ขอบ่นนิดนึงค่ะ 5555

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5300 โดย nupharat
วันที่ 20 ม.ค. 55 ปิดบัตร เซทเทเลม กับสำนักงาน เจ เอ็ม ที เน็ทเวอร์ค ฯ จาก 30,312 ลดเหลือ 21220 ก่อนปิดก็บอกให้ทางสำนักงานกฎหมาย แฟ็กซ์ใบยืนยันการปิดยอดมาให้ก่อนเหมือนที่ปิดบัตรอื่น วันที่ 20 ม.ค. ก็ไปจ่าย แต่ 1 เดือนผ่านมายังไม่ได้เอกสารการปิดยอดเลย โทรไปก็บอกว่ารอเอกสารส่งกลับมาจากฝ่ายที่ทำเรื่องฟ้องก่อน นัดว่าไม่เกินวันที่ 15 ก.พ. 55 เมื่อเช้าโทรไปบอกว่า เจ้าหน้าที่ไปศาล เดี๋ยวเย็นนี้ให้ติดต่อกลับ จะบ้าตาย :ไม่ยอม:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5301 โดย jackTs
หนังสือยืนยันสิ้นสุดภาระหนี้ ไม่ค่อยสำคัญเท่าไหร่นักหรอกครับ (ถ้ามีก็ดี แต่ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไร)

ที่สำคัญที่สุดก็คือ

1.หนังสือแฮร์คัท ซึ่งเป็นใบยืนยันว่าคุณได้รับข้อเสนอส่วนลด จากสถาบันการเงิน(เจ้าหนี้)จริง
2.บิลชำระหนี้จากเคาเตอร์การเงิน ไม่ว่าจะเป็นธนาคารต่างๆ หรือ non-bank หรือ เคาเตอร์เซอร์วิส เพื่อเป็นหลักฐานว่า คุณได้ชำระหนี้ในวันที่....เรียบร้อยแล้ว
(ให้ถ่ายเอกสารเก็บไว้ เพราะบิลส่วนใหญ่เป็นกระดาษคาร์บอน เมื่อวันเวลานานไปก็จะเลือนหายไป)

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5305 โดย nupharat
ขอบคุณค่ะ ถ่ายไว้อย่างละ 10 ชุดเลยค่ะ สบายใจขึ้นแล่ว ขอบคุณพี่นกกระจอกเทศมากนะคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.328 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena