อยากหยุดหนี้ ยูเมะแล้วเพราะจ่ายไม่ไหว

4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #111789 โดย add1977
ผมขอสอบถามผู้มีประสบการณ์ทีครับ ผมเป็นหนี้บัตรเงินสด ยูเมะ 170,000 บาท และได้ส่งมาตั้งแต่เดือนตุลาคม ปี2560 จนถึง ปัจุบัน เดือน กันยายน ปี 2562 เฉลี่ยเดือนละ 5000 บาท แต่ยอดต้นไม่ลดเลยยังคงอยู่ที่ 161,000 บาท ออ..ผมลืมแจ้งไปว่า รอบต้องจ่ายคือ ทุกวันที่ 17 ของทุกเดือน แต่ผมเลทไปวันที่ 28 แต่ก็ชำระตลอดมา ผมไม่ไหวแล้วจะมีวิธีการอย่างไรบ้างเพื่อต่อรองลดเพื่อจะให้จบครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #111791 โดย aew12345
หยุดเลยครับ แต่บอกเลยทวงหนักมาก ประสาทเสียเลยทีเดียว ถ้างานที่ทำรับมือถือได้ก็ดีไป แต่ถ้ารับสายเขาไม่ได้ก็เตรียมรับมือเขาโทรเข้าออฟฟิตแน่นอนครับ ผมผ่านช่วงนั้นมาแล้ว 6รอบบิล ตอนนี้เสนอแฮร์คัทอยู่ เงินต้น69000 ตอนนี้ยอดพุ่งไปที่ 79000 เสนอปิดที่43000 ผ่อน10เดือน แต่ผมยังไม่พอใจ **อย่าทำปรับโครงสร้างหนี้เด็ดขาดนะครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #111795 โดย tanchomphoo
นี่ก็หยุดจ่ายเหมือนกันค่ะ โทรทวงแทบวันนึงเกิน5 รอบค่ะ เราแจ้งว่ายังไม่สะดวกจ่ายเค้าก็ไม่ฟังเราค่ะ บอกเราแค่ว่าถ้าไม่จ่ายก็จะโทแบบนี้ไปเรื่อยๆ เราก็ปล่อยค่ะ ตั้งสติมีจุดยืน รอข้อเสนอการHair cut ดีกว่า เพราะจ่ายไปเงินต้นก็แทบไม่ลดเลย ดอกเบี้ยและค่าธรรมเนียมการใช้วงเงินโหดมากค่ะ

4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #111796 โดย Public21
เราก็หยุดจ่ายเป็นรอบบิลที่3มีมาเสนอบ้าง แต่ยอดยังสูงมากๆ คือหนี้ยังไม่เน่าใช่ไหมคะ เลยลดได้แค่นิดเดียว

4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #111797 โดย lookmaimanoy
กำลังหยุดจ่ายเหมือนกันค่ะ ยอด 97,000 จ่ายมาไม่ต่ำกว่า 2 ปี ยอดไม่เคยลดลง กำลังทำใจรับโทรศัพท์ทวงหนี้ไปเรื่อยๆ ระหว่างนี้ก็เก็บเงินไปเรื่อยๆก่อนค่ะ

4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #111830 โดย kengza
ก็หยุดสิครับ เอาเงินที่หยุดจ่ายไว้รอแฮร์คัด
ระยะที่ 1 ก่อนฟ้อง ส่วนลด 50-70% ส่วนตัวผมได้มาแล้ว 70% ครับ ยื้อกันมาเกือบ 2 ปี
ระยะที่ 2 หมายศาลมา ลดได้ไม่เกิน 30% อ้างว่ามีค่าใช้จ่าย ศาล ทนาย ถ้าไม่มีจ่ายก็ไม่รู้ทำไง
ระยะที่ 3 หลังศาลตัดสิน ลด 10% ก็ถ้าไม่มีจ่าย ไม่รู้ทำไง
ก็จะไปขั้นตอนบังคับคดี อายัดเงินเดือนครับ ถ้าเงินเดือน ไม่ถึง 20,000 ก็อายัดไม่ได้ แตะถ้าเกิน อายัดหมด ขอลดได้ไม่เกิน 50% ครับ เอาใจช่วยครับ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: chat2531

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.366 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena