เล่าใหม่ Debt Diary หนทางปลดหนี้ 1.2 ล้านบาท

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #412 โดย meawpung
เนื่องจากกระทู้เก่าหายไป และอยากเล่าเพื่อเป็นกำลังใจให้กับทุกคน

1. เป็นหนี้ได้อย่างไร

ลงทุนแล้วเงินไม่พอ กดบัตรไปจ่ายค่าใช้จ่าย กดบัตรโน่นจ่ายบัตรนี้ หมุนจ่ายจนหน้ามืด

2. เป็นหนี้เท่าไหร่

KTC ROP 150,000 บาท
KTC Cash 50,000
UOB VISA 165,000
UOB CAsH 80,000
สินเชื่อบุคคล Standard 280,000
สินเชื่อบุคคล HSBC 220,000
CITI MVISA 220,000
CITI Ready 125,000

3. สภาพตอนโดนทวงเป็นอย่างไร

เดือนแรก อายมากเวลาโดนทวง หลอกเขาว่าฝากน้องไปจ่าย แต่ยังไม่เข้าเหรอครับ

เดือนสอง เริ่มโหด มีการทวงแบบกระแนะกระแหน เหน็บให้เจ็บใจ อาศัยอ่านกระทู้มากๆก็ผ่านไปได้

เดือนสาม มีการตามจิกพอสมควร UOB แย่สุด CITI ตามมา ที่เหลือ ก็พอทน เรามีคำตอบว่า เราพร้อมเมื่อไหร่จะจ่ายให้ ไม่หนีไปไหน โทรมาก็รับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #414 โดย meawpung
เดือนนี้เข้าเดือนที่ 4

STD มีแนวทางการชำระเงินอย่างไรคร๊า
เรา ยังไม่จ่ายครับ พร้อมแล้วจะจ่ายให้นะครับ
STD สนใจประนอมหนี้ไหมคร๊า
เรา ประนอมไปก็ไม่มีจ่ายครับ ผมจ่ายเมือ่พร้อมครับ
STD จะจ่ายได้เมือ่ไหร่ ตอบมาคร๊า
เรา จ่ายเมือ่พร้อมครับ อยากโทรมาตอนไหนก็โทรมาเถอะครับตามสบาย
STD ทำเสียงแบบไม่รู้ไม่ชี้ งั้นก่อนสิ้นปีคุณจ่ายเข้ามานะค่ะ
เรา คุณพูดเองผมไม่ได้พูดนะครับ
std วางสาย

UOB เราได้โบนัสมา เลยลองโทรไปถามเล่นๆ ไม่ลดซักบาทเดียว เจ๊แกบอกว่าเห็นใจหน่อยสิคร๊า ทางแบงค์ต้องเอาเงินไปตั้งสำรองหนี้สูญนะคร๊า เราบอกว่า ผมเห็นใจตัวเองก็ครับ อยากจะพูดไรก็พูดไปเถอะครับ ไม่ลดให้ก็ไม่จ่ายเพราะไม่มี

HSBC หนี้ 220,000 ลดให้เหลือ 190,000 จ่ายงวดเดียว ยังไม่มีเช่นกัน เรื่องอยู่สำนักกฏหมายแล้ว คิดว่าเขาคงกินเปอร์เซนต์เยอะไปหน่อย หรือได้พรีเมี่ยมจากธนาคารน้อยเลยไม่ลดให้

KTC เงียบไป

CITI บอกว่าจะฟ้องแล้ว เราก็บอกว่า ก็ทำไปตามระบบ ผมจะไปทำอะไรคุณได้ ก็มันยังไม่มี

จริงๆแล้วเก็บเงินได้ 120,000 แล้ว รอข้อเสนอที่พอปิดได้ก่อนจะปิด

เป็นกำลังใจให้ทุกคนครับ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Hathaichanok05

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #416 โดย Ly89
เก็บเงินเก่งนะครับ....

........สู้ๆๆๆๆ......

โปรดติดตามตอนต่อไป.......

:wo:

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #426 โดย Skynine
ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี เป็นกำลังใจให้ สู้ๆๆ พีอัง

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #497 โดย Mommyangel
คุณ Narasingh เก็บเงินเก่งแบบนี้..อีกไม่นานก็ปลดหนี้ได้หมดค่ะ

อย่างที่บอกไว้...เราต้องเป็นคนกำหนด..ว่าจะจ่ายเท่าไหร่..จะจ่ายเมื่อไหร่...เรื่องของเรา...

รอได้มั๊ย...รอไม่ได้ก็ฟ้องไป...ฟ้องแล้วก็ยังเจรจาได้...แต่ก็อย่างว่า...ไม่โดนฟ้องจะดีกว่า...

จบกันได้ก็จบกันไป...แบบพี่ลี...ถึงแม้ว่าจะได้ส่วนลดไม่มาก...ก็ยอม เพื่อให้มันจบ...

สิ้นปีนี้ จะปิด 3 ใบ...รวมที่ปิดไปแล้ว 1 ใบ เป็น 4 ใบ

จากหนี้ 9 ใบ เกือบ 1 ปี...ต้องอดทนไม่น้อยเล..........สู้เว้ย.....

ขอเป็นเก้าอี้พักใจ....
ให้เธอได้พักพิง...
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: ntps

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #545 โดย meawpung
สวัสดีครับ คุณบาติค พี่ลี พี่อัง

เคยเห็นตัวจริงพี่ลี กับ พี่อังตอนสัมมนาชมรมล่าสุด ครับ

ตอนนี้ ซิตี้แบงค์ส่งเรื่องฟ้องแล้วคาดว่าหลังปีใหม่ ผมถามว่าจะปิดได้ไหม บอกเขาไปแต่ไม่ได้บอกว่าเงินเรามีเท่าไหร่ เขาบอกได้แค่ 20 - 30 เปอร์เซนต์ไม่รับรอง งั้นก็ไว้ต้นเดือนมกราคมหลังปีใหม่ค่อยคุยกันแล้วกันนะครับ

ยูโอบี เปลี่ยนคนทวงเป็นผู้ชาย พูดดีอยู่ แต่ผมบอกว่ายังไม่มี เคยคุยเรื่องปิดแต่ยอดหนี้ไม่ลดลง จะชวนประนอมหนี้ ให้จ่ายก่อน เกือบเคลิ้ม แต่ไม่เอาหรอก บอกเขาหลังปีใหม่ค่อยว่ากัน ไม่หนี แต่ยังไม่มีจ่าย โทรมาได้ทุกเมื่อ

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #546 โดย Champcyber99
ยูโอบีขอผมได้50%ผ่อน4งวดสวัสดีครับคุณNarasinghติดตามอ่านอยู่นะครับและเป็นกำลังใจให้ครับสู้กันต่อ
ไฟล์แนบ:

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #548 โดย jaja
uob ของดิฉันให้ส่วนลดเกือบ60%ค่ะ
พึ่งจะปิดไปเมื่อวานนี้เองค่ะ จากยอด 67,xxx เหลือ 25,xxx
เป็นกำลังใจให้นะค่ะสู้ๆค่ะ :wo: :wo:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Hathaichanok05

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #586 โดย meawpung
เก็บเงินรอครับ ซิตี้น่าจะมาก่อนเป็นอันดับแรก

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #588 โดย Hathaichanok05
กลัวตอนลุ้นว่าจะมีอะไรตามมาเนี่ยแหละค่ะ

โทรเข้าบ้าน
ส่งจดหมายไปที่บ้าน
โทรเข้าที่ทำงาน
ส่งจดหมายมาที่มาที่ทำงาน

หลอนเกิ๊นนนน

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #592 โดย Ly89

rattanad เขียน: กลัวตอนลุ้นว่าจะมีอะไรตามมาเนี่ยแหละค่ะ

โทรเข้าบ้าน
ส่งจดหมายไปที่บ้าน
โทรเข้าที่ทำงาน
ส่งจดหมายมาที่มาที่ทำงาน

หลอนเกิ๊นนนน

ที่คุณว่ามา มันทำทั้งหมดนั่นแหละ....

บอกคนที่บ้าน ที่ทำงานให้เขารับรู้ซะ จะได้ไม่ต้องกลัวอีก... sweat

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #802 โดย meawpung
กำลังจะปิด CITIM VISA ถึงจะได้ไม่ถึง 50 เปอร์เซนต์แต่ก็ขอเคลียร์ก่อน

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #808 โดย Pych
ดีใจด้วยครับ อย่าลืมตรวจดูใบ H/C ให้แน่ใจก่อนจ่ายเงินด้วยนะครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #818 โดย Skynine

Narasingh เขียน: กำลังจะปิด CITIM VISA ถึงจะได้ไม่ถึง 50 เปอร์เซนต์แต่ก็ขอเคลียร์ก่อน

ยินดีด้วยนะ อย่างไรต้องได้ใบยืนยันการชำระหนี้มาก่อนจ่ายเงินนะ เมื่อได้ใบยืนยันการชำระหนี้ตรวจทานยอดเงินว่าเป็นไปตามที่ตกลงหรือไม่
จ่ายเงินแล้วเก็บใบเสร็จไว้ให้ดี และอย่าลืมโทรไปทวงใบปลดหนี้ด้วย เก็บหลักฐานทั้ง 3 ชิ้นไว้ให้ดี จะได้เป็นหลักฐานว่าเราได้หมดพันธะกับ
เจ้าหนี้แล้ว พี่อัง

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #850 โดย meawpung
ขอบคุณทุกคนนะครับ พี่อัง คุณบาติก คุณอนาคิน คุณเชาวเลิศ ต่อรองกันอยู่ครับ เหมือน เล่นไพ่ เจ้าอื่นๆก็ปล่อยไปก่อน

ยูโอบี จะเอาไว้ท้ายสุดเลยถ้าส่วนลดไม่ดี เพราะทวงแย่มาก

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #851 โดย Hathaichanok05

Narasingh เขียน: ขอบคุณทุกคนนะครับ พี่อัง คุณบาติก คุณอนาคิน คุณเชาวเลิศ ต่อรองกันอยู่ครับ เหมือน เล่นไพ่ เจ้าอื่นๆก็ปล่อยไปก่อน

ยูโอบี จะเอาไว้ท้ายสุดเลยถ้าส่วนลดไม่ดี เพราะทวงแย่มาก

กรี๊ดดดด ... วันนี้ UBO มันเพิ่งโทรมาหาเรา 2 รอบ เช้าเย็น ... สงสัยจะต้องใช้ไม้เดียวกันกับคุณ Narasingh เสียแล้ว sweat

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #866 โดย Jira88
โหหหพี่ค่ะ เก็บเงินเก่งกันจังเลยค่ะ แนะนำวิธีหารายได้เสริมบ้างนะค่ะ หนูแค่เงินเดือนก็ไม่พอกินแล้วค่ะ ไม่รุ้จาเอาเงินไหนไปจ่ายเค้า แต่อยากหมดไวๆๆ สู้ๆๆๆคร่าา

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #895 โดย meawpung
พอดีได้โบนัสหน่ะครับ

อย่างอื่นก็ประหยัดๆเอาครับ

ตอนนี้ไม่นั่งมอเตอร์ไซต์ ซื้อจักรยานขี่แล้วมาฝากปากซอยวันละ ห้าบาท ถ้ามอไชต์ก็วันละยี่สิบบาทไปกลับ

ข้าวเย็นก็ไม่กินนอกบ้าน ทำกับข้าวกินเองง่ายๆตอนเย็น

นั่งรถเมล์ฟรีบ้างถ้ามีโอกาส

อะไรประหยัดได้ก็ประหยัดครับ แต่ไม่ถึงกับอดนะครับ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Mommyangel, Pych, ntps

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1130 โดย meawpung
เมื่อวานซืน ยูโอบีโทรมาตอนค่ำ จะทุ่มแล้ว บอกว่ามีแผนจะชำระอย่างไร

คราวนี้ให้ผู้ชายโทร เราบอกว่า ยังไม่มีครับ
ยูโอบี แล้วจะมีเมื่อไหร่ครับ
เรา ไม่ทราบครับ
ยูโอบี บอกมาได้ไหมครับว่าจะชำระวันไหน
เรา คงบอกไม่ได้ เพราะไม่รู้ จะต้องตอบให้ถูกใจใช่ไหมถึงจะวางสาย
ยูโอบี แหมพี่ แล้วเมื่อไหร่ครับ
เรา ไม่รู้ มีอะไรอีกไหม กำลังโหนรถเมล์ฟรีอยู่ ไม่สะดวกคุย แล้วเราก็วางสายไปเลย

ซิตี้แบงค์ก็เงียบไปหลังจากต่อรอง ไม่รู้ว่ามันจะเอายังไง

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1152 โดย meawpung
ปิดหนี้ซิตี้แบงค์ เป็นบัตร CITIM VISA

วันนี้ทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมา ยอดหนี้เราพุ่งไปที่ 230,000 บาท เจรจาปิดกันที่ 30% 3 งวด เราก็โอเค เงินพร้อมก็จ่ายไปเพราะยังมีหลายรายรออยู่ ไม่ได้ 50% อย่างเขาก็ไม่เป็นไร ลดจำนวนข้าศึกลงไปก่อน

แต่หมายศาลคงมาตามปรกติ จะเก็บเอาหน้าแรกไปขอส่วนลดบัตรใบอื่นๆ ถ้าเก็บตังค์ได้ทันนะ

เป้าหมายต่อไป เรดดี้เครดิต ไม่รู้จะเก็บเงินได้ทันหรือเปล่า

สู้ๆต่อไปนะครับทุกท่าน

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.817 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena