ประสบการณ์ไปศาลครั้งแรกในชีวิต

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3899 โดย debtman

poopae เขียน:

poopae เขียน: เอาใจช่วยให้หนูจัน ปิดซิตี้เรดดี้ ได้สำเร็จนะจ๊ะ... ^^ ^^ ^^

อวยพรให้หนูจันที่หัวกระทู้ ที่ไหนได้ท้ายกระทู้เธอปิดซิตี้เรดดี้ไปซะแล้ว... (o_O) (o_O) (o_O)

ถ้างั้นพี่เป้ขอแสดงความยินดีด้วยนะคะ...ขอให้หนูจัน ศิษย์เก่าชมรม...ร่ำรวยรวยเงินทอง

เจริญรุ่งเรือง คิดอะไรขอให้สมหวังทุกอย่างค่ะ... ^^ ^^ ^^

ขอบคุณพี่ปูเป้สุดสวยมากๆๆๆๆๆเลยค่ะขอให้พรที่ให้หนูย้อนกลับให้พี่เป็น 10 เท่า 100 เท่าเลยนะค่ะ คิดถึงๆๆนะมีโอกาสคงได้เจอกันนะค่ะพี่

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #4695 โดย debtman
เมื่อเช้าได้รับโทรศัพท์จากน้องผู้หญิงเสียงหวานจาก UOB โทรมาคุยว่าอยากปิดบัญชีไหมมีสวนลด (อยากสิค่ะแต่ตอนนี้จ่าย Citibank อยู่นะสิ...) ยอด ณ ตอนนี้ 46000 ลดเหลือ 25000 งวดเดียว แหม 45% เลยเหรอน่าสนใจค่ะแต่เดือนหน้าโทรมาใหม่ได้ไหมจะหมด citibank เดือนหน้า น้องเขาก็ดีนะค่ะว่าไม่เป็นไรเดี๋ยวโทรมาใหม่เผื่อได้ส่วนลดเยอะกว่านี้ 55555 พูดได้ถูกใจมากเลยค่ะ วันที่ 23 เดือนนี้ก็ต้องไปขึ้นศาลคดีเพาเวอร์บายอีกแล้วแต่คราวนี้ไปคนเดียวค่ะเพราะคุณสามีทำงานประจำไปแล้วแต่ไม่เป็นไรหรอกเรามีจุดมุ่งหมายที่แน่นอนค่ะ สู้โว้ยยย
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Hathaichanok05

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #4761 โดย kidkurobar
ดีใจกับความสำเร็จนะคะ ดิฉันก็กำลังจะไปขึ้นศาลครั้งแรกเหมือนกัน 14/2/55 ศาลเดียวกันเลย รบกวนขอข้อมูลนิดนะคะ ถ้าไปครั้งแรกเลย เราจำเป็นต้องไปหรือเปล่า ถ้าครั้งแรกเราไม่ไปได้ไหม? อยากจะไปนัดครั้งที่ 2 วันที่ 29/2/55 แทนได้หรือเปล่า และตอนไปศาลต้องไปติดต่อตรงส่วนใดก่อนค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #4805 โดย debtman

anonae เขียน: ดีใจกับความสำเร็จนะคะ ดิฉันก็กำลังจะไปขึ้นศาลครั้งแรกเหมือนกัน 14/2/55 ศาลเดียวกันเลย รบกวนขอข้อมูลนิดนะคะ ถ้าไปครั้งแรกเลย เราจำเป็นต้องไปหรือเปล่า ถ้าครั้งแรกเราไม่ไปได้ไหม? อยากจะไปนัดครั้งที่ 2 วันที่ 29/2/55 แทนได้หรือเปล่า และตอนไปศาลต้องไปติดต่อตรงส่วนใดก่อนค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ถ้าคุณไม่ไปแสดงว่าคุณหนีศาล คุณจะโดนพิพากษาโดยที่คุยไม่ได้อ้าปากพุดอะไรเลยนะค่ะ คุณจะยอมให้ศาลฟังทางโจทย์ฝ่ายเดียวเหรอ ไปก่อนแล้วขอเลื่อนท่านอีก 1 นัดจะดีกว่า พอไปถึงให้ตรวจรายชื่อตรงห้องโถงด้านล่างก่อนว่าเราขึ้นบัลลังก์ห้องไหนแล้วไปรอหน้าห้องถ้าห้องเปิดก็เข้าไปรอในห้องได้เลยค่ะ ที่นี่รอแค่ทนายโจทย์มาแล้วตกลงกันเรื่องส่วนลดได้ยังไงก็ลองคุยกันดูนะค่ะ

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #4824 โดย kidkurobar
นี่แหละค่ะคำตอบ และคำแนะนำที่ดีมากๆเลย ต้องการคำตอบที่ตรงตัวแค่นี้เอง ขอบคุณค่ะ ขอบคุณมากจิงๆทีนี้ก็พร้อมลุยเต็มที่เลย พรุ่งนี้จะเตรียมตัวไปอย่างดีเลย แล้วจะกลับมาเล่าสู่กันฟังค่ะ

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #4825 โดย debtman

anonae เขียน: นี่แหละค่ะคำตอบ และคำแนะนำที่ดีมากๆเลย ต้องการคำตอบที่ตรงตัวแค่นี้เอง ขอบคุณค่ะ ขอบคุณมากจิงๆทีนี้ก็พร้อมลุยเต็มที่เลย พรุ่งนี้จะเตรียมตัวไปอย่างดีเลย แล้วจะกลับมาเล่าสู่กันฟังค่ะ

แต่..เดี๋ยวนะทำไม 2 วันมันใกล้กันจังค่ะคดีโจทย์เดียวกันหรือเปล่าถ้าใช่แสดงว่าวันที่ 14 นี้น่าจะไปแค่ไกล่เกลี่ยศาลไม่ได้ลงถ้าตกลงไม่ได้ค่อยไปขึ้นศาลวันที่ 29 มากกว่านะค่ะเนี่ย แต่ถ้าสะดวกก็ไปเถอะค่ะไปตกลงกันก่อนนะค่ะ

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #4828 โดย kidkurobar
ค่ะ. .พรุ่งนี้คือไกล่เกลี่ย ทางฝ่ายนั้นเขาถึงพูดไงค่ะว่าคุณไม่ไปก็ได้ แต่ถ้า 29/2/55 ไม่ไปคุณโดนบังคับดีแน่ แฝรโรบินสันค่ะ เคยคุยต่อรองกันแล้วก่อนหน้านี้ แต่ทางนั้นไม่ยอม ยอดจิง 40000บอก ลดแล้วเหลือ 35000 บ. ดิฉันไม่ยอมค่ะเยอะขนาดนั้นใครจะหาจ่ายได้ สุดยอดค่ะ ที่นี่มันเข็มข้นพอสมควรแต่จะสู้ค่ะ ไปเพื่อที่จะสู้กับมัน

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #4836 โดย Nok2865
ทนายเขาพูดถูกค่ะ แต่ถูกแค่ครึ่งเดียว
ถ้าคุณไม่ไปนัดสืบพยาน หรือนัดสู้คดี ไม่ไปขอเลื่อนปากเปล่า ไม่ไปโชว์หน้าสวยๆให้ศาลเห็น
ศาลจะพิพากษาตามโจทก์ฟ้องทุกประการ
แต่...
หากคำพิพากษาออกมา คุณไม่ปฏิบัติตามคำสั่งศาล ไม่ชำระหนี้คืนเจ้าหนี้
กระบวนการบังคับคดี ถึงจะตามมาค่ะ
ไม่ใช่ไม่ไปศาล แล้วโดนบังคับคดีเลย บอกไอ้ทนายควายคนนั้นใหม่ กรูกินข้าว ไม่ได้แดรกหญ้าเหมือนมรึง..
ส่วนเรื่องเจรจาต่อรอง ค่อยเป็นค่อยไปค่ะ มันไม่ใช่ว่า คุยกันทีสองทีแล้วจะได้ดั่งใจ
ที่สำคัญคุณมีเงินในมือเท่าไหร่ "มีเงินมักเสียงดัง" จำไว้นะคะ

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #4857 โดย kidkurobar
ต้องขอบคุณสำหรับข้อแนะนำและประสบการณ์ดีดีจากทุกๆท่าน และดีใจค่ะที่ได้เป็นส่วนหนึ่งของชมรมดีดีแบบนี้ เพราะถ้าไม่มีชมรมนี้ ดิฉันคงกลัว หาทางออกไม่ได้ คงเครียดมากมาก กล้าที่จะคิด กล้าที่พูด กล้าทำในสิ่งที่ถูกต้อง และไม่โดนเอาเปรียบจากพวกที่ชอบเอารัดเอาเปรียบ

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #4928 โดย ossykaikai
อยากทราบว่าถ้าเราไม่สะดวกที่จะไป
ให้ญาติไปแทนได้มั้ยครับ
ถ้าได้ต้องทำยังไง
พอดีโดนหมายศาลให้ไปวันที่ 27 กพ นี้ที่เชียงราย (ของซิตี้แบงค์)
แต่ทำงานอยู่ที่แปดริ้ว ไม่สะดวกที่จะไป (ลางานไม่ได้)

ยอดเงินต้น 79800 บาท ดอกเบี้ย 8500 บาท รวม 98300 บาท
โทรไปไกล่เกลี่ยกับทางบริษัทกฏหมายที่ฟ้องแล้ว
เค้าบอกว่าถ้าให้ยกฟ้องต้องจ่าย 80000 ถ้วน
เราบอกว่ามีอยู่ประมาณ 40000 บาท
เค้าบอกว่ายอดนี้ไม่ได้ เพราะฟ้องศาลไปแล้ว (ถ้าเป็นก่อนฟ้องศาลอาจจะได้)

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #4932 โดย kidkurobar
ถ้าเป็นความเห็นดิฉัน ถามว่าให้คนอื่นไปแทนได้ไหม ได้ค่ะ แต่คุณลองดูเอกสารของคุณดีดีก่อน ครั้งนี้เป็นครั้งแรกของการไปศาลครั้งแรกของคุณหรือเปล่า ถ้าครั้งแรกคุณดูว่าเขาให้คุณไปทำอะไร ไปไกล่เกลี่ย หรือระบุว่าไปไกล่เกลี่ยและสืบพยาน ถ้าแค่ไปไกล่เกลี่ยอย่างเดียวคุณให้ไปได้ ถ้าบุคคลนั้นสามารถตัดสินใจแทนคุณได้ค่ะ แต่ถ้าเป็นคำตอบจิงๆของดิฉัน ดิฉันว่าคุณควรจะไปเองดีกว่าค่ะ ไม่ว่าติดอะไรก็เตามถ้าเราไปเองสิทธทุกอย่างมันขึ้นอยู่ที่เราค่ะ เราเป็นคนที่จะเลือก เราไปเพื่อหาข้อสรุปของตัวเองค่ะว่าจะทำอย่างไร ( ยิ่งถ้าคุณไม่ประนอมหนี้โอกาสคุณก็มีเยอะค่ะ ) คุณลองพิจารณาด้วยตัวคุณเอง
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: ossykaikai

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #4933 โดย Pachiby8

ossykaikai เขียน: อยากทราบว่าถ้าเราไม่สะดวกที่จะไป
พอดีโดนหมายศาลให้ไปวันที่ 27 กพ นี้ที่เชียงราย (ของซิตี้แบงค์)
แต่ทำงานอยู่ที่แปดริ้ว ไม่สะดวกที่จะไป (ลางานไม่ได้)

ยอดเงินต้น 79800 บาท ดอกเบี้ย 8500 บาท รวม 98300 บาท
โทรไปไกล่เกลี่ยกับทางบริษัทกฏหมายที่ฟ้องแล้ว
เค้าบอกว่าถ้าให้ยกฟ้องต้องจ่าย 80000 ถ้วน
เราบอกว่ามีอยู่ประมาณ 40000 บาท
เค้าบอกว่ายอดนี้ไม่ได้ เพราะฟ้องศาลไปแล้ว (ถ้าเป็นก่อนฟ้องศาลอาจจะได้)

ต้องมอบอำนาจให้ทนายไปแทนเท่านั้นอะค่ะ

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #4936 โดย Pachiby8
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=0&func=view&id=43631&view=flat&catid=2#43631

คุณหมูสมิง กล่าวไว้ค่ะ :

ศาลสถิตย์ยุติธรรมนะคะ ไม่ใช่ศาลพระกาฬถึงจะให้ญาติไปแทนได้
จำเลยหมายถึงตัวลูกหนี้หรือผู้ที่ได้รับมอบอำนาจตามกฎหมายจากลูกหนี้
ซึ่งในที่นี้หมายถึงทนาย ไม่ใช่อยากจะมอบอำนาจให้ลูก ให้ญาติ หรือเพื่อนไปขึ้นศาลแทนได้
ถ้าไม่ไปก็เสียสิทธิ์ในการโต้แย้งหรือฟังข้อเสนอจากทางโจทก์
การที่ตัวจำเลยอ้างว่าไปศาลไม่ได้เพราะเขากลัวหรือเปล่า
ถ้ากลัวบอกเขาว่านี่มันคือคดีแพ่ง ถึงไปศาลแล้วไม่มีเงินจ่ายก็ไม่มีใครมาลากคอเข้าคุก
ถ้าไม่ได้ไปฆ่าใครตายหรือหมิ่นศาลก็ไม่ต้องกลัว
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: ossykaikai

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #4939 โดย Pachiby8

ossykaikai เขียน: อยากทราบว่าถ้าเราไม่สะดวกที่จะไป

80000 ขอผ่อน 2-3 งวดคุณไหวไหมคะ ลองขอดูถ้าไปไม่ได้จริงๆ ถ้าเขายอมก็ให้เขาทำหนังสือยืนยันมาค่ะ มีอีกทางคือปล่อยให้ศาลพิพากษาตามยอดที่เขาฟ้อง แล้วไปเจรจาขอจ่าย หรือรอให้บังคับคดี แล้วก็ยังเจรจาขอจ่ายได้ต่อค่ะ เพราะเพื่อนดิฉันเพิ่งโดนจม.ว่าอายัติเงินเดือน แต่เจรจาขอส่วนลดปิดจบ ก่อนจะอายัติ เรื่องก็จบเหมือนกันค่ะ ดิฉันก็โดน 27 ก.พ. ค่ะ ตอนแรกไปไม่ได้ ลางานไม่ได้ ติดงานต่างจังหวัด แต่สุดท้ายก็ดิ้นรนจนหาคนไปงานต่างจังหวัดแทนได้ ก็เลยลาพักร้อนไปค่ะ คุณลองดูไหมว่าพอจะลาได้บ้างไหม ถือว่ากลับไปเยื่ยมญาติด้วยค่ะ ลาป่วยอะไรก็ว่าไปค่ะ เพื่อรักษาสิทธการลาป่วย และการไปขึ้นศาลค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #5284 โดย debtman
สวัสดีเช้าวันจันทร์นะค่ะ วันพฤหัสนี้จะต้องไปเที่ยวศาลอีกแล้วละค่ะ อิอิ โจทย์คือเพาเวอร์บาย ก็กะว่าจะไปขอเลื่อนเพื่อเจรจาเหมือนเดิมๆแหละค่ะแต่เจ้านี้ดีหน่อยที่พูดจาดีไม่กวนส้นตรีนนนนเหมือน citibank แต่ครั้งนี้ต้องไปคนเดียวค่ะเพราะคุณสามีต้องไปทำงานแต่ไม่เป็นไรหรอกไปคนเดียวก็ได้
ชิวๆค่ะ :P แล้วจะมาอัพเดทให้ฟังนะค่ะ :love:

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #5294 โดย kidkurobar
สู้..สู้..ค่ะ เจอเหมือนกันเลยค่ะ ไปไกล่เกลี่ยจะปิดแล้วน๊ะ เกลียดมัน มันกวนทีนสุดๆๆเลย นัดบอกไว้ว่าวันที่ 5/3/55 มันบอกขอเป็น 29/2/55 นี้ได้ไหมจะได้ไม่ต้องไปอีก มันถามทำไมต้องเลื่อน เราก็บอกว่าคุยกันแล้วนี่ว่าเหตุผลคืออะไร มันพูดบอกถ้าไม่ชำระภายใน 30 วันตามที่ตกลงไว้จะโดนบังคับคดี ตลกสิ้นดีตัวเองอยากจะได้ผลงานมากๆๆพูดดูถูกว่าเราจะมีจ่าบอกใส่หยเหรอ..ฟังแล้วปี๊ดเลยเลยพูดใส่หน้ามันบอกพูดดีดีคุณ พูดแบบนี้ฉันมีสิทธิฟ้องคุณน๊ะ พูดดูถูกลูกค้าขนาดนี้ มันย้อนกลับบอกมัน พูดอะไร อืม..แม่งกวนทีนได้อีก เลยวางสายใส่หน้าไม่คุยเลย บอกกับมันทิ้งท้ายก่อนวาง เจอกันที่ศาล...

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #5688 โดย debtman
ไปศาลกลับมาเรียบร้อยแล้วค่ะ ไปถึงยังไม่ 8 โมงเลย 555 เห่ออีกแล้วเราแต่ก็ไปนั่งกินข้าวให้อิ่มท้องก่อนค่ะอร่อยดีค่ะข้าวราดผัดวุ้นเส้นกะแกงเผ็ด พออิ่มอร่อยก็เดินขึ้นไปรอหน้าห้องตรวจรายชื่อโอเคห้องนี้แหละนั่งรอสักพักมีพี่ผู้ชายมีอายุตัวเล็กๆเดินเข้าไปในห้องเราก็แอบมองทนายเปล่าหว่า แต่ก็ยังไม่ได้สนใจเพราะเช้าอยู่เลย พอเจ้าหน้าที่ห้องมาเปิดไฟเปิดแอร์ก็เลยแอบไปนั่งข้างในเพราะข้างนอกร้อนจัง พี่คนนั้นก็ถามเราว่ามาคดีอะไรก็ตอบไปเพาเวอร์บายค่ะพี่ ใช่ของพี่หรือเปล่า คำตอบก็คือไม่ใช่นั่งรอก่อนนะทนายคงยังไม่มา นั่งรอไปจนถึง 9 โมงกว่าๆ คนมากันเยอะแยะโดนเฉพาะพวกทนายเกือบ 10 กว่าคน จำเลยประมาณ 7-8 คน โกลาหลเรื่องเอกสารกันใหญ่เห็นแล้วเวียนหัวแทน :P พอเจ้าหน้าที่หน้าบัลลังก์มาก็เดินไปหาบอกว่ามารายงานตัวแล้วค่ะเขาก็ถามว่าชื่อไรก็ตอบไป เจ้าหน้าที่ก็ตะโกนถามพวกทนายว่า เจเนลรัล คารด์ เซอร์วิส ของใครค่ะ สรุปว่าก็ของพี่ผู้ชายตัวเล็กที่มาแต่เช้าพร้อมเรานั่นแหละต่างคนต่างมองหน้าแล้วก็หัวเราะกันเล็กๆ แล้วพากันออกไปคุยกันข้างนอก พี่เขาก็ถามเราว่าคุยกันเจ้าหนี้ว่ายังไง ก็บอกว่าน่าจะคุยกันรู้เรื่องค่ะเมื่อวานได้ยอดส่วนลดมาแล้วแต่ยังสูงเงินไม่พอค่ะหนูขอเลื่อนไปอีกสักนัดนะพี่น่าจะคุยกันจบ พี่เขาบอกว่าอาทิตย์ไหนดีละพอได้ยินตายละหว่าให้เลื่อนแค่อาทิตย์เองเหรอ เลยอ้อนไปว่าพี่หนูขอเป็นเดือนได้ไหมสักเดือน 2 เดือนก็ยังดีค่ะเงินยังเก็บไม่ทันเพราะแฟนเพิ่งได้งานประจำเดือนนี้เอง พี่เขาคิดสักพักเอ้าเดือนเมษาก็แล้วกันนะ แล้วเดินไปดูปฏิทินของศาลได้วันที่ 27 เมษายน 2555 ค่ะ (o_O) ได้ 2 เดือนเลยเหรอเนี่ยเราดีใจๆๆๆๆๆๆ สรุปก็ทำเอกสารเลื่อนนัดแล้วเซ็นต์รับรู้ทั้ง 2 ฝ่ายแล้วกลับบ้านค่ะไม่ต้องรอศาลลงเพราะเราขอเลื่อนเพื่อไปเจรจาแล้วและหนูก็ตรวจดูเอกสารที่ให้เซ็นต์มีตราครูฑเนื้อหาเรียบร้อย ก็เลยกลับเลยกลับพร้อมพี่ทนายนั่นแหละเดินออกมาจากศาลพร้อมกัน ครั้งที่ 2 แล้วกับการมาศาลยังแอบตื่นเต้นอยู่แต่ไม่ประหม่าแล้วค่ะ ^^
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Mommyangel

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #5731 โดย Mommyangel
ปรบมือ...ปรบมือ....ปรบมือ..... :สู้ๆ:

หนูจันคนเก่ง....เห็นมั๊ย...น้องๆ ใหม่ทั้งหลาย....ไปศาลไม่น่ากลัวเลย....เพราะฉะนั้นอย่าหนีศาลนะจะ

การไปศาลได้ประโยชน์มากมาย....ขอให้โชคดี

ขอเป็นเก้าอี้พักใจ....
ให้เธอได้พักพิง...

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #7685 โดย debtman
เมื่อวานไปจ่าย Citibank งวดสุดท้ายเรียบร้อยแล้วค่ะ หมดสิ้นกันทีชาตินี้และชาติหน้า ^^ เขาแจ้งว่าจะไปถอนฟ้องให้ค่ะซึ่งมีกำหนดขึ้นศาลรอบสองวันที่ 28 มีนา หมดไปอีกนึงเหลือคุณ PowerBuy อีกตัวขึ้นศาลไปแ้ล้วได้เลื่อนมา 2 เดือนแต่ตอนนี้เงียบเข้ากลีบเมฆไปเลยหายไปไหนค่ะเงินไม่เอาเหรอ ^^ แต่ก็ยังไม่มีอยู่ดี อิอิ ค่อยๆไปทีละตัวดีใจจังค่ะ สู้ๆๆๆๆๆด้วยกันนะค่ะ

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #7893 โดย debtman
update ๆๆๆๆ ค่ะ ช่วงนี้แต่ละเจ้าหนี้เสนอส่วนลดมาให้สวยงามมากเลยค่ะ อย่าง UOB บัตรวีซ่า ได้ส่วนลด 56% ยอดสวยมากแต่ยังไม่มีเงินเนี่ยสิเสียดายจังเพราะเพิ่งจะปิดของ Citibank หมดต้องเก็บเงินต่อก่อนค่ะ เมื่อกี้ Standard ก็โทรมาให้ 44% มันเสียดายตรงที่เงินไม่มี (o_O) เนี่ยแหละ ส่วนคุณ Power Buy หลังจากขึ้นศาลเลื่อนนัดได้ 2 เดือนตอนนี้เกือบเดือนละเงียบไม่ติดต่อเลยเอาไงดีละไม่อยากได้เงินหรอกเหรอเนี่ย ส่วนลดมาค่อนข้างเยอะแล้วค่ะหยุดจ่ายมาครบ 1 ปีพอดีเลยคงอีกไม่นานเกินรอที่จะเป็นไท เ็ป็นกำลังใจให้ทุกๆคนนะค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.927 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena