ตอนนี้เป็นพวกบัตรเครดิตรวมๆเกือบ 5 แสนได้ เริ่มจะส่งไม่ไหวแล้ว ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

4 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #112437 โดย untitledx88
อีซี่บายบัตรกดเงินสด       130,000.00
อิอ้อนบัตรเครดิตกดเงินสด 23,000.00
บัตรกรุงไทย บัตรเครดิต              50,000.00
บัตรกรุงไทย บัตรกดเงินสด         50,000.00
เฟริสช้อย บัตรเครดิตกดเงินสด     130,000
ทหารไทย บัตรเครดิต          80,000
ทหารไทย สินเชื่อบุคคล               110,000
กรุงเทพ บัตรเครดิตกดเงินสด         40,000
ไทยพาณิชย์ สินเชื่อเช่าซื้อรถยนต์    300,000+

ควรจะเริ่มจัดการยังไงดีคะ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: SSng

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #112443 โดย SSng
เหมือนกันเลนค่ะ นอกระบบอีก แสนกส่ารอคำตอบด้วยค่ะ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: untitledx88

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #112458 โดย pookpui
ของเราก็เยอะพอสมควร เราเลือกหยุดหมดเหลือแค่ กสิกรทั้งบัตรเครดิตและกดเงินสด
เพราะเป็นธนาคารที่ผ่านเงินเดือน และยอดไม่เยอะจ่ายไหว
เมื่อกี้เฟริ้สช้อยโทรมาให้ส่วนลด หลังจากหยุดจ่ายไป 4 เดือน
จาก 8x,xxx บาท เหลือ 50,000 ถ้วน เราจำเป็นต้องใช้เงินในช่วงปีใหม่ด้วย เลยปฏิเสธไปก่อน
แต่คิดว่าหลังปีใหม่ ให้ส่วนลดมาเราคงต้องคุยจริงจังว่าจะผ่อนได้ไหม 
แป๊บเดียวเอง เราเป็นหนี้เขาไปแล้ว 4 เดือน ทั้งๆที่เราจ่ายเข้าไป 1 ยอดนะคะ เขาไม่นับเลย เขาถือว่าเราจ่ายไม่ถึงขั้นต่ำ 
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: untitledx88

4 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #112459 โดย untitledx88
โดนตามถี่มากไหมคะ แต่ละที่เป็นยังไงมั่งคะ

4 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #112460 โดย untitledx88

4 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #112461 โดย untitledx88
ตอนนี้คิดว่า เดือนหน้าจะเริ่มหยุดจ่ายของยูเมพลัส เพราะส่งไปยังไงเงินต้นก็ไม่ลดค่ะ

4 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 4 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #112470 โดย Badman

untitledx88 เขียน: อีซี่บายบัตรกดเงินสด       130,000.00
อิอ้อนบัตรเครดิตกดเงินสด 23,000.00
บัตรกรุงไทย บัตรเครดิต              50,000.00
บัตรกรุงไทย บัตรกดเงินสด         50,000.00
เฟริสช้อย บัตรเครดิตกดเงินสด     130,000
ทหารไทย บัตรเครดิต          80,000
ทหารไทย สินเชื่อบุคคล               110,000
กรุงเทพ บัตรเครดิตกดเงินสด         40,000
ไทยพาณิชย์ สินเชื่อเช่าซื้อรถยนต์    300,000+

ควรจะเริ่มจัดการยังไงดีคะ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

คุณต้องระวังบัญชีหนี้ที่ตรงกับเงินเดือนเข้าด้วยครับ
บัตรกรุงไทยอาจฟ้องเร็วกว่าเพื่อน 3 – 4 เดือนฟ้องศาลไปไกล่เกลี่ยผ่อนได้ 36 งวด ดอกเบี้ยไม่เกิน 15%ครับ
เรื่องรถผ่อนต่อครับ เก็บเงินให้มากที่สุดเตรียมปิดหนี้บางส่วน

4 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #112471 โดย pond_wara
ถ้าบัตรเครดิตเราตรงกับบัญชีเงินเดือน เขาสามารถหักเงินในบัญชีเราได้เลยหรอคะ โดยที่ศาลยังไม่ได้ตัดสิน ขอความรู้หน่อยค่ะ

4 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #112472 โดย Tueyfoo-88
สำหรับเรานะคะ 

อียูนิทวงหนัก น่ารำคานมากกก โทรจิก วันละ 3-4 สาย โทรยันที่ทำงาน ด่ากันตลอด เป็นเจ้าเดียวที่จะปิดเป็นรายสุดท้าย เพราะความหมั่นไส้ล้วนๆ 

อิออน สำหรับเรา นานๆครั้งมากกก อาทิตย์นึง 1-2 สาย คุยดีอยู่นะคะแต่เจ้านี้เราเคยขอประนอมหนี้แต่มันไม่ให้นะคะ แต่เด่วคงมาง้อเพราะไม่มีจ่าย ที่เราประนอมหนี้ของเจ้าหนี้ เพราะเราเคยอ่านเจอขึ้นศาลจ่าย 10 เดือนเราเป็นหนี้อยู่ 137000 คงจ่ายไม่ไหว แล้วเรามี KTC อีก 150,000ถ้าต้อง จ่าย 36 งวด สองก้อนนี้จ่ายไม่ไหวแน่ๆ มีหวังโดนอายัดเงินเดือน เราเลยตัดปัญหาด้วยการขอประนอมหนี้ แต่มันไม่ให้ทำจ้าาา 😂😂😂 รอมันมาง้อละกัน 

KTC นานๆโทรที เจอกันอีกที น่าจะศาลเลยคะ 😂😂😂 พร้อมเสมอ เตรียมตัวรอเลยคะ

4 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 4 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #112475 โดย Badman

pond_wara เขียน: ถ้าบัตรเครดิตเราตรงกับบัญชีเงินเดือน เขาสามารถหักเงินในบัญชีเราได้เลยหรอคะ โดยที่ศาลยังไม่ได้ตัดสิน ขอความรู้หน่อยค่ะ

สามารถทำได้ครับธนาคารดอกบัว,สีเขียว,และรายอื่นๆและเจอเกือบทุกวัน
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: pond_wara

4 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #112477 โดย untitledx88

4 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #112504 โดย pookpui

untitledx88 เขียน: โดนตามถี่มากไหมคะ แต่ละที่เป็นยังไงมั่งคะ

ของเรามี เฟริสช้อย 2 เดือนแรกจะโทรมาอาทิตย์ละ 1 ครั้ง เจ้านี้คุยรู้เรื่องนะไม่น่าโมโห เครือกรุงศรีไม่โทรบ่อยคุยรู้เรื่อง เราคิดแบบนี้
แต่จะบอกว่า ยูเมะ คือเจ้าที่น่ารำคาญที่สุด แนะนำว่าต้องเตรียมรับมือเลยค่ะ อ่านในนี้บอกว่าโทรมาวันละ 8-9 สาย ซึ่งจริงมาก
ถ้าเราไม่รับสายเขาจะโทรไปที่เบอร์บริษัท เราก็โดนมาแล้ว
ิอิออน ที่เป็นผู้ชายโทรมาทวงหนี้ เราไม่อยากคุยด้วยเราโทรไป call center ให้เปลี่ยนคนทวงเป็นผู้หญิงเลยค่ะ เคยคุยกับผู้หญิงจะคุยรู้เรื่องกว่า คุยดี
KTC เราคิดว่าโดนฟ้องเร็วๆนี้ หายเงียบ และทำใจรออยู่ค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.488 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena