุณโทรหาบุคคลอ้างอิง โทรรอสายได้ตั้งนาน และดิฉันรับทุกสายค่ะ ที่ไม่ได้รับคือคุณยิงมา รับไม่ทัน และเคยบอกแล้วว่าโทรได้เวลาไหนบาง เคยบอกแล้วโน้ตไว้นะคะ เพื่อว่าคนก่อนไม่ได้โน้ต ให้โทรหลังเที่ยงค่ะ ตอนเช้ามีการมีงานต้องทำ เข้าใจที่พูดไหมค่ะ
U: ครับ

Joy: และฉันยังไม่มีชำระ จะสอบถามอะไรเพิ่มเติมไหมค่ะ
U: ครับๆ ไม่มีแล้วครับ

สะใจดีค่ะ เบื่อมากเลย โทรวันละหลายๆ รอบเหมือนคนพูดไม่รู้เรื่อง

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92475 โดย happydead
ของUMAY+ โทรมาถี่มาก จนวันหนึ่งงานของผมก็เยอะมาก ยังโทรมาขนาดนั้น เลยโมโหด่าไปเลยคับ

ผมด่าว่า ผมรู้ว่าคุณทำตามหน้าที่ที่โทรทวงถาม

แต่คุณโทรมากันขนาดนี้ไม่คิดกันมั่งรึไงว่าผมเองก็ต้องทำงาน

อย่าโทรมาให้มันเกินไปนัก โทรมาแค่พอสมควรก็เกินพอ

(ประโยคจริงๆจะหยาบกว่านี้)

หลังจากนั้นโทรมาแค่วันละสายสองสาย เต็มที่ไม่เกินสามสาย

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92476 โดย เหมียวยิ้มสู้

จอยสู้หนี้ เขียน: หยุดจ่ายรอบแรก เมื่อวานโทรมาทั้งได้รับและไม่ได้รับรวม 6 สาย
สายที่ 5 โทรไปหาบุคคลอ้างอิง แต่บังเอิญว่าเบอร์อ้างอิงพี่สาวไม่ได้ใช้แล้ว เราเอามาใช้เอง
ก่อนที่มันจะโทรหาคนอ้างอิง มันยิงค่ะ อย่าเรียกว่าโทร เพราะถือไว้กับมือยังไม่ทันยกดูเบอร์มันวางแล้ว

U: สวัสดีครับ ผมพรพิมน ขอสายคุณวรรณธนา
Joy: ติดต่อเรื่องอะไรค่ะ (เขาโทรหาพี่สาวเลยจะรับฝากเรื่องแล้วโทรบอก)

U: โทรจากอีซี่บาย แจ้งเรื่องคุณศุภาณัฐค้างชำระค่างวดและไม่สามารถติดต่อได้ครับ
Joy: อ๋อ...จากอีซีบายเหรอค่ะ จะแจ้งให้นะคะ (ตอนนั้นอารมณ์ขึ้นแล้วบอกติดต่อไม่ได้คืออะไรรับทุกสาย มีไม่รับก็คือตะกี้ที่รับไม่ทัน)

วางสายจากมัน รอแป๊บแล้วโทรไปหา

Joy: สวัสดีค่ะ ขอสายคุณพรพิมน (รอนานมากกกกกกก)
U: สวัสดีครับ ผม........ (จำชื่อมันไม่ได้มัวแต่โมโห) เป็นผู้ช่วยของคุณพรพิมน ติดต่อเรื่องอะไรครับ

Joy: ดิฉันศุภาณัฐ ต้องสารคุยสายกับคุณพรพิมนค่ะ
U: คุณพรพิมนไม่สามารถรับสายได้ครับ ติดต่อผมได้เลย

ตอนนั้นอยากคุยกับคนที่โทรตามมากกว่า แต่อยากโดนแทนก็ช่างมัน

Joy: มีการโทรตามค่างวดกับเบอร์บุคคลอ้างอิง อันนี้ดิฉันเข้าใจค่ะ แต่การที่ต้องไปแจ้งว่าดิฉันค้างชำระค่างวดจากที่ไหน คุณมีสิทธิ์ที่จะแจ้งได้เหรอค่ะ
U: ครับ........เอ่อ

Joy: อย่าพึ่งพูดค่ะให้ดิฉันพูดจบก่อน แล้วที่ว่าติดต่อไม่ได้ วัดจากอะไรค่ะ สักครู่มีสายยิงมา ไม่เรียกว่าโทรนะคะ เพราะวางเร็วมาก ดิฉันถือไว้กับมือยังไม่ทันได้ยกดู แต่คุณโทรหาบุคคลอ้างอิง โทรรอสายได้ตั้งนาน และดิฉันรับทุกสายค่ะ ที่ไม่ได้รับคือคุณยิงมา รับไม่ทัน และเคยบอกแล้วว่าโทรได้เวลาไหนบาง เคยบอกแล้วโน้ตไว้นะคะ เพื่อว่าคนก่อนไม่ได้โน้ต ให้โทรหลังเที่ยงค่ะ ตอนเช้ามีการมีงานต้องทำ เข้าใจที่พูดไหมค่ะ
U: ครับ

Joy: และฉันยังไม่มีชำระ จะสอบถามอะไรเพิ่มเติมไหมค่ะ
U: ครับๆ ไม่มีแล้วครับ

สะใจดีค่ะ เบื่อมากเลย โทรวันละหลายๆ รอบเหมือนคนพูดไม่รู้เรื่อง

คุณจอยสุดยอดมากเลยค่ะ ของเรามันโทรเข้าหาพ่อทั้งที่ไม่ได้เป็นบุคคลอ้างอิง หาเบอร์มาเองด้วย พอเราจะว่ามันเปลี่ยนเรื่องเลยค่ะ

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93004 โดย Poky24082559
6-3-60
วันนี้อิออนทั้งโทรให้ประนอมหนี้เเละพนักงานมาถึงบริษัทเลยทีเดียว เฮ้อ
อีซีบายก็เสนอประนอมหนี้ เเต่ไม่ทำ

เอมันนี่เงียบมาก

เฟริชช้อยก็เงียบ

อดทนต่อไป

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93070 โดย chaaiimz
เพิ่งหยุดจ่ายบัตร U may+ เดือนแรกเองค่ะ
แต่ 4 วันที่ผ่านมา โทรมาตลอดเช้า กลางวัน เย็น
และเมื่อวานตอนหัวค่ำยังโทรมาอีกค่ะ...
เพิ่งมีโอกาสได้รับสายวันนี้เองค่ะ ทางพนักงานพูดแนะนำตัวอย่างดี

U may : คุณณัฐชาช่วยไปจ่ายหน่อยนะคะ เครดิตคุณจะได้ไม่เสียค่ะ
ที่ผ่านมาประวัติคุณดีไม่เคยเสีย ทางหัวหน้า คุณคมสัน (จำนามสกุลไม่ได้)
เขายื่นเสนอให้คุณชำระยอด 2,200฿ จากยอดจามเรียกเก็บจริงๆ 2,690฿
รีบไปชำระที่เซเว่นก่อน 13.00 น. นะคะ เพื่อจะได้ใช้บัตรต่อได้
ทางเรา : ค่ะ
U may : และช่วงบ่ายโมงจะโทรมาใหม่นะคะ

ช่วงเย็นก็โทรมาให้ไปชำระก่อน 18.30 น. และเมื่อสักครู่? ก้อยังโทรมาอีก
บอกว่าวันนี้ไม่มีจ่ายค่ะ ยังไงก็ลองหาเงินดูนะคะ วันนี้วันสักท้ายแล้ว สู้ๆ นะคะ

เป็นเดือนแรกและครั้งแรกที่หยุดจ่าย 2 บัตร คือ
1. บัตร U-may+ ใช้เต็มวงเงิน 89,000 บาท เคยปิดบัตรนี้ไปแล้ว 2 รอบ
แต่ปิดแบบยอดปกติค่ะ ไม่เคยขาดส่ง มีเงินก้อนก้อเข้าไปปิดเลย แต่ตอนนี้ติดปัญหาเรื่องเงิน
เลยตัดสินใจไม่ส่งดูค่ะ
2. บัตร KTC พราว ใช้เต็มวงเงิน 40,000 บาท
ที่ผ่านมาส่งขั้นต่ำมาตลอด เคยปิดบัญชีไปครั้งหนึ่งตอนมีเงินเช่นเดียวกัน
แต่ตอนนี้ไม่ค่อยมีเงินค่ะ และส่งขั้นต่ำมาจะ 6 เดือน เงินต้นลงไปไม่ถึงพัน
เลยตัดสินใจเลิกส่งค่ะ

แอบกลัวเหมือนกัน ไม่เคยทำแบบนี้มาก่อน

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93079 โดย Kigyakuza
เดือนนี้หยุดเดือนแรกเหมือนกันค่ะ Uนี่โทรตามเก่งสุดๆ สู้ๆไปด้วยกันค่ะ สักวันเราจะหมดหนี้

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93097 โดย kornbkk
Update ล่าสุด 9/03/60
จนท. อีซี่บาย โทรมา ทวงหนี้ ตามปกติ แต่ปิดท้ายด้วย ว่า ขอเบอร์โทร พ่อกับแม่ หรือ สามีภารยา ตามกฏหมายใหม่ ระบุให้ แจ้งด้วย...แล้ว ให้เราเตรียมข้อมูลไว้ เดี๋ยว จะติดต่อกลับมาใหม่อีกครั้ง

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93099 โดย chaaiimz

kornbkk เขียน: Update ล่าสุด 9/03/60
จนท. อีซี่บาย โทรมา ทวงหนี้ ตามปกติ แต่ปิดท้ายด้วย ว่า ขอเบอร์โทร พ่อกับแม่ หรือ สามีภารยา ตามกฏหมายใหม่ ระบุให้ แจ้งด้วย...แล้ว ให้เราเตรียมข้อมูลไว้ เดี๋ยว จะติดต่อกลับมาใหม่อีกครั้ง

โอ้โห... มีแบบนี้ด้วย อ้างอิงกฎหมายใหม่ แต่ของเอมวันนี้ที่โทรมา พนักงานรอบบ่ายเริ่มพูดจาไม่ค่อยดีเท่าไรแล้วค่ะ น้ำเสียงแบบประมาณเหนื่อยจะทวงแล้วนะ ... แต่ก็ตอบได้แค่ว่า "ตอนนี้ยังไม่มีจ่ายจริงๆ ค่ะ" ทางพนักงานก็ขอเบอร์ที่ทำงาน แต่เอมไม่ได้ทำงานประจำแล้ว เขาก็บอกว่า "คุณก็ต้องรู้จักเก็บเงินสำรองไว้บ้างนะคะ คุณกดเงินของเราไปใช้ คุณก็ต้องรับผิดชอบ รีบดำเนินการชำระภายใน 4 โมงเย็นนี้นะคะ" เอมก็ได้แต่ "คะ..."

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93147 โดย อาม่าดุ

chaaiimz เขียน: เพิ่งหยุดจ่ายบัตร U may+ เดือนแรกเองค่ะ
แต่ 4 วันที่ผ่านมา โทรมาตลอดเช้า กลางวัน เย็น
และเมื่อวานตอนหัวค่ำยังโทรมาอีกค่ะ...
เพิ่งมีโอกาสได้รับสายวันนี้เองค่ะ ทางพนักงานพูดแนะนำตัวอย่างดี

U may : คุณณัฐชาช่วยไปจ่ายหน่อยนะคะ เครดิตคุณจะได้ไม่เสียค่ะ
ที่ผ่านมาประวัติคุณดีไม่เคยเสีย ทางหัวหน้า คุณคมสัน (จำนามสกุลไม่ได้)
เขายื่นเสนอให้คุณชำระยอด 2,200฿ จากยอดจามเรียกเก็บจริงๆ 2,690฿
รีบไปชำระที่เซเว่นก่อน 13.00 น. นะคะ เพื่อจะได้ใช้บัตรต่อได้
U may : และช่วงบ่ายโมงจะโทรมาใหม่นะคะ

ช่วงเย็นก็โทรมาให้ไปชำระก่อน 18.30 น. และเมื่อสักครู่? ก้อยังโทรมาอีก
บอกว่าวันนี้ไม่มีจ่ายค่ะ ยังไงก็ลองหาเงินดูนะคะ วันนี้วันสักท้ายแล้ว สู้ๆ นะคะ

เป็นเดือนแรกและครั้งแรกที่หยุดจ่าย 2 บัตร คือ
1. บัตร U-may+ ใช้เต็มวงเงิน 89,000 บาท เคยปิดบัตรนี้ไปแล้ว 2 รอบ
แต่ปิดแบบยอดปกติค่ะ ไม่เคยขาดส่ง มีเงินก้อนก้อเข้าไปปิดเลย แต่ตอนนี้ติดปัญหาเรื่องเงิน
2. บัตร KTC พราว ใช้เต็มวงเงิน 40,000 บาท
ที่ผ่านมาส่งขั้นต่ำมาตลอด เคยปิดบัญชีไปครั้งหนึ่งตอนมีเงินเช่นเดียวกัน
แต่ตอนนี้ไม่ค่อยมีเงินค่ะ และส่งขั้นต่ำมาจะ 6 เดือน เงินต้นลงไปไม่ถึงพัน

แอบกลัวเหมือนกัน ไม่เคยทำแบบนี้มาก่อน

ตอนมีเงินก้อนเราก็ปิดบัตรเต็มยอดทุกใบเหมือนกันค่ะ ไม่ขอส่วนลด ไม่เคยจ่ายล่าช้า
เป็น ลค.ที่ดีมาตลอด แต่พอเริ่มมีปัญหาทางการเงินก็กลับสู่วังวนยูเมะอีก
หยุดจ่ายวันแรกยูเมะโทรจิกตั้งแต่เช้าวันถัดไปเลยสายแรก 8.30น. สายสุดท้ายเกือบ20.00น.
แย่สุดคือคืนวันที่ 7/3/60 เวลา 23.03 น. เบอร์แปลกโทรกระหน่ำ 12 สายไม่ซ้ำเบอร์
แต่เราหลับไม่ได้รับ และไม่โทรกลับ แต่คิดว่าเป็นยูเมะแน่นอน
ล่าสุดวันนี้ 10/3/60 ได้รับ จม.ทวงหนี้+ค่าทวงถาม ถึงที่ทำงาน
จ่าหน้าซองข้างๆชื่อเราว่า "ชำระตรง ชำระครบ รักษาเครดิตเพื่อประโยชน์ในการเข้าถึงสินเชื่อ"
อ่านแล้วรู้สึกเหมือนเราไหม๊ว่ายูเมะแอบว่าเราเบี้ยวอ่ะ แบบนี้เข้าข่ายทำผิด พรบ.ทวงถามหนี้ มาตรา 8 ข้อ 3 ห้ามใช้ข้อความ เครื่องหมาย หรือชื่อทางธุรกิจของผู้ทวงถามหนี้บนซองจดหมายรึป่าวค่ะ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93158 โดย chaaiimz

อาม่าดุ เขียน:

chaaiimz เขียน: เพิ่งหยุดจ่ายบัตร U may+ เดือนแรกเองค่ะ

ตอนมีเงินก้อนเราก็ปิดบัตรเต็มยอดทุกใบเหมือนกันค่ะ ไม่ขอส่วนลด ไม่เคยจ่ายล่าช้า
เป็น ลค.ที่ดีมาตลอด แต่พอเริ่มมีปัญหาทางการเงินก็กลับสู่วังวนยูเมะอีก
หยุดจ่ายวันแรกยูเมะโทรจิกตั้งแต่เช้าวันถัดไปเลยสายแรก 8.30น. สายสุดท้ายเกือบ20.00น.
แย่สุดคือคืนวันที่ 7/3/60 เวลา 23.03 น. เบอร์แปลกโทรกระหน่ำ 12 สายไม่ซ้ำเบอร์
แต่เราหลับไม่ได้รับ และไม่โทรกลับ แต่คิดว่าเป็นยูเมะแน่นอน
ล่าสุดวันนี้ 10/3/60 ได้รับ จม.ทวงหนี้+ค่าทวงถาม ถึงที่ทำงาน
จ่าหน้าซองข้างๆชื่อเราว่า "ชำระตรง ชำระครบ รักษาเครดิตเพื่อประโยชน์ในการเข้าถึงสินเชื่อ"
อ่านแล้วรู้สึกเหมือนเราไหม๊ว่ายูเมะแอบว่าเราเบี้ยวอ่ะ แบบนี้เข้าข่ายทำผิด พรบ.ทวงถามหนี้ มาตรา 8 ข้อ 3 ห้ามใช้ข้อความ เครื่องหมาย หรือชื่อทางธุรกิจของผู้ทวงถามหนี้บนซองจดหมายรึป่าวค่ะ

โดนประมาณเดียวกันเลยค่ะ แต่ของเอมตอนนี้โดนเต็มที่ก้อ 8.00-20.00 น. ยังไม่เคยดึกเกินนี้เลยค่ะ แต่เมื่อวานมีคำถามและคำพูดจากพนักงานที่รับฟังแล้วรู้สึกไม่ค่อยโอเค แต่คิดว่าการทวงหนี้ก้อคงอาจจะเป็นแบบนี้มั้งเนอะ หน้าที่ของเค้า แต่ ณ เวลานี้ทางตัวเราไม่มีจริงๆ และอีกอย่างนั่งอ่านจากของพวกพี่ๆ ในเว็บ ก็เลยคิดว่าจะลองหยุดจ่ายดู นั่งส่งขั้นต่ำวนไปเรื่อยๆ ก้อคงไม่โอเคแล้ว เผื่อจะได้ส่วนลดในการปิดยอดแบบต่ำๆ บ้างค่ะ แต่บัตรยูเมะพลัส นับถือจริงๆ ในเรื่องของการทวงถาม โทรทุกวัน ตื้อทุกวัน ให้ไปจ่าย แถมก่อนวางสาย จะชอบพูดว่า "ทางเราเชื่อว่าทางคุณ...จะหาเงินมาจ่ายยอดนี้ได้แน่นอนค่ะ สู้ๆ นะคะ และจะติดต่อกลับมาใหม่อีก 3 ชั่วโมง..."

ส่วนทางบัตร เคทีซีพราว เพิ่งหยุดจ่ายเดือนแรกเช่นกันคะ โทรมา 3 วันแรกไม่ได้รับสาย มารับสายเอาวันที่ 4 และก้อแจ้งยอดที่ต้องชำระ พนักงานถามว่าทางคุณลืมจ่ายรึเปล่าคะ แต่เอมตอบไปว่ายังไม่มีเงินชำระเลยคะ พนักงานบอกว่าพร้อมวันไหนคะ วันจันทร์ที่ 13 มี.ค. 60 มั้งคะ พนักงานก้อไม่ตื้อนะคะ และบอกว่าวันจันทร์จะโทรไปมาใหม่ ...

ตอนนี้ก้อต้องสู้ๆ กันนะคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.644 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena