เป็น หนี้ Aeon ครับ ขอวิธี ช่วยหน่อยครับ

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6047 โดย nareunart
คือผมติดหนี้ aeon อยู่ประมาญ 3หมื่น หยุดจ่ายมานึงเดือนแล้ว

ก่อนหน้านี้ผม เคดิตดีตลอด แต่ไม่ได้ใบแจ้งหนี้ 1 เดือนตอนน้ำท่วม ผมก็ไม่รู้ยอด

เลยจ่ายช้า มีเจ้าหน้าที่โทรมา บอก ให้ผมไปจ่ายตามยอด ผมก็ไปจ่าย แต่ปรากฎ อีกเดือนนึง มีเรียกเก็บค่าทวงถาม เพิ่มเข้ามาอีก 1000นึง ผมเลยไม่ได้จ่ายมันเลย

เอาไงดีครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6048 โดย Napassawan

nareunart เขียน: คือผมติดหนี้ aeon อยู่ประมาญ 3หมื่น หยุดจ่ายมานึงเดือนแล้ว

ก่อนหน้านี้ผม เคดิตดีตลอด แต่ไม่ได้ใบแจ้งหนี้ 1 เดือนตอนน้ำท่วม ผมก็ไม่รู้ยอด

เลยจ่ายช้า มีเจ้าหน้าที่โทรมา บอก ให้ผมไปจ่ายตามยอด ผมก็ไปจ่าย แต่ปรากฎ อีกเดือนนึง มีเรียกเก็บค่าทวงถาม เพิ่มเข้ามาอีก 1000นึง ผมเลยไม่ได้จ่ายมันเลย

เอาไงดีครับ

เอาไปอ่านก่อนครับ เข้าใจไม่เข้าใจอย่างไรกลับมาถามต่อที่กระทู้เดิม

อ่านให้หมดให้ละเอียดนะครับ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=179&Itemid=29

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6049 โดย nareunart
อ่านแล้วครับ ผม

อยากทราบถ้าไม่จ่าย ดอกเปี้ย จะ ขึ้นสูงไหม แล้วค่าทวงถาม เนี้ย จะเยอะไหมครับ ทำไมเอาเปรียบจัง ค่าทวงถามเนีย

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6050 โดย ntps
:เฮ้อ:
อยากทราบถ้าไม่จ่าย ดอกเปี้ย จะ ขึ้นสูงไหม แล้วค่าทวงถาม เนี้ย จะเยอะไหมครับ ทำไมเอาเปรียบจัง ค่าทวงถามเนีย

อ่านแล้วแต่ไม่เก็ตประเด็น ดอกเบี้ยนะเขาเดินทุกวัน แล้วค่าทวงถาม
ก็ขึ้นอยู่กับนโยบายของแต่ละที่ เขากำหนดว่า เมื่อไรเก็บ เก็บเท่าไร
คนเขาทำการค้าก็หวังกำไร แล้วพวกนี้ กำไรเขาก็มาจากดอกเบี้ย
ค่าธรรมเนียม ค่าปรับ สารพัดที่คุณจะผิดเงื่อนไขในการชำระหนี้

เพราะเวลาเรารับบัตรเขามา เราส่วนมากไม่เคยอ่านสัญญานรกที่
แนบมา เนื่องจากมันเขียนเล็กมาก และเราก็มักคิดว่า ไม่มีปัญหา
ฉันเอาอยู่ จนเมื่อวันที่ปัญหามาเคาะประตูหน้าบ้าน เราถึงร้องจ๊าก

ถ้าคุณคิดว่า คุณยังมีปัญญาจ่ายเขาต่อไป แต่ติดว่า เขามาเก็บค่า
ทวงตอนที่น้ำท่วม เหมือนมาซ้ำเติมคุณ ก็โทรไปขอความกรุณา
ให้เขาลดหย่อน หรือยกเลิกด้วยเหตุผลที่คุณว่ามาค่ะ ดีกว่ามานั่ง
กลุ้ม ได้ไม่ได้นั้นขึ้นกับเจ้าของธุรกิจค่ะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6056 โดย Mommyangel
อ่านแล้ว....อ่านกระทู้ปักหมุดแล้ว....

แล้วเข้าใจวิธีการของชมมั๊ยคะ....

หยุดจ่าย...

เก็บเงิน...

รอเวลา..H/C....ปิดบัญชี

อย่าไปสนใจดอกเบี้ย...ค่าปรับ...ทุกอย่างอยู่ที่การเจรจา...

ขอเป็นเก้าอี้พักใจ....
ให้เธอได้พักพิง...

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6062 โดย Pych

nareunart เขียน: อ่านแล้วครับ ผม

คุณอ่านแล้ว แต่ยังไม่เข้าใจ และกลับมาถามด้วยคำถามพื้นๆ แบบนี้
ผมอยากจะขอให้คุณกลับไปอ่านใหม่อีก 5-7 รอบครับ

1. วิธีแก้ไขหนี้ที่ทุกคนต้องอ่าน
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=179&Itemid=29

2. รวบรวมกระทู้ที่น่าสนใจในการปลดหนี้
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=939&Itemid=29

3. สิ่งที่สมาชิกควรทำ

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=710&Itemid=29

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.395 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena