เล่าใหม่ Debt Diary หนทางปลดหนี้ 1.2 ล้านบาท

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6814 โดย meawpung
เจรจากับ Ready อยู่ครับ ถ้าได้ซัก 80,000 สามงวด ก็จะรับไว้พิจารณาอยู่ครับ กำลังวางแผนจะซื้อบ้านใหม่ของเราแต่เก่าของคนอื่นภายในสองปีข้างหน้าไม่อยากให้ยืดเยื้อ พอปิดได้ ก็จะปิดไป

อีกอย่าง เป็นคนเอ่อ จะยังไงดี มีที่หลายโฉนดครับ แต่แปลงละ ห้าสิบวา ร้อยวา อยู่ หก โฉนด ก้ไม่อยากให้มาวุ่นวายเรื่องสืบทรัพย์ครับ แต่คิดว่าคงมาไม่ถึง แต่หลักๆคือ อยากซื้อที่ซุกหัวนอนใหม่ครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6905 โดย Mommyangel
เรดดี้...หลังจากไปศาลก็ไม่โทรมาเลย....ถึงโทรมาก็ไม่คุย...ชั้นจะสู้คดีแก....ประเด็นเพียบเลย...เจอกัน

ขอเป็นเก้าอี้พักใจ....
ให้เธอได้พักพิง...

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #7079 โดย meawpung
สัปดาห์นี้ตั้งใจจะโทรจิก ซิตี้ เรื่องใบปิดหนี้ของ CITIM โทรเช้า โทรเย็น เป็นยาแก้อักเสบเลย

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #7087 โดย meawpung
หลังจากโทรหาซิตี้ยิ่งกว่าโทรหาแฟน

ตอนนี้ทางเขาได้ออกใบยืนยันการหมดเวรหมดกรรมมาแล้ว รอส่ง EMS

อโหสิกรรมกันไป

กะลังต่อรองกะน้องเรดดี้ แปดหมื่น พี่ยอมจบนะน้อง แต่ขอสามงวด โอเคป่ะ

จะได้หมดเวรหมดกรรมไปอีกหนึ่ง

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #7102 โดย Nok2865
.
ฉันอยากเป็นซิตี้จังเลย

เธอจะได้โทรหาฉันยิ่งกว่า "แฟน"

^^

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #7103 โดย Pachiby8
หลังจากมีนัดขึ้นศาล 1 รอบไปแล้ว กำลังจะไปรอบ 2 สิ้นเดือนนี้ ได้ยอดยอมความกันแล้วกับ advance ยอดฟ้อง 77000 ได้ส่วนลดมาประมาณ 23% ปิดจบที่ 60000 จากที่เคยให้ก่อนขึ้นศาล 57000 แต่มาวันนี้บอกว่ายอดนั้นไม่ได้แล้ว ต้องจ่ายที่ 63000 เลยต่อรองขอ 60000 จ่ายจบภายในเดือน ก.ค. ค่ะ ทางเขาก็โทรมาบอกว่ายอมค่ะ ตอนนี้กำลังรอใบยืนยันอยู่ค่ะ ดิฉันยอมค่ะยอม เพราะเหนื่อยกับการเจรจา อยากให้จบเร็วๆค่ะ เพราะมีเจ้าอื่นรอคิวอีก 7 บัญชีค่ะ ^^

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #7120 โดย meawpung

กอบัว เขียน: .
ฉันอยากเป็นซิตี้จังเลย

เธอจะได้โทรหาฉันยิ่งกว่า "แฟน"

^^

ฮ่าๆๆ

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #7123 โดย meawpung

nat1001 เขียน: หลังจากมีนัดขึ้นศาล 1 รอบไปแล้ว กำลังจะไปรอบ 2 สิ้นเดือนนี้ ได้ยอดยอมความกันแล้วกับ advance ยอดฟ้อง 77000 ได้ส่วนลดมาประมาณ 23% ปิดจบที่ 60000 จากที่เคยให้ก่อนขึ้นศาล 57000 แต่มาวันนี้บอกว่ายอดนั้นไม่ได้แล้ว ต้องจ่ายที่ 63000 เลยต่อรองขอ 60000 จ่ายจบภายในเดือน ก.ค. ค่ะ ทางเขาก็โทรมาบอกว่ายอมค่ะ ตอนนี้กำลังรอใบยืนยันอยู่ค่ะ ดิฉันยอมค่ะยอม เพราะเหนื่อยกับการเจรจา อยากให้จบเร็วๆค่ะ เพราะมีเจ้าอื่นรอคิวอีก 7 บัญชีค่ะ ^^

ดีแล้วครับ ยอดลดไม่มีอะไรตายตัว ถ้าเราพร้อม เราพอ ก็ปิดไปเลยครับ ข้าศึกลดไปหนึ่ง

ยินดีด้วยนะครับ

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #7138 โดย meawpung
สดๆ ร้อนๆ ฮ่องกรงนรกแตก โดย ห่านจิก บอกว่าเป็นฝ่ายกฏหมาย แต่ไม่น่าใช่น่าจะเป็นสำนักงานกฏหมายมากกว่า โทรเข้าเครื่องที่ทำงานเลย

มันก็มาแบบเดิมๆ ทำไมไม่จ่าย ไม่เดินบัญชีเข้ามามั่ง นานแล้วนะ

ที่เด็ดสุดคือ เงินเดือนก็เยอะ ทำไมไม่จ่าย

เราบอกว่า ไม่จ่าย ยังไม่มี
มัน เมื่อไหร่จะมี
เรา มีแล้วจะบอก
มัน เงินเดือนตั้งเยอะตั้งแยะ ทำไมไม่จ่ายเอาไปใช้อะไรหมด
เรา จะใช้อะไรมันก็ไม่เกี่ยวกับคุณนี่ครับ ตอนนี้ยังไม่มีอ่ะ
มัน ไม่ได้นะคุณต้องจ่าย
เรา จ่ายนะจ่ายอยู่ แต่ตอนนี้ยังไม่มี ทีหลังโทรเข้ามือถือนะ

แล้วเราก็วาง

มันก็โทรเข้าเครื่องที่โต๊ะอีก ยกหูโทรศัพท์ออก ไม่คุย เพราะติดประชุม

อ้อ ลืมบอกไป ตาคนนี้แกชื่่อวิสูตร

เตรียมพร้อมรับมือ เรากะว่าถ้ากรุงศรีได้หนี่ที่ผ่านการหมักบ่มจนเน่าแล้ว คงมีส่วนลดในเดือน เมษายน หลังจากที่เขาเคลียร์พื้นที่กันเรียบร้อยแล้ว

คืนนี้หามุขด่ามันกลับดีกว่า

เช่น เอาเงินไปซื้ออาหารหมา แจกหมาเร่รอ่น ไม่มีตังค์จ่ายดอกเบี้ยพวกทำนาบนหลังคน กะพวกเปรตขอส่วนบุญ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Nok2865

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #7144 โดย Pachiby8

Narasingh เขียน:

nat1001 เขียน: หลังจากมีนัดขึ้นศาล 1 รอบไปแล้ว กำลังจะไปรอบ 2 สิ้นเดือนนี้ ได้ยอดยอมความกันแล้วกับ advance ยอดฟ้อง 77000 ได้ส่วนลดมาประมาณ 23% ปิดจบที่ 60000 จากที่เคยให้ก่อนขึ้นศาล 57000 แต่มาวันนี้บอกว่ายอดนั้นไม่ได้แล้ว ต้องจ่ายที่ 63000 เลยต่อรองขอ 60000 จ่ายจบภายในเดือน ก.ค. ค่ะ ทางเขาก็โทรมาบอกว่ายอมค่ะ ตอนนี้กำลังรอใบยืนยันอยู่ค่ะ ดิฉันยอมค่ะยอม เพราะเหนื่อยกับการเจรจา อยากให้จบเร็วๆค่ะ เพราะมีเจ้าอื่นรอคิวอีก 7 บัญชีค่ะ ^^

ดีแล้วครับ ยอดลดไม่มีอะไรตายตัว ถ้าเราพร้อม เราพอ ก็ปิดไปเลยครับ ข้าศึกลดไปหนึ่ง

ยินดีด้วยนะครับ

แต่กว่าจะได้มานะคะ ต้องฟังชีเขาบ่นนี่นั่น ยอด 57000 ให้ไปตั้งแต่เดือน ธ.ค. 54 มันเป็นไปไม่ได้หรอกที่จะเอายอดนี้จบตอนเดือน ก.ค. 55 ดิฉันก็บอกว่าถ้าคุณรับฟังปัญหาของลูกค้า คุณจะไม่พูดแบบนี้แน่นอนนะคะ นางชีนั้นตอบสวนมาว่า มันเรื่องของคุณ ดิฉันเลยถามว่านี่คุณเป็นสำนักกฏหมายหรือเปล่าคะ จะโหดร้ายไปถึงไหน ในเมื่อลูกค้าบอกว่าติดปัญหา คุณก็น่าจะรับฟัง แล้วหาวิธีการมาแก้ไขกัน ดิฉันไม่รวย ไม่มีเงินก้อน ถ้ามีก็คงไม่เผลอมาเป็นลูกค้าคุณนะคะ ตอนนี้ที่ทำได้คือ เจรจาให้ต่างฝ่าย ต่างยอมรับกันว่าจะจ่ายที่เท่าไหร่ แต่ถ้าคุณมาปรับเพิ่มที่ละ 6000 บาท แบบนี้ ดิฉันจะไปหามาให้จากไหนได้ ตอนนี้ก็หยุดจ่ายทุกอย่าง ทุกตัว เพื่อมาปิดจบกับคุณ เพื่อที่จะได้ไปใช้หนี้เจ้าอื่นต่อ หลังจากที่จบกับคุณ เรดดี้ให้ส่วนลดมา 50% ดิฉันต้องอดใจ ไม่รับข้อเสนอนั้น ตอนนี้กลายเป็นว่าดิฉันบ่นค่ะ กรอกใส่หูชี จากนั้นดิฉันก็ว่าง แล้วกลับมานั่งตั้งสติใหม่ แล้วโทรกลับไปใหม่
ดิฉัน : เอางี้ไหมคะ ดิฉันจะจ่ายมากกว่าเดือนละ 4000 เป็นเดือนละ 6000 แล้วพอ ก.ค. จะจ่ายส่วนที่เหลือ แต่ขอส่วนลดหน่อย ถ้าไม่ได้จาก 57000 ดิฉันขอสัก 60000 แล้ว คนละครึ่งทาง จาก 63000
ชี : ไม่ได้ค่ะ ดิฉันบอกไปแล้วว่าได้ยอดที่เท่าไหร่ ดิฉันรับปากไม่ได้ เดี๋ยวจะหาว่าเสียคำพูด
ดิฉัน : งั้นคุณก็ไปเสนอแบงค์มาก่อนแล้วกันนะ แล้วโทรบอกดิฉัน ขอเน้นว่า อยากจ่าย อยากจบ แต่ถ้าต้องการมากกว่านี้ก็จะยอมที่ยอดฟ้อง ผ่อน 2 ปี (77,XXX)
ชี : ไม่ได้หรอกค่ะ 2 ปี เต็มที่ปีเดียว
ดิฉัน : ก็ไว้คุยกันที่ศาลแล้วกัน ดิฉันก็วางหูไป

พอไม่ถึง 5 นาทีเลยค่ะ ชีก็โทรมาบอกว่าทางแบงค์เขายอมที่ 60,000 แล้ว แต่ขอเป็นเดือนละ 4500 จำนวน 4 เดือน แล้วก็ส่วนต่างในเดือน ก.ค. ดิฉันก็โอเคไปเพราะไม่อยากวุ่นวายเรื่องไปศาลแล้วค่ะ จบกันที่ยอดนี้ ก็ถือว่าให้ดอกเบี้ยแบงค์ไป 9000 รวมทั้งหมดตั้งแต่ผ่อนจ่ายแรกๆ ค่ะ จากยอดกู้ 86000 ไหนๆ ก็เอาเงินเขามาแล้ว ตอนนี้ก็รอแค่หนังสือยืนยันการชำระหนี้ค่ะ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Nok2865, ntps

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #7313 โดย meawpung
ตอนนี้ได้ข้อยุติกับ Ready แล้วครับ

จบกันที่ 85,000 จากยอด 135,000 จ่าย 3 งวด

หมดไปอีกหนึ่งใบ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Hathaichanok05

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #7318 โดย Mommyangel

Narasingh เขียน: ตอนนี้ได้ข้อยุติกับ Ready แล้วครับ

จบกันที่ 85,000 จากยอด 135,000 จ่าย 3 งวด

หมดไปอีกหนึ่งใบ

เก่งมากค่ะ...อีกสามเดือน.ก็จะหมดศัตรูไปอีกหนึ่งราย..ขอให้โชคดีค่ะ....

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #7319 โดย Nok2865

Narasingh เขียน: สดๆ ร้อนๆ ฮ่องกรงนรกแตก โดย ห่านจิก บอกว่าเป็นฝ่ายกฏหมาย แต่ไม่น่าใช่น่าจะเป็นสำนักงานกฏหมายมากกว่า โทรเข้าเครื่องที่ทำงานเลย

มันก็มาแบบเดิมๆ ทำไมไม่จ่าย ไม่เดินบัญชีเข้ามามั่ง นานแล้วนะ

ที่เด็ดสุดคือ เงินเดือนก็เยอะ ทำไมไม่จ่าย

เราบอกว่า ไม่จ่าย ยังไม่มี
มัน เมื่อไหร่จะมี
เรา มีแล้วจะบอก
มัน เงินเดือนตั้งเยอะตั้งแยะ ทำไมไม่จ่ายเอาไปใช้อะไรหมด
เรา จะใช้อะไรมันก็ไม่เกี่ยวกับคุณนี่ครับ ตอนนี้ยังไม่มีอ่ะ
มัน ไม่ได้นะคุณต้องจ่าย
เรา จ่ายนะจ่ายอยู่ แต่ตอนนี้ยังไม่มี ทีหลังโทรเข้ามือถือนะ

แล้วเราก็วาง

มันก็โทรเข้าเครื่องที่โต๊ะอีก ยกหูโทรศัพท์ออก ไม่คุย เพราะติดประชุม

อ้อ ลืมบอกไป ตาคนนี้แกชื่่อวิสูตร

เตรียมพร้อมรับมือ เรากะว่าถ้ากรุงศรีได้หนี่ที่ผ่านการหมักบ่มจนเน่าแล้ว คงมีส่วนลดในเดือน เมษายน หลังจากที่เขาเคลียร์พื้นที่กันเรียบร้อยแล้ว

เช่น เอาเงินไปซื้ออาหารหมา แจกหมาเร่รอ่น ไม่มีตังค์จ่ายดอกเบี้ยพวกทำนาบนหลังคน กะพวกเปรตขอส่วนบุญ

นี่เธอ...บอกมัน จะเอาเงินไปเที่ยวบางแสนกับป้าลี กะพี่บัว
จะไปเหล่นักศึกษาแถวม.บูรพา
จะไปซื้อสากกะเบือ สักสองอัน
อันหนึ่งให้พี่บัว แกจะได้มีกำลังใจในการทู่ซี้อยู่ในชมรมหนี้ต่อไป
อีกอันหนึ่ง เอาไว้ฟาดปากสำนักงานกฎหมา...ย ที่ปากสั่วๆ อ้างมั่วๆ กำเริบเสิบสานถามหาเงินเดือน(กู)ทำไม
อย่าลืมนะ อย่าลืม...
เอาเงินไปเที่ยวบางแสนกับป้าลี & พี่บัว :P (เน้นนะเธอ...)

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: meawpung

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #7324 โดย Mommyangel

กอบัว เขียน:

พี่ชอบคำตอบนี้จัง...จะเอาไว้ใช้มั่ง...แต่ตอนนี้คนทวงหนี้ของพี่ลีมันตายไปหมดแล้ว....ไม่โทรหาเลย

เอาเงินไปเที่ยวบางแสนกับป้าลี & พี่บัว :P (เน้นนะเธอ...)

ป้าลี...เหรอ...พี่บัว...เหรอ....ไม่ใช่มั๊ง.....พี่ลี...กะป้าบัว....มากกว่า

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #7341 โดย meawpung

พี่ลี เขียน:

กอบัว เขียน:

พี่ชอบคำตอบนี้จัง...จะเอาไว้ใช้มั่ง...แต่ตอนนี้คนทวงหนี้ของพี่ลีมันตายไปหมดแล้ว....ไม่โทรหาเลย

ป้าลี...เหรอ...พี่บัว...เหรอ....ไม่ใช่มั๊ง.....พี่ลี...กะป้าบัว....มากกว่า

ขอบคุณท่านพี่ทั้งสองที่ให้กำลังใจเสมอมาครับ เรียกพี่แล้วกันนะครับ เรียกตามอะนาคินแล้วกัน

ไปบางแสนเมื่อไหร่เหรอครับ น่าสน น่าสน กินส้มตำริมหาด นอนเตียงผ้าใบ ลมเย็นๆ

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #7352 โดย Nok2865
โอ๊ะ...พ่อ...ไปอยู่รูไหนมา เขานัดกันเป็นชาติ ไปอ่านกระทู้นี้ของเฮียเหนอ
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=6&id=3061&limit=50&limitstart=200&Itemid=29
หน้า 5 อย่าไปสนใจรูปส้นติง อันแรก ข้ามไปเลย...ไปอ่านไอ้ที่เป็นรูปบ้านง่ะ...ไปไหม?
เดี๋ยวพี่บัวจะพาไปกินตับ 555++

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #7407 โดย Pych

ปกติผมไม่ค่อยเรียกว่าพี่บัวเท่าไหร่นักหรอกครับ

เพราะอายุอานามแกก็รุ่นยายของหลานๆ แล้ว

แต่ผมยังสงสารเรียก แค่ ป้าบัว เองครับ

ทำไมไม่เรียกตุว่า "ยาย" ไปเลยหล่ะ ไอ้บร้า....

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: ntps, meawpung

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #7421 โดย meawpung

กอบัว เขียน: โอ๊ะ...พ่อ...ไปอยู่รูไหนมา เขานัดกันเป็นชาติ ไปอ่านกระทู้นี้ของเฮียเหนอ
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=6&id=3061&limit=50&limitstart=200&Itemid=29
หน้า 5 อย่าไปสนใจรูปส้นติง อันแรก ข้ามไปเลย...ไปอ่านไอ้ที่เป็นรูปบ้านง่ะ...ไปไหม?
เดี๋ยวพี่บัวจะพาไปกินตับ 555++

เปิดไปดูกระทุ้ที่พี่บัวบอกแล้วตกใจ นึกว่าชวนไปกินซุปเปอร์ตีนไก่ ฮ่าๆๆๆ

คงไปไม่ได้ครับพี่ ติดเรียนครับ ไว้โอกาสหน้าฟ้าใหม่แล้วกันนะครับ

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #7714 โดย meawpung
standard โทรเข้ามา ถามอีกแล้ว ยังไม่นะครับ โดนซิตี้แบงค์ฟ้องอยู่

ฮ่องกรง เป็นสำนักงานทนายความโทรมา ทวงยิก เราบอกว่าไม่มี ยังไงจะคุยกับแบงค์แอง แล้ววางสาย

มันก็โทรมาอีก ไม่รับเพราะเลิกงานแล้ว ขี้เกียจคุย

ยูโอบี เราบอกว่าไม่มี มันขึ้นเสียงสูง เหอะ คิดในใจ หน้าตาก็ไม่เห็น รุ้จักก็ไม่รู้จัก กูไม่มีอารมณ์ร่วมกะมึงหรอก ไม่ต้องมาบิ้ว ทวงถ่อยเอาไว้ก่อน
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Pych

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #7888 โดย meawpung
ณ บัดนี้ หนี้ฮ่องกรงของเราไปอยู่กับ สำนักงานกดหมา ชาโย โห่ฮิ้ว แล้ว

เราบอกว่า ตอนนี้ไม่มี ไม่หนี้ และจะจ่ายเมื่อมี

คาดว่า ทางกรุงศรีคงจะเปลี่ยนเจ้าทวงในไม่ช้า อีนี่เลยขยันโทรมา

คราวหน้ามันโทรมาอีกจะบอกว่า เอาเวลาไปโทรหาพ่องหาแม่มบางนะ โทรหากรูบ่อยไปป่ะ

เดือนเมษา กรุงศรี คงรับเอาบัญชีลูกหนี้เข้าพอร์ตมันเรียบร้อย รอดูต่อไป

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.846 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena