หนี้ KTC เจ้าหนี้รายสุดท้าย

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #42224 โดย jibcy

hnu เขียน: อยากทราบว่าพี่ jibcy ใช้เวลานานแค่ไหน uob ถึง haircut ให้คะเพราะตัวเองก็มี หนี้บัตรและสินเชื่อคะ และหยุดส่งมา 3 เดือนแล้วคะ แต่ได้รับข้อความโทรศัพท์ในส่วนของสินเชื่อว่ามีโครงการลดดบ. 100% สนใจให้โทรกลับพร้อมก้บฝากเบอร์โทรคะ แต่ไม่ได้โทรคะ เพราะตอนนี้ยังไม่มีเงินจ่ายคะ

ของ jibcy บัตรเครดิต UOB มี 2 ใบ และหยุดส่ง เมื่อ 30/04/2011 ทำ haircut เมื่อ 09/12/2011 ค่ะ
แต่ก่อนหน้าที่จะปิด ทาง UOB ก็โทรมาทวง ทุกเดือน เดือน ละ หลายๆ รอบ ต้องอดทน รับทุกสายที่โทรเข้านะค่ะ และต่อรองทุกครั้งถ้าเรามีเงินอยู่ในมือ คือ ถ้าพร้อมจะปิด ก็ต่อรองไปค่ะ ลดได้เท่าไหร เราพอจะจ่ายไหว หรือป่าว ถ้ายังไม่ไหว ก็ยังไม่ต้องตกลงค่ะ

ส่วนสินเชื่อเคหะ jibcy ว่า ถามคุณ นกกระจอกเทศ ดีกว่า ค่ะ น่าจะมีคำตอบได้ดีกว่า เพราะ jibcy ไม่ได้หยุดในส่วนของ สินเชื่อเคหะ ค่ะ ยังส่งต่อไป แต่เท่าที่ทราบ น่าจะมีทางออกค่ะ

ขอให้ใช้สติ และความกล้า อดทน นะค่ะ แล้วทุกอย่างจะผ่านไปได้ แต่ต้องใช้เวลาค่ะ ใจเย็นๆๆ ไม่ต้องรีบร้อน

เป็นกำลังใจให้คุณ hnu ค่ะ :upset:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102871 โดย padungkij
กำลังจะขึ้นศาล KTC วันจันทร์ที่ 4 มิ.ย. 61 นี้แล้วละครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.331 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena