ธนาคารทหารไทย

12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #6622 โดย Oor5532
เรียน เพื่อนสมาชิกทุกท่าน

รบกวนขอความรู้ค่ะ เนื่องจากทางบริษัทฯ ที่ทำงานอยู่จะเปลี่ยนไปเข้าบัญชีเงินเดือนกันธนาคาร ทหารไทย (เดิมเข้าบัญชีเงินเดือนกับธนาคาร ธนชาติ) โดยจะเริ่มเดือน มีนาคม 2555 แล้วบังเอิญว่ายังมีปัญหาเรื่องบัตรเครดิตกับธนาคาร ทหายไทยอยู่ค่ะ
เกรงว่า ถ้ามีบัญชีเงินเดือนเข้าไป ทางธนาคาร ทหารไทย จะสามารถดูดเงินจากบัญชีได้หรือไม่ค่ะ รบกวนท่านผู้รู้ด้วยค่ะ เนื่องจากกลุ้มใจมากค่ะ เป็นคำสั่งของนาย ซึ่งคงจะไปขอความเมตตาไม่ได้แน่ ๆ
ขอบคุณค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #6627 โดย Ly89
ที่ชอบดูดเงินในบัญชีจนเป็นสันดาน ผมได้ยินแค่ ดอกบัวเน่านะครับ แต่แบงค์นี้ ยังไม่เคยเจอ

ยังไงก็รอ เทพ อีกทีนะครับ....

ว่าแต่ สัญญาบัตรเครดิตยังอยู่ไหมครับ ถ้ายังมีอยู่ให้กลับไปอ่าน...มีให้หักเงินในบัญชีหรือเปล่า

หรือตอนที่ไปเปิดบัญชีใหม่ ของบริษัทน่ะ...ให้อ่านดูหัวข้อนี้ด้วย...

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #6631 โดย Oor5532
ขอบพระคุณ คุณ batk ค่ะ จะกลับไปค้นเอกสารดูก่อนตามที่แนะนำค่ะ แต่เท่าที่จำได้ตอนที่สมัครเราก็ไม่เคยให้หักบัญชีเงินฝากมาตั้งแต่ต้นแล้วค่ะ ทุกเดือนที่ผ่านมาไปชำระเองที่เคาเตอร์ของธนาคารทุกครั้งค่ะ

12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #6642 โดย ntps
แล้วปัญหาที่ว่า คืออะไรค่ะ ค้างชำระนานแค่ไหนแล้วค่ะ ถ้าคุณ
ไม่สามารถแก้ไขการโอนเงินเดือนได้ เจ้านายไม่อนุมัติ ขอจ่ายเงินสดก็ไม่ได้
คุณต้อง

1 เล่นเกมส์กดทุกเช้าค่ะ
2 คุณจำเป็นต้องไปเจรจากับเขา อาจต้องขอผ่อน ถ้าปิดไม่ได้

สำหรับแบงค์นี้ไม่เคยได้ยิน การยึดเงินในบัญชีเงินฝากนั้น ไม่มีใครการันตี
ได้ 100% ว่า ไม่ ค่ะ ไม่มีอะไรแน่นอนค่ะ ป้องกันไว้ดีกว่าแก้ จริงไหมค่ะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต

12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #6648 โดย ordinaryG
กำลังลุ้น กับแบงค์นี้อยู่เหมือนกันค่ะ แต่ตอนนี้ก็ทนจ่ายขั้นต่ำให้เค้าไปก่อน
ยอดหนี้ 150,000 แต่ไม่จ่าย 3 งวดแล้ว ยอดขั้นต่ำทางแบงค์แจ้งว่า 54xxx ต้องจ่ายขั้นต่ำ
งวดแรกเข้าไปก่อน 18000 แค่งวดแรกขั้นต่ำ ก็ไม่ปัญญาแล้วค่ะ ว่าจะขอเจรจากับแบงค์ก่อน
ว่าเดือนละ 18000 เราไม่ไหวจริง ๆ ค่ะ

12 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #7312 โดย tepheng
ธนาคารทหารไทยเป็น bank ที่เขี้ยวมาก ไม่ยอมลดให้ไปยอมความที่ศาล หรือมีก็น้อยมาก ของผมเงินต้น 185000 ฟ้อง 210000 ไปศาล 1 ครั้ง ขอเลือน มาตกลงที่ 160000 ลดไปประมาณ 20%

12 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #7326 โดย ordinaryG
ตอนนี้ กลุ้มใจกับทหารไทย มากเลยค่ะ
ไม่มีส่วนลด ไม่มีลดดอกเบี้ย มีแต่ประนอมหนี้ แต่ดอกเบี้ยเท่าเดิม 20 % แต่ให้ผ่อนได้นาน 5 ปี
มันพูดห้วน ๆ อย่างงี้เลยอ่ะคะ
หงอยเลย .....T T

12 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #7327 โดย Nok2865
บัวอยู่ตรงนี้มานานพอสมควร เชื่อมั่นในแนวทางของชมรมฯ เสมอ
ขอย้ำว่า "เชื่อมั่นแนวทางของชมรมฯ" เสมอ ตั้งแต่ยังเป็นสมาชิกธรรมดา ธรรมดา
คำว่า นโยบายเปลี่ยนแปลงได้ ยังใช้ได้ตลอดกาล
เจรจาวันนี้ไม่ได้ ไม่ได้หมายความว่า ต้องเป็นแบบนั้นตลอดไป
ใครๆ ก็อยากได้เงินคืนทั้งนั้น เรามีความจริงใจในการเจรจามากน้อยแค่ไหน
วันนี้เราเงินไม่พอ นโยบายยังไม่เปลี่ยน ก็ต้องตามน้ำไป
แต่เห็นมานักต่อนัก...ตั้งแต่คุณเก่ง familyMan คุณใกล้เป็นไท แม้ในขั้นตอนการไกล่เกลี่ย ผ่อนจ่าย ยังขอแฮร์คัทได้ (แฮร์คัททำได้ตลอดชีพ หากไม่ตายไปเสียก่อน คำพูดของพี่นก จำได้ไหม?)
บัวจำได้จากเคสของคุณแก้วจ๋า ที่เธอจะเน้นการเจรจา เป็นสิ่งสำคัญ เธอเล่าไว้นานแล้ว บัวยังจำได้ลางๆ ในกระทู้นี้ www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=6&id=822&limit=50&limitstart=50&Itemid=29#2558 คุณนายตกสวรรค์ พร้อมกับหนี้ 4 ล้านบาท

คุณแก้วจ๋า เขียนไว้ว่า :
TMB ทหารไทย

หยุดชำระเดือนมี.ค 52 มีทั้งหมด 3 บัญชี คือ บัตรเครดิตวีซ่า บัตรกดเงิน และสินเชื่อ เป็นเจ้าหนี้ที่เงียบๆ ทวงน้อยมากค่ะ แต่ขึ้นชื่อในความเป็นไทย จะพูดกี่ครั้งก็บอกว่า ไม่มีนโยบายลด หากจะลด ลดได้แค่ดอกเบี้ย 555
และแล้วก็ได้รับหมายศาลเป็นที่เรียบร้อย ส่งฟ้องเมื่อเดือนมิ.ย 53 เป็น 1 ใน 2 เจ้าหนี้ที่คุณอาให้ไปเจรจาไกล่เกลี่ยเอง โดยปากเปล่า ไม่ยื่นคำให้การใดๆ ไปสู้ด้วยใจ
แก้วจ๋าไปขึ้นศาล

ครั้งแรก เดือนส.ค53 ขอเลื่อนศาลโดยให้เหตุผลว่า กำลังเจรจากับเจ้าหนี้ ซึ่งได้เลื่อน
ครั้งที่ 2 เดือนต.ค53 ฝ่ายเจ้าหนี้ก็ขอเลื่อนบ้าง เนื่องจากการพิจารณาคำร้องแก้วจ๋าไม่เสร็จ เจ้าหน้าที่ยุ่ง และลาหยุด ทำเหมือนกับว่า เราไม่สำคัญแต่ก็ดี ไม่เสร็จก็ได้เลื่อนออกไปอีก
ครั้งที่ 3 เดือนธ.ค 53 ผลการพิจารณาออกมา แปลกใจมาก จนไม่กล้าปฏิเสธ จากยอด ณ ตอนนั้น 4 แสนสามกว่า แบงค์อนุมัติให้ปิดบัญชีที่ 2 แสนสอง โดยให้เวลาชำระภายในเดือนธ.ค53

เป็นการต่อรองที่นานเกือบ 5เดือน คุยและส่งหนังสือยืนยันจบหนี้กันหลายครั้ง จากให้ลดน้อยแค่ดอกเบี้ย ไล่มาเป็นการแบ่งจ่ายเป็นงวดไม่เกิน 3งวด จนต่อรองให้ลดเกือบ 50% ก็คุ้มค่ากับการรอคอยค่ะ ที่ได้ปิดอีก 1 เจ้าหนี้ผู้เป็นตำนานของความเขี้ยว แต่สำหรับแก้วจ๋า แบงค์นี้น่ารักค่ะ

แก้วจ๋าคุยกับเจ้าหน้าที่แบงค์โดยตรงค่ะ และอาจเป็นเพราะ เขาพยายามปรับปรุงเปลี่ยนแปลงตัวเองอยู่มังค่ะ หลังจากนั้น เขาก็กลายเป็น New TMB –Make THE Difference เช่นวันนี้ค่ะ รุกมากกว่านอนตั้งรับ สมัยก่อนไม่คุยกับลูกหนี้เลย บ่ายเบี่ยงให้คุยกับสำนักงานทวงหนี้ที่แย่ๆ ไม่เคยมีนโยบายให้ส่วนลดหนี้ แต่ตอนนี้เข้าหาลูกค้ามากกว่าแต่ก่อนค่ะ ไม่ได้เชียร์ค่ะ 555 แต่ถ้าเขาทำดีเราก็บอกต่อค่ะ

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: ordinaryG

12 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 12 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #7429 โดย ntps
เชื่อมั่นว่า ไม่มีสิ่งใดในโลกนี้ ที่ทำไม่ได้ ถ้าเราได้พยายามสู้ให้ถึงที่สุด
เพียงแต่ว่า คุณต้องหาให้เจอ คนที่ใช่ เวลาที่ใช่ ในการเจรจาค่ะ

ตอนที่เข้าชมรมมาใหม่ๆ ทุกท่านบอกว่า ทหารไทยเป็นแบงค์ที่
เขี้ยวที่สุดค่ะ ทำเอา ใจแป๋วไปเลย เพราะมีหนี้ตั้ง 3บัญชี แต่สุดท้าย
ไม่ลองสู้ก็ไม่รู้ว่า ผลของการต่อรองนั้น สุดยอดแค่ไหนค่ะ :)

แก้วจ๋าต่อรอง ส่งหนังสือรักไปมากับแบงค์เป็นเวลาหลายเดือน
ไม่ผ่านสำนักงานนรก เพราะแบงค์นี้ไม่มีนโยบายให้ส่วนลด
ผ่านสำนักงานนรกค่ะ ไม่หวั่นที่จะขึ้นศาลมาหลายรอบ เป็นคดี
เดียวที่คุณอาบอกว่า ลุย เจรจาไปโลด ไม่ต้องมีคำให้การใดๆ

ดังนั้น การเข้าหาแบงค์เพื่อเจรจาเป็นสิ่งที่ดีกว่าค่ะ แต่ต้องดูเวลา
ว่า หนี้คุณเน่ามานานแค่ไหนแล้ว และคุยให้ถูกคนค่ะ

แก้วจ๋ายอมรับว่า เป็นคนไม่ยอมแพ้อะไรง่ายๆ คนนั้นไม่ได้ก็ต้อง
หาคนอื่นต่อไปเรื่อยๆ จยกว่าจะเจอที่ใช่สำหรับเรา

และที่สำคัญไม่เคยง้อเจ้าหนี้ก่อน มีฟอร์มเอาไว้ สวย เริ่ด เป็นหนี้
ได้ก็จบได้ค่ะ ^^

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: ordinaryG

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.447 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena