พรุ่งนี้...จะเป็นไท จากเจ้าหนี้ตัวสุดท้าย

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23083 โดย pali
หนี้ตัวสุดท้ายของpali คือเฟริส์ช้อยค่ะ โดนฟ้อง 9/12/10 (ยอดฟ้อง 60,000) ไปศาลแล้วขอเลื่อนไกล่เกลี่ย
เดือน ก.พ. /11 แต่พอถึงนัดที่เลื่อน ก็ไปทำยอมความเจ้าหนี้ลดยอดชำระเหลือ 54,000 ผ่อน 24 งวด
ขั้นต่ำ 1,000 บาท รวมที่จ่ายปิดพรุ่งนี้ ทั้งหมด 47,000 ค่ะสำหรับตัวสุดท้าย หลังจากที่ยืดเยื้อกันมาเกือบ 2 ปี ตอนที่โดนฟ้องแล้วเจ้าหนี้ก้อมีติดต่อมาให้ปิดที่ 30,000 บาท แต่ก้อปิดหนี้ไม่ได้ เพราะเพิ่งจะ
ทราบว่าจะมีลูก ก้อเลยต้องเก็บเงินไว้สำหรับลูกน้อยก่อน เจ้าหนี้ก้อปล่อยให้รอไปก่อน (ลูกแม่สำคัญกว่า)
ขอบคุณพี่ๆๆๆทุกคนที่มาตั้งกระทู้ให้ความรู้ด้วยค่ะ สมาชิกใหม่อย่าเพิ่งท้อ ถ้าคุณอ่าน และพยายามนำวิธีการไปประยุกต์ใช้กับตัวคุณ ขอยืนยันได้ผลค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23085 โดย june

ขอแสดงความยินดีด้วยนะคะ กับน้อง pali หมดหนี้สินกันซะที :upset:

แล้วพี่เป้หวังว่าคงไม่ก่อหนี้เพิ่มนะคะ :ลั่ลล้า:

เป็นกำลังใจให้ค่ะ ขอให้โชคดีทั้งครอบครัวนะคะ...:bye:

รักษาเกียรติของคุณไว้
เมื่อได้รับการปฏิบัติอย่างไม่สุภาพ...
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23086 โดย Skynine
พี่อังขอแสดงยินดีจากใจจริง ในที่สุดก็ไปถึงเส้นชัย.. ณ จากต่อนี้ไป จงนำมาความรู้และบทเรียนที่ผ่านมา
ไปใช้ในชีวิตประจำวันด้วย อย่าประมาท หรือเผลอไปหาบ่วงหนี้อีก..เพื่ออนาคตของคุณและครอบครัวรวมถึงเจ้าตัวน้อย
และเมื่อคุณไปพบเจอใครที่เป็นหนี้ก็จงนำความรู้ที่มีบอกต่อไป เท่ากับสร้างบุญให้แก่ตนเองและครอบครัว และช่วยแมงเม่าที่กำลังบินมาเข้ากองไฟ
ให้ได้หลุดพ้นด้วย...และประเทศชาติของเราจะได้ปราศจากคนเป็นหนี้ ครอบครัวทุกครอบครัวจะได้สุขสันต์..
ไม่ว่าคุณจะไปทำกิจการงานอะไร พี่อังขออวยพรให้คุณประสบความสำเร็จทุกประการ ...พี่อัง สวยประหาร

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23141 โดย pali
ขอบคุณพีPoopae และพี่อังมากค่ะ ตอนนี้หนูเป็นที่ปรึกษา ให้คำแนะนำกับพี่ที่ทำงานอยู่ 2 คน
มีอีกหลายคน ที่เวียนจ่ายบัตรโน้นบัตรนี้อยู่ แต่เค้าไม่ได้มาปรึกษากับหนู หนูก้อไม่กล้าไปสอนเค้า
กลัวเค้าจะว่า...ค่ะ (ส่วนใหญ่มักไม่ยอมรับความจริงว่ามีหนี้ล้นพ้นตัว)

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.423 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena