สมาชิกใหม่ค่ะ กำลังเป็นหนี้เงินเงินต้นเกือบล้าน !!!

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #93738 โดย Ingfah
สวัสดีค่ะ เพิ่งสมัครสมาชิกมาเมื่อคืนนี้
ขอเล่าเรื่องตัวเองบ้างนะคะ ตอนนี้เป็นหนี้อยู่ 2ธนาคาร
1.กสิกร บัตรวิสดอม ยอดหนี้เงินต้น 550,000บาท ปัจจุบัน 580,000 หยุดชำระตั้งแต่เดือนกพ.ที่ผ่านมา
2.SCB - บัตรเครดิตโอนเป็นเงินสด 195,000 ดอก0.93%/ด. ผ่อนจ่ายงวดละ21000++/ด ทั้งหมด10ด.

ก่อนหน้านี้เป็นลูกหนี้ชั้นดีมาตลอดนะคะ รูดบัตรปุ๊บ ภายในวันหรือไม่ถึงรอบบิลจะจ่าย100% ตลอด ไม่ว่าจะใช้วงเงินไปเท่าไหร่ก็ตาม
คือต้องบอกก่อนว่าเป็นแค่แม่บ้านนะคะ ไม่มีงานทำ ทางบ้านสามีทำธุรกิจค่ะ แต่ต้นปีที่ผ่านมาธุรกิจล้ม โดยสามีไม่เคยมาบอกอะไรเลย มารู้อีกทีคือกำลังโดนฟ้อง และเริ่มโดนยึดอสังหาฯไปบ้างแล้ว เงินสดที่มีก้อถอนออกมาช่วยจ่ายที่เป็นหนี้ญาติพี่น้อง รถก็ขายใช้หนี้ไป ตอนนี้ไม่มีอะไรที่เป็นชื่อของตัวเองอีกแล้วค่ะ
ตอนนี้ก็มีเงินเข้ามาบ้างแค่พอจะจ่ายของSCB เท่านั้น
เมื่อ2วันก่อน ทางกสิกรที่โทรมาขอปรับโครงสร้างหนี้ ( คิดในใจทำไมคนอื่นหลายเดือนกว่าจะติดต่อมา ทำไมของเราไวแท้ๆๆ อ๋อออ ยอดหนี้เราไม่น้อยเนอะ ^^ ) แต่ก็ไม่ได้ตอบรับปรับโครงสร้างค่ะ กะว่ารอไปตกลงกันที่ศาลละกัน ( อยากมีประสบการณ์กะเค้ามั่ง )
ตั้งแต่ได้เข้ามาอ่านเว็บหนี้ ช่วยให้ความเครียดหายไปเยอะเลยค่ะ ก่อนหน้านี้ต้องพึ่งยานอนหลับ กับยาคลายเครียดเกือบทุกคืน ถ้าไม่ทานคืออารมณ์จะหงุดหงิดแล้วไปลงกับลูกๆตลอด แต่ตั้งแต่ได้เข้ามาอ่านกระทู้ของคนอื่น ก็ช่วยให้คิดได้ขึ้นเยอะ
วันนี้เท่านี้ก่อน ไว้มีอะไรคืบหน้าจะมาอัพเดตนะคะ
( ยังอ่านกระทู้ไม่ครบ กำลังไล่อ่านอยู่ค่ะ :ลั่ลล้า: )

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #93782 โดย Ingfah
อย่างที่เล่ามาข้างต้น เพิ่งหยุดจ่ายเมื่อเดือนกุมภาพันธ์ที่ผ่านมา ว่าจะไม่เครียดแล้วนะคะ แต่ช่วงนี้โดนโทรทวงทุกวัน ความเครียดก็มาเยือนตามเคย วันนี้โดนไป3สายแล้ว คุณพี่ธ.สีเขียวกับสีม่วงขยันจัง อยากจ่ายนะคะ แต่ตอนนี้ไม่มีงานทำ ไม่มีทรัยพย์สินอะไรเลย ให้ทางธนาคารยื่นข้อเสนอ H/C 80% ก็ยังไม่มีปัญญาจะให้เลยค่ะ เครียดมากๆๆๆๆๆ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #93787 โดย Taeyong

Ingfah เขียน: อย่างที่เล่ามาข้างต้น เพิ่งหยุดจ่ายเมื่อเดือนกุมภาพันธ์ที่ผ่านมา ว่าจะไม่เครียดแล้วนะคะ แต่ช่วงนี้โดนโทรทวงทุกวัน ความเครียดก็มาเยือนตามเคย วันนี้โดนไป3สายแล้ว คุณพี่ธ.สีเขียวกับสีม่วงขยันจัง อยากจ่ายนะคะ แต่ตอนนี้ไม่มีงานทำ ไม่มีทรัยพย์สินอะไรเลย ให้ทางธนาคารยื่นข้อเสนอ H/C 80% ก็ยังไม่มีปัญญาจะให้เลยค่ะ เครียดมากๆๆๆๆๆ

มาเป็นกำลังใจให้นะครับ มีสติ อ่านกระทู้ที่ปักหมุดเยอะๆ วิธีรับมือกับเจ้าหนี้รุ่นพี่มีโพสไว้ให้แล้ว อ่านๆๆๆเลยครับ ยิ้มไว้ขอบคุณเค้าด้วยที่เค้าเป็นห่วงเป็นใย โทรมาเตือนเรา 5555+ เอวังประการละฉะนี้แล

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #93791 โดย Ingfah

Taeyong เขียน:

Ingfah เขียน: อย่างที่เล่ามาข้างต้น เพิ่งหยุดจ่ายเมื่อเดือนกุมภาพันธ์ที่ผ่านมา ว่าจะไม่เครียดแล้วนะคะ แต่ช่วงนี้โดนโทรทวงทุกวัน ความเครียดก็มาเยือนตามเคย วันนี้โดนไป3สายแล้ว คุณพี่ธ.สีเขียวกับสีม่วงขยันจัง อยากจ่ายนะคะ แต่ตอนนี้ไม่มีงานทำ ไม่มีทรัยพย์สินอะไรเลย ให้ทางธนาคารยื่นข้อเสนอ H/C 80% ก็ยังไม่มีปัญญาจะให้เลยค่ะ เครียดมากๆๆๆๆๆ

มาเป็นกำลังใจให้นะครับ มีสติ อ่านกระทู้ที่ปักหมุดเยอะๆ วิธีรับมือกับเจ้าหนี้รุ่นพี่มีโพสไว้ให้แล้ว อ่านๆๆๆเลยครับ ยิ้มไว้ขอบคุณเค้าด้วยที่เค้าเป็นห่วงเป็นใย โทรมาเตือนเรา 5555+ เอวังประการละฉะนี้แล

ขอบคุณมากๆนะคะ เวลาเข้ามาอ่านก็ช่วยเรื่องกำลังใจได้มาก แต่พอโดนทวงจี้ๆ ก็เครียดขึ้นมากอีก55

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94131 โดย vee300
ทำตามแนวทางของชมรมเลยครับ อดทนเก็บเงิน ลดรายจ่ายทุกอย่างคับ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95178 โดย Ingfah
อัพเดตหนี้
ตอนนี้โดนทั้ง2ธนาคาร โทรทวงเช้า เที่ยง เย็น เครียดไปหมด
เริ่มมีเสนอให้ปรับโครงสร้างตลอด บอกไม่อยากให้เรื่องออกไปบริษัทจัดการหนี้จะทำให้เสียประวัติ อย่างนั้นอย่างนี้
ตอนเย็นๆมีแบบโทรมาแล้ววางไปเลย ไม่ทันได้รับ พยายามที่จะรับทุกสายนะคะ
รับจนไม่รู้ว่าจะตอบยังไงแล้วเหมือนกัน

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #96229 โดย Ingfah
อัพเดตล่าสุด
หลังจากหยุดชำระทุกอย่างไปเข้าเดือนที่5
SCB ตีเรื่องออกไปสำนักงานกฎหมายเรียบร้อย วันนี้มีการเสนอปรับลดค่าบัตรให้15-20% แต่คือยังไม่มีเงินเลยซักบาท เจ้าหน้าที่แจ้งว่าถ้าไม่รับข้อเสนอ ทางธนาคารอาจเรียกเคสนี้กลับไปดูแลเอง หรือถ้าถึงขั้นตอนขึ้นศาลจะไม่มีการเสนอส่วนลดแล้วนะคะ
ทางKBANK ยังเงียบทั้งๆที่ยอดหนี้เยอะมากล่าสุดใบแจ้งหนี้ แจ้งมาที่700,000แล้ว เครียดๆๆๆๆสุดๆเลยค่ะ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99466 โดย Ingfah
ล่าสุดตัวเลขของกสิกรวิ่งไปถึง7แสนนิดแล้ว ทางกสิกรโทรมาเสนอให้ปิด200,000ถ้วน บอกเลยว่าแค่2พันติดกระเป๋ายังไม่มีเลยค่ะ อยากตอบรับข้อเสนอมากแต่รับไม่ได้จริงๆเพราะแค่ค่าข้าวยังต้องคิดเลย

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99472 โดย FrozenHeart

Ingfah เขียน: ล่าสุดตัวเลขของกสิกรวิ่งไปถึง7แสนนิดแล้ว ทางกสิกรโทรมาเสนอให้ปิด200,000ถ้วน บอกเลยว่าแค่2พันติดกระเป๋ายังไม่มีเลยค่ะ อยากตอบรับข้อเสนอมากแต่รับไม่ได้จริงๆเพราะแค่ค่าข้าวยังต้องคิดเลย

เข้ามาเป็นกำลังใจคะ ตั้งหลักให้ได้ไวไวนะคะ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99570 โดย เพื่อลูก
เป็นกำลังใจให้อีกคน เดี๋ยวเราจะผ่านมันไปได้ สู้สู้นะค่ะ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99636 โดย Ingfah

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100382 โดย Lokesuayzy
สู้ๆครับ ผมก็กำลังจะเริ่มหยุดจ่ายละครับ เหมือนมีความคิดขัดแย้งในความคิดอยู่
แต่ต้องหยุดละครับ เพราะไม่ไหวแล้ว เพิ่งจะได้งานใหม่ด้วยอยากเก็บเงินด้วยครับ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101468 โดย Ingfah

Lokesuayzy เขียน: สู้ๆครับ ผมก็กำลังจะเริ่มหยุดจ่ายละครับ เหมือนมีความคิดขัดแย้งในความคิดอยู่
แต่ต้องหยุดละครับ เพราะไม่ไหวแล้ว เพิ่งจะได้งานใหม่ด้วยอยากเก็บเงินด้วยครับ

สู้ๆนะคะ เอาใจช่วยค่ะ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #104436 โดย Ingfah
มาเล่าความคืบหน้าค่ะ
ตอนนี้ได้หมายศาลจากธ.กสิกรมาแล้ววววว
ปึกหนาๆเลย .. กำลังตัดสินใจว่าจะไปหรือไม่ไปดี
เพราะถึงไปเราก้อไม่มีปัญญาจะชดใช้หนี้
เห้อออออออออ เงินจะให้ค่าเทอมลูกยังหาได้ไม่ครบเลยด้วยซ้ำ
เบื่อชีวิตเหมือนกันนะคะ ไม่ได้จะหนีหนี้นะคะ เรายังรับสาย
ไม่ย้าย ไม่หนี ถ้าเรามีเรายินดีจ่ายทันที แค่ตอนนี้เรายังไม่พร้อมแค่นั้น

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #104437 โดย ยิ้มอ่อน

Ingfah เขียน: มาเล่าความคืบหน้าค่ะ
ตอนนี้ได้หมายศาลจากธ.กสิกรมาแล้ววววว
ปึกหนาๆเลย .. กำลังตัดสินใจว่าจะไปหรือไม่ไปดี
เพราะถึงไปเราก้อไม่มีปัญญาจะชดใช้หนี้
เห้อออออออออ เงินจะให้ค่าเทอมลูกยังหาได้ไม่ครบเลยด้วยซ้ำ
เบื่อชีวิตเหมือนกันนะคะ ไม่ได้จะหนีหนี้นะคะ เรายังรับสาย
ไม่ย้าย ไม่หนี ถ้าเรามีเรายินดีจ่ายทันที แค่ตอนนี้เรายังไม่พร้อมแค่นั้น

ไปเถอะค่ะ ถ้าเราไม่ไปตามหมายก็เหมือนกับเราหนีนะคะ เราเป็นกำลังใจให้นะคะ ไปขอเลื่อนก็ได้ถ้ายังไม่พร้อม

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.641 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena