ประชาสัมพันธ์ : กิจกรรมอบรมการแก้ไขปัญหาหนี้(ฟ​รี) ที่ มพบ. ประจำเดือนเมษายน 2555

12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8341 โดย ntps
วันที่อบรมมีรางวัลเพิ่มอีก 1 รางวัลไม่มีการจับรายชื่อผมคิดว่าคุณได้แน่

หวังว่าคงไม่ใช่อาจารย์เลิศเสียสละ ไปเป็นยันต์กันเจ้าหนี้แทนขาใหญ่
นะค่ะ ^^ แหม ลุ้นจังว่า รางวัลอะไรเอ๋ย

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Champcyber99

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8363 โดย Na123123

kaewja เขียน: วันที่อบรมมีรางวัลเพิ่มอีก 1 รางวัลไม่มีการจับรายชื่อผมคิดว่าคุณได้แน่

หวังว่าคงไม่ใช่อาจารย์เลิศเสียสละ ไปเป็นยันต์กันเจ้าหนี้แทนขาใหญ่
นะค่ะ ^^ แหม ลุ้นจังว่า รางวัลอะไรเอ๋ย

โหถ้าได้อย่างงั้น ... เยี่ยม...เลยค่ืะ พี่แก้วจ๋า

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8364 โดย Na123123

chaowalert เขียน:

wikanmar เขียน: ^^

23คุณ wikanmar

เอางี่คุณ wikanmar วันที่อบรมมีรางวัลเพิ่มอีก 1 รางวัลไม่มีการจับรายชื่อผมคิดว่าคุณได้แน่
กติกาวันที่ 29/4/55 ใครลงชื่อคนแรกได้รับรางวัลไปเลยจะเป็นอะไรไม่บอกแต่ได้แน่
:P
คนอื่นๆอย่าเข้าใจผิดนะครับว่ารายการนี้เป็นเกมโชว์ มันไม่ใช้เล่นกันขำๆๆแต่ได้จริง :P

หนูรู้นะคะ ... ไอ้ที่คุณพี่Chaowalert ว่าหน่ะ ...

มันคือ ... .... ....

" ได้เข้าอบรมฟรี .. ท่านได้สิทธิ์นั้นเดี๋ยวนี้ " ใช่ป่าวคะ หือ...

แต่นี่ก็ถือเป็น รางวัล ที่มีค่า และ ยิ่งใหญ่ที่สุดในชีวิต สำหรับหนูแล้วค่ะ

ขอบคุณท่านกรรมการทุกท่านนะคะ ที่เสียสละเวลาอันมีค่าเพื่อพวกเรา ถ้าไม่มีทุกท่านพวกเราคงแย่แน่ๆ

:cheer:

12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8371 โดย Jorn252
ครั้งที่แล้วก็ลงชื่อสำรอง ครั้งนี้ถึงเกินโควต้าแล้วก็ขอสำรองอีก ฮี่ๆ
เผื่อใกล้ๆวันแล้วมีท่านใดติดธุระ เราจะไปแทนนะคะ ^^

12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8374 โดย jackTs

อาปอ เขียน: สมัครเข้าอบรม 2 ที่ ผมกับภรรยา

และเนื่องจากจำนวนที่นั่ง มีจำนวนจำกัด (50 ท่าน)

อ้างอิงกฏและกติกาจาก

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=5467&Itemid=29

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8393 โดย Areeya2041
ไม่ทราบว่าวันที่ไปอบรมต้องนำเอกสารอะไรไปบ้างคะ

12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8394 โดย jackTs

Winny Mee เขียน: ไม่ทราบว่าวันที่ไปอบรมต้องนำเอกสารอะไรไปบ้างคะ

นี่เลยครับ...เอกสารสำคัญที่สุด ที่จะต้องนำไปด้วย

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Mommyangel, Shofrets

12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8429 โดย shorty22
ขอเราไปด้วย 1 ที่ค่ะ ไปแน่นอน 29/4/2012 นะคะ

จองในนี้จบเลยไหมะค หรือต้องเมลืไปแจ้งด้วยค่ะ

12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8452 โดย debtfree
ขอเข้าอบรมด้วยคนค่ะ ไม่ทราบว่ายังเหลือที่นั่งมั้ยคะ

12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8454 โดย ntps
แก้วจ๋าขออัพรายชื่อ ที่รอคอยการเข้าร่วมการอบรมฟรี
ครั้งที่ 2/2555 นะค่ะ ณ วันที่ 27 มีนาคม 2555เวลา 11.36น. ค่ะ

1 คุณ recycle
2 คุณ sodami
3 คุณ shorty22
4 คุณ debtfree

ส่วนของคุณอาปอ กำลังรอกรอกสมัครสมาชิกของภรรยาก่อนรับจองนะค่ะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต

12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8460 โดย nookarn

12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8465 โดย aranasset

12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8491 โดย shorty22
สรุปของเรา ต้องรอคนสละสิทธิ์ใช่ไหมคะ (o_O)

ลุ้นๆ ขอให้ได้ไปเหอะ.....ตอนนี้กลุ้มเรื่องหนี้สินมากมาย หาทางไปต่อไม่ได้

12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8495 โดย Champcyber99

shorty22 เขียน: สรุปของเรา ต้องรอคนสละสิทธิ์ใช่ไหมคะ (o_O)

ลุ้นๆ ขอให้ได้ไปเหอะ.....ตอนนี้กลุ้มเรื่องหนี้สินมากมาย หาทางไปต่อไม่ได้

ในวันนั้น ถ้าเกิดไม่มีใครยกเลิก สามารถมารอปรึกษากับคุณ
อาทั้ง 2 ท่านช่วงบ่าย หรือกรรมการหลังเลิกอบรมค่ะ

เฮ้อ อยากรับทุกคนค่ะ แต่จนใจที่ห้องที่มพบ รับไม่ได้ค่ะ
อ้างอิงจากแม่งานคุณแก้วจ๋า

12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8514 โดย shorty22
ขอบคุณค่า เราจะรอจนใกล้ๆว่าจะได้ไปฟังไหม ไม่งั้นจะไปรอหลังเลิกอบรม

หนี้เรา 1 ล้านบาทกว่าๆ จากการทำธุรกิจ หมดหนทางผ่อนจริงๆ

ตอนนี้หยุดจ่ายมา 2 เดือนแล้ว ไม่รู้จะทำไง แต่ยังผ่อนบ้านผ่อนรถอยู่

ไม่กล้ารับสายเจ้าหนี้ ไม่รู้จะตอบว่าอะไร หรือจะรอฟ้องดี

ขอบคุณชมรมนี้มากนะคะ ที่เมตตาให้ข้อมูลช่วยเหลือคนเป็นหนี้

ใครไม่เป็นไม่รู้หรอกค่ะ เราะจะไปปรึกษาคนอื่น มันจะโดนซ้ำเติมค่ะ

หลายคนชอบต่อว่า ว่าทำไมใช้เงินไม่เป็นและสารพัด แต่ไม่คิดทางช่วย

อยากไปอบรมให้ได้จริงๆ ค่ะ

12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8519 โดย Skynine
:love: :love: :love: ครูแก้วคะ เป็นเพียงความคิดเห็นส่วนตัวของอังเอง ว่า น่าจะจัดอบรม 2 รอบ ในวันนั้นนะคะ (ภาคเช้า,บ่าย) เพราะมีสมาชิกต้องการเข้าอบรมจำนวนมาก หรือไม่ก็ต้องเปลี่ยนสถานที่จัดงาน อังทราบคะรอบเดียวครูแก้วและกรรมการทุกๆ ท่านก็เหนื่อยมากแล้ว ... อัง สวยประหาร :love: :love: :love:

12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8544 โดย Lyncns31

shorty22 เขียน: ขอบคุณค่า เราจะรอจนใกล้ๆว่าจะได้ไปฟังไหม ไม่งั้นจะไปรอหลังเลิกอบรม

หนี้เรา 1 ล้านบาทกว่าๆ จากการทำธุรกิจ หมดหนทางผ่อนจริงๆ

ตอนนี้หยุดจ่ายมา 2 เดือนแล้ว ไม่รู้จะทำไง แต่ยังผ่อนบ้านผ่อนรถอยู่

ไม่กล้ารับสายเจ้าหนี้ ไม่รู้จะตอบว่าอะไร หรือจะรอฟ้องดี

ขอบคุณชมรมนี้มากนะคะ ที่เมตตาให้ข้อมูลช่วยเหลือคนเป็นหนี้

ใครไม่เป็นไม่รู้หรอกค่ะ เราะจะไปปรึกษาคนอื่น มันจะโดนซ้ำเติมค่ะ

หลายคนชอบต่อว่า ว่าทำไมใช้เงินไม่เป็นและสารพัด แต่ไม่คิดทางช่วย

อยากไปอบรมให้ได้จริงๆ ค่ะ

คุณ ชอร์ตหนี้ครับ...

ระหว่างรอ...ก็ไปอ่านกระทู้ปักหมุด(ในกรอบเหลืองๆข้างบนห้องถามตอบ..)

ยังไม่ต้องตกใจมากมายไปนักหรอก..หนี้หลักล้านมีเพื่อนในนี้หลายรายนะ..เช่นคุณ นรสิงห์

และอีกหลายๆคน..คุณแก้วจ๋า..สี่ล้านกว่า...จะจบแล้ว...

เค้ายังสบายอยู่...ลองไปอ่านดู...จริงๆแล้ว..หลักการมันมีอยู่แล้วโดยกว้างๆ...กับการแก้หนี้

ในการอบรม..คนที่ไปส่วนใหญ่..อยากได้กำลังใจ.จากเพื่อนร่วมชะตากรรม หาความมั่นใจ

.ปลุกใจตนเอง...ให้กล้าสู้ด้วยตนเอง อาการเดียวกันแทบทั้งนั้นแหละ...

ตอนนี้ไปตั้งกระทู้ตัวเอง..แจงรายการหนี้..สถานะของตัวเองไว้..ที่ห้องถาม-ตอบนะ.

อ่านไปเรื่อยๆก่อน...ไปอ่านเรื่องของเพื่อนๆ แล้วสงสัยอะไรก็ถาม..จะมีคนมาตอบให้หรอก

มาถึงนี่..โขคดีแล้ว...สู้ตามแนวทางของเรา...อดทน..อดออม..อดกลั้น..

ไม่รอดไม่ใช่ลูกคน...คอนเฟิร์ม.....

และแล้ว...หนี้ข้าก็สิ้นสุด..อิสรภาพมาถึงแล้ว.

12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8554 โดย ntps
ขอบคุณค่ะ ท่านกรรมการทั้งหลายค่ะ เฮียค่ะ แล้ว ลูกอะไรค่ะ :laughing:

คุณ shorty 22 รักษาสุขภาพทั้งตัวคุณและลูกในท้องก่อนนะค่ะ ความ
เครียดไม่ดีต่อเด็กในท้องค่ะ ทำใจสงบ ถ้าทำได้ก็หมั่นสวดมนต์ให้จิต
ใจสงบ เข้มแข็งเพื่ออนาคตคุณและลุกค่ะ คุณรอดได้แน่ 3 อ. นะค่ะ

รับทราบชื่อคุณนั่งรอแล้วค่ะ

12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8555 โดย ntps

Angsuu เขียน: :love: :love: :love: ครูแก้วคะ เป็นเพียงความคิดเห็นส่วนตัวของอังเอง ว่า น่าจะจัดอบรม 2 รอบ ในวันนั้นนะคะ (ภาคเช้า,บ่าย) เพราะมีสมาชิกต้องการเข้าอบรมจำนวนมาก หรือไม่ก็ต้องเปลี่ยนสถานที่จัดงาน อังทราบคะรอบเดียวครูแก้วและกรรมการทุกๆ ท่านก็เหนื่อยมากแล้ว ... อัง สวยประหาร :love: :love: :love:

คงลำบากค่ะ พี่อังค่ะ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ รองานเข้าเงิน
มา ชมรมเราคงจัดใหญ่แน่ค่ะ จริงไหมค่ะ ท่านประธานขา

12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8582 โดย fairy mai
เพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ค่ะ แต่เสียดายจังเข้ามาจองไม่ทัน น้องขอยืนก็ได้ค่ะพี่ อยากไปฟัง

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 1.200 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena