อยากหยุดจ่ายหนี้

4 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #112480 โดย rawita.bam@gmail.com
อยากหยุดจ่ายหนี้ was created by rawita.bam@gmail.com
เป็นหนี้บัตรของ ktc อยู่ 2 ใบค่ะ บัตรเครดิต = 25,300 บัตรกดเงินสด  = 25,900 รวมห้าหมื่นนิดๆ ชำระขั้นต่ำหรือตามกำลังมาปีกว่าแล้วค่ะ ไม่ลดลงเลยเพราะมีค่าใช้แฝงแต่ละเดือนจึงจำเป็นต้องใช้บัตร ท้อมากค่ะ เลยอยากหยุดจ่ายหนี้แล้วเก็บเงินก้อนเพื่อปิดทีละปิดบัตร แต่อาจจะเก็บต่อเดือนได้ไม่มากเพราะคุณตาป่วยต้องช่วยที่บ้านจ่ายค่ารักษา เลยอยากปรึกษาทุกท่านที่มีประสบการณ์ค่ะ ว่าสามารถโทรไปประประนอมกับธนาคารได้ไหม เพื่อให้ไม่ต้องจ่ายค่าดอกเบี้ยที่เพิ่มทุกเดือน หรือหยุดจ่ายแล้วรอปล่อยฟ้องเพื่อขอไกล่เกี่ยให้ได้จ่ายหนี้น้อยที่สุดจ่ายแค่ต้นบวกดอกเบี้ยนิดหน่อยก็ยังดี อ่านมาหลายกระทู้ก็ว่าให้ปล่อยฟ้อง แต่เรากลัวดอกเบี้ยที่บานปลายกลัวจ่ายไม่ไหว มือใหม่อยากปลดหนี้เลยอยากขอคำปรึกษาค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #112484 โดย Badman
KTC ฟ้องเร็วครับมีไกล่เกลี่ย ผ่อน 36 งวด ดอกเบี้ยไม่เกิน 15%
การอายัดเงินเดือนน่าจะเป็นทางออกที่ดีกว่า
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: rawita.bam@gmail.com

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #112491 โดย rawita.bam@gmail.com
Replied by rawita.bam@gmail.com on topic อยากหยุดจ่ายหนี้
อยู่ในเกณฑ์ที่ไม่สามารถอายัดเงินเดือนได้นี่สิคะ 😅

4 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #112492 โดย Badman
ถ้ามีทรัพย์สินที่ติดจำนองผ่อนอยู่หรือปลอดภาระหรือมีชื่อกู้ร่วมในโฉนดต้องระวังเป็นพิเศษ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: rawita.bam@gmail.com

4 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #112493 โดย Tueyfoo-88
Replied by Tueyfoo-88 on topic อยากหยุดจ่ายหนี้
KTC ไม่มีนโยบายนี้เลยนะคะ ประนอมหนี้ โทรสอบถามมานานแล้วด้วย  รออย่างเดียวคือขึ้นศาลคะ ถ้าจะหยุดตัวนี้ เราเตรียมตัวรอละคะ เข้ารอบบิล 3 แล้ว 

4 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #112495 โดย rawita.bam@gmail.com
Replied by rawita.bam@gmail.com on topic อยากหยุดจ่ายหนี้
ktc โทรทวงหนักมั๊ย เผื้อเตรียมรับมือ

4 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 4 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #112512 โดย Tueyfoo-88
Replied by Tueyfoo-88 on topic อยากหยุดจ่ายหนี้

rawita.bam@gmail.com เขียน: ktc โทรทวงหนักมั๊ย เผื้อเตรียมรับมือ

ไม่หนักคะ พูดดีคะ นานๆโทรมาทีด้วยซ้ำ 2 รอบบิลเพิ่งโทรมา 1 สายเองคะ 😂😂 รอไปศาลไปไกล่เกลี่ยจะง่ายกว่าเลยคะ ทางเลือกสุดท้ายเลย เจ้านี้ไม่พูดเยอะ แต่เด็ดขาดคะ 

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.456 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena