หนี้อิออน กับ เจมันนี่

4 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 3 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #112284 โดย juthamas
ปิดยอดหมดแล้วค่ะ ขอบคุณกลุ่มนี้นะค่ะทั้งคำแนะนำ ต่างๆ ขอบคุณค่ะ
❌ปิดบัตร อิออน 55,000 หยุดจ่าย 1/10/62
-❌ปิดยอด ปิดบัตร 😺เจมันนี่ 25,600 หยุดจ่าย 1/10/62
อยากทราบว่า ใครมีประสบการณ์ หยุดจ่ายบัตรทั้ง 2 นี้ไหม คะ ว่า จะมีส่วนลดในการปิดไหม แล้ว พอดีเงินเดือนเข้าธ.กรุงเทพ เขามีสิทธิหัก เงินเดือนเราไหมคะ 

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #112292 โดย pond_wara
อิออนทวงหนักไหมคะ ขอประสบการณ์ กำลังหยุดจ่ายค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #112299 โดย juthamas
หนักคะ วันนึง 7-8 สาย ถ้ารับก็วันละสาย คะ ทวงโหดมากคะ พูดจาแย่มากคะ  
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: nawapatsorn

4 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #112304 โดย Tuch
อิออนดีกว่ายูเมะ ในส่วนตัวที่ผมเจอมานะครับ อิออนวันละครั้งหรือ2วันครั้ง ส่วนยูเมะ นี้วันละ3-4ครั้ง

4 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #112305 โดย juthamas
ดีนะเราไม่มียูเมะ  ตอนนี้ เล็งเป้าไปที่ เจมันนี่ ก่อน เลย 

4 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #112830 โดย juthamas
อิออนชวนเข้าปรับโครงสร้างหนี้ สมควรทำไหมค่ะ ดอกเบี้ยถูกลงจาก 28%ต่อปี เหลือ 15% ต่อปี คะ

4 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #112831 โดย Badman

juthamas เขียน: อิออนชวนเข้าปรับโครงสร้างหนี้ สมควรทำไหมค่ะ ดอกเบี้ยถูกลงจาก 28%ต่อปี เหลือ 15% ต่อปี คะ

สัญญานรกคืออะไร อ่านก่อนคิดจะปรับโครงสร้างหนี้
debtclub.consumerthai.org/forum.html?view=topic&catid=7&id=6343
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: juthamas

4 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #112832 โดย Badman

juthamas เขียน: ตอนนี้มีหนี้บัตรกดเงินสด 2 ใบ คะ
อิออน 55,000 หยุดจ่าย 1/10/62
เจมันนี่ 25,600 หยุดจ่าย 1/10/62
อยากทราบว่า ใครมีประสบการณ์ หยุดจ่ายบัตรทั้ง 2 นี้ไหม คะ ว่า จะมีส่วนลดในการปิดไหม แล้ว พอดีเงินเดือนเข้าธ.กรุงเทพ เขามีสิทธิหัก เงินเดือนเราไหมคะ 

เงินเดือนเข้าธ.กรุงเทพ มีหนี้กับแบงค์กรุงเทพไหมครับ

4 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #112834 โดย pond_wara
อิออนนี่แรงได้ใจจริงๆเลยค่ะ ทวงแบบกวน มาก จะจ่ายวันไหนคะ ถ้าไม่จ่ายส่งเรื่องตามระบบนะคะ
2รอบบิล ตามระบบคือไรคะ ใครเจอแบบเราขอประสบการณ์ด้วยค่ะ
พนักงานคนเดิมพูดจาแย่ๆ

4 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #112850 โดย juthamas
ไม่มีนะคะ  ตอนแรกไม่เข้าใจ ย้อนกลับ ไปอ่าน ตามโพสต่างๆ เข้าใจแล้วคะ 

4 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #112851 โดย juthamas
ขอบคุนนะคะ 

4 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #112907 โดย kata6967
เจมันนี่ นี้ จิกๆ ทีมงานคุณภาพ ไม่มีลดด้วย ไครมีประสบการณ์ มาเล่ากันหน่อย

4 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #112918 โดย juthamas
หยุดจ่ายไป 4 งวด แล้วคะ  รอ เก็บเงิน จ่าย เพื่อได้ส่วนลด บ้างเห็นข้อความนี้ท้อเลยไม่ส่วนลดเลย หรอ

4 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #113034 โดย juthamas
อิออนโทรมาให้ไปเซ็นสัญญาปรับโครงสร้างหนี้ ให้รีบไป จะหมดเวลาไม่งั้นจะส่งคนมาที่บ้านและที้ทำงาน คะ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: pond_wara

4 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #113039 โดย Chayaphon
คุยกันดีๆ ครับ ของผมก็มีเสนอปรับโครงสร้างหนี้เหมือนกัน ก็คุยกันปกติ เพื่อหาทางออก ไม่มี ไม่พร้อมก็พูดคุยตรงๆ ไปเลย

4 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #113040 โดย pond_wara
ของเรายังไม่มีเข้าปรับโครงสร้างหนี้เลยของอิออน โทรมาพูดจาแย่ๆ แล้วส่งคนมาที่ทำงานตั้งแต่หยุดจ่ายเดือนแรก
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Chayaphon, va-va_smile@hotmail.co.th

4 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #113043 โดย kengza
คำแนะนำในการรับมือพวกทวงหนี้ แนวทางผม ผมเป็นหนี้ เกือบ 2 ล้าน
ผมบอกอิออนเลย ตอนนี้ผมเป็นหนี้ 3 ล้านกว่า ทั้งนี้ระบบ และนอกระบบ ตอนนี้จ่ายหนี้นอกระบบอยู่  คุณช่วยโทรมาหลัง 5 โมงเย็น
เพราะผมทำงานหาเงินไม่ว่างแล้วคุณไม่ต้องมาพูดจาแย่ๆ กดดันผม ผมโดนมาหมดแล้ว คุณทำตามหน้าที่คุณไป ตามขั้นตอน อย่าให้อารมณ์เสีย  ตอนนี้ไม่มมี
ถ้ามีข้อเสนอดีๆ แบบ 50% กรุณาโทรมาบอกด้วย  ไม่มีโทรมาวุ่นวาย นานๆ โทรมาที ไม่อ้อมค้อม 555 ตอนนี้เหลือ ไม่ถึงครึ่งล้านครับ สบายใจ

บอกเลยครับ คนโทรมาทวงก็คนทำงานรับจ้างโทรทวง เงินเดือน วันละ 300 กว่าบาท  ทวงเพื่อให้ได้ค่าคอมของเขา พูดจาดี กวนตีน  มีเยอะ อย่างไปกลัว
อยากได้ค่าคอมพูดแบบนี้หรอ มึงอย่าได้หวังจะได้ค่าคอมจากผมสักบาท  555 แนวฮาร์ดคอมา  เจอแบบนี้กลับครับ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Krittaya, pond_wara, DK, Wanwipa, nawapatsorn, namtoey89

4 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #113053 โดย juthamas
สุดยอดมากคะ 

4 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #113054 โดย Chayaphon
อยากรู้ว่า อิออน นานมั้ยกว่าจะเสนอ H/C พี่ที่ทำงาน 2ปีละ เงียบสนิท

4 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #113055 โดย kengza
อิออน แล้วแต่นโยบายบางช่วงเลยครับ
1. คนรู้จักผมแบบคุณเลย ไม่ยอมฟ้องอาศัยทวงหนี้ แบบหน้ารำคาญ ให้จ่าย  รบข้อเสนอดีๆ ดูครับ
2. ที่ผมเจอยอดหนี้ไม่เยอะ ฟ้อง หลังฟ้องลดน้อยมาก คนโทรตามกวนประสาท ส่วนลดน้อยมากๆ จัดคนทวงไปหลายดอกละครับ
    รอเป็นรายสุดท้ายสำหรับผม อิออน คนสนิทต้องอยู่ด้วยกันเป็นคนสุดท้ายครับ สำหรับผม 555
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Chayaphon, juthamas, pond_wara

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.578 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena