กำลังจะไปศาลนัด 2

12 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #7937 โดย Jantima1738
:-( ผมและแฟนผมกำลังจะไปศาลนัดที่ 2 ครับ แต่ ณ ขณะนี้ยังไม่มีเงินเก็บเลยครับ แถมตัวอื่น ๆ คาดว่าจะฟ้องอีกไม่นานนี้ครับ ขอคำแนะนำจากผู้รู้ช่วยให้คำชี้แนะด้วยนะครับ ขอบคุณครับ :-(

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #7942 โดย Ly89

rakky16 เขียน: :-( ผมและแฟนผมกำลังจะไปศาลนัดที่ 2 ครับ แต่ ณ ขณะนี้ยังไม่มีเงินเก็บเลยครับ แถมตัวอื่น ๆ คาดว่าจะฟ้องอีกไม่นานนี้ครับ ขอคำแนะนำจากผู้รู้ช่วยให้คำชี้แนะด้วยนะครับ ขอบคุณครับ :-(

คือว่า....ผมจะแนะนำอย่างไรดีครับ....เพราะผมรู้ข้อมูลของคุณแค่จะไปศาลรอบสอง และยังมีเจ้าหนี้อื่นๆที่จะฟ้องอีก เพียงเท่านั้นเองครับ...อยากให้ช่วยแนะนำ ก็ให้ข้อมูลมาหน่อยสิครับ

เพราะฉนั้น ผมแนะนำว่า...ให้ไปอ่านปักหมุดก่อน....

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #7949 โดย Jantima1738
ผมไม่มีบัตรเครดิตครับ แต่จะเป็นพวกบัตรกดเงินสดและก็พวกสินเชื่อ รายละเอียดหนี้ของผมทั้งหมดมีดังนี้คร
เจ้าหนี้ หยุดเมื่อ ยอดหยุด สถานะ
First Choice ส.ค. 53 48,xxx ฟ้องแล้ว (กำลังจะไปนัดที่ 2
City Advance ส.ค. 53 56,xxx ยังไม่ฟ้อง (น่าจะเร็วๆ นี้)
KTC ก.ค. 53 18,xxx ยังไม่ฟ้อง (น่าจะเร็ว ๆ นี้)
กรุงศรี สไมล์ ธ.ค. 53 27,xxx ยังไม่ฟ้อง (น่าจะเร็ว ๆ นี้)
UOB ม.ค. 54 39,xxx ยังไม่ฟ้อง (น่าจะเร็ว ๆ นี้)
CIMB ม.ค. 54 48,xxx ยังไม่ฟ้อง (น่าจะเร็ว ๆ นี้)

แต่เคยมีจ่ายหยดเข้าไปบ้าง 3 ตัว KTC, UOB, CIMB เมื่อ ส.ค. 54
ตอนนี้เงินเก็บก็ยังไม่มี (เพิ่งนำโบนัสจ่ายปิด Power Buy ไป) ตอนนี้หักค่าผ่อนบ้านและค่าใช้จ่ายแล้วแทบจะไม่เหลือ ถามจะไม่พออีก รายละเอียดคร่าว ๆ ของผมก็มีเท่านี้ครับ ขอขอบคุณล่าวหน้ามา ณ ที่นี้ด้วยครับ

12 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #7951 โดย Ly89

rakky16 เขียน: ผมไม่มีบัตรเครดิตครับ แต่จะเป็นพวกบัตรกดเงินสดและก็พวกสินเชื่อ รายละเอียดหนี้ของผมทั้งหมดมีดังนี้คร
เจ้าหนี้ หยุดเมื่อ ยอดหยุด สถานะ
First Choice ส.ค. 53 48,xxx ฟ้องแล้ว (กำลังจะไปนัดที่ 2
City Advance ส.ค. 53 56,xxx ยังไม่ฟ้อง (น่าจะเร็วๆ นี้)
KTC ก.ค. 53 18,xxx ยังไม่ฟ้อง (น่าจะเร็ว ๆ นี้)
กรุงศรี สไมล์ ธ.ค. 53 27,xxx ยังไม่ฟ้อง (น่าจะเร็ว ๆ นี้)
UOB ม.ค. 54 39,xxx ยังไม่ฟ้อง (น่าจะเร็ว ๆ นี้)
CIMB ม.ค. 54 48,xxx ยังไม่ฟ้อง (น่าจะเร็ว ๆ นี้)

แต่เคยมีจ่ายหยดเข้าไปบ้าง 3 ตัว KTC, UOB, CIMB เมื่อ ส.ค. 54
ตอนนี้เงินเก็บก็ยังไม่มี (เพิ่งนำโบนัสจ่ายปิด Power Buy ไป) ตอนนี้หักค่าผ่อนบ้านและค่าใช้จ่ายแล้วแทบจะไม่เหลือ ถามจะไม่พออีก รายละเอียดคร่าว ๆ ของผมก็มีเท่านี้ครับ ขอขอบคุณล่าวหน้ามา ณ ที่นี้ด้วยครับ

มีสองทางเลือกครับ...คือ...1 ยอมความทั้งหมด..แต่ถ้าผ่อนไม่ไหว...2. ปล่อยทั้งหมด

ผมเข้าใจว่าเงินเดือนของคุณน้อยนะครับ...จะปล่อยให้อายัดเงินเดือนก็ทำไม่ได้...แล้วคุณผ่อนบ้านอยู่ด้วย บ้านเป็นชื่อคุณ และเป็นเจ้าบ้านด้วย...จะทำอย่างไรดีน้า...ไอ้ที่ฟ้องแล้วทำยังไงดี แล้วที่ยังไม่ฟ้องล่ะทำไงดี...... บอกในนี้ไม่ได้ครับ....

นี่เลยครับ....ฮอทไลน์สายด่วน
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_content&view=article&id=70:hotline-new&catid=4:2008-12-16-19-39-10&Itemid=21

12 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 12 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #7952 โดย Jantima1738
ใช้เลยครับ เป็นอย่างที่คุณ batk บอกเลยครับ ขอบคุณ คุณ batk มากเลยครับ

12 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #7965 โดย BBNP
ไม่น่าจะจ่ายหยอดไปเลยนะ เฮ้อ

12 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #7967 โดย Champcyber99
อะไรที่มันผ่านไปแล้วก็ชั่งมันเริ่มใหม่ คิดใหม่ ทำไหม่ ตั้งเป้าใหม่ มีคน คนหนึ่งตั้งเป้าไว้ว่าปีนี้เก็บเงินทำบุญ 1 ล้านบาท ปีหน้าเก็บเงินทำบุญ 2 ล้านบาท ผมคิดว่าเขาทำได้ เราก็ทำได้เช่นกันถึงมันไม่มากประมาณนั้นมีน้อยใช้น้อยมีมากใช้น้อยมีกินมีใช้เก็บใช้หนี้ สู้ครับเป็นกำใจให้หนี้คุณจิ๊บๆๆ :สู้ๆ:

12 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #7982 โดย เก่ง
มีเงินเหลือหลังจากหักค่าใช้จ่ายกับค่าใช้จ่ายผ่อนบ้านเท่าไหร่????

12 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #7983 โดย Pych
ผมว่า น่าจะเอาหมายศาลไปปรึกษาคุณอาที่สวนลุมนะครับ คดีพวกบัตรกดเงินสดและพวกสินเชื่อ อาจจะทมีประเด็นเรื่อง ดอกเบี้ย หรืออย่างน้อยการเขียนคำให้การ ก็พอจะยืดเวลาให้คุณเก็บเงินไว้ทำ Hair-Cut ได้นี่ครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.469 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena