กู้บ้านกับสหกรณ์ฯ เริ่มหยุดจ่ายบัตรเครดิต กลัวโดนยึดบ้านทำไงดี

4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #111619 โดย hemeo888
สวัสดีค่ะ
กู้ซื้อบ้านกับสหกรณ์ออมทรัพย์ 3,000,000บาท
หักจ่ายบัญชีเงินเดือนทุกๆเดือน ผ่อนได้ 1 ปีแล้ว

เป็นหนี้บัตรอยู่ ประมาณ 200,000 บาท
1.KTC บัตรเครดิต 50,000
2.KTC บัตรกดเงินสด 50,000
3.เฟิสช้อย บัตรเครดิต 55,000
4.SCB บัตรเครดิต 40,000

กำลังหยุดจ่ายบัตรต่างๆเดือนที่2
แต่กลัวเจ้าหนี้มาขอยึดทรัพย์บ้านไปขายทอดตลาดมากเลยค่ะ กำลังลังเลว่าจะหาเงินมาจ่ายขั้นต่ำเหมือนเดิมดีไหม ใจไม่แข็งเลย โดยเฉพาะกับ KTC กลัวมากๆ
มีเพื่อนคนไหนพอจะแนะนำได้ไหมคะ..

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #111628 โดย Badman
KTC ฟ้องเร็วกว่าเพื่อน 3 - 4 เดือนหมายศาลมา ผ่อนได้ถึง 36 งวด ดอกเบี้ยไม่เกิน 15% ต่อปีครับ เรื่องบ้านถ้าติดจำนองยึดขายทอดตลาดได้

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #111803 โดย hemeo888
บ้านยังผ่อนอยู่กับสหกรณ์ค่ะ ตอนนี้เฟิสช้อยโทรมาเสนอให้ปรับโครงสร้างหนี้ /ขอบคุณมากนะคะ

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #111828 โดย kengza
พอดีผมไม่รู้ยอดเงินที่เหลือจากการหักค่าบ้านนะ แต่ผมประเมินดูจากที่สามารถกู้ซื้อบ้านได้หน้าจะรอดนะครับ
1. KTC นี้สบายมากๆ ครับ หยุดจ่ายไม่เกิน 6 เดือน คุณได้หมายศาลมาแน่นอนครับรับรอง ยอด 2 บัตรรวมกัน 100,000 บาท มันจะมี
มหกรรมไกล่เกลี่ยของ KTC ให้ชำระภายใน 36 เดือน สามารถจ่ายแบบขั้นบันไดได้ แนะนำให้เลือกปีแรกที่จ่ายไหว เพื่ะตัวนี้ไม่มีส่วนลด
มีแต่ลดค่าฤชาศาล ค่าทนาย ทำแบบนี้นะครับ
2.เฟิสช้อย ผมแนะนำหยุด รอเสนอแฮร์คัด 50% คิดว่าประมาณ 1 ปีครับ
3.SCB อันนี้ผมไม่เคยใช้บริการลองดูครับ แต่ส่วนมากมีส่วนลด
ช่วงหยุดจ่าย ทั้งหมด พยายามเก็บเงินให้ได้ไว้ แฮร์คัท ผมคิดว่าคุณหน้าจะจ่ายได้สัก 1 ใบ ก่อนฟ้อง
ทั้งนี้ ยังไม่ต้องคิดถึงการโดนยึดบ้านหรอกครับ ผมว่ายอดแค่นี้ การที่เขาจะยึดบ้านได้คือ คุณต้องได้รับคำศาลตัดสินก่อน และไม่จ่ายเพิกเฉย อันดับแรกเข้าจะได้ที่กรมบังคับคดีก่อน เพราะจะได้เงินเร็ว ส่วนบ้านกว่าเขาจะยึดกว่าจะขายทอดตลาดขั้นตอนหลายปีมากๆ กว่าจะได้เงิน ผมว่ายอดแค่นี้หน้าจะรอดสบายๆ นะครับ เอาใจช่วยครับ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: k-effect

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #111966 โดย hemeo888
ขอบคุณมากค่ะ ตอนนี้กำลังต่อสู้กับSCBอยู่ โทรมาตลอด น้องๆพูดจาไม่ดีเลย แต่ก็เข้าใจว่าเราไปทำไม่ดี เบี้ยวจ่ายเงินเค้าก่อน สู้ๆค่ะ???

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #111967 โดย hemeo888
ขอบคุณมากค่ะคิดว่าน่าจะโอเคอยู่ค่ะ รอหมายศาลจากKTCอย่างเดียวเลยค่ะตอนนี้ เครียดมากๆ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.383 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena