“ปี 555 หนี้ข้าต้องจบ....!!!!!

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #4892 โดย Champcyber99
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Lyncns31

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #4906 โดย ntps

For my Devil & Angel ค่ะ ขอให้รักกันยืนยงนะค่ะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #4908 โดย Lyncns31

kaewja เขียน:

For my Devil & Angel ค่ะ ขอให้รักกันยืนยงนะค่ะ

Oh yeah..!!! That's me... ...last fifty years ago...!!!]

^^ ^^ ^^

For my wife.,"I've been already spelled by her cast.That's true.

ผมต้องมนต์ของเธอซะแล้ว....สลัดไม่หลุด..(หมดปัญญาน่ะ..ไม่ใช่อะไร)...

:lol: :lol: :lol:

และแล้ว...หนี้ข้าก็สิ้นสุด..อิสรภาพมาถึงแล้ว.

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #4974 โดย sakusungza
พี่เหนอ ก็ก็คิดเหมือนหัวข้อกระทู้พี่แหละ ปี 55 หนี้ข้าต้องหมด และหมดแบบจริงๆ ต้องอยู่ด้ด้วยเงินสด หลังจากมีหนี้เพิ่มมา ตั้งสองบัตร เพิ่งหยุดจ่ายเดือนนี้ ของอิออน กะกรุงศรี ขอกำลังใจในการต่อสู้กับเจ้าหนี้หน่อยค่ะ

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #5015 โดย Champcyber99

route55 เขียน: พี่เหนอ ก็ก็คิดเหมือนหัวข้อกระทู้พี่แหละ ปี 55 หนี้ข้าต้องหมด และหมดแบบจริงๆ ต้องอยู่ด้ด้วยเงินสด หลังจากมีหนี้เพิ่มมา ตั้งสองบัตร เพิ่งหยุดจ่ายเดือนนี้ ของอิออน กะกรุงศรี ขอกำลังใจในการต่อสู้กับเจ้าหนี้หน่อยค่ะ

พี่เหนอถามจริง เห็นใจไม่คนชื่อroute55ส่วนผมไม่มีกำลังใจให้มีแต่สมน้ำหน้าชอบซ่ำเติมคนเป็นนิสัยส่วนตัว

ไม่พบไฟล์ที่แนบ SQG2ICAU1A57QCAZFHXQ3CAASECR9CAQTI07FCAFNFWVBCA9NDZ93CA9HUV0ECAJF11CQCAP1LX28CAC3EJ72CAWJZW7ZCAQ7R7N7CA7661SICA0YUTD2CACBYQC5CA8TVSX9CAWVI6MNCATJQR4NCA7WWHM3_2012-02-15.jpg อาจจะถูกลบไปแล้ว

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #5017 โดย Lyncns31
คุณพี่เลิศ...อีหนูนี่...ต้องให้กรรมการปูเป้..ตีซักแปดเพี๊ยะ..ยิ่งกำลังมือชาอยู่ด้วย.จะได้หาย.

ที่ร้าย..She's hurt,I guess....อุ๊กใจเด๊ฯฯวะ...(ทุกข์ใจโว้ย...)

และแล้ว...หนี้ข้าก็สิ้นสุด..อิสรภาพมาถึงแล้ว.

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #5167 โดย Sky23099

Three irrevocable things in your life are . . .
3 สิ่งในชีวิตเราที่ไม่สามารถเรียกร้องกลับคืนมาได้ . . .
Word // คำพูด
Time // เวลา
and Change // โอกาส
"เป็นกำลังใจให้ทุกท่าน"

ไฟล์แนบ:

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #5199 โดย Lyncns31
18 ก.พ.54

หนูนุ้ย...แหม..ทำแต่โอ.ที.ไม่มีเวลาเลยนะ..

เมื่อเช้า..เกือบช็อค..ตื่นมาหกโมงเช้า..เสียงโทรศัพท์ดัง....

"พี่เหนอ...รักเป้รึเปล่า?...เป้อยู่..ไอ.ซี.ยู. ร.พ.เดชา..มาหาเป้หน่อยนะ...

โอ๊ย...เป็นบ้าอะไรอีก..โทรหาเพื่อนวุ่นวายไปหมดเห็นเงียบไปนาน โผล่มาก็เป็นแบบนี้เลย..เฮ้อ...

เรื่องแบบนี้..ละเสือกทายแม่น...หวยแทงไม่ถูก...ซื้อ17-19 ออก18..ดูมั๊น..

วันนี้ก็โคตระยุ่ง..เรื่องที่ขายของ...ทะเลาะกับอบต.จะไปเยี่ยมปูเป็ก็ไม่ได้

ต้องย้ายร้่าน เมียก็งอน..คนนึงก็จะบ้าตาย...ดีที่ได้เพื่อนๆไปช่วยดูแล..

.คุณแก้วจ๋า เชาวเลิศ หนูรู้ธ กอบัว

เราก็ห่วงเธอนะ...สุดปัญญาจะทำอะไรได้..แล้วไงก็ช่วยตามข่าวเธอกันหน่อยนะ

คคนรักก็เพิ่งจากไปเมื่อวาเลนไทน์ที่ผ่านมานี้...เฮ้อ...

สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Nok2865, Mommyangel, Pych

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #5201 โดย Nok2865
หนูว่า บอร์ดเรามีน้ำใจกันดีเน๊อะ...
ทั้งๆที่ กลุ้มเรื่องหนี้ก็กลุ้ม ขึ้นโรงขึ้นศาลก็ต้องไป ทะเลาะกับเมี...เอ๊ย..ทะเลาะกับเจ้าหนี้ก็ต้องทะเลาะ
พอเพื่อนเดือดเนื้อร้อนใจ ไม่สบายก็แห่กันไปให้กำลังใจ
ใครมีหน้าที่ทำอะไรก็ทำไปค่ะ คนที่ว่างก็ไปดูแลแทนกันได้
"ถึงไม่ใช่แฟน บัวก็ทำแทนให้ด๊าย..." 555++
บัวเองก็วุ่นวาย เพราะลูกแฝดสอบโอเน็ตทั้งคู่ ดีที่คุณตาไปส่งตั้งแต่เช้า
เฮียโทรมาเสียงตกอกตกใจ หนูนึกว่า เจ้าหนี้มันมาดักยิงหลังคาส้วมบ้านเฮียทะลุ
พอโทรถามพี่เป้...แทนที่จะให้กำลังใจพี่เป้ รู้สึกตัวเองถนัดไปทางดุพี่เป้ เสียมากกว่า
ตอนไปเยี่ยม พยาบาลถามกอบัวว่า "ไม่ทราบคุณชื่อบัวหรือเปล่าค่ะ" ไอ้เราก็งงๆ
พอพยักหน้า พยาบาลหัวเราะ บอกว่า "เมื่อเช้าคุณเป้เปิด Speakerphone ได้ยินแต่เสียงคุณบัวดุคุณเป้เอา ดุคุณเป้เอา จนเตียงข้างๆเขาหันมามอง"
ขอโทษค่ะ...บัวห่วง ห่วงจนต้องเขย่าให้หัวหลุดไปข้าง 555++
มีอย่างที่ไหนบอกกอบัว "บัวถ้าเธอจะมาเยี่ยมฉัน หันไปปลุกประธานด้วย"
เจริญล่ะ...แฟนเขาจะได้ถีบบัวอกทะลุนะดิ...
อยู่คนละบ้านเว้ย คนละบ้าน...เกี่ยวอะไรกันเนี้ย...
จบข่าว...

เฮีย..บัวติดหนี้น้ำใจเฮียอยู่หลายกระบุง เป็นน้ำใจจากสมาชิกที่แปรผันเป็นพี่เป็นน้อง
ขอบคุณเฮียมากๆ ในคำแนะนำจากเสือเฒ่า ที่ไม่ใช่เสือกระบาก 555
รักนะจ๊ะ...

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Mommyangel, Pych, Lyncns31

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #5202 โดย Nok2865
เฮีย...กรรมการหน้าใหม่บางคน ทำตัวหน้ารังเกียจ...
แรกๆก็ขยันดี...พักหลังๆ ชักจะขี้เกียจ
เอากระทู้เก่าๆ ก๊อปมาตอบ มาตอบยันเต
เปลี่ยนแค่หัวหน่อยเดียว
น่ารังเกียจมากๆ มากๆ ใครก็ไม่รุ...แถวๆนี้แร๊ะ...
เฮียอย่าทำนะ...ห้ามเอาเยี่ยงอย่าง
นี่ๆ...ไอ้หัวหอม ชักจะเยอะไปแล้ว...ฉันบ้าง...โชว์พาวเสียหน่อย

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #5217 โดย Pych
หวัดดีครับ พี่เหนอ

แล้วเรื่องที่ขายของ ของพี่เป็นยังไงบ้างครับ แต่ที่เมียงอนนี่เรื่องใหญ่และสำคัญมากๆ เลยนะครับ
พี่พิกุลทั้งน่ารัก ทั้งแม่ศรีเรือน ทั้งช่างเอาอกเอาใจ อย่าให้งอนนานนะครับ เดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือน :laughing:

พี่บัวครับ

อย่ามาตีวัวกระทบคราดในกระทู้พี่เหนอสิครับ มีอะไรไปต่อกันที่กระทู้ทำนม .. เอ้ย บ้านเราจะกลับมาเหมือนเดิม สิครับ

แหม ก็ผมไม่ค่อยมีความรู้ ได้แต่อาศัย copy และ paste เอาน่ะครับ
อุตส่าห์หา icon รูปหัวหอมมาเอาใจ ก็หาว่าเยอะไป
:เฮ้อ: เอาใจยากจริงๆ :vomit:

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Lyncns31

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #5236 โดย ntps
พี่ชาย วันก่อนโทรมาแล้วอยู่ๆ ก็วางสายแปลว่าอะไรหนอ
พอวางสายพี่ ก็โทรหาคุณปูเป้นะ ก็เธอยังพูดได้เสียงดีขึ้น
กว่าเดิม ตอนโทรไป เธออยู่กับคุณเลิศ แต่วันนี้เธออยู่ไหน
ไม่รู้แล้วละ เพราะย้ายออกจากเดชา เห็นว่าไปรพ สมเด็จ
เจ้าพระยา แต่โทรหาแล้วไม่รับค่ะ

ส่วนพี่ที่ไปวางมวยกับอบต. เออ ไปเจรจาให้คุณภรรยาหายงอน
เป็นไงบ้าง บอกหรือเปล่า แผงข้าใครอย่าแตะ :555:

พรุ่งนี้จะโทรหานะ มีข่าวมาบอก :ลั่ลล้า:

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #5242 โดย Nok2865

Anakin เขียน: พี่บัวครับ

อย่ามาตีวัวกระทบคราดในกระทู้พี่เหนอสิครับ มีอะไรไปต่อกันที่กระทู้ทำนม .. เอ้ย บ้านเราจะกลับมาเหมือนเดิม สิครับ

แหม ก็ผมไม่ค่อยมีความรู้ ได้แต่อาศัย copy และ paste เอาน่ะครับ
อุตส่าห์หา icon รูปหัวหอมมาเอาใจ ก็หาว่าเยอะไป
:เฮ้อ: เอาใจยากจริงๆ :vomit: [/color]

เฮ้ย...ฉันเอ่ยชื่อแกตรงไหนว่ะ...เปล่าเลย ตรงไหน ตรงไหน
หาหลักฐานมาดิ...ระดับฉัน มันต้องจำนนด้วยภาพถ่ายเท่านั้น 555++

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #5243 โดย Pych

กอบัว เขียน: เฮ้ย...ฉันเอ่ยชื่อแกตรงไหนว่ะ...เปล่าเลย ตรงไหน ตรงไหน
หาหลักฐานมาดิ...ระดับฉัน มันต้องจำนนด้วยภาพถ่ายเท่านั้น 555++

โห ป้า ไม่ต้องมาเนียนเลย อย่าเอานิสัยหวานใจของป้ามาใช้สิครับ มันไม่ดีนะ :เฮ้อ:

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5259 โดย Pych
พี่เหนอครับ ยังง้อพี่พิกุลไม่สำเร็จหรือครับ หรือไปตีหัวอบต. แล้วหนีไปกบดานแถวกือแซะครับ เลยไม่เข้ากระทู้ตัวเองเลย
ยังไง ดีใจล่วงหน้าด้วยนะครับ

Anakin.Debt

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5276 โดย Lyncns31

Anakin เขียน: พี่เหนอครับ ยังง้อพี่พิกุลไม่สำเร็จหรือครับ หรือไปตีหัวอบต. แล้วหนีไปกบดานแถวกือแซะครับ เลยไม่เข้ากระทู้ตัวเองเลย
ยังไง ดีใจล่วงหน้าด้วยนะครับ

เมื่อวาน..ยุ่งๆ ทำตู้เก็บของ..ที่ร้าน..ไปตลาด.ซื้อของ.เปลี่ยนสายพานไดชาร์ตรถ....สุดๆ

เมียผม...ไม่กล้า"งอน"นานหรอก..เธอกลัวผมไม่ง้อ...555..

^^ ^^ ^^ หึงก็เป็นว่ะ....ไอ้เราก็ลืมไป ไม่ทันนึก

อารามตกใจเรื่องปูเป้...คงคิดว่า.."แหม...ยุ่งจะตายห่า..ยังจะไปเยี่ยมคนอื่นอยู่อีก."(หึงนะโว๊ย...)

เรื่องที่ขายของ.ลงตัวแล้ว

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5279 โดย Lyncns31
จ.20 ก.พ.+555

ขออภัยทุกท่านด้วย...กระท่อนกระแท่น -weekend - น่ะ...โคตระ-หนุกหนาน สุดๆ

เสาร์ 18 ก.พ.ประมาณ Doom’s day เลยว่ะ....

สายๆ เราไปตลาด..นัดพวกออกไปย้ายกลับที่ที่ทำโครงหลังคาไว้เสร็จแล้ว.เจ้าที่อยู่หน้าเรา

โทรคุยกับมัน ฟังได้ความว่ามันไม่ยอมให้ย้ายกลับ...พักนึงมันมากันเลยสองคน..”ทำอะไร...?

ออกมาทำไม?””ใครบอกให้ออกมา..?บอกแล้วไง...ว่าให้อยู่ข้างใน....ทำไมพูดไม่รู้เรื่อง.....โธ่โว๊ย...!!!

เราบอกว่า ข้างในเราขายไม่ได้...เพราะเราไม่ได้ไปยื้อแย่งที่กับเค้า.เพราะเห็นว่า อบต. บอกว่าจะมาจัด

ให้..แต่แล้วไม่ได้จัดการอะไร...แต่ประการใด พากันแย่งที่อุตลุด..หน้าใหม่ หน้าเก่า..กูไม่เกี่ยว

เมียเรา...หัวหมู่ทะลวงฟัน ด่ามันเรื่องหลายมาตรฐาน...บริหารไม่เป็น...จนมันหน้าเขียว..

มันก็ตะแบง.ไปข้างๆคูๆต่างๆนาๆ....พูดมากๆเข้า ...เถียงไม่ชนะ มันก็ว่า “ขายไม่ได้ก็หยุดซิ่.”.

อ้าว เชี่ยแล้วมั๊ยล่ะ..มรึง?..พูดฟายๆแบบนี้เร๊อะ..?ใส่กันพักใหญ่

มันงัดไม้ตายออกมา..”สรุป...จะขายต่อมั๊ย?...ถ้าดื้อ...จะไม่ต่อสัญญาให้..จบมั้ย....

(ไอ้ที่ตรงนี้...ปัจจุบัน มันให้ขาจรลงตามใจ...มันบอกว่าเราขายของกิน..ให้เข้าไปข้างใน....)

แต่ตอนนี้...คนอื่นก็ยังมาขายได้อยู่เหมือนเดิมทั้งผัก ของกิน..สรุปว่า..จะเอาชนะกันเท่านั้น...จบ

ใส่กันพักใหญ่..หมดคำพูด...วนไปวนมาทั้งสองข้าง..เราก็ยกมือขอให้หยุดได้แล้ว..ป่วยการ...

ความดันขึ้นเปล่าๆ พักนึง..เราก็ค่อยคุยเปิดใจกับไอ้ตัวเล็กที่มาเก็บเงินประจำ...พูดถึงเหตุผล..

เราไม่ได้ต้องการเอาชนะคะคานอะไร..เห็นกันมานาน.น่าจะ.รู้จักเราดีนะ..แต่ก็อยากติติง

การทำงานของอบต. ที่ไม่บริหารจัดการให้ดี..เลือก ปฎิบัติ... คนหน้าด้านทำอะไรก็ได้ไม่มีใครว่า..

.หน้าบางอย่างเราก็เลยรู้สึกเหมือนถูกกระทำ...ทุกวันนี้ แทบเรียกได้ว่า พ่อค้า-แม่ค้า เกลียดกันแทบจะ

หมดตลาดแล้ว เพราะอิจฉากัน...ขายของตัดราคากัน..ถล่มกัน..โลภ...แก่งแย่งกันอย่างรุนแรง ไม่มีความ

เอื้อเฟื้อต่อกัน...มันก็เลยบอกว่า..”ผมจะหาที่ให้ใหม่ดูนะ..”

เราก็ว่า..จะไปไล่ใครเขาออก..จะเกลียดกันอีกเปล่าๆ..

จริงๆมันก็มีที่ว่าง(ที่ไม่มีใครอยากได้.เพราะคนไม่เดิน)ทั้งแถว..จองๆกันไว้แล้วปล่อยร้าง...

ก็ไปมาได้ที่ใหม่..ร้านผ้า..ย้ายออก..เป็นหัวแถวหน่อย...ซอยร้างๆนั่นแหละ....ก็เลยจบกันไปได้...

ที่แคบลง..อึดอัดหน่อย..แต่ก็พอไหว...อีกอย่าง..ห่วงแฟนๆลูกค้าเก่าๆด้วย...ต้องรับผิดชอบเค้า..

ตามหาเราวุ่นวาย...หยุดประท้วงไปบ้าง..อะไรบ้าง...ก็มีแต่เสียหาย....ก็ต้องปลง...

สรุปลงประมาณนี้..ขอบคุณทักท่าน...ที่ห่วงใยกันนะ... :im_here: :im_here:

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5283 โดย juthatip.jj
ลำบากเนาะค้าขาย ตอนเด็กๆ ก็เคยไปช่วยแม่ขายของในตลาดเหมือนกัน ตอนเย็นต้องรีบหอบของออกมาขายฟุตบาทเพราะเทศกิจเขาเลิกงานแล้ว แย่งชิงกันใครช้าก็อด ใครหน้าด้านก็ได้ที่ดีๆ จริงๆ อย่างพี่ว่า เฮ้อ.. ประเทศไทย

ว่าแต่ พี่เป้เป็นไรคะ ตกข่าว:sweat: :P

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5286 โดย Lyncns31
อ่านข้างบนเลย..เธอ..

ปูเป้เธอ hurt จนเบลอ...ซัดยาเข้าไปเยอะ..ไม่กิน ไม่นอน..

ไปหาหมอเอง...แล้วโทรหาเพื่อนๆ...ปั่นป่วนกันไปหมด....แถมมีเรื่องหลอนๆด้วย

วันนั้นเป็นวันเผา..แฟนแกเสียเมื่อวาเลนไทน์นี้ ลูกสาว น้องรู้ธ 55ที่ไปเยี่ยม เข้าไปเห็นปูเป้..กรี๊ดเลย

นัยว่า..เห็นอะไรซักอย่าง...เง่อ...%!!!แล้วนี่เธอ... เป็นไงมั่งก็ไม่รู้...!!!!!...ติดต่อไม่ได้

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5287 โดย Skynine
แม้ว่าที่มันใหม่จะคับแคบ แต่สบายใจกว่าก็ดีนะคะน้าเหนอ...ลูกค้าพอเขารู้ว่าเราอยู่ตรงไหน เดี๋ยวเขาก็มาหาเราเอง
น้าเหนอนี่เอาใจลูกค้าสุดๆ เลย...อัง สวยประหาร :wo:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 1.395 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena