บัตรพลาสติกตัีวดี

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #29932 โดย boice
สวัสดีครับ ก่อนอื่นต้องขอแนะนำตัวเองก่อนว่า เพิ่งสมัครเข้ามาเป็นสมาชิกใหม่ ในอดีตเคยทำงานแบงค์
มาประมาณ 30 ปี ปัจจุบันได้เออรี่ออกมาตั้งแต่ปี 2551 ได้เงินมาก้อนหนึ่ง ส่วนหนึ่งใช้หนี้นอกระบบ
และหนี่ทั่วไป อีกส่วนหนึ่งนำไปลงทุนเปิดร้านอาหาร แต่ไม่ประสบผลดังที่ตั้งเป้าหมายไว้ ขาดทุนป่นปี้
หมดครับ ตอนนั้นก็ยังไม่ได้ทำงานอะไร เพราะอายุเกินเกณฑ์ (ผมอายุ 59 ปีครับ) จึงได้ใ้ช้บัตรพลาสติก
หมุนเงินครับ แต่ยิ่งหมุนยิ่งพอก ส่งลูกเรียนหนังสือ ใช้จ่ายในครอบครัว และอื่น ๆ ปัจจุบันเป็นหนี้บัตรประมาณหลักแสนครับ มีรายได้จากงานพิเศษไม่พอส่งใช้หนี้ครับ ได้มาพบเวบไซด์นี้โดยบังเอิญครับ
เมื่้อได้เปิดอ่านคอลัมน์ต่าง ๆ ให้คำแนะนำที่เป็นประโยชน์และดีมากเลยครับ เหมื่อนลอยมากลางน้ำเชี่ยว
และจู่ ๆ ก็มีขอนไม้ลอยมาให้เกาะพยุงตัว พอที่จะพยุงตัวเข้าหาฝั่งได้ครับ เท่านี้ก่อนนะครับ ขอบคุณครัีบ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #29933 โดย Skynine
มาเล่าต่อนะคะ..
อย่าไปซีเรียสกับหนี้..ณ ตอนนี้เอาตัวเอง+ครอบครัวให้อิ่มก่อน
ให้ลูกเรียนจบก่อน ..มีเงินเมื่อไรวันไหนก็ช่าง แล้วค่อยคิดถึงหนี้..คิดถึงท้ายๆ

ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี เป็นกำลังใจให้ สู้ๆๆ คะ
อัง สวยประหาร

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #29936 โดย june
ชมรมของเรายินดีต้อนรับคุณ boice ค่ะ มีอะไรก็สามารถเล่าสู่กันฟังได้นะคะ

แต่ถ้ามีปัญหาที่ต้องถามหรือต้องการคำตอบ คุณ boice ต้องตั้งกระทู้

ในห้องถาม-ตอบ เพราะชมรมของเรามีกฎว่าหนึ่งคนหนึ่งกระทู้ค่ะ

เป็นกำลังใจและขอให้คุณ boice โชคดีนะคะ

รักษาเกียรติของคุณไว้
เมื่อได้รับการปฏิบัติอย่างไม่สุภาพ...

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #30228 โดย boice
ขอขอบพระคุณมากนะครับ ที่เป็นกำลังใจให้กับผม

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.352 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena