โดนอิออนให้คนมาทวงถึงบ้านเลยค่ะทำไงดีคะ

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #111771 โดย Suphaphorn2536
ขาดส่งอิออนมา3เดือนค่ะ เขาโทรมาทวงหนูไม่เคยรับโทรศัพท์เขาเลย อิออนเลยให้คนมาทวงถึงบ้านเลยค่ะ ยอดหนี้ประมาน40000ค่ะ ถ้าหนูจะหยุดจ่ายหนูจะต้องทำไงบ้างคะ แล้วหนูจะโดนอะไรมั้ยคะ ขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #111773 โดย aew12345

Suphaphorn2536 เขียน: ขาดส่งอิออนมา3เดือนค่ะ เขาโทรมาทวงหนูไม่เคยรับโทรศัพท์เขาเลย อิออนเลยให้คนมาทวงถึงบ้านเลยค่ะ ยอดหนี้ประมาน40000ค่ะ ถ้าหนูจะหยุดจ่ายหนูจะต้องทำไงบ้างคะ แล้วหนูจะโดนอะไรมั้ยคะ ขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ

พยายามรับสายแล้วเจรจา บอกไปว่ายังไม่มี ผมผ่านจุดนั้นมาแล้ว ตอนนี้ผ่านมา5 รอบบิลแล้ว เงียบจนน่ากลัว

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #111845 โดย kengza
จริงๆ รับสายไปเถอะ ถ้าไม่สะดวกบอกเลยให้เขาโทรมาเวลาไหน ให้ลงระบบไว้ด้วย ไปอ่านมุกควายๆ ในการทวงหนี้ จะมีภูมิคุ้มกันขึ้นครับ
แล้วผ่านไป 5-6 เดือน คุณจะคิดถึง หายไปไหนหนอ คิดถึงจังเลย 555
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Sakkarin009

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #111847 โดย ็จิงโจ้
ถ้ายิ่งไม่รับสาย มันจะส่งคนมาทวงถึงที่บ้านและที่ทำงานเลยค่ะ ดังนั้นให้รับสายค่ะ แต่ก็ปฏิเสธไปว่าตอนนี้ยังไม่สะดวกที่จะชำระให้ได้

ตอนเราก็รับบ้างไม่รับบ้าง แต่ก็ปฎิเสธไปตามนั้นทุกครั้งเลยค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.350 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena