น้องใหม่ สู้โว้ยยย จะหยุดวังวนนี้แล้วครับ จบกันที 5+

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #20430 โดย lingdum
สวัสดีครับพี่น้องสมาชิกทุกท่าน ผมแฟงตัวอยู่ในบอร์ดนี้ร่วมปี แต่ก่อนยังไม่คิดที่จะใช้วิธีที่ท่านสมาชิกแนะนำครับเพระาว่ายัง เอาอยู่
แต่แล้ววันนึงก็มีภาระเยอะขึ้นอีกทั้งรายได้พิเศษจากงานก็หดหาย จึงมานั่งคิดๆดู ว่าเราเอาเงินไปจ่ายขั้นต่ำหมดแล้วจะเอาที่ไหนกินฟะ (หนี้ส่วนใหญ่เป็นของแฟนครับ)
แฟนผมเลยตัดสินใจจะหาที่พึ่ง โดยจะใช้วิธีที่3 คือรวมหนี้ (จะทำกับธนาคารอิสลาม) แต่ผมได้แย้งไปว่ามันผ่อนนานนะ อีกอย่างเราไม่รู้ว่าในอนาคตจะมีเหตุต้องใช้อะไรหรือเปล่า
ผมเลยบอกวิธีการแล้วก็ก๊อปปี้คำแนะนำไปให้แฟนอ่าน ตอนแรกจะไม่ยอมเพราะกลัวว่าจะเสียถึงหน้าที่การงาน ผมเลยบอกไปว่ามันไม่น่ากลัวอย่างที่คิดนะอดทนนิดนึงปลดหนี้ได้ชัวร์
ล่วงเลยมา1อาทิตย์ผมตื้อจนแฟนผมใจอ่อน(สำเร็จแว้วววว555+) ได้ใช้วิธ๊ H/C รอมานานมากอิอิ สาธยายมาตั้งนาน งั้นมาถึงขั้นตอนการแจกแจงหนี้ดีกว่าเผื่อว่าท่านๆสมาชิกจะมีประสบการณ์กับสถาบันการเงินไหน

รายรับ
เงินเดือนแฟน 17000
เงินเดือนผม15000 + ค่าพิเศษ 5000-15000 (แต่ช่วงนี้หดหาย)

รายจ่าย
1.UOB Cash Plus 20,000 ขั้นต่ำ 1000 บาท
2.K-Express Cash 26,000 ขั้นต่ำ 1500 บาท
3.K-Visa 8,802 ขั้นต่ำ 1000 บาท
4.K-Master Card 6,982 ขั้นต่ำ 1000 บาท
5.Power Buy 39,334 ขั้นต่ำ 3000 บาท
6.First Choice 35,463 ขั้นต่ำ 2000 บาท
7.Lotus Visa 9,500 ขั้นต่ำ 500 บาท
8.สินเชื่อสารพัดนึก ธนชาติ 36,000 บาท ผ่อน 2500บาท (ตัวนี้ทำการปรับโครงสร้างผ่อน1000บาทต่อเดือนระยะเวลา1ปี หลังจาก1ปีผ่อนเท่าเดิม)
9.ผ่อนบ้าน 3000 ผ่อนร่วมกับทางครอบครัวแฟน
10.ให้แม่ผมเดือนละ 2000บาท
11.ผ่อนรถกับธนชาติ 10,368 บาท
12.ผ่อนมอเตอร์ไซค์ 5,000 บาท

รวมๆแล้วเงินหมดไปกับการผ่อนไม่มีกินเลยต้องหยุด

รายการที่1-8 จะหยุดผ่อนแล้วครับ

****หมายเหตุ กสิกรเป็นบัญชีเงินเดือนเข้าของแฟน ก็กะว่าจะเล่นเกมกดซะหน่อย 5555+

ทั้งนี้ทั้งนั้นเกิดความสงสารแฟนเพราะว่าในเดือนหน้าต้องทนสภาวะกดดันจากการทวง เศร้าแทนรู้สึกเป็นคนเห็นแก่ตัวยังไงไม่รู้ครับ TT

ยังไงขอกำลังใจให้แฟนกับผมผ่านเรื่องนี้ไปได้โดยเร็วนะครับ ถ้าเพื่อนๆมีประสบการ์ณกับ เจ้าหนี้เหล่านี้แชร์ให้ฟังบ้างนะครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #20449 โดย meawpung
แฝงมาปีแล้ว คงได้อ่านอะไรมาเยอะนะครับ

ช่วงเดือนแรกๆ ก็ขยันรับสายโทรศัพท์หน่อยแล้วกันครับ

สู้ต่อไป สักวันก็คงหมดหนี้ครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #20451 โดย lingdum

Narasingh เขียน: แฝงมาปีแล้ว คงได้อ่านอะไรมาเยอะนะครับ

ช่วงเดือนแรกๆ ก็ขยันรับสายโทรศัพท์หน่อยแล้วกันครับ

สู้ต่อไป สักวันก็คงหมดหนี้ครับ

ขอบคุณครับ ก็เพราะว่าอ่านมาเยอะเนี่ยแหละเลยโน้วน้าวแฟนได้สำเร็จ อิอิ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #20452 โดย sodaon
ผมกำลังดูแรงตัวเองกับแฟนอยู่เดือนต่อๆๆไปจะรอดไหมเป็นกำลังใจครับ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #20455 โดย Ploylyly
ยินดีต้อนรับครับ

ในที่นี้มีแต่มิตร และกำลังใจตลอดจนคำปรึกษา
ขอเพียงทำการกฏ กติกา มารยาท
โดยการศึกษาข้อมูลต่างๆก่อน
ไม่เข้าใจ สงสัย ต้องการคำปรึกษา ต้องการกำลังใจ ให้ต่อกระทู้ของตัวเอง เพื่อที่จะได้เป็นประโยชน์แก่สมาชิกใหม่

เป็นกำลังใจให้ครับ

เท่าที่ดูรายละอียดแต่ละบัตรยอดไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่ ไม่คุ้มต่อการฟ้อง (แต่ก็ไม่แน่เสมอไปนะ)
ที่มีปัญหาน่าจะเป็นของ ธนชาติ มีผ่อนรถ กับสินเชื่อ บางครั้งมันอาจจะงี่เง่า เรายังผ่อนรถได้ ถ้าถึงตอนเราผ่อนรถหมด มันจะเล่นแง่ ไม่ยอมโอนให้ ให้ไปหาเงินเคลียร์กับสินเชื่ออีกตัวด้วย
(อันนี้เป็นความคิดของผมนะครับ ยังไม่มีประสบการร์ตรง เพราะยังไม่เคยมีรถเลย แต่ก่อนขี่บัตรพลาสติกไปทำงานมา 10 ปีแล้ว )

โชคดีครับ

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #20487 โดย lingdum

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #20490 โดย june

lingdum เขียน: สวัสดีครับพี่น้องสมาชิกทุกท่าน ผมแฟงตัวอยู่ในบอร์ดนี้ร่วมปี แต่ก่อนยังไม่คิดที่จะใช้วิธีที่ท่านสมาชิกแนะนำครับเพระาว่ายัง เอาอยู่
ได้ใช้วิธ๊ H/C รอมานานมาก อิอิ สาธยายมาตั้งนาน งั้นมาถึงขั้นตอนการแจกแจงหนี้ดีกว่าเผื่อว่าท่านๆสมาชิกจะมีประสบการณ์กับสถาบันการเงินไหน

รายรับ
เงินเดือนแฟน 17000
เงินเดือนผม15000 + ค่าพิเศษ 5000-15000 (แต่ช่วงนี้หดหาย)

รายจ่าย
1.UOB Cash Plus 20,000 ขั้นต่ำ 1000 บาท
2.K-Express Cash 26,000 ขั้นต่ำ 1500 บาท
3.K-Visa 8,802 ขั้นต่ำ 1000 บาท
4.K-Master Card 6,982 ขั้นต่ำ 1000 บาท
5.Power Buy 39,334 ขั้นต่ำ 3000 บาท
6.First Choice 35,463 ขั้นต่ำ 2000 บาท
7.Lotus Visa 9,500 ขั้นต่ำ 500 บาท
8.สินเชื่อสารพัดนึก ธนชาติ 36,000 บาท ผ่อน 2500บาท (ตัวนี้ทำการปรับโครงสร้างผ่อน1000บาทต่อเดือนระยะเวลา1ปี หลังจาก1ปีผ่อนเท่าเดิม)
9.ผ่อนบ้าน 3000 ผ่อนร่วมกับทางครอบครัวแฟน
10.ให้แม่ผมเดือนละ 2000บาท
11.ผ่อนรถกับธนชาติ 10,368 บาท
12.ผ่อนมอเตอร์ไซค์ 5,000 บาท

รวมๆแล้วเงินหมดไปกับการผ่อนไม่มีกินเลยต้องหยุด

รายการที่1-8 จะหยุดผ่อนแล้วครับ

****หมายเหตุ กสิกรเป็นบัญชีเงินเดือนเข้าของแฟน ก็กะว่าจะเล่นเกมกดซะหน่อย 5555+

ทั้งนี้ทั้งนั้นเกิดความสงสารแฟนเพราะว่าในเดือนหน้าต้องทนสภาวะกดดันจากการทวง
เศร้าแทนรู้สึกเป็นคนเห็นแก่ตัวยังไงไม่รู้ครับ TT

ยังไงขอกำลังใจให้แฟนกับผมผ่านเรื่องนี้ไปได้โดยเร็วนะครับ ถ้าเพื่อนๆมีประสบการ์ณกับ
เจ้าหนี้เหล่านี้แชร์ให้ฟังบ้างนะครับ

แม่เจ้าโวย...อุตส่าห์แฝงตัวในบอร์ดมานานนม

แต่ไม่ยักกะนำเอาวิธีไปประยุกต์ใช้บ้างนิ :เฮ้อ:

อีกอย่างห้องนี้เล่าได้นะฮะ แต่คงไม่ให้ถามปัญหาหนี้ที่อาจจะสงสัยแล้วไม่เคลียร์... :shy:

ส่วนที่บอกว่าเพื่อนๆ มีประสบการณ์กับเจ้าหนี้เหล่านี้น่ะ ส่วนใหญ่แล้วเค๊าก็มีกันหมดน่ะล่ะฮะ... :pray:

แฝงมาเป็นปี ไม่เคยอ่านเจอของเพื่อนๆ คนไหนๆ เลยหรอกหรือ ? :wake:

เอาเป็นว่าพี่เป้เป็นกำลังใจให้ผ่านไปได้ด้วยดีละกันนะฮะ ขอให้โชคดี :wo:

รักษาเกียรติของคุณไว้
เมื่อได้รับการปฏิบัติอย่างไม่สุภาพ...
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #20496 โดย lingdum
ขอบคุณมากครับพี่ปู้เป้ ไว้ถ้ามีอะไรคืบหน้าจะนำมาเล่าสู่กันฟังนะคร้าบบบบบ :สู้ๆ:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.546 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena