สมาชิกใหม่ กับบัตร7ใบที่กำลังจะหยุดจ่าย >.<

• sodami
  • ผู้เขียนหัวข้อ
  • ผู้เยี่ยมชม
7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #4112 โดย sodami
ก่อนอื่นต้องขอบคุณชมรมนี้ และพี่ๆหลายคนที่ไปฟังการอบรมที่เพิ่งผ่านมานะคะ
ทำให้รู้ว่าไม่ใช่เราคนเดียวที่เจอปัญหารุมเร้าขนาดนี้ ^^

soda มีหนี้ 7 บัตร ได้แก่
KTC cash 40000
KTC 40000
กรุงศรี ดรีมโลน 28000
กรุงศรี ธรรมดา 25000
City Bank สินเชื่อ 80000
City Bank เครดิต 80000
และล่าสุด CIMB 140000 (เงินต้น70000กว่าๆ ที่เหลือดอกเบี้ย >.<)

ไล่รายละเอียดแล้ว บานตะไทเลยเนอะ 555 T_T

เพิ่งบอกแม่ไปก่อนไปอบรมว่าเป็นหนี้ กลายเป็นลูกไม่รักดี ทำให้แม่ร้องไห้ หน้าเครียดตลอดเวลา T_T
แต่ก็พยายามบอกว่าไม่เป็นไรน้าแม่ เดี๋ยวหนูเก็บเงินไปเรื่อยๆก็หมดหนี้แล้ว เล่าให้ฟังเฉยๆเผื่อใครโทรมาหา หรือมาส่งหมายศาลที่บ้าน จะได้ไม่ตกใจ ^^;;

แม่ไม่อยากใช้วิธีของชมรม เรา2คนกลัวพ่อรู้อะค่ะ ป๊าไม่สบาย เดี๋ยวจะยิ่งเครียด แล้วแม่ก็กลัวว่าถ้ามีคนโทรไปที่ทำงาน หนูอาจตกงานได้ เพราะปกติเจ้านายก็ไม่ค่อยปลื้มอยู่แล้ว ^_^;;

แต่หนูจะพยายามอ่านข้อมูลในนี้เยอะๆนะคะ และจะพยายามเก็บเงินให้ได้เดือนละหมื่น (แว้ก ฟังดูเยอะไปไหม เหลือ 9000 พอ 555)

ยังไงถ้ามีใครกำลังจะหยุด หรือเพิ่งหยุด โพสต์คุยกันได้นะคะ
มันจะได้อารมณ์ร่วมกันดี ^^

ไว้เรื่องเป็นยังไงจะมาอัพให้ฟังเรื่อยๆนะคะ
ถ้าผ่านสถานการณ์ตัวเองไปได้ จะมาสมัครเป็นกรรมการชมรม ช่วยเหลือคนอื่นต่อไป *^^*

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

• sodami
7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #4113 โดย sodami
อยากใช้ตัวการ์ตูนตัวอื่นด้วยอ่า ทำยังไงหรอคะ :sweat:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

• Anakin
7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #4127 โดย Anakin

sodami เขียน: อยากใช้ตัวการ์ตูนตัวอื่นด้วยอ่า ทำยังไงหรอคะ :sweat:

มุม IT: วิธีแนบรูปภาพ โดยให้แสดงภาพใหญ่ได้ในกระทู้
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=3242&Itemid=29

• skodaja
7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #4140 โดย skodaja
เราก้อเพิ่งหยุดจ่ายเหมือนกัน เดือนนี้เป็นเดือนแรก umay 60000 ktc 60000 firstchoice 30000 citiadvance 75000 วันนี้ก้อมีโทรมาทวงแล้ว เราอยู่ต่างจังหวัดไม่มีโอกาสไปอบรม ต้องขอความรู้จากคุณ soda และกรรมการทุกท่าน โดยตังเองก้อเข้าอ่านกระทู้เก่าๆทุกวัน อยากหมดหนี้เร็ววววว

• พี่ลี
7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #4154 โดย พี่ลี
ใจเย็นๆ นะคะ....
เป็นหนี้ก็ใช้เวลาตั้งนาน...
การจะหมดหนี้...ก็ต้องใช้เวลาเช่นกัน....
เพาะ...บ่ม..จนหนี้เน่าเหม็น....
แล้วส่วนลดก็จะมา....ต้องใจเย็นๆ ค่ะ

คุณ sodami....ซิตี้แอ๊ดวานซ์...ฟ้องเร็วมาก...ตั้งตัวรับดีๆ นะคะ

• poopae
7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #4300 โดย poopae

sodami เขียน: ก่อนอื่นต้องขอบคุณชมรมนี้ และพี่ๆหลายคนที่ไปฟังการอบรมที่เพิ่ง

ผ่านมานะคะทำให้รู้ว่าไม่ใช่เราคนเดียวที่เจอปัญหารุมเร้าขนาดนี้ ^^

ไว้เรื่องเป็นยังไงจะมาอัพให้ฟังเรื่อยๆนะคะ

ถ้าผ่านสถานการณ์ตัวเองไปได้ จะมาสมัครเป็นกรรมการชมรม ช่วยเหลือคนอื่นต่อไป *^^*

skodaja เขียน: เราก้อเพิ่งหยุดจ่ายเหมือนกัน เดือนนี้เป็นเดือนแรก

วันนี้ก้อมีโทรมาทวงแล้ว เราอยู่ต่างจังหวัดไม่มีโอกาสไปอบรม ต้องขอความรู้จากคุณ soda

และกรรมการทุกท่าน โดยตัวเองก้อเข้าอ่านกระทู้เก่าๆทุกวัน อยากหมดหนี้เร็ววววว

ชมรมหนี้และสินเชื่อ ฯ ยินดีต้อนรับน้อง sodami และน้อง skodaja ค่ะ... o_) o_)

อ่านข้อมูลและกระทู้ในปักหมุดให้เยอะๆ เข้าไว้ค่ะ พี่เป้รับรองได้ว่าน้องสองคน

จะมีภูมิต้านทานที่แข็งแกร่ง และสามารถปลดหนี้ได้จริง... :im_here: :im_here:

ขออวยพรให้น้องทั้งสองปลดหนี้ มีส่วนลดดีๆ...ปิดหนี้ได้ทั้งหมดอย่างรวดเร็วนะคะ

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

• chaowalert
7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #4302 โดย chaowalert
ก่อนอื่นต้องขอบคุณชมรมนี้ และพี่ๆหลายคนที่ไปฟังการอบรมที่เพิ่งผ่านมานะคะ
ในที่สุดคุณก็มีแนวทางเป็นของตัวเองนี้เป็นบันไดเก้าแรกผมนึกในใจว่าคุณทำได้แล้วหยุดใหม่่ๆๆก็จะมีปัญหาเรื่องคนทวงหนี้เรื่องเล็กครับ สู้นะครับ :lol:

• sodami
7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #4355 โดย sodami
แฮะๆ ก่อนอื่นก็ต้องขอโทษนะคะ ที่หายไปหลายวัน บ้านไม่มีอินเตอร์เนต มีแต่หนี้ :love:

ขอบคุณพี่ลี คุณpoopae และคุณchaowalert นะคะ

ถึงคุณskodaja ของเรากรุงศรีก็โทรมาแล้วค่ะ >.<
กรุงศรีนี่เป็นอะไรที่ไวมาก พ้นกำหนดวันนึงก็โทรมาแล้ว

พี่ลีคะ หนูกำลังคิดเรื่องซิตี้อยู่ ว่าจะหยุดจ่ายใบเดียวก่อนดีไหม
กลัวฟ้องใกล้ๆกัน ไม่มีปัญญาจ่าย
และลางานไปศาลไม่สะดวกด้วย

สถานการณ์ตอนนี้ยังปกติอยู่ค่ะ กำลังจะไปขายของหารายได้พิเศษพรุ่งนี้ ^^

เป็นกำลังใจให้ทุกคนและก็ตัวเองนะคะ

• sodami
7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #4356 โดย sodami
ลืมขอบคุณคุณanakin ที่activate e-mailและสอนเรื่องการ์ตตูนให้ ขอบคุณนะคะ :love:

• nat1001
7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #4360 โดย nat1001

skodaja เขียน: เราก้อเพิ่งหยุดจ่ายเหมือนกัน เดือนนี้เป็นเดือนแรก umay 60000 ktc 60000 firstchoice 30000 citiadvance 75000 วันนี้ก้อมีโทรมาทวงแล้ว เราอยู่ต่างจังหวัดไม่มีโอกาสไปอบรม ต้องขอความรู้จากคุณ soda และกรรมการทุกท่าน โดยตังเองก้อเข้าอ่านกระทู้เก่าๆทุกวัน อยากหมดหนี้เร็ววววว

เก็บเงินเพื่อต่อรองกับแอดวานซ์ได้เลยค่ะ 5 เดือนก็ฟ้องแล้วค่ะ

• nunaotto
7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #4364 โดย nunaotto
ของเราก็เพิ่งหยุดจ่ายเหมือนกัน เดือนนี้เริ่มหยุดอีซี่บาย ปกติดต้องจ่ายภายในวันที่ 2 พอวันที่ 4 มันโทรมาเช้ากลางวันค่ำเลย โทรมาทุกวันถามอยู่นั่นแหละ ว่าจะจ่ายเมื่อไหร่เวลานี้ได้ไหม มันโทรมาบีบบังคับทุกอย่างเลย กดดันมากจนแทบทนไม่ไหวแล้ว เพื่อนคนไหนมีวิธีตอบกลับบ้างค่ะ ขอคำแนะนำหน่อยเวลาคุยกับพวกมันนี่ย อีกรายเฟริสช้อยโทรมารอบเดียวหายไปหลายวันเจ้านี้ไม่เท่าไหร่ ลืมบอกไป ยอดอีซี่บาย 28,000 กว่าบาท เฟริสช้อย 41,000 บาท เพิ่งเริ่มหยุดเดือนนี้ทั้ง 2 ใบ :wake:

• skodaja
7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #4819 โดย skodaja
วันนี้ แอ๊ดวานซ์โทรมาค่ะ ได้ข่าวว่ารายนี้โหดน่าดู เพียงครั้งแรกก็รู้สึกได้ค่ะ ยังไงสู้สู้ค่ะ ใครเคยผ่านมาได้แนะนำด้วยค่ะ @_@

• ฐิติยาภรณ์
7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #4829 โดย ฐิติยาภรณ์
เพิ่งจะหยุดจ่ายมาได้ 3 เดือนเหมือนกันค่ะ มีทั้งหมด 3 บัตร แต่ที่โดนหนักสุดเลยคงจะเป็น เฟิร์สช้อยส์ โทรบ่อยมาก และพูดจาไม่ดีเลย เครียดมาก แต่ได้ไปฟังอบรมมานะค่ะ ได้ความรู้มากขึ้นเยอะเลย จะพยายามสู้ ๆ ค่ะ เป็นกำลังใจให้เหมือนกันนะค่ะ :love:

ผู้ดูแล: พี่ลี
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.607 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena

เข้าสู่ระบบ