เย้!!! จบกันสักที คุณหนี้ที่รัก

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 2 วัน ที่ผ่านมา #75897 โดย Jomsoon12
สวัสดีพี่ๆทุกคน ก่อนอื่นต้องขอบอกก่อนว่าเป็นคนที่มีรายได้ต่อเดือนน้อยมาก แต่มีภาระเยอะ ทั้งครอบครัวและการเรียน และด้วยความที่มีความมั่นใจใน
ตัวเองค่อนข้างสูง เลยทำให้รุ้ตัวอีกที ก็เป็นหนี้เกือบสี่แสน!!! กันเลย นี้ไม่รวมหนี้ กยศ นะ ที่มากกว่า สองแสนบาท โดยเริ่มทำบัตรเครดิต และบัตรกดเงินสด
มาได้ตั้งแต่ปี 2549 จนกระทั้ง ต้นปี 2558 เริ่มหมุนไม่ไหว เครียดมากกกกกกก และได้มาเจอเว็ปนี้!!!! ซึ่งเหมือนฟ้าจะส่งมาช่วย เด็กตาดำๆ ที่มีภาระมากมาย
รายการหนี้
1. First Choice ยอดหนีราวๆ 60,000 บาท ขั้นต่ำ 3,500 บาท ปิดแล้วที่ยอด 36,000 บาท
2. Easy Buy ยอด 75,000 บาท บาท ขั้นต่ำ 2,500 บาท ปิดแล้วที่ 29,000 บาท
3. SCB Credit Card ยอด 65,000 บาท ขั้นต่ำ 3,000 บาท(ฟ้องศาลสู้คดีเรื่องอายุความ ศาลตัดสินยกฟ้อง รอคู่กรณีติดต่อให้ส่วนลดปิดจบ)ปิดแล้วที่ 45,000 บาท ได้ส่วนลด 55% จากยอด ณ วันที่ 21 มีนาคม 62[/strike]
4. TMB รีไฟแนนซ์ ยอด 45,000 บาท ขั้นต่ำ 2,000 บาท ปิดจบแล้วที่ 43,000 บาท ผ่อนจ่าย 3งวด[/strike]
5. บัตรกดเงินสด KTC ยอด 35,000 บาท ขั้นต่ำ 1,500 บาท ฟ้องแล้วรอให้อายัดเงินเดือน ปิดจบที่ 34,920 บาท[/strike]
6. Citibank ready ยอด 35,000 บาท ขั้นต่ำ 1,000 บาท ปิดจบ 25,000 บาท
7. เงินกู้พนักงาน 43,000 บาท เดือนละ 2,390 บาท หักจาก บช เงินเดือน
8. GSB เงินกู้ส่วนบุคคล ยอด 10,000 บาท ขั้นต่ำ 2,000 บาท
โดยจากรายการที่ 1- 6 หยุด ตั้งแต่เดือน มกราคม 2558 และ รายการที่ 7-8 ยังจ่ายปกติทุกเดือน และรายการที่ 8 จะหมดในเดือน ตุลาคม 2558 นี้คะ
จากรายการจ่ายแต่ละเดิอน จะเห็นเลยว่าแต่ละเดือนที่จ่ายไปมากกว่าเงินเดือนที่ได้รับเสียอีก โดยเราใช้วิธีหมุนเงิน จ่ายแล้วก็กดออกมา ทำให้เกิด
ดินพอกหางหมู เป็นหนี้ เหยียบสี่แสนกันเลย
รายได้และ ค่าใช้จ่ายแต่ละเดือน
-เงินเดือนหักสุทธิคงเหลือ 12,000บาท
-ค่าหอ 4,000 บาท แต่ก่อนมีเพื่อนหารเลยจ่ายคนละ 2,000 บาท แต่พอต้นปี อยู่คนเดียวเลยจ่ายเต็มสี่พัน
-ค่า BTS 1,000 บาท
-ให้ทางบ้าน 3,000 บาท
-เหลือใช้ในชีวิตประจำวัน ต่อเดือน 4,000 บาท ซึ่งใน กรุงเทพ และ ในย่านธุรกิจแล้วไม่พอเลย
จากเบื้องต้นจะทำให้เห็นเลยว่า ไม่มีเงินเก็บเลย และเริ่มจะหมุนไม่ไหว และมาพบเว็ปนี้ อ่านเยอะมากกกกกกกกกก โดยเฉพาะพี่กอบัว (แอบไปศึกษา
และนำมาปรับใช้ ขอบคุณนะคร้าาาา)
******เริ่มปฎฺิบัติภาระกิจ พิชิตหนี้กันเถอะ************
1. มาดูว่า คชจ. อันใหนที่ลดได้
- ค่าห้อง อยู่คนเดียวจ่ายเต็ม 4,000 กันเลยที่เดียว ก็เริ่มหาหอใหม่ที่ถูกลงแต่ยากมากกกกกกกกกกกก ราคาหอก็ประมาณนี้ โชคดีมีพี่ที่ทำงานที่สนิทกัน
อยู่คนเดียว เลยชวนไปอยู่ด้วย จะได้หารค่าห้องช่วย โอ้วววววววววว แม่เจ้าช่างโชคดี (แอบกังวลกลัวอึดอัด แต่ก็อดทนเพื่อปลดหนี้ให้ได้)
- ค่า BTS อันนี้เป็นปัยจัยหลักเลย เพราะที่ทำงานติด BTS เดินทางสะดวก แต่โชคดีสองชั้นตรงที่หอพี่ที่ทำงาน ใกล้ที่ทำงานจ้าาาาา เดินไปได 555+++
- งดเครื่องดืมชา กาแฟ แก้วละ 40 บาททุกวัน!!!! ขอออกตัวเลยว่าติดมันกันเลย ขาดไม่ได้เลย ก็ลดจากที่กินแก้วละ 40 บาท เหลือ 20 บาทมันก็อร่อยดีนะ
2. เรามีรายได้อื่นเพิ่มหรือเปล่า
-ได้รู้จักน้องที่ขายอูปกรณ์มือถือ พวกไม้เซลฟี หูฟัง ก็เลยลองโพสต์ๆขายไป ก็มีเงินซื้อแหะ เฮ้ย!!!!! มันขายได้นะเว้ย จากแรกๆที่ให้น้องซื้อให้ ก็ลองไป
ซื้อเอง ได้ราคาถูกกว่า แถมได้สำรวจตลาดไปด้วย เผื่อเจอของใหม่ๆ ***รายได้ส่วนนี้เอามาใช้ในชีวิตประจำวัน******* ไม่แน่เพื่อนๆในนี้อาจจะเป็นลูกค้า
เราก็ได้นะ 555555555555555555++++

***********มีคนมารับแล้ว เดี๋ยวมาเล่าต่อนะคร้าาาาาาาา****************

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #75902 โดย Jomsoon12
มาต่อกันเลย
> บางทีอาจจะเรียบเรียงประโยคไม่ค่อยดีนะ ต้องขอโทษก่อนเลย เพราะเป็นคนเรียบเรียงคำพูดไม่ค่อยเป็นค่ะ อ่านแล้วอาจงง :wake:
พอดีรายรับรายจ่ายแต่ละเดือนแล้ว ก็คงพอเหลือเก็บได้ประมาณเดือนละ 5,000 บาท แต่พอเอาเข้าจริงๆ กว่าจะเก็บเงินได้ปาไป เดื่อนมิถุนายน 2558 เลยจ้าาาาาาา ทำให้เครียดเลยที่เดียว แต่หยุด่จ่ายตั้งแต่เดือนมราคม 2558 :sweat: ปาดเหงือเลยซิค่ะ พอหยุดจ่าย ก็ต้องโดนตาม

เดือนมกราคม บอกเลยว่าฮอตมากๆ :ไม่ยอม: ทั้งกลัวว ทั้งเครียดดดดดดดดแอบร้องไห้ด้วย :cry2:
-FC มาก่อนเป็นเจ้าแรก คร้าาาาาาาาาา แต่พูดดีนะ ก็จะเป็นแบบ เดือนนี้ยังไม่เห็นยอดชำระเข้ามาเลยนะค่ะ
เรา: อ้อค่ะ เดี๋ยวไปชำระให้นะคร้าาาาา แล้วก็วางสายไป
แทบทุกเจ้าพูดอย่างงี้ทุกเจ้าเลยยยยยยยย ยังคิดว่ามันเป็นรูปแบบหรือไงเนี้ย

เดือนกุมภาพันธ์ เดือนนี้เริ่มโดนกดดันคร้าาาาาาาา คงเหมือนพี่ๆหลายท่านพูดเลยว่าบรรดาพี่เจ้าหนี้มีมารยาหลายร้อยเล่มเกวียนมาหลอกล่อเรา ****เฮอะๆ แต่เสียใจ ฉันมีภูมิคุ้มกันเต็มเปี่ยมจากที่นี้******* ต่อให้ใช้ไม้ใหนก็ไม่มีทางได้แอ๋มหรอก :laughing:

เดือน มีนา-เมษา โดนโทรทุกเจ้าเลย เดือนนี้เริ่มเครียดหนักมากกกกกกกกกกก บางเจ้าโทรมาที่ทำงานเลยจ้าาาาาาาาาาาาาา คุณพระ!!!! ถึงจะเตรียมใจไว้แล้วแต่พอเอาเข้าจริงๆก็กลัว ท้อ มากกกกกกกก แต่เราก็บอกพี่ที่ทำงานไว้นะ โดยเฉพาะคุณพี่ อีซี่่นี้ นับถือพี่เค้ามากจริงๆ สามเวลาหลังอาหารกันเลยที่เดียว แต่พี่ๆเค้าพูดดีนะ เราก็บอกไปแระว่าเรามีปัญหาเรื่องเงิน ไม่ใช่ไม่อยากจ่าย
แต่เด็ดสุดคงหนี้ไม่พ้น คุณพี่ FC นึกว่าเราไปเหยียบเท้าเค้า
FC: สวัสดีค่ะ เรียนสายคุณจอมซนคะ
เรา: พูดสายค่ะ
FC:คุณมียอดค้างสี่รอบบิลแล้วนะ เมื่อไหร่จะชำระ (เสียงแบบดุมาก)
เรา:ยังไม่มีเงินเลย พอดีมีปัญหาเรื่องเงินนะ
FC: อันนั้นเราไม่รับรู้ปัญหาตรงนั้นนะค่ะ คุณยืมเงินเราไปคุณก็่ต้องใช้คืนซิ
เรา:ก็ไม่ได้บอกหนิค่ะ ่ว่าไม่ใช้คืน แค่มีปัญหาเรื่องเงิน
FC: แต่คุณกดเงินของเราออกไปแล้ว ไม่ใช้คืนแล้วจะให้เราหมายความว่าไงคะ
เรา: (เริ่มจะมีน้ำโหแล้ว) ก็บอกแล้วไงว่าไม่ใช้จะหนี ดิฉันเป็นลูกค้าคุนมา 8 ปี ก็จ่ายมาตลอด ไม่ง้นคงไม่เพิ่มวงเงินให้ดิฉันจาก หมื่นกว่าบาทมาเป็นเจ็ดแปดหมื่นหรอกนะ แต่ที่ไม่ได้จ่ายเพราะมีปัญหาจริงๆ(น้ำเสียงเราคือโมโหแระ)
FC: ดิฉันไม่ได้หมายความอย่างไงนะคะ คุณลูกค้า
เรา: เอาเถอะค่ะ เดียวดิฉันจะพยายามหามาให้ล่ะกันคะ แค่นี้นะคะจะทำงานแล้ว

คือบอกเลยว่าที่มีอยู่ทั้งหมด มีเจ้านี้ละค่ะที่พูดจ้าไม่ได้

เดือน พฤษภา-มิถุนา
TMB, Citi, SCB มีโทรตามแค่ให้ชำระเข้ามาเพื่อเดิน บช แต่ก็ยังพูดจ้าดี
KTC โดนโทรเดือนแรก แล้วก็เงียบไปเลย แอบกังวลว่ากำลังทำการดำเนินการฟ้องอยู่หรือเปล่า เพราะเห็นพี่ๆหลายท่านบอกว่านางฟ้องเร็วมากกกกก :say:
FC ไปถึงสำนักงานกฏหมายเรียบร้อยแล้ว แต่เค้าพูดจาดีมาาาาาาาาาาา ดีกว่าคุณเจ้าของอีกคร้า
Easy ยังเหมือนเดิม สามเวลาหลังอาหารรรรรร 55555+ แทบจะเป็นเพื่อนกันอยู่แระ

***้มิ.ย เป็นเดือนแรกที่ได้ย้ายห้อง และเป็นเดือนแรกที่ได้เก็บเงินตามที่ตั้งใจไว้ 5,000 บาท เนื่องจากย้ายห้องไม่ต้องจ่ายค่าห้องเพราะมีมัดจำตอนเข้า :ลั่ลล้า: และต้องขอบคุณคุณแฟนที่รู้เรื่องนี้มาโดยตลอด ซึ่งนางน่ารักมากว๊าาาาาาาากกกกกก :love: นางบอกใหจะช่วยและนางก็ช่วย คือช่วยค่าใช้จ่ายประจำวันตอนที่เราไม่มี นางหยิบยื่นให้ตลอด เพื่อให้เราเก็บเงินได้

:love: :love: และแล้วสิ่งที่ทำกำลังสัมฤทธิผลในเดือนแห่งความรักจ้าาาาาาาาาาา
555555++++ เดือนแห่งความรักของเราคือเดือนสิ่งหาคมนะ ไม่ใช่เดื่อนกุมภาพันธ์เ
เดือนนี้มีสองเจ้าที่เราทำเนียนแบบว่า เราไม่มีเลยแต่เราก็อยากจ่ายนะ มีทางใหนพอช่วยได้บ้างมั้ย
อิอิ นั้นก็คือ เพื่อนสนิทเราเอง Easy Buy กับ คุณพี่ FC
EB & FC ทั้งสองเจ้าบอกเป็นเสียงเดียวกันเลยว่า มีนะค่ะ
เรา: (แอ๊บเนี้ยน ทำเสียงน่าสงสาร) จริงหรอ คืออะไรอ่ะค่ะ ขอฟังก่อนได้มั้ยอ่ะ ไว้เป็นแนวทาง เผื่่อเราหาทางออกได้ (กระหยิ่มหย๋องในใจ ^^ ) เราอยากจะปิดจริงๆนะเราไม่อยากมีภาระ
FC: เรามีส่วนลดให้คุณสำหรับปิดยอดคะ
เรา:(แอ๊บต่อ ทั้งๆที่รุ้ว่ามันคืออะไร) คือยังไงอ่ะค่ะ ไม่เข้าใจนะ
FC: คือถ้าลูกค้าต้่องการปิดบัตรจากยอดค้างชำระ 60,000บาท คุณลูกค้าสามารถปิดบัตรได้ที่ยอด 50,000บาทคะ
เรา: (^^ เบาๆในใจ เข้าทางตู่แระ)โห้ ขนาดนั้นเราไม่มีหรอก เราขอสัก 35,000 บาท ได้มั้ยแต่เราขอผ่อนสัก ห้าหกเดือนนะ
FC: เกรงว่าจะไม่ได้นะค่ะคุณลูกค้า เพราะที่เราลดให้ก็เยอะแล้วนะค่ะ
เรา:(อย่ามาหลอกตูเลย ตูรู้เว้ย!!!) เราอยากปิดนะ เพราะถ้าได้ เราจะไปยืมแฟนมาจ่าย ถ้าได้ตามนั้นแฟนเราคงช่วยได้
FC:( เงียบไปซักพัก เหมือนไปคุณกะพี่ๆที่ทำงานด้วยกัน) งั้นนู๋ขอสัก 36,000 ได้มั้ยค่ะ ขอสักสามงวดได้มั้ย
เรา: (55555+ ตูว่าแระ) งั้น 35,000 บาทล่ะกันนะ สามงวดก็ได้ งวดแรก 15,000 บาท งวดต่อไป 10,000 เนอะ
FC: คือ 35,000 มันเกินลิมืตที่เราตั้งไว้นะค่ะ นู๋ขอ 36,000 ล่ะกัน สามงวดๆ12,000 บาทค่ะ แต่ไงนู๋ยังไม่รับปากนะค่ะ นู๋ขอเสนอให้หัวหน้าก่อนว่าจะได้มั้ย
เรา: อ่ะๆก็ได้ 36,000 ก็ได้ ยังไงแจ้งพี่เร็วๆหน่อยล่ะกัน พี่มีอีกหลายเจ้าที่ยอดพอๆก่อน
FC:ได้ค้่ะ งั้นนู๋ขอรายละเอียดพี่หน่อยได้มั้ย ว่าพี่มียอดหนี้กับที่ใหนบ้าง ยอดเท่าไหร่ค่ะ นู๋จะได้นำไปประกอบการขออนุมัติเรื่องค่ะ
เรา: พี่มีที่้นั้นบาท ี่นี้บาท รวมๆก็สี่แสนอ่ะ สถานะเป็นเหมือนน้องหมดคือไม่ได้จ่าย พี่ก็อีกเจ้าเหมือนกันยอดเท่ากับของน้องเลย ถ้าเค้ารับยอดที่เท่ากันกับของน้องมา พี่ก็จะจ่ายก่อน ของน้องก็ต้องรอไปก่อนนะ
FC:ค่ะๆเดี่ยวนู่โทรแจ้งอีกที่นะค่ะ

**** :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: ^^ ^^ ^^
ณ ช่วงเวลานั้น ก็มี EB มาเสนอส่วนลดเหมือนกันคร้าาาาาาาาาาาา แต่ก็เสนอเงื่อนไขเหมือนกับ FCเบยย
และทั้่งสองเจ้าก็เงียบหายไปเป็นอาทิตย์ (แอบใจแป่วว่าจะไม่ได้แน่ๆเลย อุตส่าห์มีเงินแล้ว)

^^ ^^ ^^ และแล้ว ณ 12 ส.ค 58 ยังจำไม่เคยลืมเลือน คอยเตือนตัวเองเอาไว้ นี้เทอเรียกฉันลำไย อ้าว เฮ้ย!!! ผิดประเด็นแระ หุๆๆๆ เอาใหม่ๆ
ณ 12 ส.ค 58 เวลา 13.00 น ได้รับสายจากกกกกกก คุณน้อง FC คร้าาาาาาาาาา ว่าได้อนุมัติแล้วแต่ของวดแรกเป็น 13 ส.ค งวดสอง 31 สค งวดสาม 31 กย
เรา: เฮ้ย!!!! พรุ่งนี้หนิ พี่ขอเป็น 25 ไม่ได้หรอ งวดสอง ก็ 25 กย งวดสาม 25 ตค
FC:คือยอดบิลพี่มันปิดรอบ 13 นะค่ะ นู๋อยากให้พี่มียอดค้างไม่กี่เดือนนะค่ะ
เรา:อ่ะๆได้ๆ งั้นน้องทำใบยืนยันมาให้ด้วยล่ะกัน
FC:ตกลงตามที่นู๋แจ้งไปนะค่ะ ไม่ทราบว่าจะให้แฟกซ์ไปที่ใหนค่ะ
เรา:ส่งอีเมลล์ได้มั้ย (ไม่อยากให้คนอื่นเห็น เพราะแฟกซืที่ทำงานอาจเห็น) แต่สุดท้ายก็แฟกซ์มา 5555+
เพราะเขาบอกส่งอีเมลล์ไม่ได้
FC:ก่อนส่งนู๋จะโทรไปแจ้งพี่นะค่ะ
เรา:โอเครค่ะ

เย้!!!! ในที่สุดเราก็สามารถปิดใบแรกได้ หุๆๆๆ :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:
สรุป ปิดบัตร First Choice จาก 60,000 บาท ปิดที่ 36,000 ผ่อน 3 งวดๆละ 12,000บาท

ส่วน EB ก็ได้โทรมาแจ้งว่า ไม่อนุมัติ
หุๆๆๆ ไม่อนุมัติก็รอไปจ้าาาาาาาาาาาาาาา

พอได้เริ่มก็ไม่ยาก แค่อ่านเยอะๆจากในนี้
ขอบคุณเพจดีๆนี้มากเลยค่ะ ที่จะให้ชีวิตใหม่กับนู๋ ส่วนรายการอื่นๆจะมาอัพเดทให้ฟังนะค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76298 โดย Jomsoon12
update 22/9/15

Citi Ready หลังหยุดไป 9 เดือน ตามน้อยมาก ออกไปยังสำนักงานทวงหนี้แล้ว แต่พูดจาดีมากกกกกกกกก ให้ส่วนลดมา 26,000 บาท จากยอดที่พุ่งไป 42,000 บาท โอ๊ว แม่เจ้า ขึ้นยิ่งกว่าเงินเดือนซะอีก
แต่ว่ายังไม่มีเงิน เลยต่อไปเป็นสัก 20,000 บาท แต่ขอผ่อนยังพอจะได้ เพราะของ GSB จะหมดเดือนนี้แล้ว แต่ยังไม่ให้ ก็รอไปก่อน

KTC เป็นบัตรกดเงินสดที่หยุดเข้าเดือนที่ 9 แล้วเหมือนกัน ตามน้อยมากกกกกกกกกกกก ไม่รู้ว่าโดยฟ้องศาลหรือยัง เพราะที่อยู่เป็นที่ ตจว แต่ทำงานที่กรุงเทพ แถมที่บ้านก็มีแต่คนแก่
แอบหวั่นๆ ไม่อยากขึ้นศาล แต่ก็คาดว่าจะขอต่อรองจ่ายแค่เงินต้นจะได้มั้ยน๊าาาาาาาาา อยากจะขอผ่อนสักเดือนละ 2,000 บาท ก็คิดว่าไหวอยู่ เพราะยังไงก็คงไม่ได้ส่วนลดอยู่แล้ว

:say: :say:

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #76727 โดย Jomsoon12
จบไปแล้ววววววว 1 ใบ งวดสุดท้าย 30 ก.ย 58 :bye:

FC ยอด 70,833.82 บาท หยุด ม.ค 58 ปิดที่ 36,000 บาท คิดเป็น 49.18 %

กว่าจะได้มาต่อรองกันแทบตาย ใหนจะจดหมายไม่มีหัวจดหมายอีก เฮ้อ :sweat:

ไฟล์แนบ:

ชื่อไฟล์: firstchoice.pdf
ขนาดไฟล์:59 kb
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #76740 โดย เปลี่ยนแนวคิด ชีวิตก็เปลี่ยน
Replied by เปลี่ยนแนวคิด ชีวิตก็เปลี่ยน on topic พิชิตหนี้ สี่แสน!!! ด้วยเงินเดือน 15,000 บาท

Jomsoon12 เขียน: จบไปแล้ววววววว 1 ใบ งวดสุดท้าย 30 ก.ย 58 :bye:

FC ยอด 70,833.82 บาท หยุด ม.ค 58 ปิดที่ 36,000 บาท คิดเป็น 49.18 %

กว่าจะได้มาต่อรองกันแทบตาย ใหนจะจดหมายไม่มีหัวจดหมายอีก เฮ้อ :sweat:

ไฟล์แนบ:

ชื่อไฟล์: firstchoice.pdf
ขนาดไฟล์:59 kb

ดีใจด้วยนะคร๊าาาา สู้ๆต่อไปคร๊าาา

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #76759 โดย แพ้ชนะกูไม่รู้..แต่กูจะสู้กับเมิงทุกวันนะความจน
Replied by แพ้ชนะกูไม่รู้..แต่กูจะสู้กับเมิงทุกวันนะความจน on topic พิชิตหนี้ สี่แสน!!! ด้วยเงินเดือน 15,000 บาท
เก่งจังค่ะ..ยินดีด้วยนะค่ะ :สู้ๆ:

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #77263 โดย Jomsoon12
ขอบคุณคร้าาาา คุณ แพ้ชนะกูไม่รู้..แต่กูจะสู้กับเมิงทุกวันนะความจน และ คุณเปลี่ยนแนวคิด ชีวิตก็เปลี่ยน

-scb โทรมาแจ้งว่ามีส่วนลดให้เหลือ 50,000 บาท จาก หกหมื่นอัพ เอิ่ม!!! ยังไม่มีเงินเลยคร้าาาา รอไปก่อนน๊าาาาาา
-citi ยังคงให้ส่วนลดเท่าเดิมคือ 26,000 บาท แต่ยังไม่มีเงินเช่นกัน อยากได้ สัก 20,000 บาท ผ่อนสัก 10 เดือน ก็คงจะดีเนอะ
-KTC นานๆโทรที แต่โทรมาสายเดียว คือแบบ ไม่ได้ถือมือถือตลอดเลยรับไม่ทัน อดเบย กะจะจ่ายก่อนเบยยยย อยากจะผ่อนเอา
เป็นรายเดือนแบบไม่มีดอกเบี้ยไปก่อน ไม่อยากขึ้นศาลลลลลลลล
-TMB สงสัยเจ้าหนี้ตายแล้ว เงียบมากกกกกกกถึงมากที่สุด
-EB บอกให้จ่ายเข้ามาก่อนเพื่อดึงบช ไม่ให้ออกเรื่องออกไปสำนักงานข้างนอก ก็เลยบอกปล่อยไปตามระบบเลยค่ะ ยังบ่มีเงิน

:cry2: :cry2: :cry2: :wake: :wake: :say: :say:

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #77268 โดย apple2527
รอบกวนสอบถามค่ะ FC หยุดไปกี่เดือนค่ะถึงให้ H/C ดิฉันก็มียอดประมาณ 75,000.- บาทค่ะ อยากทราบเพราะเพิ่งหยุดจ่ายต้นเดือน ต.ค.58 งวดแรกค่ะกำลังเริ่มเก็บเงินค่ะ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #77277 โดย suda555
เรียนสอบถามคุณ Jomsoon12
ยอด FC ที่ปิดสามงวด คือ ทางบริษัทยังไม่ได้ฟ้องศาลมาใช่ไหมค่ะ
ทาง FC ติดต่อมาเอง หรือต้องให้เราติดต่อไปเองค่ะ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #77311 โดย Jomsoon12

apple2527 เขียน: รอบกวนสอบถามค่ะ FC หยุดไปกี่เดือนค่ะถึงให้ H/C ดิฉันก็มียอดประมาณ 75,000.- บาทค่ะ อยากทราบเพราะเพิ่งหยุดจ่ายต้นเดือน ต.ค.58 งวดแรกค่ะกำลังเริ่มเก็บเงินค่ะ

เริ่มหยุดตั้งแต่เดือน มกราคะ ก็ราวๆ 7 เดือนค่ะ แต่ในจดหมายแจ้งไว้หยุด 160 วันค่ะ จริงๆมีให้เรื่อยๆนะค่ะ แต่ตั้งเป้าไว้ที่ 35,000 แต่เจ้าหน้าที่ต่อรองที่ 36,000 ก็เลยรับค่ะ
แต่เห็นคนอื่นๆได้ส่วนลดมากกว่านี้นะค่ะ แต่ก็แล้วแต่ว่าเราไหวหรือเปล่าค่ะ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #77312 โดย Jomsoon12

suda555 เขียน: เรียนสอบถามคุณ Jomsoon12
ยอด FC ที่ปิดสามงวด คือ ทางบริษัทยังไม่ได้ฟ้องศาลมาใช่ไหมค่ะ
ทาง FC ติดต่อมาเอง หรือต้องให้เราติดต่อไปเองค่ะ

ตอบ ยังไม่ได้ส่งฟ้องค่ะ แต่เรื่องไปถึงสำนักงานข้างนอกแล้ว

ตอบ เป็นทางสำนักงานกฎหมายค่ะโทรมาทวง และเค้าแจ้งว่ามีส่วนลดให้ เลยขอรับฟัง ที่แรกบอกยอด 45,000 บาท แต่มีเงินไม่ถึงเลย
ต่อรองไป 35,000 แต่สุดท้ายตกลงกันได้ที่ 36,000 ผ่อนสามงวดๆละ 12,000 บาท ค่ะ

ค่อยๆเก็บเงินนะคร้าาา ตั้งสติไว้ ถ้าเมื่อไหร่ที่รู้สึกไม่ไหวหรือท้อ ก็เข้ามาอ่านในกระทู้ค่ะ จะได้กำลังใจจากรุ่นพี่ในนี้ค่ะ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #77550 โดย แพ้ชนะกูไม่รู้..แต่กูจะสู้กับเมิงทุกวันนะความจน
Replied by แพ้ชนะกูไม่รู้..แต่กูจะสู้กับเมิงทุกวันนะความจน on topic พิชิตหนี้ สี่แสน!!! ด้วยเงินเดือน 15,000 บาท
ได้อ่านแล้วเริ่มจะฮึดขึ้นมาบ้างแล้วค่ะ...แต่กว่าจะเริ่มเก็บได้ คงต้องรอให้ปัญหาการรักษาพยาบาลแม่ให้จบก่อน ถึงจะเริ่มแบบคุณ jomsoon12 ได้.. :สู้ๆ:

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #77834 โดย OillylovE
ได้อ่านของคุณจอมชนแล้วชื่นใจขึ้นมาหน่อยคะ
แต่เราไม่รู่ว่าจะเก็บเงินได้หรือเปล่า ยังไงก็ขอสู้สักตั้งนะคะ

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #77866 โดย Jomsoon12

แพ้ชนะกูไม่รู้..แต่กูจะสู้กับเมิงทุกวันนะความจน เขียน: ได้อ่านแล้วเริ่มจะฮึดขึ้นมาบ้างแล้วค่ะ...แต่กว่าจะเริ่มเก็บได้ คงต้องรอให้ปัญหาการรักษาพยาบาลแม่ให้จบก่อน ถึงจะเริ่มแบบคุณ jomsoon12 ได้.. :สู้ๆ:

สู้ๆค่ะ กว่าที่ จขพ จะเริ่มได้ก็ยากเหมือนกัน ด้วยความที่มีภาระที่บ้านหนักเหมือนกัน ทั้งคนป่วยก็ป่วยมา 2 ปีแล้ว แต่ก็ต้องกัดฟันเริ่มค่ะ เพราะถ้าเราไม่เริ่ม
มันก็จะไม่มีวันจบค่ะ สู้ๆน๊าาาาา เอาใจช่วย

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #77867 โดย Jomsoon12

OillylovE เขียน: ได้อ่านของคุณจอมชนแล้วชื่นใจขึ้นมาหน่อยคะ
แต่เราไม่รู่ว่าจะเก็บเงินได้หรือเปล่า ยังไงก็ขอสู้สักตั้งนะคะ

สู้ๆค่ะ แรกๆอาจจะกดดันหน่อย แต่ก็ต้องใจแข็งเข้าไว้เพื่อเป้าหมายข้างหน้า ท้อก็ลองเข้ามาอ่านในนี้ดูค่ะ พี่ๆทุกคนน่ารัก ท่านประธานก็น่ารักค่ะ

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #78087 โดย Jomsoon12
และแล้วใบแจ้งปิดยอดหนี้ก็มาาาาา ^^
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #78795 โดย Jomsoon12
อัพเดตตตตตต
Easybuy โทรเข้ามาสอบถามแนวทางการชำระพร้อมเสนอส่วนลดให้เหลือ 49,000 บาทจากยอด แปดหมื่นกว่าเราขอไม่รับข้อเสนอ
จากทาง EB และเสนอแนวทางของตัวเอง โดยขอปิดที่ยอด 30,000 บาทผ่อนชำระ 5 เดือน ไม่อนุมัติ แต่ถ้าปิดงวดเดียวให้ได้
แต่เราไม่มีเงิน ข้อเสนอนี้ก็น่าสนใจ น่าเสียดายมากกกกกกกกกกกกก :cry2: :cry2: :say: แต่ก็ต้องทำใจรอต่อไป

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #78799 โดย Jum
ยอดเยี่ยมมากๆครับอ่านไปอ่านมาจากเรื่องเศร้าๆกลายเป็นเรื่องฮาไม่เครียด555555..อ่านแล้วรู้สึกดีมีกำลังใจเพียบเลยครับ..

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #79713 โดย Jomsoon12

Jum เขียน: ยอดเยี่ยมมากๆครับอ่านไปอ่านมาจากเรื่องเศร้าๆกลายเป็นเรื่องฮาไม่เครียด555555..อ่านแล้วรู้สึกดีมีกำลังใจเพียบเลยครับ..

อ่านเยอะๆ แล้วก็ทำใจยอมรับในสิ่งที่เกิดขึ้นค่ะ

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #79715 โดย Jomsoon12
Update 16/12/58

หลังหยุดไปเกือบปี ปิดได้ใบเดียวคือ FC ที่เหลือคงใกล้ฟ้องแล้ว :cry2: :cry2:
-Citibank ready บอกว่าได้อนุมัติฟ้องแล้ว แต่ยังไม่ได้ออกหมายศาล แอบกลัวๆ แต่ก็จะพยายาอ่านและทำความเข้าใจให้ได้มากที่สุด ยอดหนี้ราวๆ 35,000 บาท เจ้าหน้าที่บอกยอดที่จะฟ้องราวๆ 43,000บาท บอกให้ปิดจบที่ยอด 30,000 บาท ภายในเดือนนี้ ถึงจะระงับฟ้องได้
แต่ก็พยายามต่อรองเพราะไม่อยากไปขึ้นศาล ขอ 20,000 บาทผ่อน 4 งวด ก็บอกไม่ได้ต้องปิดจบเท่านั้น ไม่มีเงินเก็บไว้กะตัวเลย เพราะเก็บเงินแบบเล่นแชร์
ไว้ ซึ่งจะได้ตอนเดือนมีนาคมปีหน้า พร้อมโบนัสออก :say: :say: :cry2: :cry2: ตายแน่งานนี้ แต่ก็สู้ค่ะ
- SCB credit เงียบมากกกกกกกก ไม่โทรตามเลย สงสัยใกล้ฟ้องอีกเจ้าแน่ๆเลย
- TMB refinance เจ้านี้ก็โทรน้อย แต่ก็มีตามบ้าง แต่ให้ส่วนลดน้อยมาก ให้ปิดจบที่ 40,000 บาท พยายามต่อรองของผ่อนเพื่อดึงเรื่องไปถึงเดือนมีนา
ก็ไม่ให้ อย่าเพิ่งฟ้องเลยน๊าาาาาาาา :crying: :crying:
- Easy Buy ไม่สมชื่อเลยยยยยย โทรบ่อย คุยดี แต่จบยาก ยอดฟุ้งไปเกือบ 80,000 บาท ลดให้ปิด 30,000 งวดเดียว ส่วนลดดีแต่ไม่มี่เงิน ขอผ่อน 4 เดือน
ก็ไม่ให้ อยากจะบ้าตาย :sweat: :sweat:
-KTC เงียบถึงเงียบที่สุด จะโทรติดต่อขอชำระแบบผ่อนเงินต้นก็ไม่รู้จะติดต่อทางใหน เฮ้อ :wake: :wake:

บนความโชคร้ายก็ยังมีโชคดี ตรงที่ไม่มีสมบัติอะไรเป็นของตัวเองเลย 5555+ ^^ ^^ เพราะยังไม่ได้ทำการโอนเป็นชื่อของตัวเอง คิคิ ฟ้องได้ฟ้องไป

ระหวางนี้ก็ขอแปะลิงค์ไว้อ่านเป็นข้อมูลในการเตรียมตัวขึ้นศาลกันเลย

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=40205&Itemid=64

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.909 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena