Ktc หยุดจ่ายกี่เดือนคะ ได้รับหมายศาล

4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #111674 โดย Namphueng
Ktc หยุดกี่เดือนคะได้รับหมายศาล

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #111685 โดย ubonaraya
ของ ktc จะฟ้องหลังหยุดจ่ายประมาณ 6 เดือนค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #111691 โดย Namphueng
ก่อนฟ้องมีโทรมาแจ้งไหมคะ หรือให้เราปรับโครงสร้างหนี้มั้ยคะ

4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #111747 โดย ubonaraya
ก่อนฟ้องมีโทรมาแจ้งค่ะว่าส่งฟ้องแล้ว เป็นวันไหน ศาลไหน เวลาเท่าไร ก่อนฟ้องมีเสนอปิดยอดและผ่อนชำระค่ะ แต่ลดแต่ดอกเบี้ยต้นไม่ลด ส่วนแบบผ่อนจ่ายก็ระยะเวลาน้อยเดือนมากๆค่ะ ซึ่งสำหรับคนที่ยอดสูงๆอาจจะไม่ไหว แต่หากไปตกลงยอมความหน้าศาลจะได้เงื่อนไขผ่อนจ่ายที่ยาวนานขึ้นค่ะ(ส่วนตัวเลือก 36 งวด ซึ่งสามารถจ่ายมากกว่าขั้นต่ำที่กำหนดเพื่อให้ยอดเงินต้นลดลงได้เร็วขึ้นค่ะ แต่ดอกเบี้ยคิดจากยอดเต็มตลอดนะคะ ไม่ใช่ลดต้นลดดอก)

4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #111749 โดย Badman
หยุดจ่ายประมาณ 3 - 4 เดือนก็ฟ้องแล้วครับ ฟ้องเร็วที่สุดในบรรดาสถาบันการเงิน

4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #111767 โดย Carrie
สอบถามหน่อยค่ะ เวลาศาลส่งฟ้อง เขาจะส่งฟ้องมาที่ที่อยู่ตามทะเบียนบ้าน หรือที่อยู่ปัจจุบันที่แบงค์มีข้อมูลคะ เราทะเบียนบ้านอยู่อีกที กลัวไม่ทราบเรื่องคะ

ของเรามีหนี้ประมาณ 40K แต่ ผ่อนจ่ายแบบ สองเดือนจ่ายทีคะ ประมาณ 3000 แบบนี้ทางแบงค์จะส่งฟ้องไหมคะ

4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #111769 โดย Badman
ไปศาล

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=showcat&catid=7&Itemid=29 ห้องรู้ทันกฎหมายหนี้

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=6915&Itemid=29 ความหมายของ วันนัดไปศาล

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=9240&Itemid=29 ความรู้เบื้องต้น เกี่ยวกับหน้าที่ของศาล

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=8372&Itemid=29 เตือนไม่รู้เป็นครั้งที่เท่าไหร่แล้ว สำหรับผู้ที่จะไปขึ้นศาล

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=6974&Itemid=29 หมายศาลจะถูกส่งไปที่ไหน

www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=3607#3727 ไปศาลแนวทางการจะไปศาลของคุณเก่ง FamilyMan

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=20859&Itemid=29#20886 แนวทางการไปศาลของคุณ Anakin

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.378 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena