ระยะเวลาที่จะถูกส่งฟ้องคดี

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #111800 โดย Nomal222
สวัสดีค่ะ
ขอสอบถามเกี่ยวกับระยะเวลาที่จะถูกส่งฟ้องคดีของแต่ละเจ้าหนี้ค่ะ คืออยากจะรวมหนี้ทั้งหมดเข้าโครงการคลีนิคแก้หนี้ เลยต้องการที่จะชำระกับเจ้าหนี้ที่ส่งฟ้องเร็วก่อนนะค่ะ
ตอนนี้ได้ทำการหยุดชำระทั้งหมดมาแล้ว2เดือนค่ะ
หนี้ตอนนี้มี
1.UOB สินเชื่อ
2.CIMB สินเชื่อ/เคดิต
3.CITI สินเชื่อ/เคดิต
4.กรุงศรี สินเชื่อ
5.เฟิร์สช้อย
6.ยูเมะพลัส
7.KTC
8.ซัทมิท แคปปิตอล
9.กรุงเทพ เคดิต
รวมทั้งหมดแล้วประมาณ 1,500,000 ค่ะ

รบกวนด้วยนะคะ
ขอบคุณค่ะ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: ariananesbitt7

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #111846 โดย kengza
1. KTC เลยครับ ไวเหมือนฟ้าแลย ไม่มีโทรทวง 6 เดือนปุ๊ปหมายศาลมาปั๊ป บางคน 4 เดือนยังเคยมี แต่ KTC มีตรงที่มีตกลงก่อนขึ้นศาล จ่ายน้อยแบบขึ้นบรรได ผมว่าโอเคเลยนะ
2. เฟิร์สซอย ยูแนะ ส่วนลดงาม โทรทวงมารยาทโอเค ถือว่าดี เก็บเงิน แฮคัดจัดไปครับ
3. กรุงศรี ก็ดีมากๆ ทวงไม่ค่อยบ่อยมารยาทดี มีแฮคัด ยอมความหน้าศาลก็รับได้ ถือว่าโอเค
อันอื่นไม่เคยใช้เลยครับ คลีนิคแก้หนี้ ถ้าติดบูโรแล้ว เขาให้เข้าโครงการด้วยหรือครับ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Nomal222

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #111867 โดย Nomal222
ขอบคุณค่ะ
เรื่องคลีนิคแก้หนี้ เขามีเงื่อนไขคือ 1.ต้องมีบัตรเครดิต บัตรกดเงินสด หรือสินเชื่อส่วนบุคคลที่ไม่มีหลักประกัน กับธนาคารหรือผู้ประกอบธุรกิจทางการเงินที่เข้าร่วมโครงการ 2แห่งขึ้นไปและต้องเป็นหนี้เสีย คือไม่ได้ชำระหนี้หรือไม่ได้ชำระขั้นต่ำเป็นระยะเวลาติดต่อกันมากกว่า90วันค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.347 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena