ขอบคุณนะคะที่รับเข้าชมรม

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #26437 โดย Tuktuk
ช่วงนี้กำลังอ่านปักหมุดและก็อ่านประสบการ์ณของเพื่อนๆในชมรมพร้อมๆกับทำการบ้านตารางหนี้ด้วยค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #26510 โดย june

แล้วยังไงต่อ อย่าลืมมาเล่าสู่กันฟังในกระทู้นี้นะคะ หนึ่งคนต่อหนึ่งกระทู้ค่ะ

รักษาเกียรติของคุณไว้
เมื่อได้รับการปฏิบัติอย่างไม่สุภาพ...
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #26512 โดย Tuktuk
ค่ะ..ขอบคุณคุณpoopaeค่ะดอกไม่ช่อใหญ่เป็นกำลังให้สู้ค่ะ..วันนี้เป็นวันแรกที่หยุดชำระหนี้กะกรุงศรีสมายแคชค่ะ..ยังไม่มีใครโทรมาทวงหนี้ค่ะ..แต่ตุ๊กก็มีเงินเก็บไว้ทำHC..แล้ว3,710 บาทค่ะ..ปกติจะจ่ายตรงตลอดค่ะไม่มีก็กดจากบัตรอื่นมาใช้หนี้..แต่ดูแล้วมันจะเป็นหนี้ไม่รู้จบ..มาเจอชมรมนี้้เลยลองหยุดจ่ายแล้วเก็บเงินปิดแบบท่านอื่นๆดูน่าจะ..มีหนทางปลดหนี้ได้มากกว่าค่ะ..จะพยายามนำสิ่งต่างๆที่เพื่อนๆในชมรมแนะนำไว้ไปใช้ให้เกิดประโยชน์สูงสุดค่ะ..ยอมรับว่าไม่เคยหยุดชำระเลยค่ะกู้นั่นโปะหนี้เหมือนท่านอื่นๆ..หนี้ก็เลยบานไปเรื่อยๆ

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #26516 โดย Ly89
ขอเป็นกำลังใจให้อีกคนนะครับ

สู้ๆๆๆๆๆๆ..........

มาตั้งกระทู้ห้องนี้ ผมคิดว่าคุณ Tuktuk ทำการบ้านมาดีแล้ว จึงไม่มีคำถามใช่ป่ะ.....

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #26525 โดย Tuktuk
มีค่ะ..แต่ตุ๊กจะใช้วิธีหาคำตอบจากที่เพื่อนๆในชมรมโพสต์กันก่อนนะคะถ้าคล้ายๆกันก็ถือเป็นคำตอบค่ะ.บางทีก็พิมคำถามลงในgoogleเอาค่ะก็พอจะได้คำตอบมาบ้างที่ตุ๊กรู้จักชมรมนี้ก็รู้จากgoogleอ่ะค่ะ...ตุ๊กเป็นหนี้1.5ล้านค่ะทั้งหนี้แบงก์นอนแบงก์และยืมเพื่อน..รายได้60,000แต่รายจ่าย 90,000ค่ะตุ๊กเลือกsecond way ค่ะ..ลองหยุดดูว่าใน1เดือนจะมีเงินเก็นเท่าไหร่ปิดบัตรได้ใบนึงก็ถือว่าเดินมาถูกทางค่ะ...ถึงปิดไม่ได้แต่มีเงินเหลือบ้างก็ยังดีกว่าที่เป็นอยู่ค่ะ..ตุ๊กยังไม่มีเวลาทำตารางมาให้ดูเลยนะคะเพราะไม่ค่อยมีเวลาค่ะ..ตุ๊กรู้จักชมรมมายังไม่ถึงอาทิตย์เลยค่ะ..แต่ที่ผ่านมาอ่านเก็บข้อมูลแล้วตัดสินใจค่ะ..ชมรมให้คำแนะนำค่ะ..แต่แก้ปัญหาหนี้สำเร็จหรือไม่อยู่ที่ตัวเราเองค่ะ...ที่สำคัญ..ต้องมี"สติ" ค่ะถึงจะมีแอบกลัวๆการถูกทวงหนี้นิดๆเพราะไม่เคย..แต่ก็ต้องสู้ค่ะ..ถ้าอยากปลดหนี้..แล้วถ้ามีอะไรคืบหน้าจะมาเล่าให้ฟังนะคะ..ขอบคุณคุณpoopaeและคุณbatk...มากนะคะที่เข้ามาให้กำลังใจค่ะ..ตุ๊กจะสู้และทำให้สำเร็จค่ะ..^____^. :P

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.385 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena