ใกล้จะหมดหนี้ละครับ สู้ๆนะครับ ทุกคน

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #5022 โดย daiji
หยุดจ่ายหนี้ตั้งแต่ปี 2550(2007) หนี้ทั้งหมด 8 ใบ บัตรเครดิตทั้งหมด
จ่ายใบแรก โฮมโปร ปิดเมือ 11/2010
ใบที่สอง โลตัส ปิดเมื่อ 02/2011
ใบที่สาม ฮ่องกงแบงค์ ปิดเมื่อ 11/2011
ใบที่สี่ โอเคแคปิตอล ปิดเมื่อ 11/2011
ใบที่ห้า กรุงศรี ปิดเมื่อ 02/2012
ใบที่หก กรุงเทพ ปิดเมื่อ 02/2012

อยากจะให้ทุกคนสู้ๆนะครับ ตอนนี้ความรู็ู้สึกโล่งสบายมาก จากตอนแรกเป็นหนี้ นอนร้องไห้ทุกคืน ร้องไห้มากวันที่ได้หมายศาลครั้งแรกในชีวิต ยังจำได้แม่นไม่มีวันลืม คนเราพลาดกันได้ มีปัญหาต้องค่อยๆแก้ ตอนนี้ขยาดไปเลยกับบัตรพลาสติค ใช้บัตรเดบิตดีกว่า มีเงินเท่าไรก็ใช้เท่านั้นพอ ขยาดเสียงโทร ที่โทรมาตามท้วงหนี้ แทบเป็นโรคจิต ช่วงก่อนหน้านั้น ได้ยินเสียงโทร ตกใจ และไม่กล้ารับสา่ยแปลก เจอคนโทรมาท้วงด้วยคำพูดแย่ๆ ด่าเสียๆหายๆ ทรมานมาก ไม่มีใครอยากโดนด่า ถ้าไงเป็นกำลังใจให้กันนะครับ สู้ๆๆ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #5023 โดย Champcyber99
สวัสดีคนขี้แงได้รับหมายศาลนอนร้องไห้ แต่ก้อดีใจด้วยที่หนี้หายไปมากพอดู ผิดกะผมโทรไปให้เจ้าหนี้ฟ้องทุกวันนี้จะโดนขอหาบังคับจิดใจเจ้าหนี้แล้วชองโทรไปบอกมันว่าตูอย่างได้หมายโวย
ไฟล์แนบ:
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #5029 โดย Skynine
เอากำลังใจมาให้ ยินดีด้วยนะ ใกล้ถึงเส้นชัยแล้ว...
ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี เป็นกำลังใจให้เสมอ สู้ๆๆ พี่อัง สวยประหาร
o_) o_)

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #5033 โดย meawpung
ดีใจด้วยครับ ท่าจะให้ดี เล่าประสบการณ์ในห้องเรื่องเล่าซิครับ เผื่อเป็นประโยชน์สำหรับคนที่กำลังมีปํญหาครับ

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #5047 โดย but1009905
ยินดีด้วยค่ะ อยากให้เล่าแนวทางให้ฟังหน่อยได้มั้ยคะ แล้วแต่ละรอบคุณต้องเจออะไรบ้างคะ เพราะตอนนี้ ก็หยุดจ่ายเหมือนกัน เพิ่งเริ่มค่ะ

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #5048 โดย tepheng
ดีใจด้วยครับ ของผม 5 ปิดหมดแล้ว

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.400 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena