Aeon, FC, Scb credit, Speedy cash และ Speedy loan

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96540 โดย gogocrayfish

Paolian เขียน: อีออน เป็นไงบ้างคะ แชร์ให้ฟังหน่อยค่ะ มีส่วนลดอะไรบ้างไหมคะ ของดิฉันนี่ชวนปรับโครงสร้างหนี้ลูกเดียวเลยค่ะ ขอบพระคุณค่ะ
:say:

อิออน ตอนนั้นเคยบอกปัดไว้ว่าถ้าผ่านงานอาจจะขอปรับโครงสร้างหนี้ ล่าสุดก็มีโทรมาทวงคำตอบเหมือนกันครับ แต่เงินเดือนที่ได้ปรับจะมีผลสิ้นเดือนกันยายนนี้ เลยยังไม่ทำ จนท.มีหงุดหงิดนิดหน่อย

ส่วน SCB มีโทรมากดดันเรื่อยๆ ผมก็บอกปัดไปก่อน บอกว่ารอให้จับกุ้งก่อนถึงจะได้ % มาจ่ายได้ ซึ่งก็อีกหลายเดือน ระหว่างนี้ก็ติดต่อมาเรื่อยๆ ละกัน ในใจคิดว่าวัดดวง ถ้าเก็บเงินไม่ทันก็คงต้องไปคุยกันที่ศาลเอา

ล่าสุดบัตรกดเงินสดกสิกรไทย (ที่ยังจ่ายปกติ) เพิ่มวงเงินให้จาก 22,000 เป็น 27,000 เป็นอะไรที่แปลกดีเหมือนกัน คงเป็นเพราะเค้ายังไม่ได้เช็คบูโรมั้ง เลยไม่รู้ว่าเราไม่ได้จ่ายบัตรใบอื่นและติด black list แล้ว

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96544 โดย gogocrayfish
9/3/60

วันนี้ผุดไอเดียเรื่องการรอรับหมายศาล

คิดว่าจะย้ายชื่อตัวเองออกจากบ้านแฟน แล้วไปขอเข้าบ้านเพื่อนไว้ก่อน ข้อดีคือ

ทางบ้านแฟนก็จะได้ไม่ต้องขายหน้า

เราก็ไปศาลสะดวกขึ้นเพราะใกล้ที่ทำงาน

น่าจะคิดได้ให้ไวกว่านี้นะเรา

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96671 โดย ppoo
อิออนพูดจาไม่ดีเลยค่ะ อยากจ่ายนะแต่มันไม่มี

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97618 โดย gogocrayfish

ppoo เขียน: อิออนพูดจาไม่ดีเลยค่ะ อยากจ่ายนะแต่มันไม่มี

ตอนนี้ผมก็เจออิออนพูดไม่ดีเหมือนกันครับ

พยายามรีบคุยรีบวาง บอกจะเก็บเงิน H/C อย่างเดียว

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97619 โดย gogocrayfish
13/10/60

เดือนตุลาคมนี้จะได้เงินตกเบิก 4,000 บาทก็ดันถึงช่วงจ่ายค่าเทอมลูกพอดี :sweat:

แต่ยังไงครอบครัวต้องมาก่อน งวดรถที่ค้างอยู่ 1 งวด ลูกพี่ลูกน้องช่วยจ่ายให้ก่อน ค่อยคืนทีหลัง

SCB ตามอย่างหนักหน่วงช่วงนี้ โทรมาจาก 3 บริษัทที่ bank ส่งเรื่องออกไป

เสนอ H/C มาแล้ว 30% ให้ผ่อนจ่ายได้ 3 งวด แต่ก็ยังไม่มีให้ เลยบอกสิ้นปีถึงจะมีโบนัส

ระหว่างนี้ก็ให้ติดต่อมาเรื่อยๆก็แล้วกัน

อิออนเงียบๆ ไปแล้ว เกิน 6 เดือนแล้วไม่รู้เรื่องจะไปถึงไหน

:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #97772 โดย gogocrayfish
19/10/60

ช่วงนี้ scb รุกหนัก โทรบ่อยมาก เสนอส่วนลด 40%

แต่ยังไม่มีเงินเก็บเลยไม่ได้รับปากอะไร บางคนก็พูดไม่ดี มาออกคำสั่งอย่างนั้นอย่างนี้

ฝันไปเถอะ อยากฟ้องก็ฟ้องโลด

เห็นกระทุ้เก่าๆ พี่ๆ บางคนได้ส่วนลดตั้ง 60% แน่ะ ของเราใจเย็นๆ ไว้

แต่ aeon เงียบๆ ไปนะ ไม่ใช่ว่าโผล่มาอีกทีเป็นหมายศาลนะ

:เฮ้อ: :เฮ้อ: :เฮ้อ:

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #97938 โดย gogocrayfish
27/10/60

วันนี้รับสายจาก JMT ติดตามหนี้ของอิออน แจ้งว่ายอดเดินไปที่ 85,000 บ. จากยอดหยุด 75,000

แล้วยังเสนอว่าสามารถผ่อนชำระได้เดือนละ 2,000 บ. จนกว่าจะหมด (ประมาณว่าหยุดดอกอะไรประมาณนี้)

แต่ลืมถามว่ากี่งวด แต่ถ้า H/C จบที่ 63,000 บ. ใจจริงก็สนใจนะเรื่องผ่อนชำระ เพราะไม่มีความสามารถ

ที่จะเก็บเงินก้อน H/C ได้ ไม่ทราบใครเคยเจอแบบผมบ้างครับ

6 ปี 5 วัน ที่ผ่านมา #101707 โดย gogocrayfish
13/4/61 อัฟเดทสถานะหนี้ (ตระกูล SCB)

1. Speedy Cash ยอด 45,000 (หยุด 28/04/60) ติดตามทวงโดยศรีสวัสดิ์ ตามถึงบ้าน ยอมทำปรับ

โครงสร้างเมื่อ 20/12/60 ยอด 51,198 (ต้น 44,950+ดอก 6,248) จ่าย 1,070X60 = 64,200

(ดอกเบี้ย 5 ปี ประมาณ 13,000 บ.) สาเหตุเนื่องจากไม่แน่ใจเรื่องระยะเวลาฟ้องและเก็บเงินไม่ได้เลย

จึงต้องยอมทำปรับโครงสร้างไปเพื่อรอโบนัส

2. SCB Master card ยอด 60,000 (หยุด 06/05/60) ติดตามทวงโดย บ.สินทรัพย์แม็กซิมั่มฯ คุยง่าย

ยอด ณ 14/12/60 รวมดอกเบี้ยเป็นเงิน 68,265 บ. ลดให้เหลือ 68,200 บ. จ่าย 24 งวด คือ

งวดที่ 1 - 23 งวดละ 1,500 บาท และงวดที่ 24 ชำระปิด 33,700 บ. เนื่องจากไม่มีเงินก้อน H/C

จึงต้องเลือกเงื่อนไขนี้เพื่อรอโบนัส

3. Speedy loan ยอด 40,000 (หยุด 11/04/60) ติดตามทวงโดย บ.สินทรัพย์แม็กซิมั่มฯ คุยง่าย

ยอด ณ 27/11/60 รวมดอกเบี้ยเป็นเงิน 45,948 บ. ลดให้เหลือ 45,900 บ. จ่าย 18 งวด คือ

งวดที่ 1 - 17 งวดละ 1,500 บาท และงวดที่ 18 ชำระปิด 20,400 บ. เนื่องจากไม่มีเงินก้อน H/C

จึงต้องเลือกเงื่อนไขนี้เพื่อรอโบนัส

6 ปี 5 วัน ที่ผ่านมา - 6 ปี 5 วัน ที่ผ่านมา #101708 โดย gogocrayfish
13/04/61 อัพเดทอิออน ยอด 75,000 (หยุด 02/05/60)

ได้รับหมายศาลแล้ววันที่ 14/03/61 ให้ไปไกล่เกลี่ยวันที่ 24/04/61 เวลา 13.30 น.

ยอดฟ้อง 88,069 บาท (ต้น 83,171 + ดอก 4,898)

แนวทางในวันที่จะไปไกล่เกลี่ย

1. ขอจ่าย 18 งวด (งวดที่ 1 -17 งวดละ 2,000 และงวดที่ 18 ปิดหมด 54,069) เนื่องจากผ่อนรถใกล้

หมด เหลือแค่ 12 งวดๆ ละ 7,233 บาท ถ้าหมดรถจะมีเวลาเก็บเงินอีก 6 เดือนๆละ 7,233 บาท

รวมกับโบนัสกลางปีและปลายปี

2. พยายามหาข้อมูลรู้สึกว่าอิออนจะบังคับจ่าย 12 งวด ซึ่งหนักไปสำหรับเรา ณ ตอนนี้ ถ้าเจอเงื่อนไขนี้

จะขอเลื่อนศาลไปอีก 30 วัน เพื่อให้งวดรถเหลือน้อยลง และคงต้องนำรถไปรีไฟแนนซ์เพื่อเอาเงินก้อน

มาจัดการตรงนี้ ใจจริงอยากปล่อยให้ศาลตัดสินไปเลยเพราะเงินเดือนไม่เกิน 20,000 ไม่มีบ้าน และรถ

ก็ยังผ่อนอยู่ อย่างมากเจ้าหนี้ก็ได้แค่รอ แต่แฟนกลัวว่าพอรถโอนปุ๊บ เจ้าหนี้จะขอบังคับคดีทันทีนั่นแหละ

เลยค่อนข้างที่จะเสี่ยง จึงคิดว่าจะไปรีไฟแนนซ์เอาน่าจะดีกว่า

อยากได้ข้อมูลจากสมาชิกที่โดนอิออนฟ้องบ้างจังเลยครับ ช่วงหลังๆมา ฟ้องเร็วไปนะ

:sweat: :sweat: :sweat:

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102150 โดย สู้เพื่อลูก ลูก
Replied by สู้เพื่อลูก ลูก on topic Aeon, FC, Scb credit, Speedy cash และ Speedy loan
สู้สู้ นะค่ะ :สู้ๆ:
ของเรามีหมายศาล มา เมื่อวาน อีอ้อนนนนนนน นัดไกล่เกลี่ย พค นี้ ค่ะ นัดศาล เมษา นี้ค่ะ รู้สึกช่วงนี้ อีอ้อนเริ่มเปลี่บนไป ตะลุยฟ้อง เร็วขึ้น นะค้ะ
วันไกล่เกลี่ย มีข้อเสนอ อะไรดีดี บ้างค้ะรบกวน ขอข้อมํลเพื่อเตรียมใจ นับสถานการ ขนาดคดีขาดอายุความ นางอ้อนยังจะมาฟ้อง
ใจจ่ง คือเป็นนี้เขา จะ ก็อยากชดใช้ให้เค้าไป ถ้ามีข้อเสนอที่ดี และเราใหว เราก็จะจ่ายให้ จะได้ไม่ติดค้างกัน
แถ่ถ้า กดดัน จนเราผ่อนไม่ใหวจริงจริง ก็คงต้องสู้ถ้าไม่มีทางเลือก จริงจริง
เป็นใบสุดท้าย ที่ปิดไม่ลง ขอสวนลดหลายครั้งไม่ให้ ขอผ่อนยาว ก็ไม่ให้

รบกวน ขอคำ แนะนำเกีบวกับข้อเสนอ ที่ เค้าให้ ว่าป็นอย่างไร เพื่อการตั้งหลักรับมือ

ขอบพระคุณนะค้ะ สู้สู้ เช่นกัน ขอให้ผ่าไปได้ด้วยดี ในทึกทุกท่าน นะค้ะ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102161 โดย jheejhee123
ตอนนี้หยุดยูเมะพลัสกับเจมันนี่ไปงวดที่ 6, อิออนงวดที่ 5
เจมันนี่มีจดหมายส่งฟ้องไปที่บ้านแล้วค่ะ ทำไงดี

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103445 โดย Yakcute99
ไปขึ้นศาลของอิออน เป็นไงบ้างคับ
พึ่งได้หมายศาลมาวันนี้ ขอแนวทางการต่อรองหน่อยครับ ขอบคุณครับ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103446 โดย Yakcute99
เป็นยังไงบ้างครับ ไกล่เกลี่ยที่ศาล

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103447 โดย Yakcute99

สู้เพื่อลูก ลูก เขียน: สู้สู้ นะค่ะ :สู้ๆ:
ของเรามีหมายศาล มา เมื่อวาน อีอ้อนนนนนนน นัดไกล่เกลี่ย พค นี้ ค่ะ นัดศาล เมษา นี้ค่ะ รู้สึกช่วงนี้ อีอ้อนเริ่มเปลี่บนไป ตะลุยฟ้อง เร็วขึ้น นะค้ะ
วันไกล่เกลี่ย มีข้อเสนอ อะไรดีดี บ้างค้ะรบกวน ขอข้อมํลเพื่อเตรียมใจ นับสถานการ ขนาดคดีขาดอายุความ นางอ้อนยังจะมาฟ้อง
ใจจ่ง คือเป็นนี้เขา จะ ก็อยากชดใช้ให้เค้าไป ถ้ามีข้อเสนอที่ดี และเราใหว เราก็จะจ่ายให้ จะได้ไม่ติดค้างกัน
แถ่ถ้า กดดัน จนเราผ่อนไม่ใหวจริงจริง ก็คงต้องสู้ถ้าไม่มีทางเลือก จริงจริง
เป็นใบสุดท้าย ที่ปิดไม่ลง ขอสวนลดหลายครั้งไม่ให้ ขอผ่อนยาว ก็ไม่ให้

รบกวน ขอคำ แนะนำเกีบวกับข้อเสนอ ที่ เค้าให้ ว่าป็นอย่างไร เพื่อการตั้งหลักรับมือ

ขอบพระคุณนะค้ะ สู้สู้ เช่นกัน ขอให้ผ่าไปได้ด้วยดี ในทึกทุกท่าน นะค้ะ

เป็นยังไงบ้างครับ ไกล่เกลี่ยที่ศาล

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #104156 โดย เครดิต
Replied by เครดิต on topic Aeon, FC, Scb credit, Speedy cash และ Speedy loan
วันนี้อิออนโทรมาค่ะ หลังจากหยุดจ่าย ไป 2 รอบบิลค่ะ

เจ้าหน้าที่อิออน พูดไม่ดีเลยค่ะ บางทีก็กลัวๆ เค้ามายึดของที่เราไปรูดมา เลยบอกว่า รูดมาแล้วไปขายต่อค่ะ ทางเจ้าหน้าที่เค้าไม่ฟัง บางทีก้ใจหวั่นๆ แต่ก้ต้องเข้มแข็งค่ะ เจ้าหน้าที่ถามว่า คุณมีเจตนาที่จะไม่จ่ายอิออนใช่มั้ย เราบอกว่ามี แต่ตอนนี้ปิดบัตรอื่นอยู่ค่ะ ถ้าคุรมีเจตนาที่จะไม่จ่ายอิออน คุณพูดมาเลย เราก็ไม่กล้าที่จะไม่พูดกลัวค่ะ ควรจะตอบกลับเช่นรัยดีค่ะ แถมยังขู่เราว่าจะให้คนมาที่ทำงานอีกด้วย แต่เราบอกไปว่าไม่สะดวก

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105599 โดย jame
อิออ นไม่ค่อยฟ้องนะสมัยก่อน เพิ่งมาปีน้ฟ้องยอดต่ำด้วยเร็วขึ้น แต่ก่อน ยอด แสนกว่ายังไม่ฟ้องจนหมดอายุความไปละ หายไปห้าปีโทรมาจะฟ้อง เลยบอกเชิญจนบัดนนี้หมดอายุจนไม่อยู่ในบัญชีบูโรแล้ว

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105602 โดย 10021986
เดียวนี้อิออนเริ่มฟ้องแล้ว เป็นไงบ้างคะไปไกล่เกลี่ย ยอดอิออนดิฉันสูงมากอยู่ที่ 2 แสน เพิ่งหยุดได้ 2 รอบบิลยังไม่ชวนปรับโครงสร้าง คิดอยู่ถ้าเค้าเสนอมาและดอกไม่โหดเกินไปอาจจะตกลงทำ เพราะถ้าขึ้นศาลเกิดให้จ่ายหมดภายใน 12 เดือน คงไม่ไหวแน่ๆ และคงเก็บเงิน h/c ไม่ทัน รออัพเดทนะคะ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105675 โดย pacha001

10021986 เขียน: เดียวนี้อิออนเริ่มฟ้องแล้ว เป็นไงบ้างคะไปไกล่เกลี่ย ยอดอิออนดิฉันสูงมากอยู่ที่ 2 แสน เพิ่งหยุดได้ 2 รอบบิลยังไม่ชวนปรับโครงสร้าง คิดอยู่ถ้าเค้าเสนอมาและดอกไม่โหดเกินไปอาจจะตกลงทำ เพราะถ้าขึ้นศาลเกิดให้จ่ายหมดภายใน 12 เดือน คงไม่ไหวแน่ๆ และคงเก็บเงิน h/c ไม่ทัน รออัพเดทนะคะ

สวัสดีคะ ของเราเป็นหนี้อิอ้อนบัตรเครดิต 20,000 บ./เงินยัวร์แคช 65,000 บ. เดือนนี้ เป็นรอบบิลที่ 2 (2/9/61) โทรมาพูดไม่ดีเลย ส่งคนมาที่ออฟฟิศอีก 1 ครั้ง เราก็บอกปัดไปตลอดว่าตอนนี้มีปัญฐาทางการเงิน ขอความรู้หน่อยคะ ว่าทางอิอ้อนมีทีท่าส่งฟ้องเร็วแค่ไหน และมีสิทธิ์ H/C ให้กับลูกหนี้รึเปล่าคะ

ขอบคุณมากคะ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105684 โดย 10021986

pacha001 เขียน:

10021986 เขียน: เดียวนี้อิออนเริ่มฟ้องแล้ว เป็นไงบ้างคะไปไกล่เกลี่ย ยอดอิออนดิฉันสูงมากอยู่ที่ 2 แสน เพิ่งหยุดได้ 2 รอบบิลยังไม่ชวนปรับโครงสร้าง คิดอยู่ถ้าเค้าเสนอมาและดอกไม่โหดเกินไปอาจจะตกลงทำ เพราะถ้าขึ้นศาลเกิดให้จ่ายหมดภายใน 12 เดือน คงไม่ไหวแน่ๆ และคงเก็บเงิน h/c ไม่ทัน รออัพเดทนะคะ

สวัสดีคะ ของเราเป็นหนี้อิอ้อนบัตรเครดิต 20,000 บ./เงินยัวร์แคช 65,000 บ. เดือนนี้ เป็นรอบบิลที่ 2 (2/9/61) โทรมาพูดไม่ดีเลย ส่งคนมาที่ออฟฟิศอีก 1 ครั้ง เราก็บอกปัดไปตลอดว่าตอนนี้มีปัญฐาทางการเงิน ขอความรู้หน่อยคะ ว่าทางอิอ้อนมีทีท่าส่งฟ้องเร็วแค่ไหน และมีสิทธิ์ H/C ให้กับลูกหนี้รึเปล่าคะ

ขอบคุณมากคะ

เท่าที่อ่านมา เมื่อก่อนอิออนไม่ค่อยฟ้อง ยอด h/c มีแต่น้อยมาก 20-30% บางคนได้50% แต่ก็ส่วนน้อย ตอนนี้ยอด 8 หมื่นขึ้น หยุด 1 ปี นิดๆ ก็ได้หมายศาลกันแล้ว ดิฉันทำใจแล้วคงหา h/c ไม่ได้ ก็คงขึ้นศาลไป ทำงานเงินเดือนแค่ 2 หมื่น ไม่เกิน 2 หมื่น 3 ต่อเดือน สมบัติไม่มี รถไม่มี เช่าหอพักอยู่ตอนนี้ เวลาอิออนโทรมาทวงมาบ่น ดิฉันก็ได้แต่ตอบว่า อยากทำอะไรก็ทำเลย ไม่มีปัญญาหาจ่ายแล้วขั้นต่ำ แค่บัตรคุณบัตรเดียวขั้นต่ำก็เกินเงินเดือนดิฉันแล้ว นางก็บ่นๆๆ แล้วก็บอหให้พยายามหาทุกวัน ทำใจนอนรอหมายศาลแล้วคะเจ้านี้

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105732 โดย jheejhee123
-ตอนนี้ยูเมะพลัส ตกลง H/Cไปแล้ว ให้ผ่อนชำระเป็นงวด ยอดที่จบที่ 30,000 ได้ H/C ที่ 14,000

-อิออน เป็นสำนักงานกฏหมายโทรมา เปลี่ยนหลายคนทวงแล้วเช่นกัน แต่คนไหนไม่ดี ก้อไม่รับ จนกว่าจะมีคนที่พูดดีโทรมา ก้อยังทวง ส่วนลดน้อยมาก *** มีใครเคยไปขึ้นศาลอิออนแล้วบ้างค่ะ ขอแนวทางหน่อย

-เจมันนี่ หรือเจฟินเทค ยอดตอนนี้ พุ่งไปถึง 50,000 ทางบัตรแจ้งว่า จะมีหมายศาลไปส่งที่บ้านวันที่ 19 /9/61 นี้ แล้วให้ดูที่หมายศาลเอาว่า นัดไปศาลวันไหน ??? */*** มีใครเคยไปขึ้นศาลของเจมันนี่แล้วบ้างค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.766 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena