ปล่อยบัตรยูเมะพลัสไป ต้องรับมืออย่างไร

4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #111782 โดย Aekinlove
เป็นหนี้ 80,000 บาท พึงปล่อยไป เราต้องรับมือกับมันอย่างไร ขอคำปรึกษา

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #111783 โดย aew12345

Aekinlove เขียน: เป็นหนี้ 80,000 บาท พึงปล่อยไป เราต้องรับมือกับมันอย่างไร ขอคำปรึกษา

2-3 เดือนแรกคุณต้องทนแรงกดดันจากการทวงที่หนักหน่วง พยายามรับทุกสาย เขาจะโทรวันละ2-3ครั้ง สิ่งที่ต้องทำคือ ไม่หนี ไม่จ่ายแม้แต่สลึงเดียว ตอนนี้ผมผ่านมา5รอบบิลแล้ว มูลหนี้69000 ตอนนี้รวมดอกเบี้ยแล้ว 79000 เสนอปิดที่43000 ผ่อน10เดือน แต่ผมยังไม่พอใจ รอดูอีกหน่อย ตั้งใจอยากได้สัก30000 เพราะผมจ่ายขั้นต่ำมาเยอะมากแล้ว555

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #111798 โดย lookmaimanoy
เป็นกำลังใจให้ค่ะ อดทนรับโทรศัพท์การทวงหนี้ไปเรื่อยๆ ยอดหนี้ไม่ต่างกันเลยค่ะ

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #111815 โดย jang_42
ตอนนี้มีกฏหมายใหม่ออกมา ถ้าเจ้าหนี้โทรมาทวงเกิน 1 ครั้งต่อวัน ถือว่าผิดกฏหมาย ถามเจ้าหนี้ว่าคุณรู้ไหม
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #111818 โดย Public21
ยอดเท่ากันเลยคะ 79000 รวมดอกเบี้ย เขาเสนอปิดที่ 51000 คะ แต่เขาบอกว่าถ้าเดือนนี้ไม่จ่าย เดือนหน้าถ้าอยากปิด ต้องจ่ายเป็นก้อนเท่านั้น จริงหรือป่าวคะ เพราะอยากได้ประมาณ43000เท่าคุณ เพราะภาระเยอะ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: bbsivapon

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #111820 โดย chanya143
ตอนนี่เราก็หยุดจ่ายยูเมะเข้ารอบบิลที่2แล้วค่ะ หยึดมาตั้งแต่รอบบิลเดือน7/62รับสายหนักมากก โทรมาวันละหลายสาย จนเข้ารอบบิลที่3 ไม่รับแล้ว ทำงานไม่รู้​เรื่องแอบเครียด กะว่าเด่วจะไปรับสายอีกตอน พ.ยที่มันทวงได้วันละครั้ง

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #111825 โดย kengza
อันนี้จากประสพการณ์จริงของผมเลยครับ เมื่อ 3 ปีที่แล้ว ผมเป็นหนี้โยเนะอยู่ 80,000 บาท ใช้บริการมาประมาณ 5 ปี หยุดจ่ายเพราะจ่ายไม่ไหวช่วยแรกๆ โทรทวงถี่มากๆ ทั้งดีและไม่ดี ตามสไต มีครั้งนึงผมไม่ได้รับสายโทรมาที่ทำงาน ลูกน้องรับผมโมโหมากๆ โทรไปด่าทันทีบอกว่าเมื่อกี่หัวหน้าผมรับ และทำให้เกิดความเสียหายเพราะเขารู้ว่ามีปัญหาเรื่องเงิน ทำให้ผมมีผลกระทบการความเชื่อใจและส่งผมทำให้การปรับเงินเดือนผมแน่นอน จากนั้นต่อมาโทรมาทวงผมก็ด่าไปทุกครั้งเลย ว่าคุณจะรับผิดชอบผมยังไง ลดได้เท่าไหร่ ถ้ารับผิดชอบไม่ได้ไม่ต้องมาทวง ไปเอาคนที่แก้ปัญหาให้ผมได้มาคุย ทุกครั้งที่โทรมาทวงผมกำหนดเวลา คือหลัง 5 โมงเย็นเท่านั้น โทรมาในเวลางานด่าครับไปดูเวลาติดต่อในข้อมูลด้วย โทรมาทวงแบบนี้ เดือนละ ไม่เกิน 2 ครั้ง เป็นเวลา 1 ปี ผมก็ถามหาความรับผิดชอบ สรุปลดเหลือ 25000 บาท บอกหน้าสนใจ ไม่มีจ่ายงวดเดียว งั้นให้จ่าย 2 งวด รอไร ทำหนังสือยืนยันมาครั้ง ไปจ่ายเก็นสลิปไว้ดีๆ จบไปสบายตัวครับ อย่าให้เขากดดันเรา เวลาเขาบอกมีแนบทางชำระหนี้อย่างไร ผมจะบอกไปว่า คุณมีแนบทางช่วยเหลือผมอย่างไร ผมจนปัญญาแล้วครับ จบปิ้ง แนะนำถ้ายังไม่ไหวปฏิเสธไปดีๆ ถ้ามีโปรส่วนลดอย่าลืมโทรมาบอกหน่อยนะ หยอดคำหวานอีก 555 แชร์เผื่อเป็นภูมิต้านทานครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.399 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena