ใครโดน First Choice ติดตามอยู่บ้าง นี่หยุดไป 2 เดือน วันนี้โทรมาให้ประนอมหนี้ซะแล้ว

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85766 โดย Khunaey5714
หลังจากหยุดไป 2 บิล ทางเฟิสช้อย ติดหนี้อยู่ 67,000 โทรมาเสนอประนอมหนี้แล้วคะ แถมบังคับให้จ่ายเข้าไปก่อน 1 เดือน แล้วจะเริ่มทำสัญญาใหม่ให้ แนะนำให้ ผ่อน เดือนละ 1500 นาน 5 ปี คือดอกเยอะไป รอต่อไป รอ H/c

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85768 โดย pinkaew
อยากหยุดจ่ายของอีซี่บายบ้างค่ะพี่ลี เป็นหนี้ 6 หมื่น นาน 8 ปีแล้ว หนี้ไม่ลดเลย
พึ่งเข้ามาศึกษาครั้งแรก แนะนำแนนด้วยนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85774 โดย AJack
สู้ไปด้วยกันครับ

ของผมก็มี เหมือนกันครับ
Umay 150,000. คุยดีแต่โทรบ่อย ทนรับหน่อย ถ้าไม่รับมันจะโทรเขาที่อื่นไปเรื่อยโรงงานบ้าง คนที่บ้านบ้างถ้าติดต่อเราไม่ได้ บอกเขาว่าเราพยามหาอยู่ตอนนี้ยังไม่มี เราจะไดยื้อเรื่อง เขาไม่ส่งเรื่องไปที่อื่นถ้าเรายังพยายามอยู่ เพื่อเราจะได้เก็บตังไปเรื่อยๆครับ พอมีค่อยเริ่มต่อรอง

ของผมหยุดไป 3 รอบบิล ลดมาแล้วเหลือ 91000 (39%) แต่ยังไม่พอใจและเงินยังไม่พอเลย รอไปก่อน

ส่วย FC ก็คุยดีครับ แต่เราต้องรับสาย และบอกเขาแบบเดียวกัน ถ้าไม่รับสายและไม่แสดงความพยายามว่าเราจะหาเงินมาใช้หนี้ให้เขา เขาจะเริ่งเสียงแข็งเลยทีเดียว

ของผมเจอประมานี้. ครับ

มีคืบหน้าจะมาแชร์ต่อนะ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85775 โดย Khunaey5714
ขอบคุนมากคะ คุณ Ajack มีข่าวอัพเดตยังไง H/c เมื่อไหร่ มาเล่าให้ฟังกันบ้างนะคะ จะพยายามยื้อให้เวลาไว้คะ นี่ไม่รับแค่สายเดียว โทรเข้าที่ทำงานเลยคะ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88987 โดย AJack
วันนี้ที่ 9/7/59
มา update Umay สรุปปิดยอด H/C แล้ว

จากหยุจ่ายไป 4 รอบบิล ลดเหลือ91,000-
ยอดค้างจริง 142,000- (36%)
ยอดรวมดอกเบี้ย 155,700-(42%)

ผ่อนจ่าย 7งวด ยอดรวม91000-
งวดที่ 1. 15กค.x10000,
งวดที่ 2. 28กค.x7000
งวดที่ 3. 31สค.x4500
งวดที่ 4. 30กย.x4500
งวดที่ 5. 31ตค.x4500
งวดที่ 6. 30พ.ย.x4500
และงวดที่ 7. 31ธ.ค.x56000 สิ้นปีพอดีครับ

แค่นี้พอจ่ายได้ ผมok พอใจแล้วครับ ไม่หนักมากเลยตกลง ใบ H/C เขาส่งมาที่สาขาไปรับมาแล้วครับ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89080 โดย becoming
ติดของ first choice เช่นเดียวกันคะ ไม่ต้องไปผ่อนจ่ายอะไรทั้งสิ้นนะคะ ทนไปก่อนคะ จะโทรมาถี่มาก แต่พอหลังๆจะเริ่มเงียบ นานๆจะโทรมาที ล่าสุด โทรมา เสนอ hc ให้จาก 60000 เหลือ 40000 นี้บอกปัดไปก่อนเพราะยังไม่มีจ่าย

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89155 โดย Witsusu
เจอเหมือนกันครับวันนี้เลย (7/9/59) เสนอปรับโครงสร้าง หนี้ 50000 จ่ายเดือนละ 1250 เลยบอกว่าไม่มีครับ จนท.เลยบอกว่าต้องส่งเรื่องตามระบบนะ ยังไงก็สู้ๆ นะครับ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90936 โดย kungkha
ของเราก็เฟิสซ้อยเหมือนกันค่ะแต่ของเราส่งไปยังกรมบังคับคดีแล้วด้วยเราเลยโทรไปเพื่อขอปิดจากยอดณปัจจุบัน57,000บาทลดให้41,000บาทแต่เรายังไม่ได้ตอบตกลงไปเลยกะว่าจะลองโทรไปเจรจาอีกรอบหนึ่ง

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91218 โดย หมูขึ้นอืด
เช่นกันค่ะของ First Choice หยุดสองรอบบิลละ ชวนให้ปรับโครงสร้างหนี้ ตอนเย็นก็โทรมาอีก เราบอกขอดูรายละเอียดก่อน แต่ในใจไม่ปรับดอกจ้า รอ H/C :ลั่ลล้า:

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91238 โดย Wasumonn
เหมือนเราเลยค่ะ หยุดมาสามรอบบิล ให้ประนอมหนี้ อยากทราบว่าถ้าเราไม่ เซ็น จะต้องบอกเค้าว่ายังไงอ่า เวลารอแฮร์คัท

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91307 โดย Jumperspy
เล่าให้ฟังครับ
ติดของเฟริสช้อย First Choice ยอด 52000 หยุดจ่าย 3 เดือนโทรมาประนอมหนี้ จำไม่ได้ว่าเท่าไหร่ แต่ไม่ได้ตกลง ปล่อยผ่านมา ประมาน 5 เดือน โทรมามีส่วนลด เหลือ 35000 เลยตอบตกลงไป แต่ตอนถึงกำหนดดันจ่ายไม่ได้คับ เขาก็โทรทวง คุยกันให้จ่าย 2500 ไปก่อน (ตอนนั้นผมคิดว่าไม่น่าเดินบันชีเลย แต่ตัวเองก็ผิดเลยจ่ายไป) พอเดือนต่อมา ผมก็ไม่มีจ่าย เจ้าหน้าที่เสนอส่วนลดให้อีก เป็น 29000 บอกว่ายังไม่มี ต่อรองไปมา ได้ 26000 ปิดบันชีครับ จบไปอีกบัตร

ที่อยากแนะนำ
ช่วงที่หยุดเก็บตังไว้เลยครับ ตกลงกันอันที่เราจ่ายไหว ผมคิดว่าเขาก็ไม่อยากให้ผ่อนต่อนะ ถึงจะเป็น ผ่อนระยะสั่นๆ เขาไม่มั่นใจเรา ก็อาจเสนอปิดยอดเดียวและลดเยอะด้วย

สู้ๆครับ เป็นกำลังใจให้

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91322 โดย consai

Jumperspy เขียน: เล่าให้ฟังครับ
ติดของเฟริสช้อย First Choice ยอด 52000 หยุดจ่าย 3 เดือนโทรมาประนอมหนี้ จำไม่ได้ว่าเท่าไหร่ แต่ไม่ได้ตกลง ปล่อยผ่านมา ประมาน 5 เดือน โทรมามีส่วนลด เหลือ 35000 เลยตอบตกลงไป แต่ตอนถึงกำหนดดันจ่ายไม่ได้คับ เขาก็โทรทวง คุยกันให้จ่าย 2500 ไปก่อน (ตอนนั้นผมคิดว่าไม่น่าเดินบันชีเลย แต่ตัวเองก็ผิดเลยจ่ายไป) พอเดือนต่อมา ผมก็ไม่มีจ่าย เจ้าหน้าที่เสนอส่วนลดให้อีก เป็น 29000 บอกว่ายังไม่มี ต่อรองไปมา ได้ 26000 ปิดบันชีครับ จบไปอีกบัตร

ที่อยากแนะนำ
ช่วงที่หยุดเก็บตังไว้เลยครับ ตกลงกันอันที่เราจ่ายไหว ผมคิดว่าเขาก็ไม่อยากให้ผ่อนต่อนะ ถึงจะเป็น ผ่อนระยะสั่นๆ เขาไม่มั่นใจเรา ก็อาจเสนอปิดยอดเดียวและลดเยอะด้วย

สู้ๆครับ เป็นกำลังใจให้

ผมก็ยอดพอๆกับคุณ Jumperspy เลยครับ เพียงแต่เพิ่งจะหยุดรอบบิลแรกเท่านั้นเอง ระหว่างนี้ก็จะเก็บเงินให้ได้มากที่สุดรอเวลา H/C แต่ผมก็ไม่ได้มีแค่บัตรเดียว ยังมีอีกหลายบัตรที่รอจ่าย ส่วนลดที่คุณได้เยอะมากๆครับ เครือจีอีให้ส่วนลดเยอะจริงๆ เท่าที่ติดตามจากในเวปนี้ ส่วนลดเจ้านี้ยืนพื้น 50 % ผมก็หวังว่าจะได้รับเช่นกัน ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91351 โดย somputo
เฟริสช้อยลดเยอะนะค่ะ จากที่หยุดไป 8 เดือนได้ ลดให้แบบตกใจเลย 555

4 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #111141 โดย Safetyb
ระหว่างที่หยุด 8 เดือน ต้องโดนบังคับคดี หรือขึ้นศาลมั้ยค่ะ พอดีพึ่งหยุดไป 3 เดือนค่ะ กังวลมากเลยค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.501 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena