สมาชิกใหม่ กับบัตร7ใบที่กำลังจะหยุดจ่าย >.<

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #4112 โดย Jorn252
ก่อนอื่นต้องขอบคุณชมรมนี้ และพี่ๆหลายคนที่ไปฟังการอบรมที่เพิ่งผ่านมานะคะ
ทำให้รู้ว่าไม่ใช่เราคนเดียวที่เจอปัญหารุมเร้าขนาดนี้ ^^

soda มีหนี้ 7 บัตร ได้แก่
KTC cash 40000
KTC 40000
กรุงศรี ดรีมโลน 28000
กรุงศรี ธรรมดา 25000
City Bank สินเชื่อ 80000
City Bank เครดิต 80000
และล่าสุด CIMB 140000 (เงินต้น70000กว่าๆ ที่เหลือดอกเบี้ย >.<)

ไล่รายละเอียดแล้ว บานตะไทเลยเนอะ 555 T_T

เพิ่งบอกแม่ไปก่อนไปอบรมว่าเป็นหนี้ กลายเป็นลูกไม่รักดี ทำให้แม่ร้องไห้ หน้าเครียดตลอดเวลา T_T
แต่ก็พยายามบอกว่าไม่เป็นไรน้าแม่ เดี๋ยวหนูเก็บเงินไปเรื่อยๆก็หมดหนี้แล้ว เล่าให้ฟังเฉยๆเผื่อใครโทรมาหา หรือมาส่งหมายศาลที่บ้าน จะได้ไม่ตกใจ ^^;;

แม่ไม่อยากใช้วิธีของชมรม เรา2คนกลัวพ่อรู้อะค่ะ ป๊าไม่สบาย เดี๋ยวจะยิ่งเครียด แล้วแม่ก็กลัวว่าถ้ามีคนโทรไปที่ทำงาน หนูอาจตกงานได้ เพราะปกติเจ้านายก็ไม่ค่อยปลื้มอยู่แล้ว ^_^;;

แต่หนูจะพยายามอ่านข้อมูลในนี้เยอะๆนะคะ และจะพยายามเก็บเงินให้ได้เดือนละหมื่น (แว้ก ฟังดูเยอะไปไหม เหลือ 9000 พอ 555)

ยังไงถ้ามีใครกำลังจะหยุด หรือเพิ่งหยุด โพสต์คุยกันได้นะคะ
มันจะได้อารมณ์ร่วมกันดี ^^

ไว้เรื่องเป็นยังไงจะมาอัพให้ฟังเรื่อยๆนะคะ
ถ้าผ่านสถานการณ์ตัวเองไปได้ จะมาสมัครเป็นกรรมการชมรม ช่วยเหลือคนอื่นต่อไป *^^*

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #4113 โดย Jorn252
อยากใช้ตัวการ์ตูนตัวอื่นด้วยอ่า ทำยังไงหรอคะ :sweat:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #4127 โดย Pych

sodami เขียน: อยากใช้ตัวการ์ตูนตัวอื่นด้วยอ่า ทำยังไงหรอคะ :sweat:

มุม IT: วิธีแนบรูปภาพ โดยให้แสดงภาพใหญ่ได้ในกระทู้
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=3242&Itemid=29

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #4140 โดย BIEWTYNAKA
เราก้อเพิ่งหยุดจ่ายเหมือนกัน เดือนนี้เป็นเดือนแรก umay 60000 ktc 60000 firstchoice 30000 citiadvance 75000 วันนี้ก้อมีโทรมาทวงแล้ว เราอยู่ต่างจังหวัดไม่มีโอกาสไปอบรม ต้องขอความรู้จากคุณ soda และกรรมการทุกท่าน โดยตังเองก้อเข้าอ่านกระทู้เก่าๆทุกวัน อยากหมดหนี้เร็ววววว

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #4154 โดย Mommyangel
ใจเย็นๆ นะคะ....
เป็นหนี้ก็ใช้เวลาตั้งนาน...
การจะหมดหนี้...ก็ต้องใช้เวลาเช่นกัน....
เพาะ...บ่ม..จนหนี้เน่าเหม็น....
แล้วส่วนลดก็จะมา....ต้องใจเย็นๆ ค่ะ

คุณ sodami....ซิตี้แอ๊ดวานซ์...ฟ้องเร็วมาก...ตั้งตัวรับดีๆ นะคะ

ขอเป็นเก้าอี้พักใจ....
ให้เธอได้พักพิง...

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #4300 โดย june

sodami เขียน: ก่อนอื่นต้องขอบคุณชมรมนี้ และพี่ๆหลายคนที่ไปฟังการอบรมที่เพิ่ง

ผ่านมานะคะทำให้รู้ว่าไม่ใช่เราคนเดียวที่เจอปัญหารุมเร้าขนาดนี้ ^^

ไว้เรื่องเป็นยังไงจะมาอัพให้ฟังเรื่อยๆนะคะ

ถ้าผ่านสถานการณ์ตัวเองไปได้ จะมาสมัครเป็นกรรมการชมรม ช่วยเหลือคนอื่นต่อไป *^^*

skodaja เขียน: เราก้อเพิ่งหยุดจ่ายเหมือนกัน เดือนนี้เป็นเดือนแรก

วันนี้ก้อมีโทรมาทวงแล้ว เราอยู่ต่างจังหวัดไม่มีโอกาสไปอบรม ต้องขอความรู้จากคุณ soda

และกรรมการทุกท่าน โดยตัวเองก้อเข้าอ่านกระทู้เก่าๆทุกวัน อยากหมดหนี้เร็ววววว

ชมรมหนี้และสินเชื่อ ฯ ยินดีต้อนรับน้อง sodami และน้อง skodaja ค่ะ... o_) o_)

อ่านข้อมูลและกระทู้ในปักหมุดให้เยอะๆ เข้าไว้ค่ะ พี่เป้รับรองได้ว่าน้องสองคน

จะมีภูมิต้านทานที่แข็งแกร่ง และสามารถปลดหนี้ได้จริง... :im_here: :im_here:

ขออวยพรให้น้องทั้งสองปลดหนี้ มีส่วนลดดีๆ...ปิดหนี้ได้ทั้งหมดอย่างรวดเร็วนะคะ

รักษาเกียรติของคุณไว้
เมื่อได้รับการปฏิบัติอย่างไม่สุภาพ...
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #4302 โดย Champcyber99
ก่อนอื่นต้องขอบคุณชมรมนี้ และพี่ๆหลายคนที่ไปฟังการอบรมที่เพิ่งผ่านมานะคะ
ในที่สุดคุณก็มีแนวทางเป็นของตัวเองนี้เป็นบันไดเก้าแรกผมนึกในใจว่าคุณทำได้แล้วหยุดใหม่่ๆๆก็จะมีปัญหาเรื่องคนทวงหนี้เรื่องเล็กครับ สู้นะครับ :lol:

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #4355 โดย Jorn252
แฮะๆ ก่อนอื่นก็ต้องขอโทษนะคะ ที่หายไปหลายวัน บ้านไม่มีอินเตอร์เนต มีแต่หนี้ :love:

ขอบคุณพี่ลี คุณpoopae และคุณchaowalert นะคะ

ถึงคุณskodaja ของเรากรุงศรีก็โทรมาแล้วค่ะ >.<
กรุงศรีนี่เป็นอะไรที่ไวมาก พ้นกำหนดวันนึงก็โทรมาแล้ว

พี่ลีคะ หนูกำลังคิดเรื่องซิตี้อยู่ ว่าจะหยุดจ่ายใบเดียวก่อนดีไหม
กลัวฟ้องใกล้ๆกัน ไม่มีปัญญาจ่าย
และลางานไปศาลไม่สะดวกด้วย

สถานการณ์ตอนนี้ยังปกติอยู่ค่ะ กำลังจะไปขายของหารายได้พิเศษพรุ่งนี้ ^^

เป็นกำลังใจให้ทุกคนและก็ตัวเองนะคะ

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #4356 โดย Jorn252
ลืมขอบคุณคุณanakin ที่activate e-mailและสอนเรื่องการ์ตตูนให้ ขอบคุณนะคะ :love:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Pych

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #4360 โดย Pachiby8

skodaja เขียน: เราก้อเพิ่งหยุดจ่ายเหมือนกัน เดือนนี้เป็นเดือนแรก umay 60000 ktc 60000 firstchoice 30000 citiadvance 75000 วันนี้ก้อมีโทรมาทวงแล้ว เราอยู่ต่างจังหวัดไม่มีโอกาสไปอบรม ต้องขอความรู้จากคุณ soda และกรรมการทุกท่าน โดยตังเองก้อเข้าอ่านกระทู้เก่าๆทุกวัน อยากหมดหนี้เร็ววววว

เก็บเงินเพื่อต่อรองกับแอดวานซ์ได้เลยค่ะ 5 เดือนก็ฟ้องแล้วค่ะ

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #4364 โดย ่Janejira888
ของเราก็เพิ่งหยุดจ่ายเหมือนกัน เดือนนี้เริ่มหยุดอีซี่บาย ปกติดต้องจ่ายภายในวันที่ 2 พอวันที่ 4 มันโทรมาเช้ากลางวันค่ำเลย โทรมาทุกวันถามอยู่นั่นแหละ ว่าจะจ่ายเมื่อไหร่เวลานี้ได้ไหม มันโทรมาบีบบังคับทุกอย่างเลย กดดันมากจนแทบทนไม่ไหวแล้ว เพื่อนคนไหนมีวิธีตอบกลับบ้างค่ะ ขอคำแนะนำหน่อยเวลาคุยกับพวกมันนี่ย อีกรายเฟริสช้อยโทรมารอบเดียวหายไปหลายวันเจ้านี้ไม่เท่าไหร่ ลืมบอกไป ยอดอีซี่บาย 28,000 กว่าบาท เฟริสช้อย 41,000 บาท เพิ่งเริ่มหยุดเดือนนี้ทั้ง 2 ใบ :wake:

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #4819 โดย BIEWTYNAKA
วันนี้ แอ๊ดวานซ์โทรมาค่ะ ได้ข่าวว่ารายนี้โหดน่าดู เพียงครั้งแรกก็รู้สึกได้ค่ะ ยังไงสู้สู้ค่ะ ใครเคยผ่านมาได้แนะนำด้วยค่ะ @_@

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #4829 โดย Kwan98
เพิ่งจะหยุดจ่ายมาได้ 3 เดือนเหมือนกันค่ะ มีทั้งหมด 3 บัตร แต่ที่โดนหนักสุดเลยคงจะเป็น เฟิร์สช้อยส์ โทรบ่อยมาก และพูดจาไม่ดีเลย เครียดมาก แต่ได้ไปฟังอบรมมานะค่ะ ได้ความรู้มากขึ้นเยอะเลย จะพยายามสู้ ๆ ค่ะ เป็นกำลังใจให้เหมือนกันนะค่ะ :love:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.674 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena