ผ่านสถานการณ์กับ SCB มาแล้วค่ะ

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3447 โดย Mamana
หลังจากหยุดจ่ายค่าบัตรเครดิตเพื่อตั้งหลักมาแล้ว 2 ปีกว่า ตอนนี้ได้ปิดยอดบัตรเครดิต (ที่ไม่ได้ใช้เองแล้ว) จากยอดรวมทั้งหมด 220,000 บาท ปิดที่ 115,000 บาท ของไทยพาณิชย์ ซึ่งตลอดเวลาสองปีที่ผ่านมาเครียดและก็กดดันมากค่ะ ตอนนี้โล่งมาก เป็นกำลังใจให้คนที่กำลังอยู่ในสถานการณ์แบบที่เคยเป็น สู้ๆนะคะ แล้วเก็บเงินเพื่อใช้คืนให้หมด เมื่อมีจำนวนพอแล้วก็จะมีกำลังที่จะต่อรองยอดได้ง่ายขึ้นค่ะ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Hathaichanok05

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3448 โดย Skynine

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3512 โดย kittisak100
ขอแสดงความยินดีด้วยค่ะ SCB เป็นธ.ที่ลดยากมาก ลดน้อยมาก
ของพี่เงินเดือนผ่านเข้าธ. SCB จึงต้องจ่าย ขอส่วนลด ไม่ลดให้เลย เขี้ยวสุดๆ

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3636 โดย aruchat
มีของscb เหมือนกันคะแต่ยังปิดไม่ได้สักใบ ยินดีด้วยคะเก่งมั่กม๊ากๆๆๆ

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3704 โดย MuMu73
มีเหมือนกันคะ แต่ยอดไม่เยอะ ตอนนี้หยุด 3 เดือนแล้ว ที่น่ากลัวคือ เงินเดือนผ่านที่นี่ด้วย แต่ยอดเหลือแค่ 7000 กว่าบาทค่ะ จะเป็นไงบ้างเนี่ย

สู้ สู้ ค่ะ

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #4312 โดย Mamana
โชคดีที่ไม่ได้รับเงินเดือนผ่าน scb ค่ะ แต่ว่ามีบัญชีไว้ ก็ต้องปิดทั้งหมด ไม่ใช้ต่อเลยค่ะ แต่ทั้งนี้ ก็ติดต่อกับธนาคารเรื่อยๆ ไม่ได้ขาดติดต่อเลย พอมีส่งเอกสารหรือโทรมาที่ออฟฟิตก็จะบอกว่า ถ้าโทรมาอีกแล้วโดนไล่ออกก็จะไม่มีเงินส่งให้หนักกว่าเดิมนะ เค้าก็ไม่โทรมาอีก

ก็มียื่นข้อเสนอให้ผ่อน และหยุดดอกให้ก็มีนะ แต่ผ่อนค่อนข้างสูงอยู่

เป็นกำลังใจทุกคนนะคะ สู้ๆ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.361 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena