เก็บเงินก้อนโปะทีเดียว

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96110 โดย vampire-saleen
:hurt: :hurt:

สวัสดีค่ะ น้องใหม่ฝากตัวด้วยนะคะ ถือว่าโชคดีมากที่มาเจอเว็บนี้ก่อนจะเซ็นหนังสือปรับโครงสร้างหนี้
ตอนแรกจิตตกเลยค่ะ เลยลองค้นหาในเว็บดู
เราเป็นหนี้เพราะขอวงเงินเพิ่มในการซื้อประกัน แล้วตอนนี้เริ่มจ่ายไม่ไหว เลยไปกระทบกับบัตรอื่นด้วยทำให้ชีวิตอัพเฉาอยู่ตอนนี้

1.เรามีบัตรเครดิต กสิกร 441,368.73 หยุดจ่ายเข้า เดือนที่ 3 แล้วค่า ธนาคารโทรตามทุกวันเลย และเสนอให้ปรับโครงสร้างอยู่ค่ะ และจะให้รวมกับ บัตรกดเงินกด จำนวน 73,485.89 และให้ผ่อนชำระเป็นก้อนเดียว

2.บัตรกดเงินสด ธนชาต 144,000 หยุดจ่ายเป็นเดือนที่ 2 แล้วค่ะ

เงินเดือนเรา 17250

ให้แม่ 6500
ค่ารถและเดินทาง 2000
จ่ายประกันชีวิต ต้วต้นเหตุ 6325

เหลือต่อเดือน 2425 บาท

ตอนนี้ก็รอดูไปว่าจะเกิดอะไรขึ้นต่อ ไม่คิดแล้วปวดหัว ไปเก็บเงินก้อนก่อนนะคะ
เดี๋ยวมารายงานความคืบหน้าค่ะ

ใครมีไรแนะนำบอกได้เลยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98475 โดย vampire-saleen
:ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

สวัสดีค่ะ

หายไปนานหลังจากมาทิ้งระเบิดไว้

จะมาอัพเดตข้อมูลล่าสุดและยอดหนี้ทั้งหมดให้นะคะ (จะบอกเป็นตัวเลขกลมกลมนะคะ จะได้ดูง่าย)

1 กสิกร เครดิต + กดเงินสด ยอดณปัจุบัน 536,000.-

2 ธนชาต เครดิต + กดเงินสด ยอดณปัจุบัน 290,000.-

3 ไทยพาณิชย์ เครดิต + กดเงินสด ยอดณปัจุบัน 183,000.-

4 KTC เครดิต + กดเงินสด ยอดณปัจุบัน 108,000.-

5 First Choice เครดิต + กดเงินสด ยอดณปัจุบัน 58,000.-

รวม 1,175,000.-

หลังจากสู้รบกับโทรศัพท์ ทั้งกลัว กังวล ลังเลกับปรับโครงสร้างหนี้อยู่หลายครั้ง โดนขู่หลายรอบ เข้ามาอ่านในเว็บวันละหลายๆรอบ จนเกิดภูมิต้านทาน

แล้วก็ผ่านมา 4 เดือน แล้วจ้า

เรากำลังจะเปิดยอดแรก 1 กสิกร เครดิต + กดเงินสด ยอดณปัจุบัน 536,000.- ในยอด 160,900.-
(เพิ่งวางสายเมื่อกี้ค่ะ อยู่ในระหว่างเดินเรื่องค่ะ รอทางลีดเดอร์ ทำเอกสารและอนุมิตยอด ถึงจะไปจ่ายตังค์)

ขอบคุณทุกประสบการณ์ในเว็บนะคะ มีประโยชน์และเป็นกำลังใจให้เรามากๆๆๆๆๆ

แล้วจะมาอัพเดทต่อนะคะ

:love: :love: :love: :love: :love: :love:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98478 โดย vampire-saleen
ฝันสลาย :cry2: :cry2: :cry2: :cry2:

ทางลีดเดอร์โทรมาว่ายอดที่ขอไปไม่อนุมัติค่ะ

รอกันต่อไป

:pray: :pray: :pray: :pray: :pray: :pray:

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98480 โดย ben10

vampire-saleen เขียน: ฝันสลาย :cry2: :cry2: :cry2: :cry2:

ทางลีดเดอร์โทรมาว่ายอดที่ขอไปไม่อนุมัติค่ะ

รอกันต่อไป

:pray: :pray: :pray: :pray: :pray: :pray:

ทางลีดเดอร์แจ้งมั้ยครับว่าไม่อนุมัติเนื่องจากอะไร ?

ของผม k-bank 100000 นิดๆ เพิ่งจะมีติดต่อเข้ามาจาก สนง.ลีดเดอรฺกรุ๊ป วันนี้ ชวนประนอมหนี้ แต่ สนง.นี้ผม.เคยต่อรองของกรุงศรีฯ ส่วนลดก็ 40-50% เลยไม่แน่ใจว่า การอนุมัติหรือไม่อนุมัติ ขึ้นอยู่กับใคร แบงค์ หรือ สนง. เพราะเท่าทีอ่านของคนอื่น กสิกรฯส่วนลดก็เยอะอยู่นะครับ ยังไงก็เอาใจช่วยครับ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98486 โดย vampire-saleen
:shy: :shy: :shy:

ตอนแรกทางลีดเดอร์ เสนอมาว่าให้ปิดที่ 180,000 ค่ะ เราต่อเหลือ 160,900 และขอเอกสารค่าใช้จ่ายประกอบเพื่อยื่นเสนอแบงค์ สักครู่ก็โทรมาแจ้งว่าไม่ผ่าน แบงค์ให้ปิดบัญชีอยู่ที่ 212,000

เราก็งงเหมือนกันว่าที่เสนอมา 180,000 ตอนแรกคืออะไร ไหนบอกว่าดูจากระบบ เลยปฏิเสธไป รอติดต่อกลับใหม่ค่ะ

จากความเห็นเราน่าจะเป็นทางลีดเดอร์ค่ะ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98489 โดย ben10

vampire-saleen เขียน: :shy: :shy: :shy:

ตอนแรกทางลีดเดอร์ เสนอมาว่าให้ปิดที่ 180,000 ค่ะ เราต่อเหลือ 160,900 และขอเอกสารค่าใช้จ่ายประกอบเพื่อยื่นเสนอแบงค์ สักครู่ก็โทรมาแจ้งว่าไม่ผ่าน แบงค์ให้ปิดบัญชีอยู่ที่ 212,000

เราก็งงเหมือนกันว่าที่เสนอมา 180,000 ตอนแรกคืออะไร ไหนบอกว่าดูจากระบบ เลยปฏิเสธไป รอติดต่อกลับใหม่ค่ะ

จากความเห็นเราน่าจะเป็นทางลีดเดอร์ค่ะ

ของผม 10x,xxx นิดๆ เสนอปิดงวดเดียวเลย 80,000 บาท ถ้าต้องการลดมากกว่านี้ ให้ส่งเอกสารภาระหนี้ไปให้เพื่อเสนอขอส่วนลดกับทางแบงค์ พรุ่งนี้เช้ากะว่าจะโทรไปบอกว่ามีเงินแค่หมื่นเดียว ลดได้เท่าไร ? ว่ามา กะว่าจะขอสักประมาณ 30,000-50,000 บาท อิอิ ^^ ^^ ^^ ได้หรือเปล่าไม่รู้ รู้แต่ว่าตอนี้ไม่มีเงิน

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98492 โดย siratirange
เงินเดือนหมื่นกว่าบาท กสิกรยอมให้เพิ่มวงเงินบัตรเครดิตเกือบครึ่งล้านเลยเหรอค่ะ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98496 โดย vampire-saleen

siratirange เขียน: เงินเดือนหมื่นกว่าบาท กสิกรยอมให้เพิ่มวงเงินบัตรเครดิตเกือบครึ่งล้านเลยเหรอค่ะ

ตอนนั้นทำพร้อมกับซื้อประกันค่ะ เลยได้วงเงินมาเยอะ ตอนนี้ไม่มีปัญญาจ่าย แหะๆ

:say: :say: :say: :say:

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98503 โดย vampire-saleen
เพิ่งวางสายจากไทยพาณิชย์ สดๆร้อนค่ะ

เห็นบอกว่าเป็นหัวหน้าฝั่งเครดิตของไทยพาณิชย์โทรเข้ามาเองเลย

โทรเข้ามาให้ปรับโครงสร้างหนี้ แต่ต้องจ่ายก่อน 50000 ที่เหลือปรับ ดอกเบี้ย 15%

เป็นอันรู้กันเนอะ. เราต้องใจแข็งไว้

จะต้องไม่เขววววววววววว

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98504 โดย vampire-saleen

ben10 เขียน:

vampire-saleen เขียน: :shy: :shy: :shy:

ของผม 10x,xxx นิดๆ เสนอปิดงวดเดียวเลย 80,000 บาท ถ้าต้องการลดมากกว่านี้ ให้ส่งเอกสารภาระหนี้ไปให้เพื่อเสนอขอส่วนลดกับทางแบงค์ พรุ่งนี้เช้ากะว่าจะโทรไปบอกว่ามีเงินแค่หมื่นเดียว ลดได้เท่าไร ? ว่ามา กะว่าจะขอสักประมาณ 30,000-50,000 บาท อิอิ ^^ ^^ ^^ ได้หรือเปล่าไม่รู้ รู้แต่ว่าตอนี้ไม่มีเงิน

รออีกซัก 2 เดือนค่ะ

เดือนที่แล้วโทรมาให้เราปิดยอดกสิกร 360000

เดือนนี้ 212000

ของเราเดือนหน้าหน้าจะได้ปิดตัวนี้ ถ้าเป็นไปตามคาด

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98508 โดย ben10

vampire-saleen เขียน:

รออีกซัก 2 เดือนค่ะ

เดือนที่แล้วโทรมาให้เราปิดยอดกสิกร 360000

เดือนนี้ 212000

ของเราเดือนหน้าหน้าจะได้ปิดตัวนี้ ถ้าเป็นไปตามคาด

ขอบคุณครับ
เย็นมา ก็โทรมาตามนัดเลยครับ สนง.ลีดเดอร์ ติดตามยอดของ K- Bank
คราวนี้เน้นปิดที่ยอด 78000 บาท อย่างเดียวเลย ถามว่าลดอีกหน่อยได้มั้ยเงินมีไม่ถึง
ลีดเดอร์ : ตอบทันควัน ไม่ได้แล้วครับเป็นยอดส่วนลดที่ทางแบงค์กำหนดมาให้เลยครับ
เรา : (อ้าว...แล้วไอ้ที่บอกว่าถ้าต้องการลดมากกว่านี้ให้ส่งเอกสารภาระหนี้เข้าไป...ไม่พูดถึงเลยนะ) เราก็บอกไปว่ามีไม่พอหรอก
ลีดเดอร์ : งั้นพี่พอมี 3000 มั้ย จ่ายมาก่อน แล้วจะดึงส่วนลดไว้ให้ แล้วค่อยคุยเรื่องส่วนลดกันใหม่เดือนหน้า เพราะพี่ไม่ได้เดินบัญชีมาตั้ง 6 เดือนแล้ว
เรา : ?!!! ยังไม่พร้อมจ่ายครับ
ลีดเดอร์ : งั้นก็ต้องส่งเรื่องไปตามระบบนะครับ
เรา : ครับ จบการสนทนาแต่เพียงเท่านี้

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98519 โดย vampire-saleen
เพิ่งวางสายจากไทยพาณิชย์ ธนาชาตก็โทรมาต่อเลยค่ะ

ทำไมต้องบอกว่าต้องจ่ายขั้นต่ำก่อนถึงจะปิดบัญชีแล้วได้ส่วนลด

หลอกลวงลูกหนี้ตาดำๆ

ยื่นสำนักงานกฎหมายเลยค่ะ

อนุมัติ

:upset: :upset: :upset:

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98521 โดย vampire-saleen
ไทยพาณิชย์โทรมารอบที่ 2 10.02

Scb : สวัสดีค่ะ ขอสายคุณ จพ ค่ะ
จพ : พูดสายอยู่ค่ะ
Scb : ค่ะ เป็นยังไงบ้างคะ ยอดบัตร ที่พอจะจ่ายขั้นต่ำ 50,000
จพ : ไม่สะดวกค่ะ
Scb : งั้นพอจะมีถึง 10,000 มั้ยคะ เป็นยอดขั้นต่ำ 1 งวด
จพ : พี่เข้าใจคำว่ามีไม่พอมั้ยคะ วันนั้นที่ไปที่สาขาก็แจ้งไปแล้วนะคะ
Scb : งั้นทางเราต้องปล่อยบัญชีของคุณไปสำนักงานกฎหมายแล้วนะคะ คุณจะติดเครดิตบูโร มีผลต่อการทำธุรกรรมกับธนาคาร
จพ : ก็ต้องตามนั้นค่ะ เพราะมันมันไม่มี พี่เข้าใจมั้ยคะ
Scb : งั้นสวัสดีค่ะ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98556 โดย vampire-saleen
17.15

เพิ่งวางสายจากกสิกรมาดๆ

ทางโน้นเค้าบอกว่าจะลองขอยอด แสนหกให้อีกรอบ

มาลองกันวันจันทร์นะคะว่าผลจะเป็นยังไง

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98578 โดย vampire-saleen
ฝ่ายทวงหนี้ทำงานกันเร็วเนอะ 8.35 ก็โทรมาและ ขยันเนอะ

เรายังลืมตาไม่ขึ้นเลย

:wake: :wake: :wake: :wake: :wake: :wake:

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98622 โดย Cyberplaygo
เป็นกำลังใจให้นะครับ ตอนนี้ตัวผมเองก็ประสบกับปัญหาหนี้สินของยูเมะพลัส ซึ่งผมกำลังจะหยุดจ่ายวันที่ 2 ธันวาคม 2017 นี้เป็นรอบบิลแรกครับ สู้ๆครับ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98623 โดย ben10

vampire-saleen เขียน: 17.15

ทางโน้นเค้าบอกว่าจะลองขอยอด แสนหกให้อีกรอบ

มาลองกันวันจันทร์นะคะว่าผลจะเป็นยังไง

มาติดตาม กสิกร ด้วยคนครับ ไม่ทราบว่าเป็นอย่างไรบ้าง
ของผมหลังจากต่อรองแล้วยังสรุปไม่ได้ ผ่านมาเมื่อวานได้รับหนังสือทวงถามหนี้ที่ค้างจากลีดเดอร? แถมท้ายด้วยว่าหากขึ้นศาล ต้องเสียค่าธรรมเนียมศาล ค่าทนาย ค่าฤชา ค่าอะไรต่อมิอะไร บลาๆๆๆๆ รอดูต่อไปครับ ว่าจะฟ้องหรือส่งต่อไปให้อีก (o_O)

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98624 โดย vampire-saleen

Cyberplaygo เขียน: เป็นกำลังใจให้นะครับ ตอนนี้ตัวผมเองก็ประสบกับปัญหาหนี้สินของยูเมะพลัส ซึ่งผมกำลังจะหยุดจ่ายวันที่ 2 ธันวาคม 2017 นี้เป็นรอบบิลแรกครับ สู้ๆครับ

ขอบคุณค่ะ

สู้ๆเช่นกันนะคะ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98626 โดย vampire-saleen

vampire-saleen เขียน: 17.15

มาติดตาม กสิกร ด้วยคนครับ ไม่ทราบว่าเป็นอย่างไรบ้าง
ของผมหลังจากต่อรองแล้วยังสรุปไม่ได้ ผ่านมาเมื่อวานได้รับหนังสือทวงถามหนี้ที่ค้างจากลีดเดอร? แถมท้ายด้วยว่าหากขึ้นศาล ต้องเสียค่าธรรมเนียมศาล ค่าทนาย ค่าฤชา ค่าอะไรต่อมิอะไร บลาๆๆๆๆ รอดูต่อไปครับ ว่าจะฟ้องหรือส่งต่อไปให้อีก (o_O)

กำลังอยู่ในระหว่างยื่นเรื่องอยู่ค่ะ

ทางลีดเดอร์บอกว่าจะขอยอดพิเศษให้เป็นตัว 161,000.- แต่อาจจะนานนิจนึง เพราะมันกินเปอร์เซ็นเยอะ
และทางลีดเดอร์ก็ยืนยันและนอนยันมาเองค่ะว่า ถ้าไม่ได้ยอดนี้ก็ "ไม่ต้องจ่ายยยยยยยยยยย" เพราะทางเราแจ้งไปแล้วค่ะ ว่าสุดๆได้เท่านี้ ถ้าสูงกว่านี้ก็ดำเนินการตามระบบไปเลย...

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98627 โดย vampire-saleen
เพิ่งวางสายจากบริษัท ไทยพาณิชย์พลัส จำกัด ตัวแทนทวงหนี้จากบริษัท ไทยพาณิชย์ จำกัด

ให้โทรเข้ามาจ่ายขึ้นต่ำของแต่ละบัตรก่อน

ทำไมพวกบริษัท ทวงหนี้ถึงเข้าใจยากกับคำว่าไม่มี และมีไม่พอจังค่ะ

:No: :No: :No: :No: :No: :No: :No: :No:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.691 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena