มุม IT: วิธีแนบรูปภาพหรือไฟล์ ลงในกระทู้

• กอบัว
  • ผู้เยี่ยมชม
7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #6134 โดย กอบัว
พยายามเข้าเพือน...รูปที่เอามาแนบ ให้ตั้งชื่อเป็นภาษาอังกฤษ หรือเป็นตัวเลข
file ใหญ่ได้ แต่ความละเอียดไม่ต้องมาก
อนาคินสอนบัวว่า ถ้าใช้ Photoshop ในการย่อขยายรูป ความกว้างความสูงอะไรนั่น จะเกิน 400 pixelsก็ได้ แต่ความละเอียด อย่าให้เกิน 8 เอาแค่ Hight ก็พอ ไม่ต้องระดับ MAX (เข้าใจไหมเนี้ย)
อุ๊ย...พูดซ่ะเหมือน...กอบัวก็พึ่งจะทำเป็นไม่นาน
นั่งเปลี่ยนชื่อภาพตั้งครึ่งค่อนวัน...ป้าดโธ่...

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

• batk
7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #6476 โดย batk
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

• kaewja
7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #6566 โดย kaewja
Yoo Hoo Mr. IT MAN ...Are you back? Hope you will be
around here on your special day.... :pray:

• kaewja
7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #6688 โดย kaewja
พรุ่งนี้ ต้องว่างนะจ้ะ จะพาครอบครัวไปฉลองวันพิเศษของตัวเองที่ไหนค่ะ ^^
จะตามไปดูนะ กี่ขวบแล้วละ :laughing:

• kaewja
7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #6692 โดย kaewja

ขอโทษนะ นายอนาคิน พี่หาที่ลงไม่ได้ เอาเป็นว่ากระทู้นี้
เป็นบ้านเธอแล้วกันนะ น้องรัก

ขอมาฝากไว้ก่อน เพราะพรุ่งนี้อาจยุ่งจนไม่ได้เข้า net ค่ะ

ขอให้ร่ำรวยความสุข สุขภาพกายเต็ม 100 สุขภาพเงินเต็มกระเป๋า
มีกินมีใช้เหลือเฝือ (เหลือก็โยนมาแถวนี้นะ) ^^ ชีวิตปลอดหนี้โดยเร็ววัน
Last edit: 7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา by kaewja. เหตุผล: เพิ่มเติม

• พี่ลี
7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #6695 โดย พี่ลี
เห็นแอนนี่แว๊บๆ....กลับมาแล้ว....เหรอ....

พรุ่งนี้วันลืมตาของเธอ...ขอให้เธอมีความสุขนะ....เธอเป็นอาเสี่ยอยู่แล้ว...

• devil angel
7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #6730 โดย devil angel
เอ๊ย..เอ๊ย..!!.มาอีกรายแล้วเว้ย..

แซงเกิดก่อนพี่...แถมซุ่มมาอีกต่างหาก...เจริญสุขนะ...

เรื่องน้ำหนัก...reduce นิดนึงนะน้อง..

พี่ห่วงจริงๆ..ขึ้นง่าย..ลงยากนะ...ชีวิตยังอีกยาวไกลนะ..แม้จะแสนสั้น..

เมื่อเทียบกับโลกใบนึ้...ยังไงก็ไม่น่าห่วงหรอกเรื่องงาน..เรื่องเงิน...

เอา..ทำบุญเข้า...ขอให้เจริญ..เจริญนะ...!!!

• Anakin
  • ผู้เขียนหัวข้อ
7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #6742 โดย Anakin
ขอบคุณพี่แก้ว พี่ลี และพี่เหนอนะครับ

วันนี้รีบออกจาบ้านแต่เช้า หวังจะได้ใส่บาตรตอนเช้า แต่พระคงไปแล้วรอบนึง ส่วนอีกรอบก็ยังมาไม่ถึง
เลยต้องไปทำงานก่อน ได้แต่เอาเงินใส่ตู้บริจาค (ช่วยการศึกษาของเด็กยากจน) ที่สถานีรถไฟฟ้า

แต่ก็ยังดีกว่าสองปีที่แล้วที่ วันเกิดทั้งสองปี ผมต้องอยู่ตปท. ตลอด นอกจากไม่ได้มีโอกาสทำบุญและไม่ได้อยู่กับครอบครัวแล้ว แถมยังต้องทำงานอีกด้วย
Last edit: 7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา by Anakin. เหตุผล: เพิ่มเติม

• noui
7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #6743 โดย noui
สุขสันต์วันเกิดค่ะ คุณ Anakin
ขอให้มีความสุขที่สุด แข็งแรงที่สุด และรวยที่สุดค่ะ
(ทั้งครอบครัวเลยค่ะ)
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำต่างๆ มีประโยชน์มากค่ะสำหรับพี่ noui
ขอบคุณจากใจจริงๆ คะ

พี่ noui

[/color]
ไฟล์แนบ:
Last edit: 7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา by noui.

• Anakin
7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #6747 โดย Anakin
ขอบคุณพี่นุ้ยครับ ขอให้พี่นุ้ยและครอบครัวมีความสุขมากๆ มีสุขภาพแข็งแรง ร่ำรวยเงินทอง ความรักและความสุขเช่นกันนะครับ

• batk
7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #6749 โดย batk
เอ้า...วันนี้วันคล้ายวันเกิดคุณอนาคินเหรอ.....

สุขสันต์วันคล้ายวันเกิดนะครับ....

ขอให้มีความสุขมากๆนะครับ...

ขอให้ลูกชายแข็งแรงด้วยนะครับ

ขอให้ทุกคนในครอบครัวมีความสุข สุขภาพแข็งแรงกันทุกคนนะครับ......

:love: o_) :wo: :สู้ๆ:

• kaewja
7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #6904 โดย kaewja
Mr.IT man ค่ะ ขอถามหน่อยนะ
มีหลายสายบอกว่า สมัครแล้ว ไม่สามารถเข้า log in ได้ค่ะ ต้องทำไงค่ะ
เช่น ล่าสุด ชื่อ คุณดำจังแก และก็กรรมการที่หายไป หาทางกลับบ้าน
ไม่ได้ คุณ freedom life ค่ะ :cry2:

• Anakin
7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #6944 โดย Anakin

kaewja เขียน: Mr.IT man ค่ะ ขอถามหน่อยนะ
มีหลายสายบอกว่า สมัครแล้ว ไม่สามารถเข้า log in ได้ค่ะ ต้องทำไงค่ะ
เช่น ล่าสุด ชื่อ คุณดำจังแก และก็กรรมการที่หายไป หาทางกลับบ้าน
ไม่ได้ คุณ freedom life ค่ะ :cry2:

ผมตรวจสอบในระบบแล้ว ไม่พบ Username ของคุณ Freedomlife และคุณ Natalee เลยนะครับ
แต่ของ Username ดำจังแก ผมได้ activate Account ให้สามารถใช้งานได้เรียบร้อยแล้วครับ ผมเกรงว่า
คุณ Freedomlife และคุณ Natalee ไปสมัครสมาชิกกับมูลนิธิเพื่อผู้บริโภคหรือสมัครผิดที่หรือเปล่าครับ

แต่ในส่วนของคุณ ดำจังแก น่าจะเป็นเพราะ Confirmation email จากระบบ น่าจะไปอยู่ใน Junk Mail แล้วคุณ ดำจังแก หาไม่เจอ

ยังไง ผมขอให้ คุณ Freedomlife และคุณ Natalee สมัครสมาชิกใหม่ให้ถูกต้องด้วยนะครับ ตามลิ๊งค์ข้างล่างนี้ครับ

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_comprofiler&task=registers

ปล. วันนี้ ประมาณ 2 ทุ่ม ผมได้ทดลองสมัครสมาชิก ผมก็สามารถสมัครได้เรียบร้อยเป็นปกติดีทุกอย่างนะครับ

• Angsuu
7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #6945 โดย Angsuu
o_) o_) o_) o_) ขออำนาจแห่งคุณพระศรีรัตนตรัย พระสยามเทวาธิราช และพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ปกป้องคุ้มครองคุณอนาคินและครอบครัวตลอดไป...

พี่อังขออวยพรให้คุณอนาคินมีความสุข สมหวัง ในทุกๆ เรื่อง ...มีเงินทองเต็มกระเป๋าใช้เท่าไรก็ไม่หมดคะ
o_) o_) o_) o_) o_)

• kaewja
7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #8216 โดย kaewja
:เฮ้อ: กระทู้ดีๆ กระเด็นไปไกลเลยนะ

Have a nice time in OMAN to you & your family :love: :love: :love:
Now you will never be lonely ^^ ^^ ^^

• Angsuu
7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #9651 โดย Angsuu

• Anakin
7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #9675 โดย Anakin

Angsuu เขียน: สุขสันต์วันสงกรานต์คะ MR.IT MAN AIRLINE ของพี่อัง ขอให้สุขภาพแข็งแรง มีเงินทองเต็มกระเป๋าใช้เท่าไรก็ไม่หมด โชคดีตลอด ตำแหน่งหน้าที่การงานเจริญ ศัตรูห่างหายไป หมดหนี้ไวๆ คิดถึงเสมอ พี่อัง สวยประหาร

สวัสดีครับพี่อัง ขอบคุณพี่อังนะครับสำหรับคำอวยพรดีๆ ที่มีให้ผมเสมอ

ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายในสากลโลก คุ้มครองให้พี่อัง

ประสบแต่สรรพสิ่งมิ่งมงคล สัมฤทธิผลดังใจปรารถนาทุกประการ

พอดี ช่วงที่ผ่านมา งานยุ่งๆ เลยได้แต่แวะมาดูแว๊บๆ ครับ

เที่ยวสงกรานต์ที่ไหนมาบ้างครับ ดูแลสุขภาพด้วยนะครับ

• Angsuu
7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #9678 โดย Angsuu

Anakin เขียน:

Angsuu เขียน: สุขสันต์วันสงกรานต์คะ MR.IT MAN AIRLINE ของพี่อัง ขอให้สุขภาพแข็งแรง มีเงินทองเต็มกระเป๋าใช้เท่าไรก็ไม่หมด โชคดีตลอด ตำแหน่งหน้าที่การงานเจริญ ศัตรูห่างหายไป หมดหนี้ไวๆ คิดถึงเสมอ พี่อัง สวยประหาร

สวัสดีครับพี่อัง ขอบคุณพี่อังนะครับสำหรับคำอวยพรดีๆ ที่มีให้ผมเสมอ

ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายในสากลโลก คุ้มครองให้พี่อัง

ประสบแต่สรรพสิ่งมิ่งมงคล สัมฤทธิผลดังใจปรารถนาทุกประการ

พอดี ช่วงที่ผ่านมา งานยุ่งๆ เลยได้แต่แวะมาดูแว๊บๆ ครับ

เที่ยวสงกรานต์ที่ไหนมาบ้างครับ ดูแลสุขภาพด้วยนะครับ

o_) o_) o_) พี่อังไปรดน้ำขอพรจากคุณอาทั้งสองที่สวนลุมมาคะ ...ได้เจอพบปะกับหลายๆ ท่านที่มาร่วมงาน สนุกมากคะ คุณอนาคินงานยุ่งมากไหม แต่อย่างไรงานหนักก็จะมาพร้อมกับสิ่งตอบแทนงามๆ คะ ขอขอบคุณมากคะที่ห่วงใยในสุขภาพพี่อัง พี่อังก็ดูแลตัวเองมากขึ้น อีก 3 วันถึงกำหนดไปหาหมออีกแล้ว ตอนนี้หลังการผ่าตัดเส้นประสาทขาซ้ายของพี่อัง หมอบอกมีโอกาสหายเป็นปกติถึง 98 เปอร์เซ็นต์ แต่ต้องหมั่นทำกายภาพ เส้นประสาทขาฟื้นแล้ว หรือเพียงกล้ามเนื้อที่ยังอ่อนแรงอยู่ต้องใช้เวลาอีกสักพัก
คุณอนาคินก็หมั่นดูแลตัวเองด้วยนะคะ หากไม่สบายอย่าซื้อยากินเองนะ ไปหาหมอดีที่สุด ....
ท้ายนี้พี่อังขออำนาจแห่งคุณพระศรีรัตนตรัย พระสยามเทวาธิราชและพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว คุ้มครองคุณอนาคินพร้อมทั้งครอบครัว ให้ประสบทุกข์ โชคดีในทุกเรื่องคะ คิดถึงคุณอนาคินเสมอ พี่อัง สวยประหาร o_) o_) o_)

ฟังดนตรีเถิดชื่นใจ ไม่เป็นพิษและเป็นภัย ทั้งยังช่วยอนุรักษ์ศิลปวัฒนธรรมของไทยเราให้คงอยู่สืบไป....

• Anakin
7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #17866 โดย Anakin

• พี่ลี
7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #18000 โดย พี่ลี
ทำเป็นแล้ว..ทำเป็นแล้ว...โห..กว่าจะทำได้เป็นปีเลยตรู...

[/size][/color]

ผู้ดูแล: พี่ลี
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 1.059 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena

เข้าสู่ระบบ