เป็นหนี้สินเชื่อส่วนบุคคลอยู่ 3 ราย ถ้าจะดาวน์รถมอเตอร์ไซด์ออกม

12 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #7414 โดย bow
เป็นหนี้สินเชื่อส่วนบุคคลอยู่ 3 ราย รายละประมาณ 2-3 ปี ถ้าจะดาวน์รถมอเตอร์ไซด์ออกมาขี่

จะมีปัญหาอะไรมั๊ยค่ะ เช่น จะโดนยึดรถ หรือว่าอื่น ๆ

คือมีความจำเป็นต้องใช้มอเตอร์ไซด์ค่ะ สถานะ ณ ปัจจุบัน ดาวน์ และผ่อน ไม่มีปัญหาค่ะ

เงินอีกส่วนหนึ่งเก็บไว้สำหรับ h/c เจ้าหนี้ 3 รายที่เหลือด้วย

ขอคำแนะนำผู้รู้ด้วยค่ะ ว่าสามารถจะซื้อได้มั๊ยค่ะ ขอบคุณค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 12 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #7416 โดย Champcyber99
หนี้เก่ายังใช้ไม่หมดจะก่อหนี้ใหม่อีก หารถมอเตอร์ไซด์มือสองมาใช้ก่อนดีไหมแล้วเก็บเงิน ปัจจุบัน ดาวน์ และผ่อน ไม่มีปัญหาไม่มีใครเขามายึดรถดาวน์มันไม่ใช้รถของคุณนิคุณต้องผ่อนหมดแล้วถรคันนั้นถึงจะเป็นรถของคุณในอนาคตไม่แน่บางคนผ่อนไม่หมดก็ถูกยึดได้การผ่อนมันยาวนาน 2 ปีเต็มๆๆทางที่ดีเก็บเงินซื้อสดดีกว่า ไม่เสียดอกด้วย เป็นหนี้บุคคลยังไม่มีจ่ายเลยจะไปหาหนี้เพิ่มทำไม
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: ntps

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 12 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #7428 โดย bow
^

ขอบคุณค่ะที่แนะนำ ขอเล่าอดีตนิดนึงค่ะ เมื่อ 3 ปีก่อนเป็นหนี้อยู่ทั้งหมด 7 ราย ทั้งบัตร ทั้งสินเชื่อ

ตกลงกันได้บ้าง ขึ้นศาลบ้าง จนปัจจุบัน ณ วันนี้เหลือหนี้อีกเพียง 3 ราย ได้แก่ ยูเมะฯ อิออน

และกรุงศรีฯ รวมกันแล้วประมาณ 80,000 บาท ซึ่งก็กำลังเก็บเงินก้อนอยู่เพื่อจะ h/c ต่อไป

(เมื่อสามารถเจรจาตกลงได้ส่วนลดที่พอใจกันทั้ง 2 ฝ่าย) เรากับเจ้าหนี้ก็โทรเจรจากันทุกเดือน

เดือนละครั้ง ก่อนหน้านั้นก็ขายรถยนต์ไปเพื่อเอามาเคลียร์หนี้สิน 4 รายแรกจนหมด

ตอนนี้ก็พยายามเก็บเงินทุกเดือนเพื่อเคลียร์อีก 3 ราย (กำลังเจรจากันอยู่)

แล้วตอนนี้มีความจำเป็นต้องใช้มอเตอร์ไซด์ (จำเป็นมาก) ก็เลยอยากถามว่า ถ้าซื้อดาวน์

แล้วค่อย ๆ ผ่อน ถ้าพิสูจน์ทรัพย์กันแล้วจะโดนยึดมั๊ยกับมอไซด์คันที่ผ่อนอยู่นี้

มอไซด์ที่ดูไว้ก็ราคาประมาณ 3 - 4 หมื่นบาท ทั้งมือสองและมือหนึ่ง

แค่อยากรู้ว่าจะโดนยึดมอไซด์ที่ผ่อนอยู่หรือไม่เท่านั้นค่ะ ขอบคุณค่ะ

12 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #7430 โดย Pych
คุณ bow น่าจะให้ข้อมูลให้ครบถ้วนแบบนี้ตั้งแต่แรก จะได้ไม่ทำให้คุณเชาวเลิศ รวมทั้งผมเข้าใจผิด

เรื่องรถ ก็ตามที่คุณเชาวเลิศบอกไว้ครับ
ตราบใดที่คุณยังผ่อนรถอยู่ (ไม่ว่าจะรถมอเตอร์ไซค์หรือรถยนต์) ไฟแนนซ์จะเป็นเจ้าของกรรมสิทธิ์ (เจ้าของรถนั้น) ส่วนคุณจะเป็นเพียงผู้ครอบครอง (คุณแค่นำรถนั้นมาใช้งาน) เป็นการเช่าซื้อ

ไม่มีใครสามารถมาสืบทรัพย์ อายัดทรัพย์ ยึดทรัพย์ ในส่วนของรถมอเตอร์ไซค์คันนี้ได้ จนกว่า คุณจะผ่อนหมด รถถึงจะโอนกรรมสิทธิ์มาเป็นของคุณ ยกเว้นคุณขาดส่งค่างวด ไฟแนนซ์เจ้าของรถตัวจริงเป็นคนเดียวที่มายึดรถในขณะที่ยังผ่อนอยู่ได้ครับ

ถ้าคุณมั่นใจว่าผ่อนรถไหว และสามารถเคลียร์หนี้กับเจ้าหนี้อีก 3 รายที่เหลือได้ทันก่อนผ่อนรถหมด และรถมอเตอร์ไซค์เป็นสิ่งจำเป็น คุณก็ดาวน์รถมาใช้งานได้ครับ

คงจะเคลียร์แล้วนะครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: ntps

12 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #7441 โดย jackTs
คุณยังติด Blacklist เรื่องหนี้สินเก่าๆอยู่ แล้วทางบริษัท ไฟแนนซ์/ลิสซิ่ง มันจะยอมให้คุณกู้ซื้อรถเหรอครับ?

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Nok2865

12 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #7486 โดย bow
ขอบคุณค่ะ ได้คำตอบชัดเจนเลยค่ะ

ซื้อผ่อนกับทางร้านค่ะ ไม่มีผลต่อผู้ที่ติด Blacklist

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.393 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena