สู้ไม่ถอย สร้างได้ ก็ลบให้จบได้ がんばろう!

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20279 โดย sadaka
สวัสดีเพื่อนๆพี่ๆสมาชิกชมรมคนปลดหนี้ทุกท่าน Konnichiwa!! :)

แนะนำตัวค่ะ ชื่อ Sadaka ไม่ได้เป็นลูกครึ่งญี่ปุ่นนะคะ เป็นสมาชิกมาได้ซักระยะหนึ่งแล้ว แต่ยังไม่ได้แชร์ประสบการณ์หนี้ให้เพื่อนๆพี่ๆสมาชิกบ้างเลย...

วันนี้มีโอกาส จึงมาขอแชร์ประสบการณ์หนี้อันยาวนานกว่า 7 ปี กับบัตรเครดิต บัตรกดเงินสดรวมทั้งสิ้น 14 ใบ กับหนี้เจ็ดแสนกว่าๆ สุดยอดหนี้ที่สะสมมานาน

เมื่อ4เดือนที่แล้ว เครียดกับการหมุนเงินเป็นที่สุด รายได้เยอะค่ะ แต่หนี้ที่หมุนมากกว่ารายได้ตัวเองค่ะ เพราะนอกจากหนี้ในระบบแล้ว ยังมีหนี้นอกระบบอีกนะคะ

กว่าสองแสนบาท ดอกร้อยละ 8 ตัดได้แค่ดอกเดือนละ 16,000 บาท เงินเดือนส่วนที่เหลือจากยอดที่จ่ายดอกของหนี้นอกระบบก็ติดลบไม่พอหมุนจ่าย

ต้องหยิบยืมจากเพื่อนๆ น้องๆ แทบทุกเดือน ไม่ไหวจะเคลียร์ ถามว่าแล้วหนี้มันมายังไงและมาจากไหน ไว้คราวหน้าจะมาแจกแจงรายละเอียดให้ทราบกันนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20287 โดย Nok2865

がんばれ  

เป็นกำลังใจให้เช่นกันค่ะ

.

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20301 โดย sadaka
ขอบคุณคุณพี่กอบัวมากเลยนะคะที่เข้ามาเป็นกำลังใจให้...

พอดีบริษัทที่ทำอญุ่เป็นบริษัทญี่ปุ่นค่ะ Sadaka เคยไปอยู่ญี่ปุ่นมาหลายปี ก็เลยพูด อ่าน เขียน ภาษาญี่ปุ่นได้บ้างนิดหน่อย :P

ต่อนิดนึงนะคะ ตอนนี้ทำงานมีตำแหน่ง เงินเดือน หักประกันสังคม ภาษี หักกองทุน เหลือประมาณ 55 k ค่ะ

ถามว่ารายได้เยอะไม๊ ก็พยายามถีบตัวเองมาเรื่อย กว่าจะได้ขนาดนี้ ก็ฝ่าฟันมาเยอะ รวมถึงสะสมหนี้ก้อนโตด้วยค่ะ :crying:

ตอนนี้เจ้าหนี้เริ่มเงียบ และมีส่งสำนักงานกฎหมายบ้างแล้ว เช่นธนาคาร UOB, HSBC, บัตรกรุงศรี แต่ก็ยังโทรมาจิกเรื่อยๆ

เราก็ใช้เคล็ดลับจากเวปเรานี่แหละต่อกรกับพวกทวงหนี้ เหอเหอ นึกว่าจะกลัวรึงัย ลับซะคมขนาดนี้ ไม่กลัว มีแต่สู้ไม่ถอยค่ะ

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20302 โดย ntps
^^ เห็นเขาเรียนภาษาต่างแดนกัน มาขอแจมด้วยนะค่ะ

はじめまして がんばってね おうえんしています

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Mommyangel

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20312 โดย sadaka
ขอบคุณ คุณkaewja ที่เข้ามาแจมค่ะ ^^

こちらこそ よろしくお願いします。
応援してくれてありがとうございます。

แปล ทางนี้ก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ
ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะคะ o_)

มาเรียนภาษาต่างด้าวกันค่ะ อิอิ

日本語を勉強しましょうか?

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20399 โดย meawpung
สู้ต่อไปทาเคชิ

เอ๊ย ซาดากะ

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20403 โดย sadaka
Arigatougozaimasu!! ขอบคุณมากค่ะท่านกรรมการNarasingh ที่น่ารัก....

สู้ไม่ถอย ไม่หวั่น แม้มันจะโทรมามาก55555

ตั้งแต่รู้จักเวปนี้ ก็ศึกษาและลับคมไว้เยอะ ช่วงเดือนแรกจนถึงเดือนที่3ที่เริ่มหยุดจ่าย

ก็เลยไม่กลัวการโต้ตอบ รับแทบทุกสาย ทุกเจ้า จัดระเบียบเวลาให้เจ้าหนี้ตามที่ท่านกรรมการแนะนำ

เจ้าไหนที่มาที่บริษัท ให้ลูกน้องถามเลยโทรมาจากไหน ให้มันโทรเข้ามือถือตอนนั้นเลย

แล้วก็ด่ามันว่ามือถือรับตลอด ตามเวลาที่กำหนด ทำไมไม่โทรเข้ามือถือ อยากลองของใช่ไม๊555 จัดเต็ม

ตั้งแต่นั้นมา ไม่มีเจ้าไหนโทรเข้าบริษัทอีกเลย แต่ถึงแม้โทรเข้าก็ไม่หวั่น เพราะเรากำหนดมันได้ด้วยตัวเรา เจ๋งไปเลย...

ตอนนี้มันเงียบมาก เพราะเดือนนี้เข้าเดือนที่4 แต่มีบ้างประปราย ชวนประนอมหนี้ ปรับโครงสร้างหนี้รายราย แต่...

ขอประทานโทษ ฉันลับคมมาอย่างดี ไม่เสียค่าโง่ให้หรอกเฟ่ย.....

ขอบคุณทุกกำลังใจอีกครั้งนะคะ...

ช่วงนี้รอส่วนลดดีๆอยู่เหมือนกัน แต่ยังไม่มีเจ้าไหนให้ส่วนลดที่น่าพอใจ

มีบัตรกรุงศรี วงเงินค้างจ่าย 124,xxx.00 เสนอมาว่าจ่ายปิดงวดเดียวที่ 80,000 ประมาณ 35%

ยัง ยังน้อยไป เอาไว้ก่อน ถ้าได้ซัก 45-50% ล่ะก็ น่าสนใจทีเดียว งั้นก็ค่อยๆเก็บตังค์ไปก่อน

แต่ที่แน่ๆ นอกระบบเนี่ย ดอกอื้อ ต่อเดือนดอกหมื่นหกเนี่ย ตกลงกันว่าสิ้นปีโบนัสออกกะเคลียร์ปิดนอกระบบไปก่อน :cheer:

เพราะดอกเยอะเกิน จากนั้นค่อยๆเคลียร์บัตรทีละตัว แต่ถ้าบัตรไหนให้ส่วนลดดีๆเข้าวินก่อน ก็จะพิจารณาให้ก่อน

เป็นกรณีพิเศษ รออยู่นะค้าเจ้าหนี้ทั้งหลาย.... ^^

ช่วงนี้ไม่เครียดแล้วค่ะ กำลังใจดีๆจากลูกน้อง ญาติมิตร บอกกล่าวทุกคนถ้วนหน้า วันนี้ไม่กลัวเสียหน้า

เอาชีวิตให้รอดก่อนละกัน หนี้จบเราก็สบาย หายกังวล ชีวิตมีความสุขกว่าการเป็นหนี้หัวโตอย่างแน่นอน

เราต้องทำได้ ให้กำลังใจกับตัวเองมาตลอด ไอ้ที่ยากกว่านี้ยังทำมาแล้วเลย แค่อดออมเก็บตังค์ให้ได้ทุกเดือน

เอาไว้แฮร์คัทมันทุกบัตรให้ได้เร็วที่สุด นั่นคือเป้าหมาย สู้ขาดใจค่ะพี่น้อง :wo:

Sadaka がんばります!!

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20404 โดย sadaka
Arigatougozaimasu!! ขอบคุณมากค่ะท่านกรรมการNarasingh ที่น่ารัก....

สู้ไม่ถอย ไม่หวั่น แม้มันจะโทรมามาก55555

ตั้งแต่รู้จักเวปนี้ ก็ศึกษาและลับคมไว้เยอะ ช่วงเดือนแรกจนถึงเดือนที่3ที่เริ่มหยุดจ่าย

ก็เลยไม่กลัวการโต้ตอบ รับแทบทุกสาย ทุกเจ้า จัดระเบียบเวลาให้เจ้าหนี้ตามที่ท่านกรรมการแนะนำ

เจ้าไหนที่มาที่บริษัท ให้ลูกน้องถามเลยโทรมาจากไหน ให้มันโทรเข้ามือถือตอนนั้นเลย

แล้วก็ด่ามันว่ามือถือรับตลอด ตามเวลาที่กำหนด ทำไมไม่โทรเข้ามือถือ อยากลองของใช่ไม๊555 จัดเต็ม

ตั้งแต่นั้นมา ไม่มีเจ้าไหนโทรเข้าบริษัทอีกเลย แต่ถึงแม้โทรเข้าก็ไม่หวั่น เพราะเรากำหนดมันได้ด้วยตัวเรา เจ๋งไปเลย...

ตอนนี้มันเงียบมาก เพราะเดือนนี้เข้าเดือนที่4 แต่มีบ้างประปราย ชวนประนอมหนี้ ปรับโครงสร้างหนี้รายราย แต่...

ขอประทานโทษ ฉันลับคมมาอย่างดี ไม่เสียค่าโง่ให้หรอกเฟ่ย.....

ขอบคุณทุกกำลังใจอีกครั้งนะคะ...

ช่วงนี้รอส่วนลดดีๆอยู่เหมือนกัน แต่ยังไม่มีเจ้าไหนให้ส่วนลดที่น่าพอใจ

มีบัตรกรุงศรี วงเงินค้างจ่าย 124,xxx.00 เสนอมาว่าจ่ายปิดงวดเดียวที่ 80,000 ประมาณ 35%

ยัง ยังน้อยไป เอาไว้ก่อน ถ้าได้ซัก 45-50% ล่ะก็ น่าสนใจทีเดียว งั้นก็ค่อยๆเก็บตังค์ไปก่อน

แต่ที่แน่ๆ นอกระบบเนี่ย ดอกอื้อ ต่อเดือนดอกหมื่นหกเนี่ย ตกลงกันว่าสิ้นปีโบนัสออกกะเคลียร์ปิดนอกระบบไปก่อน :cheer:

เพราะดอกเยอะเกิน จากนั้นค่อยๆเคลียร์บัตรทีละตัว แต่ถ้าบัตรไหนให้ส่วนลดดีๆเข้าวินก่อน ก็จะพิจารณาให้ก่อน

เป็นกรณีพิเศษ รออยู่นะค้าเจ้าหนี้ทั้งหลาย.... ^^

ช่วงนี้ไม่เครียดแล้วค่ะ กำลังใจดีๆจากลูกน้อง ญาติมิตร บอกกล่าวทุกคนถ้วนหน้า วันนี้ไม่กลัวเสียหน้า

เอาชีวิตให้รอดก่อนละกัน หนี้จบเราก็สบาย หายกังวล ชีวิตมีความสุขกว่าการเป็นหนี้หัวโตอย่างแน่นอน

เราต้องทำได้ ให้กำลังใจกับตัวเองมาตลอด ไอ้ที่ยากกว่านี้ยังทำมาแล้วเลย แค่อดออมเก็บตังค์ให้ได้ทุกเดือน

เอาไว้แฮร์คัทมันทุกบัตรให้ได้เร็วที่สุด นั่นคือเป้าหมาย สู้ขาดใจค่ะพี่น้อง :wo:

Sadaka がんばります!!

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20424 โดย Ploylyly
ยินดีต้อนรับ แลแป็นกำลังใจให้ครับ

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20442 โดย lingdum
เอาใจช่วยนะครับ ของผมกับแฟนกำลังจะหยุดแล้ว ไม่ไหวๆ เอาตัวรอดก่อนดีกว่า :sweat:

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20466 โดย sadaka
ขอบคุณ คุณGOKU คุณlingdum มากค่ะที่มาเป็นกำลังใจให้ เช่นกันนะคะ

เรามาสู้เพื่อชัยชนะ หมดหนี้ ของเรา กันค่ะ ทุกท่าน สู้สู้ นะคร๊า... :wo:

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20473 โดย Ly89
それは いいね!

はい、みんな がんまんして。

ぼくも がんぱります。

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20541 โดย benya28

sadaka เขียน: สวัสดีเพื่อนๆพี่ๆสมาชิกชมรมคนปลดหนี้ทุกท่าน Konnichiwa!! :)

แนะนำตัวค่ะ ชื่อ Sadaka ไม่ได้เป็นลูกครึ่งญี่ปุ่นนะคะ เป็นสมาชิกมาได้ซักระยะหนึ่งแล้ว แต่ยังไม่ได้แชร์ประสบการณ์หนี้ให้เพื่อนๆพี่ๆสมาชิกบ้างเลย...

วันนี้มีโอกาส จึงมาขอแชร์ประสบการณ์หนี้อันยาวนานกว่า 7 ปี กับบัตรเครดิต บัตรกดเงินสดรวมทั้งสิ้น 14 ใบ กับหนี้เจ็ดแสนกว่าๆ สุดยอดหนี้ที่สะสมมานาน

เมื่อ4เดือนที่แล้ว เครียดกับการหมุนเงินเป็นที่สุด รายได้เยอะค่ะ แต่หนี้ที่หมุนมากกว่ารายได้ตัวเองค่ะ เพราะนอกจากหนี้ในระบบแล้ว ยังมีหนี้นอกระบบอีกนะคะ

กว่าสองแสนบาท ดอกร้อยละ 8 ตัดได้แค่ดอกเดือนละ 16,000 บาท เงินเดือนส่วนที่เหลือจากยอดที่จ่ายดอกของหนี้นอกระบบก็ติดลบไม่พอหมุนจ่าย

ต้องหยิบยืมจากเพื่อนๆ น้องๆ แทบทุกเดือน ไม่ไหวจะเคลียร์ ถามว่าแล้วหนี้มันมายังไงและมาจากไหน ไว้คราวหน้าจะมาแจกแจงรายละเอียดให้ทราบกันนะคะ

:love: :love: :love:
หนูก้เป็นอีกคนค่ะที่สะสมหนี้ ไม่ไหวแล้วค่ะ เลยหยุดส่งงวดนี้งวดแรกค่ะ ค่อยๆๆอ่านวิธีการแนะนำของพี่ๆๆที่แชร์ไว้เริ่มรู้บ้างแล้วค่ะ กะแฮร์คัททีเดียว ขอเก็บเงินก่อน เป็นกำลังใจให้กันค่ะ หนูขอกำลังใจด้วยนะค่ะ
น้องใหม่ค่ะ :bye: :bye:

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20647 โดย sadaka
สวัสดีค่ะ คุณbenya28 ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะคะ

สู้สู้ต่อไปค่ะ ยังไงเราก็ควรเอาตัวเราให้รอดก่อน อย่างอื่นค่อยว่ากันนะคะ

พยายามอ่านและศึกษาแนวทางจากเพื่อนๆพี่ๆที่ผ่านประสบการณ์มาแล้ว ปรับประยุกต์ใช้กับเคสของเรานะคะ

เราต้องทำได้ ถ้าเราตั้งใจจริง ไม่มีอะไรจะหยุดยั้งเราได้ ถ้าเราไม่ท้อเอง...

สู้สู้ค่ะทุกท่าน.....

それは いいね!

はい、みんな がんまんして。

ぼくも がんぱります。

ขอบคุณ คุณbatk ด้วยนะคะ รู้สึกว่าจะเก่งภาษาญี่ปุ่นกันนะคะเนี่ย

ถ้างั้นก็ดีเน๊าะ

โอเคร ทุกท่าน อดทนกันไปก่อน

ผมก็จะสู้คับ

เอ้าแปลให้แล้วนะคะ

みなさん がんばりましょう!(^_^)

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #22388 โดย sadaka
หลังจากที่ห่างหายไปสองสัปดาห์ ยุ่งๆกับงานเพราะกิจกรรมที่โรงงานเยอะค่ะ เดี๋ยวมาอัพเดตกันต่อค่ะ ในระหว่างนี้ ก็มีหลายเจ้าโทรมาต้องการปิดบัญชีไม๊คะ

เช่น AIG เก่า ยอดค้าง 22000 ลดให้มากสุด ได้แค่ 20000 งั้นก็รอไปก่อนแล้วกัน ยังไม่มีจ่าย5555 อีกเจ้าไทยพาณิชย์วีซ่า ยอดค้าง 56000 ลดให้ 20%

จ่ายปิดงวดเดียว 44800 โอ้ยแค่นี้ยังน้อยไป แถมยังบอกว่าถ้าไม่ไหว ขอหยุดดอกเบี้ยได้นะคะ คุณเธอใจดีมากๆ บอกอีกว่าถ้าขอหยุดดอกเบี้ยต้องรีบดำเนินการ

ก่อนวันที่ 25/9 นี้นะคะ ผ่อนจ่าย 16 งวด งวดละ 3500 บาท ก็ยังไม่ไหวอ่ะคะ ก็บอกคุณเธอไปว่า ขอบคุณสำหรับข้อเสนอนะคะ แต่เดี๋ยวคุณกลับไปหาข้อเสนอที่

ดีกว่านี้แล้วค่อยโทรมาใหม่นะคะ เพราะยังไม่มีจ่ายค่ะ ก็วางสายไป ก็ยังมีของ UOB สองรายการ ทั้งบัตรเครดิตและกดเงินสด ยอดค้าง 55000ทั้งสองบัตร เสนอปิดที่บัตรละ

52000 บาท ก็เลยบอกว่า ไม่มีจ่ายหรอกค่ะ เยอะขนาดนี้ แทบไม่มีส่วนลดเลย แสดงว่าหนี้เรายังเน่าไม่พอ ^^ งั้นรอให้เน่ากว่านี้ก็แล้วกัน อ้อ! ของ UOB ตอนแรกส่งสำนักงานกฎหมายแล้ว

แต่ตอนที่โทรมาล่าสุดบอกว่า โอนคืนให้แบงค์ หยุดจ่ายได้ประมาณเดือนนี้เข้าเดือนที่5ค่ะ อีกหลายๆเจ้าก็นานๆโทรครั้งประปราย มุขเดิมๆพร้อมจ่ายวันนี้เลยไม๊คะ

หรือจะเคลียร์จ่ายให้เมื่อไหร่ค่ะ ดิฉันตอบกลับไปว่า จะจ่ายเมื่อมี แต่วันนี้ไม่มี.....ถ้าอยากให้จ่ายกลับไปคิดข้อเสนอมาให้ ตอนนี้มีหนี้หลายสถาบันเกือบๆล้าน เป็นหนี้ก็อยากจ่ายนะคะ

แต่ตอนนี้ยังไม่มีเงินค่ะ แต่ถ้าเจ้าไหนให้ข้อเสนอดีๆมาก่อน ก็จะพิจารณาให้ก่อนค่ะ ก็ตอบแต่ละเจ้าไปแบบนี้ ถ้ามีข้อเสนอดีๆค่อยโทรมาใหม่นะคะ ซึ่งแต่ละเจ้าที่โทรมาพูดดีนะคะ

แต่ข้อเสนอส่วนลดยังไม่โดนใจซักเจ้า อีกอย่าง ยังเก็บเงินได้ไม่มากพอ ถ้าปลายปีโบนัสออก คาดว่าจะพอปิดได้ซัก 2-3เจ้า :)

ที่โรงงานโบนัสดีทุกปีค่ะ ปี้นี้ก็คาดการณ์ไว้ตามนั้น เพราะได้คุยกับทางผู้บริหารญี่ปุ่นไปบ้างแล้ว ไม่น่ามีอะไรคลาดเคลื่อน 55555

ปลายปีนี้ ตั้งเป้าไว้ว่าจะปิดให้ได้อย่างน้อยๆซัก 3 เจ้า สู้ๆคร๊าทุกท่าน ร่วมเป็นกำลังใจให้กันและกัน สำหรับสมาชิกคนปลดหนี้ทุกท่านค่ะ

เอาไว้มาอัพเดตครั้งหน้านะคะ ขอไปประชุมก่อนนะคะ.....

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #22953 โดย meawpung
มีอะไรคืบหน้าเกี่ยวกับกรุงศรีป่าวครับ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23587 โดย sadaka
ค่ะ ของกรุงศรี สดๆร้อนๆเมื่อวานนี้ค่ะ 5/5/55

สวัสดีค่ะ คุณซาดากะป่าวคะ ดิชั้น สาโรจน์ จากกรุงศรี นะคะ

ที่น้องคนก่อน เคยเสนอไว้ ไม่สนใจเหรอคะ 3 งวด งวดละ 26500 จากยอด 130000

ลดเหลือ 79500 ลดประมาณ 39 % ก็น่าสนใจนะคะ แต่ยังเก็บตังค์ไม่ได้ค่ะ ขอลดเหลือ 70000 ถ้วนได้ป่าวคะ

คุณสาโรจน์ เธอน่าจะเป็นเก้งหรือกวาง ตอบกลับว่า นี่เป็นข้อเสนอที่ดีที่สุดแล้วนะคะ ถ้าลดกว่านี้ไม่ได้แล้ว

ตกลงจะรับข้อเสนอนี้ไม๊คะ(เสียงเธอแผดมากค่ะ)

เราตอบกลับไปว่า ยังไม่พร้อมค่ะ

คุณเธอตอบกลับว่า ถ้างั้น ไม่ทวงไม่ถาม ทำตามระบบนะคะ

ค่ะ ทำตามระบบเลยค่ะ ขอบคุณ

จบการสนทนานั้นค่ะ

From กรุงศรี

หมายเหตุ จริงๆข้อเสนอดีค่ะ แต่ปัจจัยไม่พร้อม ขอลดกว่านี้อีกหน่อย ^^ ได้ป่าว....

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23588 โดย sadaka
มาต่อค่ะ ของ UOB บ้าง เพิ่งได้รับหมายศาล ให้ไปขึ้นศาล เดือนธันวาคมนี้ค่ะ

ก็พอดี โบนัสออก แต่จะขอเลื่อนศาลก่อน 1 นัด เพื่อเตรียมความพร้อมค่ะ

ก่อนที่จะไปขึ้นนัดถัดไป ก็อาจจะเจรจาขอปิดเลย เพราะปัจจัยอาจจะพร้อมบ้างแล้ว ^^

ยังไงขอกำลังใจจากเพื่อนๆพี่ๆสมาชิกทุกท่านด้วยนะคะ

*สำหรับเจ้าอื่นๆ ก็มีโทรเข้ามาบ้างประปราย

วันนี้ได้รับจดหมายจากสำนักงานกฎหมาย ของ HSBC คงส่งเข้าสำนักงานกฎหมายแล้ว

ก็ในเมื่อข้อเสนอแต่ละเจ้ายังไม่เตะตา ก็ยังไม่รับข้อเสนอ

เพราะต้องนึกถึงปัจจัยและความไม่เดือดร้อนของตัวเองเป็นหลัก...

ยังไงก็สู้ๆนะคะพี่น้องสมาชิกชมรมคนปลดหนี้ทุกท่าน....

ขอเป็นกำลังใจให้กับสมาชิกทุกๆท่าน มา ณ ที่นี้....

อ่านปักหมุด อ่านเคสที่ใกล้เคียง ทำการบ้านเยอะๆ นี่คือหัวจัยหลักค่ะ สู้ๆๆๆๆๆๆๆ :wo:

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23592 โดย Ploylyly
เป็นกำลังใจให้ครับ

ยูโอบีอาจจะคุยยากซักหน่อย เมื่อฟ้องแล้ว แต่ก็ขอให้ได้ส่วนลดอันงดงามนะครับ

ในเมื่อมีเงินในมือ พร้อมกับคลังปัญญาของชมรม แค่นี้ก็สู้ไม่ถอยแล้วครับ

โชคดีครับศิษย์น้อง
^^

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23602 โดย sadaka
ขอบพระคุณศิษย์พี่ GOKU มากเลยคร๊าบ ที่มาเป็นกำลังใจให้ศิษย์น้อง

ตั้งแต่ได้เข้าเป็นสมาชิกชมรมมา ศิษย์น้องไม่เคยตั้งคำถามแม้แต่คำถามเดียว

เพราะข้อมูลและคลังปัญญาของชมรมมีพร้อมหมดแล้ว แค่ศึกษาและทำความเข้าใจให้มากพอ

อย่างที่ท่านพี่ทั้งหลายบอกมาแหละค่ะ สติมาปัญญาเกิด ใช้ได้จริงๆค่ะ

สู้ไม่ถอยแม้จะมีหนี้มากคร๊าบ :สู้ๆ:

借金が多くても、がんばれば、絶対借金はなくなるんだ!

ถึงแม้จะหนี้เยอะ ถ้าเราพยายาม หนี้สินเราต้องหมดแน่นอน!!

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.893 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena