เป้าหมาย...จะเป็นคนดีของครอบครัว

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82897 โดย AJack

อ้อย เขียน: ***คำขอร้อง***

ขอร้องว่าใครที่เข้ามาใหม่ขอให้ศึกษากระทู้นี้ก่อน ก่อนที่จะถาม
ไม่อย่างนั้นแล้วคนที่คอยให้ข้อมูลจะหมดแรงและเบื่อเสียก่อนที่ต้องมาตอบคำถามซ้ำๆ
และอย่าลืมว่า
ตนเป็นที่พึงแห่งตน โดยเฉพาะเรื่องการปลดหนี้ให้ตัวเองก็ต้องทำเองจะทำอะไรเราต้องรู้ข้อมูลให้ มากที่สุด เพราะฉะนั้นโปรดศึกษากระทู้นี้และกระทู้อื่นที่เกี่ยวข้องให้เข้าใจ ถ้ายังสงสัยเรื่องใดก็ค่อยถามนะคะ
และไม่อยากให้มีปัญหาการตัดพ้อ/ต่อว่า/กล่าวหา...เกิดขึ้นจากการถามตอบอีก
เพราะฉะนั้น อยากจะขอย้ำว่า

1. หากอยากได้ข้อมูลอะไร เจ้าตัวก็ต้องให้ข้อมูลของตัวเองให้ชัดเจนด้วย ไม่อย่างนั้นแล้วคนที่คอยตอบ
คำถามจะต้องทำงานหนักมาก หนักทั้งสมองและหนักใจ เพราะไม่ชัดว่าคนถามต้องการอะไรกันแน่

2.ก่อนจะถามอะไรก็ควรหาความรู้จากเวบนี้ก่อน มีกระทู้อะไรที่เกี่ยวข้องก็อ่านเข้าไป สงสัยค่อยถาม

3.ไม่ควรถามแบบสมองว่างเปล่าไม่รู้อะไรเลย เพราะถ้าเป็นอย่างนั้น ต่อให้อธิบายเท่าไหร่ก็ไม่เข้าใจหรอก คนให้คำตอบก็เหนื่อยเปล่า คนฟังก็จะมึนและงง

4. อย่าคิดเรื่องไกลตัวเกินไป ให้คิดถึงเหตุการณ์เฉพาะหน้าก่อน เช่นพอเริ่มหยุดก็ต้องเตรียมรับการทวงหนี้ก่อนและเก็บตังค์ ไม่จำเป็นต้องกังวลไปถึงเครดิตบูโร การยึดทรัพย์ เป็นต้น

5. ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน และอย่าพยายามยืมจมูกคนอื่นหายใจ ลูกหนี้ที่ต้องการปลดหนี้จะต้องรู้ทุกอย่างที่เกี่ยวข้องกับขั้นตอนการปลด หนี้ของตัวเอง จะได้ตัดสินใจถูกว่าตอนนี้ตัวเองอยู่ในขั้นตอนไหนและควรทำอะไรก่อน-หลังและอย่าผลัดวันประกันพรุ่งอย่างเด็ดขาด

6. เป็นหนี้ก็ต้องจ่ายหนี้ แต่เราจะจ่ายเมื่อเราพร้อม
เช่นมีเงินก้อนขอแฮร์คัทได้ก็จัดการไป อย่าปล่อยทิ้งไว้โดยคิดหลบเลี่ยงไม่ยอมจ่าย
เพราะนั่นไม่ใช่เป้าหมายที่ชมรมนี้ต้องการ
เราต้องการให้ลูกหนี้เคลียร์หนี้ของตนเองให้เร็วที่สุดเท่าที่จะทำได้

7.หากลูกหนี้คนไหนปล่อยเรื่องเข้ากระบวนการชั้นศาล กระทั่งมีคำพิพากษาออกมาแล้วก็ควรรีบติดต่อเรื่องการชำระหนี้โดยเร็วอย่า ปล่อยไว้ เพราะถ้านิ่งเฉยมันก็จะมีการยึดทรัพย์และอายัดเงินเดือนตามมาแน่นอน ให้พยายามติดต่อเรื่องการจ่ายหนี้ก่อนจะดีที่สุด

8.และไม่ว่าจะใช้วิธีการไหนก็ตาม สิ่งสำคัญที่ลืมไม่ได้คือเอกสารยืนยันการเจรจรา เราจะต้องมีตัวนี้ยืนยันทุกอย่างที่มีการตกลงกันไม่ว่าจะเป็นเรื่องใด

9. เมื่อถึงเวลาต้องตัดสินใจว่าจะทำอะไรก็ต้องรีบตัดสินใจ
เมื่อถึงเวลาต้องทำก็ต้องทำ
เมื่อจำเป็นต้องสู้ -ต้องชน... ก็ต้องทำ
(ลูกหนี้ต้องเป็นคนตัดสินใจเองว่าตัวเองเหมาะกับการแก้ไขปัญหานี้แบบไหน และจะตัดสินใจได้ดีเมื่อพยายามหาข้อมูล+ความรู้จากเวบนี้+พยายามทำความเข้า ใจแล้ว)

เชื่อว่าส่วนใหญ่ที่เข้ามาในนี้คงจัดการหนี้ของตนเองไม่ไหว
แล้วถึงได้เข้ามา
เมื่อเข้ามาหาข้อมูล และ ได้รับคำนะนำแล้ว
ถ้ายัง.....ไอ้นั่นไม่ได้....ไอ้นี่ไม่กล้า....
...แบบนี้ไม่เอา......ไม่อยากทำแบบนั้น .... อยู่อีกหล่ะก็
มันก็เสียเวลาเปล่า/ไม่มีประโยชน์ที่จะเข้ามาในเวบนี้เลย

อย่าลืมว่าคุณโชคดีกว่าคนอีกหลายร้อยหลายพันคน
เพราะคุณเจอเวบนี้แล้ว
ขอให้ใช้ความโชคดีนี้ให้คุ้มค่า
[/size]Credit By: Sunshine
ผมเซฟรายละเอียดเก็บไว้ในเครื่อง เพื่ออ่าน อ่านแล้วอ่านอีก อ่านๆๆๆๆ ทุกวันนี้ก็ยังอ่านก่อนทำงาน
เพื่อเสริมสร้างกำลังให้กับตัวเอง พร้อมกับมีความหวังว่าสักวันเราจะหมดนี้แบบนี้ให้ได้

ขอบคุณครับ แนะนำได้ดีมากเลยครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82920 โดย อ้อย

rainy2016 เขียน:

อ้อย เขียน: วันที่รอคอยมาถึงแล้วกับหมายศาลของบัตรกรุงไทย
นัดแรกวันที่3พ.ค.2559 ไกล่เกลี่ย นัดสองวันที่11พ.ค.2559
รอมาปีกว่าๆถึงฟ้อง !! :สู้ๆ:

คุณอ้อย KTC Proud ปล่อยเป็นปี จากวันหยุด ถึงวันฟ้อง ค่าใช้จ่ายต่างๆ เพิ่มมาเยอะไหมค่ะ ดอกมิวิ่งกระจายเลยหรือค่ะ ค่าดอกเบี้ย+ค่าธรรมเนียมการใช้วงเงิน+ค่าทวงติดตามทวงถามหนี้อีก...(ตัวเองมีบัตรนี้ แอบหวั่น)

ถามห้องนี้ผิดกติกา ขออภัยค่าาาา

ยอดตอนหยุด2ใบก็6หมื่นกว่าๆครับ ยอดฟ้องเกือบแสน
ตั้งใจไปงานมหกรรมที่ศาลฯ และดูรายละเอียดครับ
ขอผ่อนยาวผ่อนสั้นก็ว่ากันไป สู้ๆเช่นกันนะครับคุณrainy2016

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82927 โดย jinnyja
สวัสดีค่า คุณอ้อย หายไปนานเลย สบายดีนะค่ะ สู้ๆนะค่ะ

^^^^^^

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82937 โดย AJack

อ้อย เขียน:

PatPat เขียน: คุณอ้อย
ขอบพระคุณมากคะสำหรับคำแนะนำ
สู้ๆ ไปด้วยกันนะคะ

คุณอ้อยจำได้มั๊ยคะว่าถ้าถูกฟ้องแล้ว ห้ามนำเงินฝากในบัญชีชื่อตัวเอง ให้ฝากขื่อคนอื่น หรือฝากได้ในชื่อเรากับแบงค์ที่ไม่มีหนี้

บัตรกรุงไทย กับธนาคารกรุงไทย มันคนละบริษัทกันนะครับ
ตามลิ้งค์ที่ท่านประธานฯ ให้ข้อมูลไว้
แต่ถ้าจะเอาสบายใจก็อย่าไปฝากกับธนาคารกรุงไทยครับ
หรือถ้ามีเงินต้องผ่านธนาคารนี้ก็เล่นเกมส์กดโอนเข้าธนาคารอื่นๆครับ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=7111&Itemid=64

เห็นด้วยครับ อย่าฝากไว้ดีกว่า ของผมก็มีเงินเดือนผ่าน KTB แต่ก็ใช้วิธีสมัคร Internet banking และเปิดบัญชีใหม่ไว้ที่ SCB ที่ไม่มีหนี้ และสมัครผ่าน net ทั้งสองที่ จะได้เช็คยอดบัญชีง่ายๆ จ่ายค่าบริการเดือนละ 15 บาทและเมื่อเงินเดือนเข้า เราก็โอนเข้า SCB เก็บไว้ครับปลอดภัยกว่าครับ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82983 โดย อ้อย

jinnyja เขียน: สวัสดีค่า คุณอ้อย หายไปนานเลย สบายดีนะค่ะ สู้ๆนะค่ะ

^^^^^^

สวัสดีครับคุณjinnyja สบายดีครับ เช่นกันนะครับ สู้ๆไปด้วยกัน :สู้ๆ:

8 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 8 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83337 โดย อ้อย
Citi advance ส่งเทียบเชิญมาให้
ใจความว่า30เมษายน ศกนี้ เจอกันที่ศาลฯตอน09.00น.
เราก็แปลกใจหมายศาลไม่ยักส่งมา มาแต่จดหมายฯ
แต่ยังไงก็จะไปตามนัดครับ 30เมษา วันเสาร์ศาลท่านขยันดีจัง
:ไม่ยอม:

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84708 โดย อ้อย
ไปศาล2ครั้งในรอบ3วัน
ครั้งแรกวันที่30เมษา ของCiti advance
ไปถึงศาลมีนบุรีแต่เช้ายังไม่แปดโมงเลย
เดินดูรายชื่อในบอร์ดที่แจ้งชื่อและห้อง
ก็ขึ้นไปรอในห้องที่มีชื่อเรา เจอทนายนั่งรอในห้อง
ก็คุยกันไปมาหลายรอบ ยังตกลงอะไรไม่ได้เพราะยอดที่ทางCiti
เสนอมาให้ผ่อนยอดต่อเดือนยังสูง เลยแจ้งทนายว่าผมขอเลื่อนละกัน
เจ้าหน้าที่ศาลก็ใจดีแนะนำหลายอย่าง ทนายก็ใจดีไม่เรื่องมาก
สรุปของCiti ผมขอเลื่อนไป1นัด ขึ้นศาลอีกทีก็วันที่8มิถุนายน
แต่ก็แปลกใจในคำแนะนำของเจ้าหน้าที่ศาล ที่บอกว่านัดหน้าไม่ต้องมาหรอก
ให็ศาลตัดสินเลยแล้วรอคำบังคับที่บ้าน อาจจะมีเวลาอีกเดือนสองเดือน
เพราะถ้ามาแล้วให้ศาลตัดสินเราก็เซ็นรับทราบวันนั้น เราก็งง เออให้เราหนีศาลซะงั้น 555

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84710 โดย อ้อย
ครั้งที่2เมื่อวานนี้ของKTCซึ่งจัดงานมหกรรมไกล่เกลี่ยที่ศาล
คนเยอะมาก ก็ตามเดิมเดินไปดูที่บอร์ด แจ้งชื่อและชั้นที่จัดงาน ชั้น8
ก็ขึ้นไปลงชื่อรับบัตรคิวรอเรียกเพื่อตรวจสอบเอกสารและพบเจ้าหน้าที่
นัดนี้ทำยอมฯครับ ขอผ่อน36งวดจากยอดหนี้8หมื่นต้นๆฟ้องหนี้2บัตร
ผมขอผ่อนบัตรละ1000บาทดอกเบี้ย7.5%ต่อปี ก็ยอมๆผ่อนนานๆไปก่อน
กะว่าสิ้นปีมีโบนัสค่อยขอข้อเสนอส่วนลดอีกที
ก็ขอขอบคุณเวบฯนะครับที่ให้คำแนะนำที่ดีมากๆ ผมอาศัยอ่านอย่างเดียว
แล้วเอาไปประยุกต์ใช้กับหนี้ตัวเอง หยุดมาเกือบปีปิดหนี้ไป2รายการ
เหลืออีก3รายการก็ตั้งใจว่าสิ้นปีนี้น่าจะหมด สู้ๆครับ
ขอบคุณครับ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86083 โดย อ้อย
ไปศาลครั้งที่2ของciti adv.มาแล้วครับ
ไปเพื่อให้ศาลท่านตัดสินให้เลย โดยขอความเมตตาจากศาล
ให้ท่านดูเรื่่องดอกเบี้ย ค่าปรับต่างๆ ว่าลดหย่อนมูลนี้ลงได้มั้ย
ศาลท่านก็บอกเดี๋ยววันนี้จะออกคำบังคับด้วยวาจา แต่จำเลยยังไม่ต้องเซ็นรับทราบ
เพราะศาลจะขอดูรายละเอียดให้ และบอกว่าจะลดดอกเบี้ยเหลือ10%
และให้โจทก์เป็นผู้จัดส่งคำบังคับให้จำเลย และค่อยไปตกลงเรื่องการผ่อนจ่าย
อย่าให้ถึงบังคับคดีเลย ท่านพูดประมาณนี้ครับ ท่านให้เอกสารผ่านทนายมาให้ผมเซ็น
ก็ประมาณนี้ครับ ได้รับคำบังคับเมื่อไหร่ค่อยว่ากัน จะจ่ายปิด หรือหักคอจ่ายยังไง
ว่ากันอีกที

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86372 โดย IndyGirL
ติดตามนะคะ เราเองก็ค้างคากับ UOB คาดว่าต้องรอพิพากษาเช่นกัน เงื่อนไขที่ให้มาผ่อนไม่ไหวจริง ๆ (o_O) (o_O)

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86607 โดย อ้อย

IndyGirL เขียน: ติดตามนะคะ เราเองก็ค้างคากับ UOB คาดว่าต้องรอพิพากษาเช่นกัน เงื่อนไขที่ให้มาผ่อนไม่ไหวจริง ๆ (o_O) (o_O)

ขอบคุณครับ สู้ๆไปด้วยกันนะครับ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86647 โดย อ้อย
วันเสาร์มีจนท.ของบ.ที่รับทวงหนี้ของciti adv.โทรมาหา
แจ้งว่ามีคำพิพากษาแล้ว พี่จะจ่ายยังไงบ้าง?
ผมเลยตอบไปเบาๆว่า ทราบครับว่าศาลตัดสินแล้ว
แต่ผมยังไม่ได้รับคำบังคับ ช่วยเร่งทนายของคุณให้หน่อย
ผมได้รับเมื่อไหร่ ผมจะติดต่องทางคุณเอง ?? :ไม่ยอม: :เฮ้อ:

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86910 โดย อ้อย
ผ่อนจ่ายKTCเดือนละ2,000บาท ได้2เดือนละ
ส่วนของCiti adv.หลังจากไปให้ศาลท่านตัดสิน
ป่านนี้ยังไม่เห็นคำบังคับฯ ไม่เป็นไร รอได้ 555+ :ไม่ยอม:

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86920 โดย MK245
ขอโทษคะ ขอถามเรื่องที่ขอเลื่อน วันไปศาลเราสามารถแจ้งขอเลื่อนนัดได้เลยเหรอคะ

อ้อย เขียน: ไปศาล2ครั้งในรอบ3วัน
ครั้งแรกวันที่30เมษา ของCiti advance
ไปถึงศาลมีนบุรีแต่เช้ายังไม่แปดโมงเลย
เดินดูรายชื่อในบอร์ดที่แจ้งชื่อและห้อง
ก็ขึ้นไปรอในห้องที่มีชื่อเรา เจอทนายนั่งรอในห้อง
ก็คุยกันไปมาหลายรอบ ยังตกลงอะไรไม่ได้เพราะยอดที่ทางCiti
เสนอมาให้ผ่อนยอดต่อเดือนยังสูง เลยแจ้งทนายว่าผมขอเลื่อนละกัน
เจ้าหน้าที่ศาลก็ใจดีแนะนำหลายอย่าง ทนายก็ใจดีไม่เรื่องมาก
สรุปของCiti ผมขอเลื่อนไป1นัด ขึ้นศาลอีกทีก็วันที่8มิถุนายน
แต่ก็แปลกใจในคำแนะนำของเจ้าหน้าที่ศาล ที่บอกว่านัดหน้าไม่ต้องมาหรอก
ให็ศาลตัดสินเลยแล้วรอคำบังคับที่บ้าน อาจจะมีเวลาอีกเดือนสองเดือน
เพราะถ้ามาแล้วให้ศาลตัดสินเราก็เซ็นรับทราบวันนั้น เราก็งง เออให้เราหนีศาลซะงั้น 555

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86924 โดย อ้อย

MK245 เขียน: ขอโทษคะ ขอถามเรื่องที่ขอเลื่อน วันไปศาลเราสามารถแจ้งขอเลื่อนนัดได้เลยเหรอคะ

อ้อย เขียน: ไปศาล2ครั้งในรอบ3วัน

ครับ การขอเลื่อนด้วยปากเปล่า ได้เต็มที่ไม่เกิน1-2เดือนครับ คือเราไปศาลถ้ายังคุยกับทางทนาย
หรือเจ้าหนี้ไม่ลงตัว เราใช้สิทธิ์ของเราเพื่อขอเลื่อนได้เลยครับ โดยแจ้งต่อศาลว่าขอเลื่อนเพื่อไปเจรจรานอกรอบกับทางเจ้าหนี้ ประมาณนี้ครับ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86995 โดย อ้อย
วานนี้ลองโทรหาทนายที่ดูแลคดีของciti
ถามไปว่า...พี่ๆคำบังคับฯออกยัง
ทนายตอบ อ๋อ..ยังครับ ศาลยังพิมพ์ไม่เสร็จ !

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88402 โดย อ้อย
และแล้วก็มีข่าวดีบ้างกับชีวิตหนี้ !
กับบัตรKrung sri visa ที่หยุดมาปีกว่าๆ
ช่วง6เดือนแรกได้ส่วนลดสุดงาม50%กว่าๆ
แต่เราดันผิดสัญญาเพราะมีปัญหาไมได้จ่ายตามนัดช่วงสิ้นปี
ยื้อไปยื้อมา ทางบ.ลีดเดอร์แว่วๆว่าจะฟ้อง เราก็รอหมาย
แต่...ก็เจรจาไกล่เกลี่ยไปพลางๆด้วย เก็บเงินรอโอกาสอีกครั้งไปด้วย
จนวานนี้ลองเจรจาขอปิดบัญชีงวดเดียวกับทางบ.ลีดเดอร์อีกครั้ง
หยุดมาปีกว่ายอดวิ่งไปเป็นแสนต้นๆ มีข้อเสนอ66,000บาท
เราก็บอกไม่ไหวมีแค่60,000 จ่ายเลย ช่วยหน่อย
วันนี้ยืนยันกันแล้วว่าทางKrungsri OK
ส่วนลดประมาณ45% ก็พอใจแล้วหล่ะ ไม่อยากยื้อไปศาล
เพราะไปศาลถ้าไม่จบ มักเล่นตัว อย่างCiti adv.ตอนนี้
เล่นตัวไม่ยอมเสนอ สงสัยต้องหน้าด้านจ่ายหลังได้รับคำบังคับ !! :ไม่ยอม:

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88448 โดย อ้อย

ไฟล์แนบ:

ชื่อไฟล์: Payslip.pdf
ขนาดไฟล์:22 kb

ปิดอีกหนึ่งใบครับกับKrungsri visa หยุดมาปีกว่าๆยอดล่าสุด109,971.24บาท
ปิดที่60,000บาท งวดเดียว ประมาณ 45% พอใจหล่ะ จะได้หมดหนี้กะเขาซะที
สู้ต่อไปเหลือCiti adv.ที่รอเจรจาเพราะให้ศาลท่านตัดสินแล้ว อาจจะเลือกหน้าด้านจ่าย
เพราะยอด2แสนกว่าๆ ขอจ่ายแสนสองหมื่น ยังเล่นตัว ขอแสนห้าหมื่น เฮ้อออ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88655 โดย อ้อย
วันนี้คุยกับทางCiti โดยตรง หลังจากคุยกันไปมาหลายรอบ
ยอดที่ไปศาลประมาณ214,188.21บาท ดอกเบี้ย10%
2เดือนกว่าๆยังไม่ได้รับคำบังคับ ข้อเสนอ150,000บาทงวดเดียว
ผมขอ120,000บาท ทางสำนักงานไม่ยอม ยื้อไปยื้อมา
เลยคุยตรงกับทางCiti ลิสซิ่ง บอกไปตรงๆจะเอาไม่เอา
ผมมีเท่านี้ ไม่เอาผมจะเอาเงินไปซ่อมบ้านนะ เพราะน้ำท่วมบ้าน
เลยจบที่130,000บาท ก็ประมาณ40% รอเอกสารยืนยัน
จ่ายวันที่26/08/16 ต่อไปก็เหลือหนี้อิออนตัวเดียวแล้ว
ยอดแสนต้นๆ เก็บเงินรอต่อไป เห็นบอกจะฟ้อง
เออรีบๆหน่อยก็ดี รออยู่ 555+ :ไม่ยอม:

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88713 โดย อ้อย
หลังจากหยุดมาปีกว่าๆ ณ วันนี้ ผมสามารถปิดชำระหนี้คืนได้เกือบหมดแล้วครับ
หยุดจ่ายใช่ว่าจะเก็บเงินได้ครับ แต่โชคดีที่มีน้องโบนัสมาช่วยตอนสิ้นปีและภรรยาช่วยเหลือ
:ไม่ยอม:
1.Citi Visa ยอด33,576 ปิด17,000บาท
2.Citi Advance ปล่อยฟ้อง ศาลตัดสินตั้งแต่มิ.ย.59 คำบังคับยังไม่ออก เจรจาจากยอดฟ้อง214,188
ขอปิดที่130,000บาท 26/08/16 จ่ายปิดผ่านเทเลวิชเรียบร้อย
3.KTC Visa ส่วนลดไม่มาก ไปงานไกล่เกลี่ยที่ศาล ขอผ่อนเดือนละ1,000 ผ่อนมา3เดือนแล้ว ปีใหม่จะขอปิด
4.KTC Proud ส่วนลดไม่มาก ผ่อนเหมือนบัตรVisa
5.Krungsri Visa ยอด109,971ปิดที่60,000บาท
6.Tesco lotus Visa ยอด86,646 ปิดที่44,000[km
7.Aeon Master เหลือเจ้านี้เจ้าเดียวที่ยังไม่คืบหน้า เห็นแจ้งจะฟ้อง ก็รออยู่ครับ

ต้องขอขอบคุณองค์ความรู้ที่มากมายในเวบแห่งนี้ครับ ผมทำตามคำแนะนำทุกอย่าง
ยกเว้นเรื่องเก็บเงิน ทำไม่ได้เลย โชคดีที่ดึงเรื่องผ่านช่วงโบนัสออกจึงพอมีเงินปิดหนี้ได้บ้าง
ขอเป็นกำลังใจให้ทุกๆคนนะครับ สู้ๆ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.743 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena