เป้าหมาย...จะเป็นคนดีของครอบครัว

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73694 โดย อ้อย
เย็นๆน้องจากบ.win performance โทรมาทวงของKTC
พร้อมแจ้งยอด2ราย วิ่งไป4หมื่นอัพทั้ง2รายการ เฮ้อออ !!
ปล.แต่ก็ดีครับเราจะได้รู้Statusหนี้เราว่ายังอยู่กับบ.รับทวงหนี้อยู่ :pray:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73977 โดย prasanl
ก่อนอื่นขอส่งกำลังใจคุณอ้อยครับ อดทน อดออม เวลาที่ผ่านไปจะทำให้เราหมดหนี้ได้ครับ

เห็นกังวล citi advance จากประสบการณ์เจ้านี้ไม่ฟ้องง่ายๆ จะเปลี่ยน สนง เหมือนที่คุณอ้อยเจอ ส่วนลดจะอยู่ราวๆ 50% ขึ้นไป ข้อเสนอนี้ได้แน่ๆ เวลาต่อรองได้นิดหน่อยไม่นานมาก ขอผมจากยอดหนี้ประมาณ 300,000 ให้จ่าย 2งวด 9พัน และ 155,000 หยุดจ่าย5เดือน รวมเคลียรก็7เดือน

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74180 โดย อ้อย

prasanl เขียน: ก่อนอื่นขอส่งกำลังใจคุณอ้อยครับ อดทน อดออม เวลาที่ผ่านไปจะทำให้เราหมดหนี้ได้ครับ

เห็นกังวล citi advance จากประสบการณ์เจ้านี้ไม่ฟ้องง่ายๆ จะเปลี่ยน สนง เหมือนที่คุณอ้อยเจอ ส่วนลดจะอยู่ราวๆ 50% ขึ้นไป ข้อเสนอนี้ได้แน่ๆ เวลาต่อรองได้นิดหน่อยไม่นานมาก ขอผมจากยอดหนี้ประมาณ 300,000 ให้จ่าย 2งวด 9พัน และ 155,000 หยุดจ่าย5เดือน รวมเคลียรก็7เดือน

ขอบคุณครับคุณprasanl สำหรับกำลังใจและข้อมูล
Citi advanceช่วงนี้ก็เงียบๆครับ
ส่วนCiti visa เสนอส่วนลดประมาณ32% ยังไม่ตอบรับครับ
ปล.ผมย้ายเข้ากรุงตามคำแนะนำของคุณpfs เรียบร้อยแล้วครับ
ขึ้นศาลมีนบุรีใกล้บ้านหน่อย

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74232 โดย อ้อย
หลายวันมานี้ วางมวยทางเสียงกับคนทวงหนี้อิออน
โทรได้ทุกวี่ทุกวัน เช้า สาย บ่าย เย็น
วันนี้เลยพูดนิ่งๆช้าๆว่า คุณครับหยุดพร่ามก่อน ฟังผมช้าๆ
ฟังนะ นี่คือภาษาไทย ผมยังไม่พร้อมประนอมหนี้ ผมยังไม่มีที่จะจ่ายหยอด
คุณจะโทรมาทุกวินาทีผมก็ยังพูดเหมือนเดิม จนท.จะแทรกเสียงขึ้นมา
ผมอัดกลับ คุณอย่าพึ่งอย่าสอดเสียงขึ้นมา ฟังผมก่อน ฟังอีกครั้ง
บลาๆๆ ผมก็พูดเหมือนข้างบน คุณจะโทรเข้าบ้าน เข้าออฟฟิศ เข้ามือถือ
ผมก็จะยังพูดเหมือนเดิม ผมรู้หน้าที่คุณ แต่ควรจะเว้นบ้าง ไม่ใช่โทรจิกยิกๆทุกวัน
ผมไม่เบื่อ แต่รำคาญ เจอแบบนี้เห็นวางสายไปเลย 555+ :ไม่ยอม:

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74594 โดย อ้อย
วันนี้Citi advance แจ้งข้อเสนอทั้งประนอมหนี้ ส่วนลด จ่ายหยอด
เอากะเค้าสิ 555+ จะรอบบิลที่5แล้วยังจะมาชวนจ่ายหยอดและประนอมหนี้
ส่วนลดเสนอมา40%ครับ ยอดยังสูงขอเวลาอีกนิด !!

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74726 โดย อ้อย
เหตุผลที่ทางฝ่ายเจ้าหนี้ ต้องการให้ลูกหนี้ส่งเอกสารส่วนตัว เช่น

- สำเนาบัตรประชาชน
- สำเนาทะเบียนบ้าน
- สลิปเงินเดือน
- และหลักฐานที่เป็นหนี้กับสถาบันการเงินอื่นๆ

ทั้งๆที่เอกสารส่วนตัวของลูกหนี้ ส่วนใหญ่ ทางฝ่ายเจ้าหนี้เองก็มีอยู่แล้ว
เพราะในตอนที่สมัคร บัตรเครดิต/สินเชื่อ มันก็บังคับให้ลูกหนี้ต้องถ่ายสำเนาเอกสารส่วนตัวต่างๆ แนบไปพร้อมกับใบสมัครด้วย มิฉะนั้นก็จะไม่สามารถผ่านการอนุมัติได้...จริงไหม?

แต่ที่พวกมันต้องการให้ส่งไปใหม่อีกครั้ง...ก็เพื่อ

1. แอบเอาไปทำเป็นสัญญา ประนอมหนี้ , ปรับโครงสร้างหนี้ (สัญญานรก) โดยอ้างว่าทางตัวลูกหนี้ได้ยินยอมแล้ว จึงได้ส่งเอกสารเหล่านี้มาให้ฝ่ายเจ้าหนี้ เป็นผู้ดำเนินการให้แทน
วิธีป้องกันก็คือ ให้เขียนขีดคล่อม ด้วยข้อความประมาณว่า"เพื่อใช้ประกอบการพิจารณา ขอส่วนลดหนี้ กับธนาคาร xxxxxxx เท่านั้น"...ลงในสำเนาเอกสารทุกใบ ที่เป็นหลักฐานส่วนตัว

2. เพื่อนำไปพิจารณาให้เกิดกระบวนการ "เร่งรัด" การตัดสินใจอย่างใดอย่างหนึ่งออกมา...เช่น พิจารณาลดหนี้ให้ ว่าสมควรจะลดให้ได้เต็มที่ ได้ที่เท่าไหร่?...และถ้าหากการเจรจาลดหนี้นั้น เกิดไม่สำเร็จ...ก็จะได้รีบตัดสินใจ "ฟ้องโดยด่วนที่สุด" ก่อนที่เจ้าหนี้รายอื่นๆ มันจะมาชิงฟ้องตัดหน้าเอาไปเสียก่อน

3. เพื่อทำการ Upadte ข้อมูลจากเอกสารต่างๆ ที่ทางลูกหนี้จัดส่งไปให้ เช่น บัตรประชาชน , ทะเบียนบ้าน , ที่ทำงาน...ว่าทางลูกหนี้ได้มีการโยกย้ายบ้านไปอาศัยอยู่ที่ใหม่หรือไม่? , ปัจจุบันทำงานอยู่ที่ไหน? ...ที่อยู่ต่างๆของลูกหนี้ ณ.ปัจจุบัน ยังคงตรงกันกับข้อมูลที่ทางเจ้าหนี้จัดเก็บไว้หรือไม่?...เวลาทวงหนี้จะได้ตาม กัด , จิก , ข่มขู่ , ประจาน , กดดัน ได้ถูกต้องและตรงตัว...รวมทั้งการฟ้องและการส่งหมายศาลไปยังที่อยู่ของลูกหนี้(ตามมาตรา 17 ป.วิผู้บริโภค) และการติดตาม อายัด/ยึดทรัพย์ ของลูกหนี้(หลังจากที่ทำการฟ้องศาลแล้ว) จะได้ทำถูกต้องตามขั้นตอนของกฏหมาย

อ้างอิงข้อมูลจาก
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42388&Itemid=64#63493

ไปเอาข้อมูลมาวางไว้
เพราะเจอกับตัวเองก่อนหน้านี้
ที่สำนักงานทวงหนี้ให้ส่งเอกสารส่วนตัวเพิ่มเติม
จำได้ว่าเคยอ่านเจอที่ไหนซักแห่ง
เลยไปตามหาข้อมูลเก่าๆที่ท่านประธานฯเคยโพสไว้
ขอขอบคุณท่านมาณที่นี้ด้วยนะครับ
ขอให้สุขภาพแข็งแรงในเร็ววัน

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #75082 โดย อ้อย
Citi visa ชวนปรับปรุงโครงสร้าง1ปีในรอบบิลที่5
เฮ้อออออ หยุดมาขนาดเนี้ยยังจะมาชวน
เมินเสียเถอะ !!
ปล.คุยอยู่กระทู้ตัวเองดีกว่า มัวแต่ไปยุ่งเรื่องชาวบ้าน 555+

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #75477 โดย อ้อย
รอบบิลที่5 เตรียมรับหมายศาลKTC
มาก็มา ไม่เครียด ไม่กังวล เตรียมแนวทางจากรุ่นพี่ๆไว้แล้ว
ขอเลื่อน ยอมหน้าศาล หรือขอไปไกล่เกลี่ยในงานที่KTCจัด
ขอดูสถานการณ์วันนั้นอีกที

แต่ไม่รู้ว่าKTCกับCiti advance หมายศาลใครจะมาก่อนกัน 55+ :ไม่ยอม:

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #75979 โดย eakz
สุ้ครับผม มีสองตัวนี้เหมือนกัน ktc เกือบแสร ซิตี้แสนเจ็ด ไม่รุ้จะปิดไงดีครับเครียดเลย

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #75984 โดย อ้อย

eakz เขียน: สุ้ครับผม มีสองตัวนี้เหมือนกัน ktc เกือบแสน ซิตี้แสนเจ็ด ไม่รุ้จะปิดไงดีครับเครียดเลย

เช่นกันครับ แต่กระทู้คุณeakzไม่ลงรายละเอียดใช่มั้ยครับ
เห็นถามแต่เรื่องบ้านที่TMB

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #76112 โดย PatPat
คณอ้อย
เป็นยังงัยบ้างคะ เป็นกำลังใจให้นะคะ

ของ Pat
3 เดือนปิดไปได้ตัวเดียวเอง รอต่อไป บางครั้งก็แอบล้า เหนื่อยใจคะคุณอ้อย
แอบกลัวหลายสิ่งอย่าง เฮ้อออ

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #76134 โดย อ้อย
สวัสดีครับคุณPat
ของผมรอบบิลที่5ยังไม่ได้ปิดที่ไหนเลยครับ
เพราะตั้งใจจะดึงไปถึงธันวา รอน้องBOครับ
เจ้าไหนฟ้องก็ยินดีไปศาลครับ ไม่เครียด 55+

ปล.ยินดีด้วยนะครับ สู้ๆไปด้วยกันครับคุณPat

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76538 โดย PatPat
สวัสดีคะคุณอ้อย

ของ Pat
KTC จะส่งฟ้อง 26 ตุลา เห็น KTC ว่ายังงัย
แอบวิตก กลัว เหมือนกันคะ
เร็วมากกก

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76565 โดย อ้อย

PatPat เขียน: สวัสดีคะคุณอ้อย

ของ Pat
KTC จะส่งฟ้อง 26 ตุลา เห็น KTC ว่ายังงัย
แอบวิตก กลัว เหมือนกันคะ
เร็วมากกก

สวัสดีครับคุรPat
อย่าวิตกและเครียดเลยครับ มาถูกทางแล้ว
ใช้เวลาหน่อยก็ต้องสู้และเผชิญกับมัน
KTC ปล่อยไปศาลก็ดีนะครับ ถ้ามีงานไกล่เกลี่ยของKTC
ขอผ่อนยาวไปก่อน หรือไปขอเลื่อน ค่อยไปทำยอมหน้าศาล
มีทางให้เลือกเยอะเยะครับ เป็นกำลังใจให้ สู้ๆนะครับ :สู้ๆ:

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78009 โดย PatPat
สวัสดีคะคุณอัอย
หมายศาลกรุงไทยมาเยือนแล้วคะ

นัดขึ้น 15 ธันวา
สู้คะ แต่บางครั้งก็แอบท้อใจคะ

คุณอ้อยล่ะคะเป็นยังงัยบ้างคะ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78118 โดย eakz
พี่ Pat Pat ถ้าไปศาลแล้วกลับมาเล่าให้ฟังบ้างนะครับ สู้ๆๆครับผม

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78168 โดย อ้อย

PatPat เขียน: สวัสดีคะคุณอัอย
หมายศาลกรุงไทยมาเยือนแล้วคะ

นัดขึ้น 15 ธันวา
สู้คะ แต่บางครั้งก็แอบท้อใจคะ

คุณอ้อยล่ะคะเป็นยังงัยบ้างคะ

สวัสดีครับ
อย่ากังวล อย่าวิตก อย่าไปกลัว
ตั้งสติ แล้วโทรไปถามประชาสัมพันธ์ศาลฯ
ว่าKTCมีจัดงานมหกรรมไกล่เกลี่ยวันไหนบ้าง
ก็เข้าไปงานตามนั้น ไปดูรายละเอียดระยะเวลาการผ่อน
ตกลงกันได้ วันศาลนัดก็ไปยืนยันกับทางศาลว่าเราตกลงกับเจ้าหนี้ได้แล้ว
อย่าหนีศาล สู้ๆครับ !! เป็นกำลังใจให้เสมอครับ

เบอร์ 02-6313778 KTC ฝ่ายติดตามหนี้เสีย
ลองโทรถามดูนะครับว่าเขามีจัดงานที่ศาลฯนนทบุรีหรือเปล่า

ปล.ส่วนหนี้ผม ยังนิ่งๆอยู่ครับ เดือนหน้าน้องBOมา น่าจะได้ปิดบ้าง 555+

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78432 โดย PatPat

eakz เขียน: พี่ Pat Pat ถ้าไปศาลแล้วกลับมาเล่าให้ฟังบ้างนะครับ สู้ๆๆครับผม

แล้วไว้จะมาเล่าให้ฟังนะคะ
สู้ๆ เช่นกันนะคะ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78433 โดย PatPat
คุณอ้อย
ขอบพระคุณมากคะสำหรับคำแนะนำ
สู้ๆ ไปด้วยกันนะคะ

คุณอ้อยจำได้มั๊ยคะว่าถ้าถูกฟ้องแล้ว ห้ามนำเงินฝากในบัญชีชื่อตัวเอง ให้ฝากขื่อคนอื่น หรือฝากได้ในชื่อเรากับแบงค์ที่ไม่มีหนี้

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78489 โดย อ้อย

PatPat เขียน: คุณอ้อย
ขอบพระคุณมากคะสำหรับคำแนะนำ
สู้ๆ ไปด้วยกันนะคะ

คุณอ้อยจำได้มั๊ยคะว่าถ้าถูกฟ้องแล้ว ห้ามนำเงินฝากในบัญชีชื่อตัวเอง ให้ฝากขื่อคนอื่น หรือฝากได้ในชื่อเรากับแบงค์ที่ไม่มีหนี้

บัตรกรุงไทย กับธนาคารกรุงไทย มันคนละบริษัทกันนะครับ
ตามลิ้งค์ที่ท่านประธานฯ ให้ข้อมูลไว้
แต่ถ้าจะเอาสบายใจก็อย่าไปฝากกับธนาคารกรุงไทยครับ
หรือถ้ามีเงินต้องผ่านธนาคารนี้ก็เล่นเกมส์กดโอนเข้าธนาคารอื่นๆครับ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=7111&Itemid=64

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.708 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena