1ปี10เดือน สรุปเส้นทางปิดหนี้กอบัวทุกสถาบัน

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1365 โดย TorryV92
จำน้องเอก ได้ไหมครับพี่บัว เจอกัน ในงานอบรม แล้วผมโทรหาพี่บ่อย ๆ ผมชอบกระทู้นี้มาก จะ พิมพ์เก็บไว้อ่านเลย พี่ บัวเป็นไอดอลของผมเลยในการแก้หนี้ อิ อิ ตัวจริงพี่บัว สวยมากครับ หุ่นดีด้วย

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1719 โดย Nok2865

AKEY เขียน: จำน้องเอก ได้ไหมครับพี่บัว เจอกัน ในงานอบรม แล้วผมโทรหาพี่บ่อย ๆ ผมชอบกระทู้นี้มาก จะ พิมพ์เก็บไว้อ่านเลย พี่ บัวเป็นไอดอลของผมเลยในการแก้หนี้ อิ อิ ตัวจริงพี่บัว สวยมากครับ หุ่นดีด้วย

น้องเอก พี่บัวจำได้เสมอค่ะ ได้รับ SMS อวยพรปีใหม่จากสมาชิกหลายท่าน รวมทั้งเอกด้วย ขอบคุณค่ะ
หนี้ที่จะปิดใบแรกไปถึงไหน...พ่อหนุ่มนักการธนาคาร
เก่งมากๆค่ะ ทำงานแบ็งค์เดียวกันกับที่ตัวเองเป็นหนี้ สุดยอดดดด
เป็นกำลังใจให้ทุกท่าน เพื่อพบแสงสว่างที่ปลายอุโมงค์

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1735 โดย TorryV92

กอบัว เขียน:

AKEY เขียน: จำน้องเอก ได้ไหมครับพี่บัว เจอกัน ในงานอบรม แล้วผมโทรหาพี่บ่อย ๆ ผมชอบกระทู้นี้มาก จะ พิมพ์เก็บไว้อ่านเลย พี่ บัวเป็นไอดอลของผมเลยในการแก้หนี้ อิ อิ ตัวจริงพี่บัว สวยมากครับ หุ่นดีด้วย

น้องเอก พี่บัวจำได้เสมอค่ะ ได้รับ SMS อวยพรปีใหม่จากสมาชิกหลายท่าน รวมทั้งเอกด้วย ขอบคุณค่ะ
หนี้ที่จะปิดใบแรกไปถึงไหน...พ่อหนุ่มนักการธนาคาร
เก่งมากๆค่ะ ทำงานแบ็งค์เดียวกันกับที่ตัวเองเป็นหนี้ สุดยอดดดด
เป็นกำลังใจให้ทุกท่าน เพื่อพบแสงสว่างที่ปลายอุโมงค์

ตอบคำถามครับ พี่บัวคนสวย ใบแรก อีซีควาย ยอดทั้งหมด 145,005.-

ยอดปิด 70,000.- บาท ถ้วน 50 % ครับ หยุดจ่าย สิงหาคม 2554

ใบที่สองครับ สินเชื่อ บริษัท ในเครื่อ ยอดหนี้ 82,000

ยอดปิด 41,000 - ครับ 50% เหมือนกัน

เส้นทางยังยาวไกลครับ พี่บัว บัตรทั้งหมด 24 ใบ ยอดหนี้ 1,200,000 บาท

ตอนนี้เก็บเงินรอ แฮร์คัท อยู่ครับ

อายจัง ทำงานสถาบันการเงิน ตัวเอง แต่ส่วนลด ได้แค่ 40 % เลย เซย์โนไป รอให้เน่าก่อนครับ สักระยะ

ขอบคุณพี่บัวมาก ครับ :P :ohmy: :dry:

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #7330 โดย but1009905
สวัสดีค่ะ พี่กอบัว ได้อ่านกระทู้ของพี่กอบัวแล้ว มีกำลังใจขึ้นมาเยอะเลยค่ะ บุ๋มก็เพิ่งเริ่มหยุดหนี้แล้วค่ะ เพราะว่าไม่ทันแล้ว หมุนไม่ทันจริง ๆ เอาข้อความของพี่อ่าน อ่านอ่านอีก ซ้ำกันหลายรอบค่ะ พยายามใจแข็งกับพนักงานที่โทรมาทวง และ และเสนอขั้นต่ำ ต่ำว่ายอดที่ต้องจ่ายปกติอีกค่ะ สารพัดจะเสนอค่ะ เพียงแค่อยากให้เรารักษาบัญชีไว้ค่ะ แต่ก็ได้ทำตามคำแนะนำของพี่ไว้อย่างเหนียวแน่นค่ะ แต่มีแอบหวั่นใจอยู่ค่ะ เพราะว่ากลัวไปสารพัดค่ะ และโต้ตอบไม่เก่งด้วยค่ะ ต้องอ่านกระทู้ของพี่ให้มากกว่าเดิมค่ะ อยากโทรหาพี่ด้วยค่ะ แต่กลัวจะรบกวนเวลาพี่จังเลย ขอบคุณกระทู้ของพี่นะคะ ที่ทำให้บุ๋มได้มีแสงสว่างค่ะ

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #7337 โดย Nok2865
โทรมาเถอะ...เวลาที่ให้ไว้เป็นเวลาที่สะดวกที่สุดของพี่บัว
ถ้าติดประชุม พี่บัวก็ปิดมือถือเอาไว้ ก็อย่าว่ากัน
ถ้าไม่โทรเดือนนี้ เดือนหน้าห้ามโทรนะ...เพราะเดือนหน้าเดินทางค่ะ คร่าวๆก็หนึ่งเดือน แต่ถ้าเขาให้ทำงานต่อ ก็ยืดออกไปเรื่อยๆ ต้องเอาเบอร์ Hotline ออกชั่วคราว
เข้าเว็บบอร์ดก็ยาก เพราะเดินทางตลอด งานหนัก ภาษาบนแป้นพิมพ์ ก็ไม่มีภาษาไทย มีแต่เยอรมัน 555++
ชมรมดีใจค่ะ ที่มีแนวทางให้คนใหม่ๆได้เลือกเดิน
เรื่องหนี้มันเป็นแค่เรื่องจิ๊บๆ ไม่ระคายผิวคนหนังหนาแบบเราหรอก เอิ๊กๆ
นึกถึงวันเก่าๆ ที่เป็นลูกหนี้ชั้นดี แล้วมันไม่เคยลดราคาให้เรา
กับการเป็นลูกหนี้ชั้นเลว แล้วมีเงินใช้หนี้คืนมัน...แล้วได้แต่นึกในใจ...ทำไมกูบ้าจ่ายมันอยู่ได้ตั้งนาน...
ทุกวันนี้ใช้เงินสด กับบัตรเดบิต โคตรจะสบายใจ
พี่บัวและทุกๆคน เป็นกำลังใจให้ สักวันเราต้องถึงปลายอุโมงค์ด้วยกัน...
แล้วพี่บัวจะไปรอรับตรงนั้น...โชคดีค่ะ

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Hathaichanok05, tompoa1979, Lazio009

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #7375 โดย sakusungza
เพิ่งมีเวลามานั่ง อ่านกระทู้เก่าของพี่บัว ทุกตัวอักษรอย่างนี้ พี่บัวสุดยอดเลย เป็นไอดอล หนี้ เจ็ดแสนกว่า ของน้อง สองแสน สามปีแระ ยังไม่หมดเลย เพราะรู้ว่าน้องไม่ได้จริงจังกับมัน หมายถึง ไม่ได้ทำรายรับรายจ่าย อย่างเคร่งครัด เหมือนทุกวันนี้ คิดว่าหนี้เราไม่เยอะ หละหลวมปนิกหนึ่ง แต่ช่างเถอะ มันผ่านไปแล้ว น้องรู้จักชมรมนี้ เมื่อปี 52 เริ่มหยุดจ่าย ทุกตัว ก.ค 52 ตัวเก่าที่หยุด ก็เกือบหมดแล้วล่ะ เหลือห้องกรง ที่ศาลฟ้องและตัดสินแล้วให้จ่ายเดือนละ 3000 จ่ายอยู่ทุกวันนี้ และ เดือนนี้ผิดสัญญามันยังไม่ได้จ่ายเลย และก็อีกบัตรหนึ่งคือบัตรเครดิต กรุงไทย วีซ่า อายุความหมดแล้ว เพราะ สองปีกว่าแล้ว ยังไม่ฟ้องไม่เคยติดต่อมาเลย แต่ตอนนี้ ที่เหนื่อยใจคือ หนี้ดันมาเพิ่ม สองบัตร คือ อิออน กะ บัตรกรุงศรี ไม่จ่ายเข้ารอบที่ สองแระเดือนนี้ ทวงไม่ค่อยโหดเท่าไหร่ สรุป สองบัตรที่เพิ่มมา หนี้เป็นแสนเลย แต่สั :555: ญญาว่า ตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป จะทำรายรับ รายจ่าย อย่างเคร่งครัด จะไม่หาหนี้เพิ่ม จะอยู่ด้วยเงินของตัวเอง ถ้าไม่ไหวจริงๆ :555: น้องว่าจะขายรถคันที่ขับอยู่ทุกวันนี้ เหลือแต่ รถแฟนไว้คันเดียว เฮ้อ ชีวิต ต้องสู้กันอีกรอบหนึ่ง สงสัย กรรมยังไม่หม หนี้ก็เลย ยังไม่หมดซะที ต้องทำบุญเยอะๆซะแล้ว ตอนนี้คิดอีกเรื่องคือ จะให้บริษัท แจ้งชื่อออกจาก ปกส. จะได้ดูเหมือนคนตกงาน มันจะ ได้ไม่มาอายัดเงินเดือน มีกำลังต่อรองกะมัน ว่าเราตกงาน แต่ยังรวบรวมคำพูดที่จะบอกกะ เจ้านายไม่ได้ว่า เหตุผลที่เราอยากออกจากปกส.เพราะ อะไร

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #7376 โดย Nok2865
ตอนนั้นหนี้เจ็ดแสนในความคิด เหมือนคนมีหนี้สิบล้าน เหมือนมีภูเขาสิบลูกทับบนอก
กลางคืนนอนร้องไห้ กลางวันนั่งหน้าเป็นมะเหงก เงินเดือนเพิ่มขึ้นทุกปี ทุกปี ทำไมมันไม่พอจ่าย ทำไมรายจ่ายมันมากกว่าเดิม
ตอนทำงานใหม่ๆ เงินเดือนนิดเดียว ทำไมเรายังเหลือเก็บ
ก็เพราะเราไม่รู้จักประมาณตัวเอง อยากมี อยากได้ อยากเป็น
บางอย่างซื้อมา ไม่ได้แกะออกจากห่อ ออกจากกล่องเลยก็มี...
แต่บางครั้ง คนเรามันก็มีเหตุปัจจัย ต้นทุนชีวิตไม่เท่ากัน...พี่บัวกระเสือกกระสนให้อดีตสามี อดีตพ่อบ้านเรียนต่อ ทั้งๆที่เราเองก็ไม่ไหว
เพราะมีลูกเล็กๆ อยากอยู่กับครอบครัว พร้อมหน้าพร้อมตาเลยลาออกจากบริษัทแม่ กลับมาอยู่ไทย เงินเดือนจาก 4,000 ดอลลาร์ ไม่รวมค่าอย่างอื่นๆ เหลือ ไม่กี่หมื่นบาทไทย
แล้วพอหยุดจ่ายไม่นาน ก็ดันเสือกยุบแผนกของพี่บัวในไทย จะให้เรากลับไปทำที่บริษัทแม่
ตอนนั้นเราติดครอบครัว และติดลูกเสียแล้ว ไม่อยากกลับไปอยู่อย่างอ้างว้างเดียวดายในแผ่นดินอื่นอีก
ไม่มีใครครบพร้อม ไม่มีใครเพอร์เฟก ไม่มีใครเกิดมาแล้วมีทุกสิ่ง
มีทุกข์ก็ต้องมีสุข มีสุขก็ต้องมีทุกข์ วนเวียนแบบนี้ มีแต่ "ใจ" ของเราเท่านั้นที่ต้องประคับประคองใจตัวเองให้ได้ อย่าให้มันพัดใจของเราออกทะเลไหนไปได้

น้องเอง...พี่ก็เป็นกำลังใจให้ รู้จักกันมาตั้งแต่บ่นเรื่อง ผัวไม่รัก จะทำแท้ง
โถ...คิดแล้วคงเสียดายแย่ ลูกสาวน้อง...น่ารักที่สุด...ตาหวานระยับ...
ได้เว็บบอร์ดนี่แหละเป็นกำลังใจให้กันทุกอย่าง ตั้งแต่เรื่องหนี้ ไปยันเรื่องรัก เรื่องครอบครัว ทำกับข้าว หมาๆแมวๆ คิดถึงตรงนี้ นอกจาก "อย่ายอมแพ้เพียงเพราะคุณเป็นหนี้" แล้ว ต้องเพิ่มเข้าไปอีก
"ดีใจที่เป็นหนี้" :)

สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Shofrets, tompoa1979, Lazio009, but1009905

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #7687 โดย but1009905
ขอบคุณ สำหรับคำแนะนำของพี่กอบัวค่ะ บุ๋มอ่านกระทู้นี้บ่อยมากค่ะ เอามาเป็นแนวทางค่ะ เพื่อเติมใจตัวเองให้แกร่งค่ะ แล้วบุ๋มจะไปหาพี่ที่ปลายทางค่ะ (แต่มีสิ่งเดียวที่ต้องฝึก และฝึกให้มา คือการต่อรองและเจรจา ห้ามใจอ่อนค่ะ)

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #9965 โดย mlek
โอววววว...ต้องขออนุญาต"มุขทำนม" ของคุณบัวบ้างแล้วล่ะค่ะ...แต่ก็นะเรามันเพิ่งเริ่มหยุดจ่ายคงต้องรออีกสักหน่อย...ขอบคุณที่แชร์ประสบการณ์ดีดีค่ะ...อ่านแล้วรู้สึก "มันส์มาก"...555...ยกนิ้วให้เลยค่ะ...ให้ทำได้แบบคุณบัวสักครึ่งหนึ่งก็ดีแล้วล่ะ...

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13365 โดย Green Apple
ได้อ่านเรื่องราวของพี่กอบัวแล้วทำให้หนูเริ่มมีกำลังใจค่ะ ตอนนี้ก็กำลังวางแผนตั้งรับค่ะ จะอยู่จ่ายเดือนนี้แล้วค่ะ ไม่ไหว จะไม่มีกินแล้ว หาเงินมาจ่ายขั้นต่ำอย่างเดียว ขอบคุณมากๆ ค่ะ

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13441 โดย Nok2865
ตอนที่พี่บัวเจอชมรมนี้ทีแรก ดีใจยิ่งกว่าถูกหวย ทั้งๆที่ยังงงๆว่า มันเป็นไปได้หรือ มันทำได้จริงๆหรือเนี้ย โม้หรือเปล่า ใครบ้าที่ไหนจะมาลดยอดหนี้ให้ แล้วไม่จ่ายเขา ยอดหนี้มันจะพุ่งไปเท่าไหร่
ระหว่างที่สงสัยก็อ่านไปเรื่อยๆค่ะ อ่านไปทั้งๆที่ยังสงสัย แต่ไม่กล้าถามเพราะ ถามไม่ถูก ไม่รู้จะเริ่มตรงไหน
อ่านอย่างเดียว แล้วก็เริ่มเข้าใจทีละหน่อย บวกกับตัวเองก็ต้องรับมือทวงหนี้ด้วย ทำบัญชีด้วย
มันเหมือน ภาคทฤษฎีเราก็อ่านไป ตักตุนความรู้ไป แต่ของจริงก็รับโทรไป ด่ามันไป ร้องไห้ไป แล้วแต่ว่าเจอหนักเจอเบา
มันเลยเหมือนอ่านแล้ว ปฏิบัติจริงๆเลย ไม่ใช้สตันท์ แสดงจริง เจ็บจริง ร้องไห้จริง
แล้วก็..."หมดหนี้จริงๆ"
อยากบอกทุกคนว่า เส้นทางนี้ได้ผล
แต่พี่บัว น้องอนาคิน น้อง batk น้องสิงห์ พี่ลี น้องหยัด พี่นกกระจอกเทศ จะมาแสดงแทนใครไม่ได้
หนี้เรา เราสร้างเอง ก็ต้องเจ็บเองสิเว้ย เอ๊ย...ไม่ใช่...ก็ต้องแก้ไขเอง
สงสัยอะไรถามกันได้ค่ะ...
ส่วนกำลังใจ มีให้ทุกๆคนค่ะ...

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: aor2023, 3190400254488B

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #16284 โดย apple37063
หนูชอบแนวทางของพี่มากค่ะ แต่ตอนนี้กำลังสับสนว่าจะทำอย่างไรกับหนี้ก้อนนี้ดี คงต้องใช้เวลาอ่านไปซักพัก อยากทำได้เหมือนพี่ ถ้าเป็นไปได้ก็อยากโทรไปปรึกษาพี่เหมือนกันค่ะ แต่ไม่มีเบอร์ :sweat: :sweat:

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #16668 โดย freetime2you
แวะมาอ่านเรื่องของพี่กอบัว เพื่อเติมกำลังใจให้ตัวเอง 555

เมื่อไหร่หนอ.....วันที่น้องจะยิ้มได้แบบเต็มยิ้มจริง ๆ จะมาถึง

สู้ต่อไป .......

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19519 โดย Le__o_man
พี่กอบัวค่ะหนูอยากได้คำปรึกษาจากพี่มากเลยตอนนี้หนูเครียดมากมันไม่ใช่หนี้ของหนูหรอกแต่เปนของพี่สาวหนูได้อ่านเรื่องราวของพี่แล้วรู้สึกว่ามันคล้ายกับพี่ของหนูเลย(ตรงยอดเงินนะค่ะ)หนูอยากคุยกับพี่มากเลยค่ะขอรบกวนพี่หน่อยได้ไหมค่ะ

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19552 โดย Nok2865
ไปดูหน้า Hotline สายด่วนนะคะ
เดี๋ยวน้องอนาคินจะเอาขึ้นให้พี่บัวอีกครั้ง
ถ้าพี่ปิดสาย ก็แสดงว่าพี่ติดงาน ประชุม หรือเดินทาง
โทรมาในเวลาอื่นๆ แต่ถ้าอยู่เมืองไทย พี่บัวจะเปิดสายตลอดค่ะ
เป็นกำลังใจให้ค่ะ

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #19600 โดย tamaca
สวัสดีค่ะ คุณกอบัว ขอสอบถาุมค่ะ Aeon หรือ ACS เนี่ยะ เราได้รับหนังสือยืนยันปิดยอดแล้วทางอีเมลล์ แล้วเช็คดูก็มีรายละเอียดตรงตามที่คุณเคยโพสต์ไว้แล้ว อยากทราบค่ะ ว่าไปจ่ายที่ตู้ของ aeon เลยหรือเปล่า หรือสามารถจ่ายที่ 7-11 ได้ แล้วยอดที่เราจ่ายไปเขาดูจากวันที่จ่ายหรือดูจากวันที่ออนไลน์ค่ะ เพราะ 7-11 น่าจะไม่ออนไลน์ทันที อีกอย่างเขาบอกว่าถ้าจ่ายแล้วให้โทรไปแจ้งเขา และ fax สำเนาบัตรประชาชนไปด้วย ของคุณกอบัว ต้องแฟกซ์เอกสารไปให้เขาอีกไหมค่ะ รบกวนตอบคำำถามด้วยนะค่ะ เพราะว่าจะต้องไปจ่ายให้มันวันนีี้แล้ว (มันมีโทรมาให้เราระบุเวลาไปจ่ายให้มันด้วยค่ะ เรื่องมากๆๆ จริงๆ ของคุณกอบัวเป็นแบบนี้ไหมค่ะ แล้วคุณกอบัวได้รับเอกสารตัวจริงจากการปิดยอดหรือยังค่ะ และรอนานไหม กว่าจะได้รับหนังสือปิดยอดตัวจริง)

รายละเอียดหนังสือปิดยอด ตาม debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=14840&Itemid=29#19565

รบกวนหน่อยนะค่ะ

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #19602 โดย Nok2865
ตรงหนายยยย ที่กอบัวบอกว่า กอบัวปิดหนี้อีอ้อนตรีน...
กอบัวไม่มีเจ้าหนี้รายนี้ เสียดายจริงๆ นับว่ายังไม่ถึงวันชะตาขาดของมัน :laughing:
คุณจะไปจ่ายที่ไหนก็ได้ค่ะ อย่าจ่ายเกินวันที่มันระบุในใบแฮร์คัท
ส่วนจะดูวันที่จ่ายจากไหน ดูจากสลิปหรือใบเสร็จที่คุณจ่ายนั่นแหละ
คุณไปจ่าย 7-11 หรือตู้ของอีอ้วน คุณก็ก้มดูในใบเสร็จว่า มันเป็นวันที่ ณ.ขณะนั้นใช่ไหม?
ไม่ต้องไปสนใจเรื่องระบบออนไลน์ เรื่องของมึง มึงจะออนไลน์วันไหน เรื่องของมึง

จ่ายหนี้มาสิบเอ็ดใบ ไม่เคย FAX บัตรปชช. ไปให้เจ้าหนี้รายไหนเลย มันจะเอาไปออกตั๋วโรงรับจำนำหรือไง บอกมันว่า รูปบัตรปชช.ถ่ายมาแล้วไม่สวย หน้าไม่เหมือนยาย่า ไม่หั๊ยยยยย
ถ้าคุณห่วงกังวลเรื่องระบบออนไลน์ จ่ายก่อนกำหนดที่นัดในใบปิดยอดสิค่ะ
หรือไปจ่ายให้มันที่อีอ้วน ถนนอโศกไปเลย
โทรบอกมันก่อนว่า จะจ่ายแล้วนะ รอรับเงินตรูได้เลย ส่วนบัตรปชช. ไม่ต้องส่งค่ะ
ส่วนใบปิดยอดตัวจริง ของอีอ้อน สมัยเป็นแฟนพันธุ์แท้ มันไม่เคยให้เลยค่ะ
แล้วกอบัวก็ไม่สนใจด้วย เพราะมีใบยืนยันลดหนี้(แฮร์คัท) กับบิลที่จ่ายหนี้ให้คุณเมิงแล้ว
จบป๊ะ...
อ้าว...โทรมาถามกันแล้ว พิมพ์เสร็จแล้ว ตอบไปเลยแล้วกัน...

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #19605 โดย tamaca
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากค่ะ คำแนะนำของคุณกอบัวดิฉันจะเอาไปใช้ค่ะ อยากรู้เหมือนกันถ้าบอกมันว่าบัตรประชาชนไม่สวยเหมือน ญาญ่า มันจะตอบกลับยัง

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #19673 โดย Wandeedee
:love: :love: :love: :love: :love: ......วันนี้นั่งอ่านกระทู้ของพี่กอบัวจบแล้วจ้า......โหด มัน ฮา จริงๆ....เมื่อวานได้โทรไปคุยกับพี่กอบัวด้วย.....เพิ่งรู้ตัวนะเนี่ยว่าได้คุยกับ SUPER STAR ตัวแม่....ต่อไปนี้จะรับโทรศัพท์เจ้าหนี้แล้วจ้า.....ไม่กลัวอีกต่อไปแล้ว.....หยุดจ่ายบางบัตร 3 งวด บางบัตร 2 งวด บางบัตร 1 งวด หยุดจ่ายครบทุกใบแล้วจ้า.....แต่ยังไม่มีเก็บเงินเลย.....

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #19675 โดย tamaca
เอาใจช่วยนะค่ะ คุณ 12081975 ขอโทษทีค่ะ พอดีไม่มีชื่อคุณ ฉันก็พึ่งจะไปปิดของแม่ดิฉันมาค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.873 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena