รอหมายศาล

12 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #35 โดย ปลา
รอหมายศาล was created by ปลา
หยุดจ่ายอีซี่บายมาได้ 5 เดือนแล้ว 5 เดือนที่ผ่านมาชีวิตดีขึ้น แต่ก็ยังไม่มีเงินเก็บ ยอดก็ประมาณ 3X,XXX เมื่อวานก่อนโทรมา พูดจาดีมากๆๆ บอกว่าอีซี่บายโอนหนี้ให้กะสำนักงานทนายแล้ว ถ้าคุณยังไม่สามารถชำระให้ได้ คงจะต้องเป็นไปตามขั้นตอน ก็ส่งฟ้องศาล..!!อีก 45 วัน รอหมายศาลนะคะ จบ..
โครตเครียดเลย เครียดจนหัวแทบจะระเบิด แต่พอเข้ามาอ่านข้อมูลก็ใจชื่นขึ้นมาหน่อย แต่ก็เครียดอยู่ดี เพราะว่าหมายศาลจะส่งไปที่ภูมิลำเนาของเรา ซึ่งก็คือที่บ้านเรา....เครียดจัง....ขอเป็นกำลังให้กับผู้ที่ประสบปัญหาแบบเราด้วยนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #38 โดย WEERAPON
สอบถามหน่อยครับ อีซี่บาย โทรหาทุกวันหรือเปล่าครับ ผมเพิ่งหยุด โทรทุกวันจริงๆ เจ้าหนี้รายอื่นยังไม่โทรเท่านี้เลยครับผม บอกว่าจะชำระได้เมื่อไร ผมก็ตอบไปว่ายังไม่พร้อมครับ บ้านผมน้ำท่วม กำลังเก็บเงินทำบ้านครับ ก็เร่งอยู่นั้นและ แบบว่าต้องจ่ายให้ได้ อะไรทำนองนี้ และของคุณเค้าเร่งหรือโทรตามทุกวันไหมครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #75 โดย Nok2865
ไม่รู้จักอ๊ะ เจ้าหนี้รายนี้ รู้จักแต่ "อิสิควาย" :woohoo:
คุณอย่าไปสนใจกับคำพูดว่า "หมายศาล" เลย มันเป็นมุขที่เจ้าหนี้ใช้ข่มขู่ลูกหนี้ที่หยุดจ่าย
จริงๆแล้ว มันสามารถฟ้องได้ตั้งแต่เราหยุดจ่าย ทำไมมันไม่ฟ้อง
ก็เพราะมันมีค่าใช้จ่าย การทวงหนี้แบบข่มขู่ แอบอ้างหมายศาล เป็นงานที่พวกกากๆ ทำกัน
คุณมีหน้าที่เก็บเงินให้ได้ไวที่สุด เพราะเมื่อหยุดจ่ายได้สักระยะ หนี้เน่ามากพอ ส่วนลดมา คุณมีเงินเก็บก็ใช้คืนเขาไปเสีย
เพราะชมรมฯ เราไม่ได้สอนให้ชักดาบ แต่ให้ "ใช้หนี้คืนในเวลาที่เหมาะสม"
ตัวเองอิ่ม มีเงินรักษาพยาบาลคนรอบข้าง ครอบครัวไม่อดอยาก
แต่ต้องประหยัดมากๆ อดทนให้มาก บอกตัวเองว่า "แล้วมันจะผ่านไป"
เป็นกำลังใจให้ค่ะ

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: cando002

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99 โดย Champcyber99
Replied by Champcyber99 on topic ตอบกลับ: รอหมายศาล
ใครๆๆก็ฟ้องได้ แต่จะได้ที่ฟ้องหรือเปล่าคนละเรื่องกันคิดมากทำไม่คนอื่นๆๆเป็นหนี้มากกว่าคุณมากมายเช่นผมเป็นหนี้เป็นล้านดีครับประสบการณ์ชีวิตไม่มีไม่รู้ไม่ชี้
ไฟล์แนบ:
เป็นกำลังใจให้ครับสู้ๆๆ

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #164 โดย ปลา
โชคดีหน่อยคะ ที่เราไม่เจอพวกประเภทข่มขู่เท่าไหร่ พูดจาดีคะ ดิฉันก็คงยืนยันว่าคงจะหยุดจ่าย ค้าเสนอส่วนลดมาดีนะคะ จากยอด 3X,XXX เหลือ 20,000 แต่คิอว่าราไม่มีอะ ก็เลยไม่ได้จ่าย
ขอถามท่านสมาชิกที่ทราบหน่อยว่า.....คือดิฉันมี อิออนกะเฟิรสช้อยอีก แต่อิออนจ่ายฉพาะดอก เดือนละร้อยกว่าบาท ส่วนฟิรสช้อยกะลังปรับโครงสร้างหนี้อยู่ ..หากว่าดิฉันไม่จ่ายในส่วนของฟิรสช้อย แต่ยังคงจ่ายอิออนอยู่(ยอดอิออนไม่เยอะ) นั้นก็แสดงว่าฉันหยุดจ่ายไป 2 บัตร มันก็คงติดแบกลิศเหมือนเดิมใช่ไม๊คะ (จริงๆก็ไม่ได้ห่วงหรอกคะ แบคลง แบคลิศนี่ ก็แฟนเค้าบอกว่าหยุดจ่ายอี่ซี่บาย และให้จ่ายอิออนเพื่ออาจจะได้ใช้)

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #166 โดย Champcyber99
Replied by Champcyber99 on topic ตอบกลับ: รอหมายศาล

janeyja1983 เขียน: โชคดีหน่อยคะ ที่เราไม่เจอพวกประเภทข่มขู่เท่าไหร่ พูดจาดีคะ ดิฉันก็คงยืนยันว่าคงจะหยุดจ่าย ค้าเสนอส่วนลดมาดีนะคะ จากยอด 3X,XXX เหลือ 20,000 แต่คิอว่าราไม่มีอะ ก็เลยไม่ได้จ่าย
ขอถามท่านสมาชิกที่ทราบหน่อยว่า.....คือดิฉันมี อิออนกะเฟิรสช้อยอีก แต่อิออนจ่ายฉพาะดอก เดือนละร้อยกว่าบาท ส่วนฟิรสช้อยกะลังปรับโครงสร้างหนี้อยู่ ..หากว่าดิฉันไม่จ่ายในส่วนของฟิรสช้อย แต่ยังคงจ่ายอิออนอยู่(ยอดอิออนไม่เยอะ) นั้นก็แสดงว่าฉันหยุดจ่ายไป 2 บัตร มันก็คงติดแบกลิศเหมือนเดิมใช่ไม๊คะ (จริงๆก็ไม่ได้ห่วงหรอกคะ แบคลง แบคลิศนี่ ก็แฟนเค้าบอกว่าหยุดจ่ายอี่ซี่บาย และให้จ่ายอิออนเพื่ออาจจะได้ใช้)

สิงที่คุณคิดมันเป็นวิธีที่ผิดครับการหยุดจ่ายหนี้บัตรนั้นหมายความว่าเราจะไม่มีหนี้อีกต่อไปเราจะอยู่ด้วยเงินที่หามาได้เท่านั้นครับจึงจงมีความสุขหนี้ที่เราครวนเป็นคือผ่อนบ้านครับเป็นการลงทุนอีกอย่างหนึ่งที่เราครวนทำอิออนตีนคุณเก็บหน้าจะมีโอกาศจะเป็นหนี้อีกแน่นอนนะนำให้หยุดจ่ายครับทุกที่สักวันคุณหมดหนี้แล้วคุณจะได้รู้ว่าความสุขที่จริงๆมันเป็นอย่างไรการจ่าย100-200มันไม่มีอะไรเกิดขึ้นกลับเงินต้อคุณจ่ายทั่งชีวิตก็ไม่มีวันหมดหนี้ได้คิดให้ดีนะครับขอให้โชคดีครับ :cheer:

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #173 โดย Ly89

janeyja1983 เขียน: โชคดีหน่อยคะ ที่เราไม่เจอพวกประเภทข่มขู่เท่าไหร่ พูดจาดีคะ ดิฉันก็คงยืนยันว่าคงจะหยุดจ่าย ค้าเสนอส่วนลดมาดีนะคะ จากยอด 3X,XXX เหลือ 20,000 แต่คิอว่าราไม่มีอะ ก็เลยไม่ได้จ่าย

ควรจะหยุดจ่ายทั้งหมดครับ เพื่อที่ว่าจะได้เก็บเงินก้อนได้เร็วขึ้น สามารถแฮร์คัทจบได้สะดวกเพราะเงินพร้อม

แต่ถ้าแฟนคุณอยากจะเอาอีอ้อนตีนไว้ใช้ต่อ ( จริงๆไม่อยากให้ใช้อีกต่อไปแล้ว เพราะเดี๋ยวมันจะกลับมามี
ปัญหาอีกได้ ไม่ช้าก็เร็ว ควรใช้แต่เงินที่ตนเองหาได้ก็พอแล้ว ) ถ้าอยากใช้ต่อ ก็ต้องผ่อนให้มากหน่อย
ต้นจะได้ลด ดอกเบี้ยก็จะลดตามไปด้วย ไม่ใช่ส่งแต่ดอกเบี้ย แล้วเมื่อไหร่หนี้มันจะหมดสักที เสียดาย
เงินที่ตัดดอก ร้อยกว่าบาทกินข้าวได้ตั้งวันนึงเลยนะครับคุณ....

แต่ถ้าชีวิตนี้คุณติดการผ่อน แนะนำให้ผ่อนบ้านครับ เหมือนที่คุณchaowalertแนะนำ คุ้มครับ
บ้านผมตอนซื้อ 8 แสนห้า ตอนนี้ราคาประเมิณ ล้านกว่าๆแล้วครับ...... wo

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.434 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena